ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  ไม่ได้เล่นแบดมา7-8ปีใช้เอ็นเบอร์อะไรดี และระดับตึงกี่ปอนด์
ไม่ได้เล่นแบดมา7-8ปีใช้เอ็นเบอร์อะไรดี และระดับตึงกี่ปอนด์                 

chavanakorn

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  26/3/2019 10:39:40
  ไม่ได้เล่นแบดมา7-8ปีใช้เอ็นเบอร์อะไรดี และระดับตึงกี่ปอนด์

เลขที่สมาชิก: 82582

สวัสดีครับ 
พอดีผมเคยเล่นแบดในระดับแข่งขัน ช่วงประมาณอายุ10-16 หลังจากนั้นก็เลิกเล่น นับเวลาก็ผ่านมา 7-8 ปี แล้ว ที่ไม่ได้จับไม้แบดเลย
ผมแทบจะลืมการนับแต้มกติกา พอมาวันนี้ผมรู้สึกว่าไม่มีกี่ฬาไหนที่ผมชอบมากที่สุดแล้วนอกจากแบดมินตัน 
วันนี้ผมอยากจะกลับมาเล่นอีกครั้ง เลยอยากจะมาสอบถามว่า 
ผมมีไม้อันเก่าอยู่เอ็นขาดมานานแล้ว จะเอาไปขึ้นเอ็นใหม่ผมเคยใช้เอ็นของYONEX BG68 ขึ้นประมาณ 25-30ปอนด์
แต่ตอนนี้ผมคิดว่าขึ้นเอ็นเหมือนแต่ก่อนไม่ได้แน่  ผมควรจะขึ้นเอ็นเบอร์อะไร ใช้กี่ปอนด์ ดีครับสำหรับคนที่ไม่ได้เล่นมา7-8ปีครับ ขอเป็นเอ็นYONEXนะครับ 

ปล.ไม้ผมมันจะกรอบไหมครับเก็บไว้นานมากแล้ว ไม้ VicTor จำรุ่นไม่ได้ครับ
ข้อมูลส่วนตัว

นักตบหน้าหยก

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  10/4/2019 16:04:51
  Re: ไม่ได้เล่นแบดมา7-8ปีใช้เอ็นเบอร์อะไรดี และระดับตึงกี่ปอน

เลขที่สมาชิก: 56026

yonex bg80 ธรรมดา 25 ปอนด์ครับ
ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 11 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 11 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
11 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต