ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  Arcsaber FB มีรอยร้าวครับ คงต้องปลดประจำการเร็ววันนี้
Arcsaber FB มีรอยร้าวครับ คงต้องปลดประจำการเร็ววันนี้                 

Servincent

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  4/3/2019 18:56:24  [มีการแก้ไข: 4/3/2019 18:58:52]
  Arcsaber FB มีรอยร้าวครับ คงต้องปลดประจำการเร็ววันนี้

เลขที่สมาชิก: 81895

เป็นไม้มือสอง ซื้อมาจากในเว็บนี้ครับ พี่คนขายใจดีมาก
แต่จำแกไม่ได้แล้ว สภาพตอนรับของมา ตาไก่ยุบหมดแล้วครับ
มีรอยถลอกสองจุด ผมใช้งานมาได้ประมาณปีนึง เล่นหนักอยู่ครับ
สัปดาห์ล่ะ 4-5 วัน ขึ้นเอ็น 23 ปอนด์ทุกครั้ง จนล่าสุดผมขึ้นเอ็นเมื่อวันอังคาร
และมีแข่งในวันเสาร์ แข่งไป 3 แมทช์ มาดูไม้เห็นว่ามีรอยร้าว
บริเวณ 8 นาฬิกา (ร้าวทั้งหน้าไม้และหลังไม้) 

มีคำถามครับ
1.อาการนี้จะใช้งานได้อีกนานเท่าไหร่ครับ (จะได้เผื่อเวลาไปซื้อไม้ใหม่)
2.สามารถซ่อมได้หรือไม่ครับ อยากจะเป็นไว้เป็นไม้สำรอง ค่าซ่อมประมาณเท่าไหร่
3.ผมเริ่มรู้สึกว่าไม้มันเบาไป อยากลองไปตีไม้ที่มีน้ำหนักมากขึ้น ประมาณ 5u
ตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ ในงบประมาณไม่เกิน 2000 บาท 
4.arcsaber 69 light ฟิลลิ่งต่างกับ arcFB มากมั้ยครับ เห็นราคาเบาดี น้ำหนักก็เบาด้วย

ปล.ผมเสียดายเซ็ตลดราคาช่วงตรุษจีนของ Adidas มากๆ
ไม้ Uberchall F1 82กรัม + กระเป๋าแบด ราคา 1990 ซื้อไม่ทันของหมดก่อน T-T

ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต