ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  ขอเล่าประสบการณ์ไม้ lining 3D Calibar 900 ครับ
ขอเล่าประสบการณ์ไม้ lining 3D Calibar 900 ครับ                 

gallant62

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  8/2/2019 10:06:08
  ขอเล่าประสบการณ์ไม้ lining 3D Calibar 900 ครับ

เลขที่สมาชิก: 82255

สวัสดีครับ พี่และเพื่อนที่รักการเล่นแบดทุกคน วันนี้ผมมีเรื่องจะเล่าให้เกียวกับไม้ lining 3D Calibar 900

เมื่อวานได้มีโอกาสไปทดสอบไม้มาครับหลังจากที่หาอ่านรีวิว(หายากพอควร)เหมือนไม่ค่อยมีคนใช้(หรือว่าหายาก?)

ต้องขอออกตัวก่อนว่าตัวผมเองเดิมที่ใช้ไม้ N90IV มาก่อนครับ แลัวทักษะการตีแบดก็บ้านๆแบบพอเอาตัวรอดได้(ต้องอาศัยคู่เก่งๆครับ อิอิ)

ผมขอพูดในมุมส่วนตัวผมเองเทียบกับไม้ N90IV นะครับ 

1.น้ำหนักไม้ เบากว่าอย่างชัดเจนครับ 
2.หัวไม้ หนักกว่า
3.ก้านไม้ สเปคบอกว่า กลางไปแข็ง แต่ความรู้สึกผม เหมือนก้านมันอ่อนกว่าอีกครับ หรืออาจจะเพราะว่าไม้หัวมันหนักก็ได้ครับ
4.ด้ามจับมันใหญ่ขึ้นครับ

ความรู้สึกที่เอาลงเล่นเกม ตีไม่ได้เลยครับ เพราะว่าไม้น้ำหนักมันเบาขึ้น(สเปคเขียน 4U) ทำให้การเคลื่อนที่มันเร็วขึ้นไปอีก 1 สเด็ป
สิ่งที่เห็นได้ชัดเลย ตีสบายกว่าแต่ก็แลกมาด้วย ความหนักหน่วง(อันนี้ผมคิดว่ามันอยู่ที่ัทักษะ ฝีมือผมคงไม่ถึง)
การตีเซฟ ตัดหยอดทำได้สบาย การกดลูกลงก็ทำได้ง่าย ไม่ต้องข้อมือมากก็กดได้สบายๆครับ(เพราะว่าหัวไม้หนัก)
ส่วนการตบความหนักหน่วงต้องบอกว่าเบากว่าเยอะครับ ต้องอาศัยโดนกลางแบบจังๆบวกข้อมือดี ลูกก็จะพุ่งแรงเร็วครับ(ซึ่งผมทำไม่ได้ 555)

สุดท้ายแล้ว ส่วนตัวผมเองแล้ว ผมกลับชอบ N90IV มากกว่าครับ เพราะว่าได้ความหนักหน่วงถึงแม้ว่าจะดูทรมานมากกว่า 555(แอบซาดิส) 

ดูรีวิวไม้ได้ที่นี่เลยครับ 

ขอบคุณครับ

ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต