ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  เจ็บบริเวณด้านบนหัวเข่า
เจ็บบริเวณด้านบนหัวเข่า                 

spinner

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  24/11/2019 19:20:54
  Re: เจ็บบริเวณด้านบนหัวเข่า

เลขที่สมาชิก: 34503

อาการเจ้บเข่าหายหรือยังคับ และซัพพอทเข่าได้ซื้อใช้หรือยังคับ ถ้ามีอาการเจ้บเข่าจากการเล่นแบดแนะนำยาทาออแกนิคดีพบลูรัพ นะคับ สั่งมาเองจากอเมริกา ใช้ทารักษาอาการเจ้บเข่าให้หายได้จริงๆ
ข้อมูลส่วนตัว

แมวพลิว

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  9/9/2018 14:51:40

เลขที่สมาชิก: 5730

เวทเทรนนิ่ง ก่อนเลยครับ เพื่อพัฒนากล้ามเนื้อรอบหัวเข่า

แล้วตาม ด้วย การปั่นจักรยาน วันละอย่างน้อย 20 นาที ที่ไม่ต้องเพิ่มความต้านทานเพื่อให้กระดูกหัวเข่าเลื่อน แต่ถ้าปวดมาก เนื่องด้วยจากการอักเสบ ให้ออกกำลังกายเบาๆ ควบคู่ไปกับการกินยาแก้อักเสบ ยอมแพงหน่อย ก็ อโคเชีย หลังอาหารครั้งละ เม็ด ระวังเรื่องอาการแพ้ด้วยนะครับ https://kaijeaw.com/%E0%B8%A2%E0%B8%B2-arcoxia/

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  9/9/2018 14:24:16

เลขที่สมาชิก: 78804

ถ้าโดดถูกแล้ว ลงถูกแล้ว ยังเจ็บ น่าจะลอง ยกเวทเสริมสร้างกล้ามเนื้อดูครับ หลังๆผมไม่ค่อยมีเวลายกเวท รู้สึกเจ็บนั้นเจ็บนี้ (แต่ไม่ได้เจ็บนาน แค่รู้สึกไม่แน่น) ง่ายกว่า ตอนยกเวทเยอะ

fiatz007

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  8/9/2018 22:10:33
  เจ็บบริเวณด้านบนหัวเข่า

เลขที่สมาชิก: 81710

สวัสดีครับ 
ผมอายุประมาน26 ปี
เวลาเล่นเน้น กระโดด ตบ ตามภาษาวัยรุ่น 
ตอนนี้ เจ็บ บริเวณด้านบนหัวเข่า เพียงจุดเดี่ยว
พี่ๆบอกให้ลองพักตอนนี้ลองพักมาประมาน 2 สัปดายังมีอาการเจ็บอยู่บ้าง
เลยอยากถามว่า ควรใส่ซัฟพอตหัวเข่าแบบไหนดีคับ
เส้น เต็มมีรู หรือไม่มี ดีคับ ขอตัวที่แน่ะนำด้วยคับ
หรือแก้ยังไงได้บ้าง
Ps.ใส่รองเท้า mizuno wave fang ss2

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต