ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  **หาเพื่อน ร่วมซ้อมเพื่อพัฒนา ฝีมือ รูปเกม และ แข่งขัน ****
**หาเพื่อน ร่วมซ้อมเพื่อพัฒนา ฝีมือ รูปเกม และ แข่งขัน ****                 

returns42319

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  8/9/2018 23:14:14
  **หาเพื่อน ร่วมซ้อมเพื่อพัฒนา ฝีมือ รูปเกม และ แข่งขัน ****

เลขที่สมาชิก: 66237

สวัสดีครับ 

เพื่อน ๆ เคยรู้สึกม้ั้ยครับว่า  อยากเรียนแบดจังเลย  พอเรียนมาสักปีสองปี หาที่ตี ไม่ได้ บางก๊วนก็มือสูงไปเลย หรือเบามากไป  ไม่มีพื้นที่ให้พัฒนาเลย ตีออกกำลังกายไปวันๆ จนกระทั่งตัวเองนั้นเริ่มหมดไฟ ที่จะเรียนแบด ต่อ....     ตัวผมก็รุ้สึกอย่างนั้นครับ  เลยอยากหาพื้นที่ที่จะ ผลักดันตัวเองให้ซ้อม กับคนที่มีความคิดเดียวกันเกิดขึ้น มาดูกันเลยครับผม

ต้องการหา  พาร์ทเนอร์ ร่วม น็อค ซ้อมรูปเกม ตีเกมจริง ซึ่งรูปเกมที่จะตีจะไม่เหมือนกับการตีก้วน จะเน้นตี รูปเกมไว เหมือนการแข่งขัน การออกลูกสั้น ฝึกออกลูกละเอียดมากขึ้น พร้อมทั้ง ซ้อมเพื่อ แข่งขันร่วมกันอย่างจริงจัง   ประมาณ 4-5 คน ที่อยู่ในระดับมือ P กลาง บน หรือ P+ ล่าง

โดยจะซ้อมกันประมาณ 2-3 ชั่วโมง วันอาทิตย์ ช่วงบ่าย ที่สนาม แถว รามอินทรา เป็นหลัก ตามที่ เราตกลงกัน

ไอเดียการซ้อม  คร่าวๆ คือ เราคุยกันแลกเปลี่ยนว่าเราเคยเรียนแบดมายังไง แล้วมาช่วยกันแก้จุดอ่อน พัฒนากันได้อย่างไร โดยผลัดกัน ปล่อยลูก ลักษณะการแก้ การตี  และมีการตีเกม วิเคราะห์หลังตี ร่วมกัน (ตกลงกันอีกทีได้)

ต้องการคุณสมบัติต่อไปนี้นะครับ  

*****   เคยเรียนแบดมินตัน มาบ้าง สาเหตุที่ต้อง หาคนที่เคยเรียนแบดเพราะ ลักษณะการซ้อม ต้องมีการคุยกันเรื่องรูปเกม ถ้าหาก ความคิดไปคนละทาง หรือ กลับไปหา หลักการคนละหลักกัน จะทำให้เป็นปัญหาได้

****  อดีตนักกีฬา ที่เคยบาดเจ็บอยากกลับมาซ้อม ตี ก็ยินดีครับ  เราน่าจะได้ประโยชน์กันทั้งคู่

*****่  ตั้งใจจริง ใจกว้าง อยากแข่งขันแบดมินตัน มีความเข้าใจพื้นฐานแบดมินตันประเภทคู่

ติดต่อ ได้ที่  Line id : Piyagiver  หรือ ในกระทู้นี้นะครับ หากต้องการ รายละเอียดเพิ่มเติม ติดต่อหรือถามตรงๆ โดยไม่ต้องเกรงใจแต่อย่างใดครับ

ข้อมูลส่วนตัว

Ibaw

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  9/9/2018 9:14:31
  Re: **หาเพื่อน ร่วมซ้อมเพื่อพัฒนา ฝีมือ รูปเกม และ แข่งขัน *

เลขที่สมาชิก: 80531

ผมคนนึงอยากพัฒนา กำลังเรียนแบด ออกรายการแข่งบ้าง แต่มือไม่ถึง P ครับ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  9/9/2018 15:09:28
  Re: **หาเพื่อน ร่วมซ้อมเพื่อพัฒนา ฝีมือ รูปเกม และ แข่งขัน *

ยกคำพูด:
เขียนโดย Ibaw:

ผมคนนึงอยากพัฒนา กำลังเรียนแบด ออกรายการแข่งบ้าง แต่มือไม่ถึง P ครับ

สู้ๆ ครับ ลองหาแนวร่วม ดูครับ  ผมเอง ก็ ลองแล้ว วันพฤหัส เวิคมากครับ  มีแรงจูงใจ ได้ประโยชน์เยอะมากกว่าการตีก้วน แน่นอนครับ

thaithanapat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  12/9/2018 15:10:23

เลขที่สมาชิก: 65537

ไกลเกิน ผมอยู่บางนา...มีความคิดเหมือนกัน แต่ผมเรียนมา แต่ก็ไม่ได้เก่งมาก...เพราะเรียนตอนทำงานแล้ว

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  15/9/2018 15:50:23

ยกคำพูด:
เขียนโดย thaithanapat:

ไกลเกิน ผมอยู่บางนา...มีความคิดเหมือนกัน แต่ผมเรียนมา แต่ก็ไม่ได้เก่งมาก...เพราะเรียนตอนทำงานแล้ว

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้  ถ้ามีโอกาสมาแถวรามอินทรา ทักไลน์มาได้ครับผมม

ToRTonG

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/9/2018 3:26:09

เลขที่สมาชิก: 46038

ขอหาด้วยคนครับ อยู่โซน วงเวียนใหญ่ หรือ ปิ่นเกล้า เสียดาย จขกท อยู่ไกลไปนิดครับ
line id 66660987

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/9/2018 20:34:46

ยกคำพูด:
เขียนโดย ToRTonG:

ขอหาด้วยคนครับ อยู่โซน วงเวียนใหญ่ หรือ ปิ่นเกล้า เสียดาย จขกท อยู่ไกลไปนิดครับ
line id 66660987

ด้วยความยินดีครับ   เอ้าโซนใกล้เคียงติดต่อเลยครับ 

thaithanapat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  4/10/2018 14:08:13

เลขที่สมาชิก: 65537

Up up ครับ เป็นความคิดที่ดี

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 13 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 13 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
13 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต