ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก
ลูกแบด RSL Classic Series PB Sports Farease Badminton Mix Sports

ร้านวิลล่าสปอร์ต

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  แจ้งเตือน มิจฉาชีพ จิรศักดิ์ สิงห์ชัย โจรตัวแม่
แจ้งเตือน มิจฉาชีพ จิรศักดิ์ สิงห์ชัย โจรตัวแม่                 

vanilla

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  5/6/2019 23:09:29  [มีการแก้ไข: 6/6/2019 11:07:17]
  แจ้งเตือน มิจฉาชีพ จิรศักดิ์ สิงห์ชัย โจรตัวแม่

เลขที่สมาชิก: 17620

ผมอยากบอกเพื่อนๆว่าระวังไว้ให้ดีนะครับ   ทำเป็นให้บัตรประชาชน  หารูปไม้แบด  ส่ง tracking ให้   พอผมไม่ได้ของแล้วก็ลองโทรไป ปรากฏว่าเบอร์ไม่มีคนใช้  

tracking ก็ของปลอม  แถมยังมีหน้ามาถามผมอีกว่า มีไม้อะไรที่อยากได้ไหม ผมมีเยอะ  ประมานว่า  จะหลอกแบบต่อเนื่องเลย  ยังไม่ทันพ้นวัน  ก็จะโกยเอาให้หมด

พอไปเสริช  มันเป็นมิจฉาชีพ  วงการ จักรยาน  แบด  รองเท้า  ดนตรี  ก๊อฟ  ทีวี บาส  เครื่องใช้ไฟฟ้า  หูฟังมั่นคง  เรียกว่าเกือบทุกประเภทเปลี่ยนรูปโปรไฟลไปเรื่อย  ถ้าใครหาอะไร  หมอนี่มันมาเต็ม  ทำเนียนด้วยคำพูดว่า เดี่ยวผมส่งบัตร บริษัท  ยืนยัน  จนหลายคนทั้งผมก็ตายใจ  

ให้เบอร์มา  ก็มั่วครับ  เสริชในเนตก็เที่ยวมั่วให้เบอร์ไปทั่ว  แถมมันยังเปิดบัญชี ทุกธนาคาร ที่ชื่อนี้   

ที่ผมเสริชดู  มีคนไปแจ้งตำรวจเยอะมาก  แล้วตำรวจก็ลง บันทึกประจำวัน   แล้วก็เอาใบแจ้งความไปติดต่อธนาคาร  ธนาคารก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้เลย  มีหลายเคสที่ตำรวจไม่สามารถช่วยอะไรได้เลย มันเลยได้ใจครับ  

แล้วมันมีเฟส สำหรับคนที่โดนมันโกงด้วยนะครับ   เพื่อนๆลองเสริชชื่อมันใน google ได้ครับ   ระดับพระกาฬ คือ ทำมานับร้อยพันครั้ง   แต่ตำรวจบ้านเราก็นะ 

ผมอยากแนะนำในนี้ ถ้าจะซื้อขายอะไร  ให้ถ่ายรูปบัตรประชาชน เบอร์โทร พร้อมไม้  เขียนชื่อเบอร์โทรใส่กระดาษ  ถ่ายตัวจริงพร้อมไม้ก็ได้ครับ   ถ้าคนๆนั้นมันไม่มีประวัติซื้อขาย  หรือเป็นคนที่เราไม่แน่ใจ 

ชื่อไลนมัน  biggie และก็มีอีกหลายชื่อนะครับ  ยังไงเพื่อนๆ  ตรวจสอบให้ดีก่อนทั้งเบอร์โทร   มันอยู่ทั่ววงการ  เสริชแล้วเจอทันที  เป็นตัวแม่เป้งๆเลยครับ 

ลองเช็คดูดีๆทุกๆอย่างก่อนนะครับผม  มาแบบให้วางใจ ให้บัตรประชาน  เช็คประวัติผมได้
.....  เช็คเลยนะครับ  ผมอยู่เวปนี้มานานตั้งแต่ตีแบดไม่เป็น  เจอครั้งนี้ครั้งที่สอง  เงินไม่เสียดาย  เสียดายที่บ้านเรา ตำรวจไม่สามารถดำเนินเรื่องอะไรได้เลย  ผมเสียภาษี ประชาชนก็เสียภาษี  คนไม่ได้ให้ตำรวจมารับแค่ลงบันทึกประจำวันโดยที่ไม่มีอะไรคืบหน้า 

ที่ได้รับความ เสียหายจากคนนี้ก็โพสในทำนองว่า  ไม่มีใครสามรถช่วยได้  ต้องวิ่งเต้นเรื่องเองทุกอย่าง     เลยเข้าทางมันเลย  ขนาดมีชื่อ โจ้งๆแล้วยังจับไม่ได้  แรกๆผมก็ไม่ได้อะไรคิดว่าซวยอย่างมากก็มาช่วยเตือนเพื่อนๆ   แต่พอไปเสริชชื่อมัน  มันเลวสุดขั้วจริงๆ

ัฝากถึง สำนักงานตำรวจแห่งชาติ   หรือ ผู้ที่รู้จักสถานีโทรทัศน์คุณจะดังมากๆเมื่อคุณเห็นวิธีโกงของคนๆนี้   และประชาชนทุกคนต้องตั้งคำถามว่า  ตำรวจทำอะไรไม่ได้จริงๆ

มันชื่อ จิรศักดิ์  สิงห์ชัย    ขอให้มันโดนจับสักทีนะ

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

vanilla

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  6/6/2019 0:10:11  [มีการแก้ไข: 6/6/2019 13:33:54]
  ...

เลขที่สมาชิก: 17620

..

noncee RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  6/6/2019 19:13:14
  Re: ...

เลขที่สมาชิก: 70083

มีกระทู้เตือนกันมาก่อนในเวปบอร์ดนี้ คนที่ตั้งหานี่ ตกเป็นเหยื่อได้ง่ายๆ เลย ขอให้ตามตัวมาให้ได้ซักทีเถอะนะครับเจ ผมเอาใจช่วย

หงษ์แดง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/6/2019 21:55:30
  Re: ...

เลขที่สมาชิก: 2952

ยอดเงินมันน้อย ตำรวจไม่ค่อยสนใจตามให้ ต้องให้มีการออกทีวี หรือโซเซียลจัดเต็ม ตำรวจมันถึงตาม ตำรวจอยากตามคดีดังๆ จะได้มีโอกาสเลื่อนต่ำแหน่ง

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต