ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  ขอความเห็นเรื่องการสร้างสนามแบดฯ แถวกระทุ่มแบนครับ
ขอความเห็นเรื่องการสร้างสนามแบดฯ แถวกระทุ่มแบนครับ                 

Isekai

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  16/2/2019 13:44:03
  Re: ขอความเห็นเรื่องการสร้างสนามแบดฯ แถวกระทุ่มแบนครับ

เลขที่สมาชิก: 82470

ขอบคุณทุกข้อคิดเห็นมากครับ
ข้อมูลส่วนตัว

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  15/2/2019 12:48:28
  Re: ขอความเห็นเรื่องการสร้างสนามแบดฯ แถวกระทุ่มแบนครับ

เลขที่สมาชิก: 78804

คอร์ดส่วนใหญ่ ไม่ทำกำไร ทำก็ทำช้า ค่าลงทุนหลักสิบล้าน เก็บค่า ชม แค่ 100 กว่าบาท แถม เวลาทำการก็ น้อยส่วนใหญ่กว่าจะเริ่มก็ 6 โมง เลิก 4 ทุ่ม กว่าจะมีก๊วนประจำก็ต้องใช้เวลา เพราะเจ้าเก่าก็ไม่ย้ายไปไหน คนทำส่วนใหญ่ใจรักจริงๆ แล้วขยับขยาย หาทางเพิ่มรายได้ทางอื่นเอา แบดคนไม่ค่อยฮิต ค่าใช้จ่ายสูง ช่วงไหนเศรษฐกิจไม่ดี คนยิ่งเล่นน้อย คนเล่นป๊อก แป๊กอาจจะดูเหมือนเยอะ แต่ก็วนมาเวียนไป ไม่ยั่งยืน น้อยคนที่จะขึ้นมาเอาจริงเอาจัง
แต่ถ้าทำเป็น sport complex อาจจะพอมีทางอยู่รอด มี service หลายๆอย่าง ให้คนพื้นที่มาใช้บริการ เจ้าของคอร์ดจะอยู่ได้มากกว่า

หงษ์แดง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  14/2/2019 19:44:37

เลขที่สมาชิก: 2952

จขกท อยากทำคอร์ท ต้องลงพื้นที่เอง ดูเอง สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น ผมอยู่ ลาดพร้าว ในรัศมี 10 โล มีคอร์ทเกิน 10 คอร์ท ใครมาลงทุนแถวนี้ คงไม่คุ้ม ตอนนี้ทุกคอร์ท คนไม่เต็ม โทรไปว่างเกือบทุกคอร์ท จขกท ก็ลองพิจารณาดูเอาเองครับ

Isekai

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  10/2/2019 23:39:54
  ขอความเห็นเรื่องการสร้างสนามแบดฯ แถวกระทุ่มแบนครับ

เลขที่สมาชิก: 82470

เรื่องก็คือ ผมมีที่อยู่แปลงหนึ่ง ริมแม่น้ำ อยู่แถวๆกระทุ่มแบน ซอย สุคนทวิท สนใจจะลงทุนเปิดสนามแบดฯ
ทีนี้อยากถามว่า แถวๆนั้นมีสนามแบดเยอะไหมครับ และมีคนเล่นเยอะไหมครับ หรือ มีคำแนะนำเพิ่มเติมไหมครับ

ขอบคุณครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต