ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  พี่ๆ เพื่อนๆ ตอนนี้ใช้ไม้แบดยี่ห้อรุ่นไหนเป็นไม้หลักกันครับ
พี่ๆ เพื่อนๆ ตอนนี้ใช้ไม้แบดยี่ห้อรุ่นไหนเป็นไม้หลักกันครับ                 

siamcsth

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  11/1/2019 15:24:59  [มีการแก้ไข: 11/1/2019 15:29:26]
  พี่ๆ เพื่อนๆ ตอนนี้ใช้ไม้แบดยี่ห้อรุ่นไหนเป็นไม้หลักกันครับ

เลขที่สมาชิก: 82379

ส่วนผมปกติเล่นคู่ครับ
ไม้หลักเป็น Yonex ISOmetric Lite เป็นหลัก ขึ้นเอ็น 22 ปอนด์

แต่ตอนนี้กระแทกหัก หาซื้อไม่ได้แล้ว
เน้นวาง โยนลูกไปถึงหลัง ตีบ้าง มีงบประมาณ 2000 บาทครับ

ถามที่ Supersport พนักงานแนะนำ
Yonex Arcsaber Lite 1100 บาท 
Yonex Nanoray Z-Speed 1800 บาท เห็นมีของญี่ปุ่นกับจีนต่างกันไหม
มีใครเคยใช้ 2 รุ่นนี้บ้างครับ

พอดีใช้ Yonex Nanoray 10 ของพี่ที่สนามแต่ไม่มีขายแล้ว
แต่เห็น Yonex Nanoray 9 ใน Supersport ขาย 790 บาท
การใช้งานคล้ายกันไหม

ขอบคุณครับ
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

Nonsenze

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  11/1/2019 15:43:22
  Re: พี่ๆ เพื่อนๆ ตอนนี้ใช้ไม้แบดยี่ห้อรุ่นไหนเป็นไม้หลักกันค

เลขที่สมาชิก: 28229

งบ 2000 ไปซื้อร้านข้างนอกดีกว่าครับ ถูกกว่าใน super sport เยอะครับ

แนะนำร้าน Mr.C ซอยอารีย์ครับ ลอง google ดูได้ครับ

siamcsth

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  11/1/2019 15:55:18
  Re: พี่ๆ เพื่อนๆ ตอนนี้ใช้ไม้แบดยี่ห้อรุ่นไหนเป็นไม้หลักกันค

ยกคำพูด:
เขียนโดย Nonsenze:

งบ 2000 ไปซื้อร้านข้างนอกดีกว่าครับ ถูกกว่าใน super sport เยอะครับ

แนะนำร้าน Mr.C ซอยอารีย์ครับ ลอง google ดูได้ครับ

มีแนะนำรุ่นไหนบ้างไหมครับ

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  13/1/2019 15:36:06

เลขที่สมาชิก: 60068

หัวข้อกับเนื้อหา ควรจะตอบอันไหนดีเนี่ย 55+
Yonex Nanoray Z-Speed ไม่น่าใช่ราคานี้ครับ น่าจะจำชื่อผิด
ญี่ปุ่นกับจีน ต่างกันไหม ถ้าก้นไม้ Yonex เขียน made in Japan คือรุ่น Top ครับ ใช้วัสดุ+เทคโนโลยีดีกว่า
ตอนนี้ไม้ Yonex รุ่น Top ลดเยอะมาก ถ้าเป็นเพิ่มงบได้เป็นทางเลือกที่น่าสนใจนะครับ ลองไปแกว่งๆในห้างดูแล้วไปซื้อหลังสนามกีฬาหรือในเน็ตที่เชื่อถือได้ จะได้ประหยัดงบ

siamcsth

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  14/1/2019 11:34:33

ยกคำพูด:
เขียนโดย Shi:

หัวข้อกับเนื้อหา ควรจะตอบอันไหนดีเนี่ย 55+
Yonex Nanoray Z-Speed ไม่น่าใช่ราคานี้ครับ น่าจะจำชื่อผิด
ญี่ปุ่นกับจีน ต่างกันไหม ถ้าก้นไม้ Yonex เขียน made in Japan คือรุ่น Top ครับ ใช้วัสดุ+เทคโนโลยีดีกว่า
ตอนนี้ไม้ Yonex รุ่น Top ลดเยอะมาก ถ้าเป็นเพิ่มงบได้เป็นทางเลือกที่น่าสนใจนะครับ ลองไปแกว่งๆในห้างดูแล้วไปซื้อหลังสนามกีฬาหรือในเน็ตที่เชื่อถือได้ จะได้ประหยัดงบ

พอดีอยากรู้ด้วยว่าพี่ๆ เพื่อนๆใช้ไม้อะไรกัน
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต