ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  แชร์ประสบการณ์เล่นก๊วนแบดครับ
แชร์ประสบการณ์เล่นก๊วนแบดครับ                 

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  10/10/2019 11:15:41  [มีการแก้ไข: 10/10/2019 11:17:42]
  แชร์ประสบการณ์เล่นก๊วนแบดครับ

เลขที่สมาชิก: 10585

สวัสดีครับ ทุกท่าน กระทู้นี้เป็นการแชร์ประสบการณ์ในการเล่นก๊วนแบดมาฝากกันครับ 

1. การรู้จักกับคนจัดแล้วเริ่มสนิท ไม่ได้ทำให้เราได้เล่นเร็วขึ้น หรือได้โอกาสมากกว่าคนอื่น
2. ต่อให้เราอยากเล่นแค่ไหนถ้าคนจัดไม่จัดให้เราลงก็ต้องรอต่อไปอยู่ดี
3. จงพยายามตีให้เก่งๆเข้าไว้เพราะนั้นหมายถึงโอกาสจะได้เล่นแบบต่อเนื่องจะมีสูง
4. อย่าคิดว่าการที่เราไม่เรื่องมากตีกับใครก็ได้ จะทำให้เราได้เล่นเยอะขึ้น
5. การรอนานนั้นไม่ได้หมายความว่าคอร์ทไม่พอเสมอไป
6. อย่าคิดว่าจะไปพัฒนาตัวเองที่กีวนเพราะว่าเราก็จะได้เล่นกับคนระดับเดียวกันเสมอ ถ้าคนจัดไม่ให้เราไปเจอกับมือที่สูงกว่า
7. การบ่น อาจจะทำให้สถานการณ์ดีขึ้นได้บ้าง แต่ไม่ใช่ตลอดไป
8. ถ้าก๊วนไม่ดีหรือไม่ถูกจริตเรา ก็แค่เปลี่ยนก๊วน อย่าไปคิดมาก
9. เมื่อลงสนามแล้วควรเล่นให้เต็มที่เพราะว่ายังไงเราก็จ่ายเงินเท่าเดิม
10. อย่าได้ใส่ใจหรือสนใจใครมากกว่าตัวเราเอง เพราะว่าเขาไม่มีผลอะไรต่อชีวิตเรา แค่มาเจอกันตอนตีแบดแล้วก็แยกย้ายกันไป

ปล.ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเองครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ
ข้อมูลส่วนตัว

Ibaw

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  10/10/2019 14:16:50
  Re: แชร์ประสบการณ์เล่นก๊วนแบดครับ

เลขที่สมาชิก: 80531

ตอบ
1. การรู้จักกับคนจัดแล้วเริ่มสนิท ไม่ได้ทำให้เราได้เล่นเร็วขึ้น หรือได้โอกาสมากกว่าคนอื่น---->>ยิ่งสนิทเค้าไม่เกรงใจเรา
2. ต่อให้เราอยากเล่นแค่ไหนถ้าคนจัดไม่จัดให้เราลงก็ต้องรอต่อไปอยู่ดี---->>(เราก็ไปหาก้วนอื่นตี)
3. จงพยายามตีให้เก่งๆเข้าไว้เพราะนั้นหมายถึงโอกาสจะได้เล่นแบบต่อเนื่องจะมีสูง---->> ใช่เพราะบางก้วนจะให้ความสำคัญกับมือที่เก่งเท่านั้น

4. อย่าคิดว่าการที่เราไม่เรื่องมากตีกับใครก็ได้ จะทำให้เราได้เล่นเยอะขึ้น---->> บางทีเพราะเราไม่เรื่องมาก คนจัดมักจะจัดคู่กับคนที่ไมอยากตีด้วยให้เราลง จนวันนึงเรารู้ว่าไม่สนุกแล้ว (เราก็ไปหาก้วนอื่นตี)

5. การรอนานนั้นไม่ได้หมายความว่าคอร์ทไม่พอเสมอไป---->> คนจัดมักจะบอกว่า หามือลงได้ไม่ลงตัว (เราก็ไปหาก้วนอื่นตี)

6. อย่าคิดว่าจะไปพัฒนาตัวเองที่กีวนเพราะว่าเราก็จะได้เล่นกับคนระดับเดียวกันเสมอ ถ้าคนจัดไม่ให้เราไปเจอกับมือที่สูงกว่า ---->> ถ้าคนจัดจัดให้ลงมือเบากว่าเราหรือเท่ากันตลอด เราจะพัฒนาไปไม่ได้แน่นอน (เราก็ไปหาก้วนอื่นตี)

7. การบ่น อาจจะทำให้สถานการณ์ดีขึ้นได้บ้าง แต่ไม่ใช่ตลอดไป---->>(เราก็ไปหาก้วนอื่นตี)
8. ถ้าก๊วนไม่ดีหรือไม่ถูกจริตเรา ก็แค่เปลี่ยนก๊วน อย่าไปคิดมาก---->>ใช่

ปล. เราเป็นลูกค้าจะตีที่ใหนก็ได้จ่ายตังเหมือนกันไม่ได้ตีฟรี

หงษ์แดง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/10/2019 16:17:32
  Re: แชร์ประสบการณ์เล่นก๊วนแบดครับ

เลขที่สมาชิก: 2952

ลองจัดก๊วนดูเอง อาจจะได้คำตอบ หลายอย่างที่ต้องการ

anon@cwt

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/10/2019 18:54:31

เลขที่สมาชิก: 28784

ยกคำพูด:
เขียนโดย หงษ์แดง:

ลองจัดก๊วนดูเอง อาจจะได้คำตอบ หลายอย่างที่ต้องการ

+1  555

--

Ibaw

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  12/10/2019 16:31:04

เลขที่สมาชิก: 80531

เคยจัดหละครับ เลิกจัดหละ

ton55551

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  14/10/2019 10:11:31

เลขที่สมาชิก: 78475

ชอบแบด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  5/12/2019 23:08:36

เลขที่สมาชิก: 34214

ยกคำพูด:
เขียนโดย gallant:

สวัสดีครับ ทุกท่าน กระทู้นี้เป็นการแชร์ประสบการณ์ในการเล่นก๊วนแบดมาฝากกันครับ 

1. การรู้จักกับคนจัดแล้วเริ่มสนิท ไม่ได้ทำให้เราได้เล่นเร็วขึ้น หรือได้โอกาสมากกว่าคนอื่น
2. ต่อให้เราอยากเล่นแค่ไหนถ้าคนจัดไม่จัดให้เราลงก็ต้องรอต่อไปอยู่ดี
3. จงพยายามตีให้เก่งๆเข้าไว้เพราะนั้นหมายถึงโอกาสจะได้เล่นแบบต่อเนื่องจะมีสูง
4. อย่าคิดว่าการที่เราไม่เรื่องมากตีกับใครก็ได้ จะทำให้เราได้เล่นเยอะขึ้น
5. การรอนานนั้นไม่ได้หมายความว่าคอร์ทไม่พอเสมอไป
6. อย่าคิดว่าจะไปพัฒนาตัวเองที่กีวนเพราะว่าเราก็จะได้เล่นกับคนระดับเดียวกันเสมอ ถ้าคนจัดไม่ให้เราไปเจอกับมือที่สูงกว่า
7. การบ่น อาจจะทำให้สถานการณ์ดีขึ้นได้บ้าง แต่ไม่ใช่ตลอดไป
8. ถ้าก๊วนไม่ดีหรือไม่ถูกจริตเรา ก็แค่เปลี่ยนก๊วน อย่าไปคิดมาก
9. เมื่อลงสนามแล้วควรเล่นให้เต็มที่เพราะว่ายังไงเราก็จ่ายเงินเท่าเดิม
10. อย่าได้ใส่ใจหรือสนใจใครมากกว่าตัวเราเอง เพราะว่าเขาไม่มีผลอะไรต่อชีวิตเรา แค่มาเจอกันตอนตีแบดแล้วก็แยกย้ายกันไป 

ปล.ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเองครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านครับ

เรามาเล่น กีฬาเพื่อสุขภาพ กาย ใจ น้ำใจนักกีฬา 
มิตรภาพสำคัญกว่าผลแพ้ชนะ  นะครับ ไม่ได้มาซื้อหุ้น ลงทุนค้าขาย
คหสต. ผมว่าคิดลบเกินไปนิสนึง นะครับ  

--
แบดเหรอ.. ออกกำลังกาย สมอง จิตใจ
ไม่สนผลแพ้-ชนะ แต่จริงจัง..นะ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 10 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 10 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
10 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต