ThaiBadminton Victor Sport Thailand
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก
ลูกแบด RSL Classic Series PB Sports Farease Badminton Mix Sports

SportMaxx

ร้านวิลล่าสปอร์ต uminton SHop

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์




/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  8กันยา61 G-Force Badminton #มีรุ่นเยาวชน&เพิ่มMixS
8กันยา61 G-Force Badminton #มีรุ่นเยาวชน&เพิ่มMixS                 


 
ChuzZ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  12/7/2018 20:18:02  [มีการแก้ไข: 3/8/2018 15:13:05]
  8กันยา61 G-Force Badminton #มีรุ่นเยาวชน&เพิ่มMixS



ข้อความ: 963
เลขที่สมาชิก: 14022
สมัครเมื่อ: 8/2/2008

ประกาศ!!  ยกเลิก​P+C และเพิ่ม​MixS​ 24​คู่

การแข่งขันแบดมินตัน

G-FORCE Badminton Challenge #1

วัน เสาร์ ที่ 8 กันยายน 2561

สถานที่แข่งขัน : Bestminton Square (ถนนศรีนครินทร์ ซอย 46)


ลิงค์สมัคร>>> CLICK HERE<<<

ลิงค์ตรวจสอบรายชื่อ>>> CLICK HERE<<<

วัตถุประสงค์

1. เพื่อเป็นการส่งเสริมกีฬาแบดมินตันให้เป้นที่นิยมอย่างแพร่หลาย

2. เพื่อสนับสนุนให้นักกีฬามือสมัครเล่นมีโอกาสได้ทำการแข่งขันและพัฒนาฝีมือ

3. เพื่อความสนุกสนาน และสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ

4. เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนเล่นกีฬาห่างไกลเกมส์และยาเสพติด

5. เพื่อสร้างพื้นฐานความซื่อสัตย์สุจริตต่อตนเองและผู้อื่น


การแข่งขันประเภทบุคคลทั่วไปจำกัดมือ​   (ค่าสมัคร 900 ฿)

- ประเภทคู่     N            16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 8)

- ประเภทคู่มือ S            16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 8)

- ประเภทคู่มือ P-           16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 8)

- ประเภทคู่มือ P            16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 8)

- ประเภทคู่มือ MixS       24 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 8)



การแข่งขันประเภทมือเยาวชน​ (สมัครได้ไม่เกิน​2ประเภท

(ค่าสมัครประเภทเดี่ยว 600฿ ประเภทคู่ 1,000บาท รวมค่าลูกแล้ว)


- ประเภท MS U9               8 คน (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

 - ประเภท MS U11          8 คน (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท MS U13          8 คน (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท WS U9            8 คน (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท WS U11          8 คน (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท WS U13          8 คน (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท MD U9            8 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท MD U11          8 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท MD U13          8 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

 

- ประเภท WD U9            8 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท WD U11          8 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

- ประเภท WD U13          8 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบรอง)

*จำกัดอันดับสมาคมทุกรุ่นที่ 1-15*

*ตีข้ามรุ่นจำกัดอันดับสมาคมที่  1-5*

 

[ประเมินจากอันดับล่าสุดวันที่ 10/8/61]


รางวัลการแข่งขัน

รางวัลสำหรับผู้แข่งขันมือ N / S / P- /P

                                                        รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 3,000 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 2,000 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 1,000 บาท


รางวัลสำหรับผู้แข่งขันมือ MixS

                                                        รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 4,000 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 2,500 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 1,000 บาท


รางวัลสำหรับผู้แข่งประเภทเยาวชน  MD (U9,U11,U13) และ WD (U9,U11,U13)

                                                        รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมใบประกาศนียบัตรพร้อมเงินรางวัล 2,000 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมใบประกาศนียบัตรพร้อมเงินรางวัล1,500 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     ถ้วยรางวัลพร้อมใบประกาศนียบัตร พร้อมเงินรางวัล1,000 บาท


รางวัลสำหรับผู้แข่งประเภทเยาวชน  MS (U9,U11,U13), WS (U9,U11,U13)

                                                        รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมใบประกาศนียบัตรพร้อมเงินรางวัล 1,500 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมใบประกาศนียบัตรพร้อมเงินรางวัล1,000 บาท

                                                        รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     ถ้วยรางวัลพร้อมใบประกาศนียบัตรพร้อมเงินรางวัล600 บาท




ข้อตกลงร่วมกัน

1. คำตัดสินในทุกกรณีของคณะกรรมการ ให้ถือเป็นข้อยุติ

2. นักกีฬาต้องทำการตรวจสอบชื่อจริง พร้อมชื่อเล่น ที่ส่งเข้าร่วมการแข่งขันให้ถูกต้อง ก่อนวันแข่งขันทั้งนี้ในวันทำการแข่งขัน

3. ถ้าคณะกรรมการพิจารณาเห็นว่า นักกีฬาจงใจให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ เช่น ชื่อ-นามสกุล,

ระดับฝีมือ คณะกรรมการมีสิทธิ์ตัดสิทธิ์การแข่งขัน โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร

4. ในกรณีถูกตัดสิทธิ์การแข่งขัน คณะกรรมการไม่คืนเงินที่เข้าร่วมการแข่งขัน

5. หากตรวจสอบพบว่า ไม่ซื่อสัตย์ ต่อการเข้าร่วมการแข่งขันในทุกกรณี คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ทันที

6. ในวันทำการแข่งขันจริง  หากคณะกรรมการพิจารณามือ พบนักกีฬาท่านใด ไม่ซื่อสัตย์ในการเข้าร่วมแข่งขัน

มีการลงในรุ่นมือที่ต่ำกว่าที่ควรจะเป็น แม้จะผ่านการรับรองจากคณะกรรมการพิจารณามือ ก่อนการแข่งขันแล้วนั้น

คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ในทันที โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วง

7. การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนวันแข่งขันจะต้องแจ้งรายละเอียด เช่น ประเภท ชื่อ ระดับฝีมือ

ส่งทาง PM แจ้งทางคณะกรรมการ ผ่านทางเว็บบอร์ดของเว็บไทยแบดมินตัน, 

facebook (Nattaphop Newbut) LINE (ID : ahabadshop) หรือ Tel.092-2495056

8. ในการประท้วง คณะกรรมการพิจารณามือ มีสิทธิ์ขาด สามารถตัดสินได้ โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วงอ้างอิง

9. ในการตัดสิทธิ์ หรือปรับมือนั้น คณะกรรมการพิจารณามือ สามารถกระทำได้ทุกรอบการแข่งขัน

แม้กระทั่งรอบชิงชนะเลิศ เนื่องจากนักกีฬาไม่ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้เข้าร่วมการแข่งขันท่านอื่นๆ

10. ในการประท้วง หากนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันท่านใด พบเห็นนักกีฬาบางคู่ ไม่ได้ลงตามมือที่ควรจะเป็น

สามารถโทรแจ้งมาได้ที่คณะกรรมการพิจารณามือที่ 092-249-5056 โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งชื่อ

ทั้งนี้ คณะกรรมการพิจารณามือจะเข้าไปตรวจสอบด้วยตนเอง  

11. คณะกรรมการจะมีทีมงาน ที่คอยสอดส่องในการประเมินมือ ทุกรอบการแข่งขัน และทุกสนาม

ดังนั้นนักกีฬา ควรเล่นให้เต็มฝีมือ เพื่อป้องกันการโดนตัดสิทธิ์การแข่งขัน



ระเบียบการแข่งขัน

1. ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันนานาชาติ

2. นักกีฬาจะต้องมาลงทะเบียนก่อนการแข่งขัน 30 นาที

โดยนำบัตรประชาชนหรือบัตรที่หน่วยงานราชการออกให้มาเป็นหลักฐานแสดงตน

3. นักกีฬาสามารถสมัครแข่งขันได้คนล่ะไม่เกิน 2 ประเภท

4. คณะกรรมการจัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไขสายการแข่งขันได้

ในกรณีมีการพิมพ์ผิดหรือ รายชื่อตกหล่น ซึ่งมิใช่เป็นการแก้สายการแข่งขันทั้งหมด 

5. คณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้มีสิทธิ์วินิจฉัยการประท้วงคัดค้าน

และการตัดสินในการชี้ขาดถือเป็นที่สิ้นสุด

6. การจัดการแข่งขันอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการจัดการแข่งขัน

7. ในการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point สองเซ็ต แต้มสูงสุด 21 แต้ม ไม่มีการดิวส์ในรอบแบ่งกลุ่ม 

- กรณีหากคะแนนในกลุ่ม  คะแนนเท่ากัน  ให้พิจารณาดูจากผลต่าง  การรวมคะแนนดิบได้และเสีย  จากเกมทั้งหมดที่ทำการแข่งขัน

 - กรณีหากผลต่างคะแนนดิบ เท่ากัน ให้ดู Head To Head ที่พบกัน

8. ในรอบ Know Out หรือแพ้คัดออก ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point แข่งขัน 2 ใน 3 เกม

แต่ละเกมจะมีคะแนน21 คะแนน ผู้ส่งถึง 21 คะแนน ก่อนเป็นผู้ชนะ 

ในกรณี 20 เท่ากันให้ทำการเล่นต่อจนมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งนำห่าง 2 คะแนนจะเป็นผู้ชนะ

หากทำเล่นต่อไปจนถึง 29 แต้มเท่ากัน ฝ่ายที่ได้แต้ม30เป็นผู้ชนะ

9. ผู้แข่งขันจะต้องแข่งขันจะต้องแข่งขันครบทั้ง 2 เกมส์ หากไม่แข่งขันเกมส์ใดเกมส์หนึ่งจะถูกปรับแพ้ทั้ง 2 เกมส์

ยกเว้นเกิดอุบัติเหตุหรือบาดเจ็บ ไม่สามารถแข่งต่อได้ให้อันดับถัดไปของกลุ่มนั้นได้รับสิทธิ์แทนในรอบต่อไป

10. การแข่งขันใช้ลูกขนไก่  G-FORCE

11. ขอสงวนสิทธิ์ในการคืนเงินค่าสมัคร และการเปลี่ยนชื่อผู้เข้าแข่งขัน

ในกรณีที่ผู้แข่งขันไม่สามารถมาแข่งขันได้ (หลังจากที่ได้ประกาศสายการแข่งขันแล้ว)


กำหนดการ

- เปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้ ถึงวันที่ 3 กันยายน 2561

- โอนค่าสมัครหลังจากผ่านการพิจารณาเรียบร้อยแล้วสามารถชำระเงินได้ทันที ปิดรับชำระเงินเมื่อครบจำนวนคู่ สิ้นสุดการรับโอน วันที่ 5 กันยายน 2561 

- ตรวจสอบแก้ไขรายชื่อได้ถึงวันที่ 6 กันยายน 2561 

- ประกาศสายการแข่งขัน วันที่ 7 กันยายน 2561 

- แข่งขันวันที่  8 กันยายน 2561  เริ่มเวลา 9.00 น. ณ.สนาม Bestminton Square


ค่าใช้จ่าย

-ค่าสมัครประเภทบุคคลทั่วไปจำกัดมือ คู่ล่ะ 900 บาท

-ค่าสมัครประเภทมือคู่เยาวชน  คู่ละ  1,000 บาท (รวมค่าลูกแล้ว)

-ค่าสมัครประเภทเดี่ยวเยาวชน  คนละ 600 บาท (รวมค่าลูกแล้ว)


-คูปองลูกแบด เล่มล่ะ 360 / 10 ใบ (ใช้แลกลูกขนไก่ ทีมล่ะ 1 ใบ ต่อ 1 ลูก)

วิธีชำระเงิน

โอนเงินค่าสมัครผ่านบัญชี

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์

เลขที่ 203--2-15974-6

ชื่อ ณัฐภพ นิ่วบุตร

จัดการแข่งขันโดย ปรีชา เมธีดุลย์สถิตย์

ประเมินมือ โดย บอย กระต่ายขาว / ฟิวส์ AHA



สอบถามรายละเอียดได้ที่

ฟิว​: 092 249 5056

Line​: ahabadshop


ลิงค์สมัคร>>> CLICK HERE<<<

ลิงค์ตรวจสอบรายชื่อ>>> CLICK HERE<<<

 

 

ข้อมูลส่วนตัว
 
คนสวยชอบตีแบด

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/7/2018 15:09:54
  8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเยาวชน



ข้อความ: 1
เลขที่สมาชิก: 81558
สมัครเมื่อ: 15/6/2018

เยาวชน เพิ่มรุ่น U15 ด้วย ก็ดีน่ะค่ะ จะสมัครค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว
 
*-Jajah-*

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  23/7/2018 17:53:58
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 2786
เลขที่สมาชิก: 15948
สมัครเมื่อ: 10/6/2008


ยกคำพูด:
เขียนโดย คนสวยชอบตีแบด:

เยาวชน เพิ่มรุ่น U15 ด้วย ก็ดีน่ะค่ะ จะสมัครค่ะ

ไว้รอบหน้านะจ้ะ..รอบนี้เวลาไม่พอแล้วจ้าาา..ขอบคุณค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ
 
poomvirat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/7/2018 20:12:24
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 75
เลขที่สมาชิก: 64788
สมัครเมื่อ: 24/9/2013

gs u13 รับเพิ่มไหมครับ เสียดายสมัครไม่ทัน
ข้อมูลส่วนตัว
 
ChuzZ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/8/2018 14:12:47
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 963
เลขที่สมาชิก: 14022
สมัครเมื่อ: 8/2/2008

ดันจ้า
ข้อมูลส่วนตัว
 
ผู้กล้า

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/8/2018 14:52:33
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 65
เลขที่สมาชิก: 79474
สมัครเมื่อ: 25/4/2017

รายการนี้ลูกแบดดีแน่นอนครับ ไปลองลูกแบดใหม่ๆกันครับ
ข้อมูลส่วนตัว
 
*-Jajah-*

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  11/9/2018 0:25:40  [มีการแก้ไข: 11/9/2018 0:33:09]
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 2786
เลขที่สมาชิก: 15948
สมัครเมื่อ: 10/6/2008

...
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ
 
ChuzZ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/9/2018 0:35:37  [มีการแก้ไข: 11/9/2018 16:55:32]
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 963
เลขที่สมาชิก: 14022
สมัครเมื่อ: 8/2/2008

ทีมงาน G-Force ผู้จัดการแข่งขันแบดมินตัน
รายการ G-Force Badminton Challenge #1
วันเสาร์ ที่ 8 กันยายน 2561
@Bestminton Square Srinakarin

ขอกราบขอบพระคุณ นักกีฬา ผู้จัดการทีม โค้ช
ผู้ปกครอง ผู้สนับสนุน และกองเชียร์ ทุกท่าน ที่
มาร่วมในการแข่งขันครั้งนี้หากมีการกระทบกระทั่ง 
ผิดพลาด หรือ ล่าช้า ประการใดต้องกราบขออภัย
มา ณ ที่นี้ด้วย

ผลการแข่งขัน

ชายเดี่ยว รุ่นอายุ 9 ปี
รางวัลชนะเลิศ
ทีม พันธุ์ครุฑ >> ด.ช. ธนพศย์ พิริยวัฒนโชติ 
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม บ้านเดชแบดมินตัน >> ด.ช. จิรายุทธ พูลศิริ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม บ้านเดชแบดมินตัน >> ด.ช. จิรายุทธ พูลศิริ
ทีม ภูติคลับ >> ด.ช. อณาวิณญ์ หรัางทิม

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 9 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม CR Badminton >> ด.ญ. นฤชา ชาลี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม พันธุ์ครุฑ >> ด.ญ. พลอยพิชชา พิริยวัฒนโชติ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม บ้านเดชแบดมินตัน >> ด.ญ. สิริวิสา มีศิริ
ทีม ภูติคลับ >> ด.ญ. สุรัสวดี ตันติเหมันต์

ชายคู่ รุ่นอายุ 9 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม พันธุ์ครุฑ >>
ด.ช. ธนพศย์ พิริยวัฒนโชติ และ
ด.ช. จิรวัศก์ ยังรุ่งวิวัฒน์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม Amwish SC >>
ด.ช. นวพล มุกดารัศมี และ
ด.ช. กิตติภัค ว่องไว
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม สตาร์มิน่า/พลสนะ >>
ด.ช. ณัฐกรณ์ ประสพศรี และ
ด.ช. ชยางกูร โมกไธสงค์
ทีม บ้านเดชแบดมินตัน >>
ด.ช. ทัชกร มณีแสง และ
ด.ช. วัชรพงษ์ บรรยงกะเสนา

หญิงคู่ รุ่นอายุ 9 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม พลสนะ >>
ด.ญ. ปราชญา โชคสัมฤทธิ์ผล
ด.ญ. สุกัญญา สหายรักษ์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม พันธุ์ครุฑ/ CR BADMINTON >>
ด.ญ. พลอยพิชชา พิริยวัฒนโชติ และ
ด.ญ. นฤชา ชาลี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม บ้านเดชแบดมินตัน >>
ด.ญ. อรพรรณ อ่อนภักดี และ
ด.ญ. กรรณิการ์ ตันมณี
ทีม CR BADMINTON >>
ด.ญ. ของขวัญ เริญศรี และ
ด.ญ. ณัฏฐิกา เหตุทอง

รางวัลนักกีฬายอดเยี่ยม รุ่นอายุ 9 ปี 
ด.ญ. กรรณิการ์ ตันมณี >>ทีม บ้านเดชแบดมินตัน

ชายเดี่ยว รุ่นอายุ 11 ปี
รางวัลชนะเลิศ
ทีม CR BADMINTON >> ด.ช. ธนกฤต อินทรานุกูล
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม ภูติคลับ >> ด.ช. สุวิจักขณ์ อิ่มสมุทร
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม ภคภัทร์ >> ด.ช. นราธิป ณ ถลาง
ทีม BLOWFISH >> ด.ช. กฤติธี นรนาถตระกูล

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 11 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม ThaiBadminton.com spam-mail protection system Complex >> 
ด.ญ. กัลย์นภัสสร์ ชูพงศ์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม พันธุ์ครุฑ >> ด.ญ. ณัฐกฤตา ขุนทอง
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม พันธุ์ครุฑ >> ด.ญ. พาริมา กานต์ประชา
ทีม Dome Academy >> 
ด.ญ. ผลิตาภัทร หิรัญอัครวงศ์

ชายคู่ รุ่นอายุ 11 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม ภูติคลับ >>
ด.ช. สุวิจักขณ์ อิ่มสมุทร และ
ด.ช. วชิรวิทย์ จันทร์ควง
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม สายรุ้งสปอร์ตคลับ >>
ด.ช. เอธัส ก้องมีศรี และ
ด.ช. ไอธัส ก้องมีศรี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม ภคภัทร์ >>
ด.ช. กิติพัฒน์ กานต์นิธิวัฒน์ และ
ด.ช. วชรวรรส์ ถวัลย์วิโรจน์
ทีม Battledore >>
ด.ช. ทวีชัย แคนจา และ
ด.ช. พีรวิชญ์ แคนจา

หญิงคู่ รุ่นอายุ 11 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม ThaiBadminton.com spam-mail protection system Badminton Club >>
ด.ญ. เจษิตา เชียงทอง และ
ด.ญ. ณัฏฐ์ชิรา เชี่ยวชาญ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม พลสนะ >>
ด.ญ. วินท์นิศา พันธุ์วงศา และ
ด.ญ. ชลกานต์ โมกไธสงค์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม บ้านทองหยอด/พันธุ์ครุฑ >>
ด.ญ. ธันว์ชนก เปี่ยมไพบูลย์ และ
ด.ญ. ณัฐกฤตา ขุนทอง
ทีม ThaiBadminton.com spam-mail protection system Badminton Club >>
ด.ญ. กัลย์นภัสสร์ ชูพงศ์ และ
ด.ญ. กัลยวัญญ์ เรืองคีรีอัญญะ

รางวัลนักกีฬายอดเยี่ยม รุ่นอายุ 11 ปี 
ด.ญ. ธนพร ชื่นคุ้ม >>ทีม พันธุ์ครุฑ


ชายเดี่ยว รุ่นอายุ 13 ปี
รางวัลชนะเลิศ
ทีม พลสนะ >> ด.ช. ปราชญ์ โชคสัมฤทธิ์ผล
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม SM Badminton >> ด.ช. ณัฏฐนันท์ นวลจันทร์กุล
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม Phoom Peem >> ด.ช. ปวรุตน์ พันธุ
ทีม Phoom Peem >> ด.ช. อมรสิริ ศรีสมัย

หญิงเดี่ยว รุ่นอายุ 13 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม Unity >> 
ด.ญ. จิณห์นิภา ตันมณี
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม พันธุ์ครุฑ >> ด.ญ. ปริยาพร ขุนทอง
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม CR BADMINTON >> ด.ญ. ธัญชนก ศิริไพพรรณ
ทีม ThaiBadminton.com spam-mail protection system Complex >> 
ด.ญ. พนิตนันท์ พรลาดนันท์

ชายคู่ รุ่นอายุ 13 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม New Athlete >>
ด.ช. วิมุต มีคำนิตย์ และ
ด.ช. กฤษฎิ์ ประภาศิริ
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม Phoom Peem >>
ด.ช. อมรสิริ ศรีสมัย และ
ด.ช. พงศภัค พลนามอินทร์
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม Unity/Rawin >>
ด.ช. พีรพรรณ ทองสุทธิกุล และ
ด.ช. กฤต สมานราษฎร
ทีม Phoom Peem/พันธ์ครุฑ >>
ด.ช. ปวรุตน์ พันธุ และ
ด.ช. ปัญญภัทร์ ชัยชนะศักดิ์

หญิงคู่ รุ่นอายุ 13 ปี
รางวัลชนะเลิศ 
ทีม พันธุ์ครุฑ >>
ด.ญ. นันท์นภัส เมธีดุลย์สถิตย์ และ
ด.ญ. เขมิกา ปทิตตานารา
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1
ทีม Unity/Rawin >>
ด.ญ. จิณห์นิภา ตันมณี และ
ด.ญ. หทัยทิพย์ มิจาด
รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2
ทีม สตาร์มิน่า >>
ด.ญ. พรธีรา วิทยานรากุล และ
ด.ญ. ปรัชญาณี มาเพ็ง
ทีม บ้านเดชแบดมินตัน >>
ด.ญ. ชยุดา พูลศิริ และ
ด.ญ. นันท์นภัส ภูฆัง

รางวัลนักกีฬายอดเยี่ยม รุ่นอายุ 13 ปี 
ด.ญ. พลอยปภัส สกุลรัศมีหิรัญ >> ทีม สิงห์ H.H


ประเภทมือ P
"รางวัลชนะเลิศ"
ทีม PECH-YORM/สวนสุนันทา >> 
นาย ธีระวุฒิ เลิศธนาสิน และ
นาย วิชา เตือนวีระเดช
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1"
ทีม Step Nine Fine Day >> 
นาย วชิรเมธว์ จงพิพัฒน์ชัยพร และ
นาย สิริพงษ์ ดาวเจริญพร
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2"
ทีม Forty Up >> 
นาย ปริวัติ มะหะหมุด และ
นาย กนกพล วงศ์สวัสดิ์
ทีม SEG >> 
นาย คณานิธิ โสมัณณะ และ
นาย ตะวัน บุญใหญ่

ประเภทมือ P-
"รางวัลชนะเลิศ"
ทีม Bestminton >> 
ด.ญ. นันท์นภัส เมธีดุลสถิตย์ และ
น.ส. ทิพย์ภาพร ยิ้มจิต
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1"
ทีม Step Nine Fine Day >> 
นาย เศรษฐศักดิ์ กำทรัพย์ และ
นาย วาสวิน กาญจนภูมิ
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2"
ทีม Bestminton >> 
น.ส. สาธินี ไหลเจริญวงศ์ และ
น.ส.กมลชนก ชินชัยวณิชกิจ
ทีม Relax badminton >> 
นาย ทรงธนศักดิ์ สกุลรัศมีหิรัญ และ
นาย อัสดร หงษ์ทอง

ประเภทมือ MixS
"รางวัลชนะเลิศ"
ทีม Relax badminton >> 
นาย เมธา บุญบำเรอ และ
น.ส. นัยนา ศรีทอง
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1"
ทีม TB >> 
นาย บรรดิษ คำแสงอินทร์ และ
น.ส. นิภาวัลย์ เคนคำ
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2"
ทีม หมูสู้มีด/KTW >> 
นาง จินตนา วรรณวัฒน์ และ
นาย ณัฐเชษฐ์ วงศ์เสริมทรัพย์
ทีม หมูหิน >> 
นาย สมศักดิ์ บุญเลิศลพ และ
น.ส. นพัช ขนงสุวรรณ

ประเภทมือ S
"รางวัลชนะเลิศ"
ทีม หวดยันหว่าง >> 
นาย ธนาธิป พุฒิกุล และ
น.ส. กฤษณา สุดไชยเรศ
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1"
ทีม AG Badminton >> 
นาย ณัฐนันท์ พันธุธีรารัตน์ และ
นาย กิตติพงศ์ รัตนะ
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2"
ทีม Friendly A-HA >> 
นาย ทศพล เจือใจอำนาจ และ
น.ส. เบญญาดา ธรรมมี
ทีม นักบุญสายเมา >> 
นาย เดชาพันธ์ ศรีสุวรรณศักดา และ
นาย นราธิป จันทร์ละมูล

ประเภทมือ N
"รางวัลชนะเลิศ"
ทีม วัวัฒน์กิจ กรุ๊ป >> 
นาง ฐิติณัฐ เชิงวิวัฒน์กิจ และ
นาย. รุ่งกิจ เจริญวัฒน์
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 1"
ทีม Friendly A-HA >> 
นาย สรวิชญ์ เบญจฤทธิวงษ์ และ
น.ส. เบญญาดา ธรรมมี
"รางวัลรองชนะเลิศ อันดับ 2"
ทีม หมูสู้มีด >> 
นาง จินตนา วรรณวัฒน์ และ
น.ส. ณัฐกาญจน์ พรมุกดามณี
ทีม หวดยันหว่าง >> 
น.ส. นภัสกร ปราโมช และ
น.ส. ปาริฉัตร สร้อยทองสุข

"รางวัลทีมยอดเยี่ยม"
ทีม สุขสำราญ

ข้อมูลส่วนตัว
 
Nuth_ka

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  13/9/2018 7:43:19
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 27
เลขที่สมาชิก: 40842
สมัครเมื่อ: 25/6/2010

ขอบคุณทีมงาน G-Force ที่จัดรายการแบดแว๊บดีๆ มีคุณภาพ หลังจากช่วงระยะหลังๆ 2 ปี มานี้ หารายการตีแบดที่จัดอันดับมือไว้สูงม๊ากกก...(เสียงสูง) บางรายการมือ N = S+, S = P- แต่รายการนี้ได้ลบคำพูดนี้ไปเลย อย่างเช่นมือ N , S , ตีแบบแบดหน้าบ้าน ซึ่งไม่ได้เห็นมานานมากแล้ว ดีใจที่ได้เห็นยังแอบอัดไว้ดูและไปโพสในกลุ่มเลย ขอเป็นกำลังใจให้และรักษามาตรฐานนี้ไว้ จัดแบบนี้อีกนะคะ
-
ข้อติ คือ เรื่องเวลาซึ่งรอแข่งนานประมาณ 1 ชม.
-
อย่างอื่นถือว่าจัดได้ดีมา๊ากคะ...
ข้อมูลส่วนตัว
 
ChuzZ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  20/9/2018 15:07:25
  Re: 8กันยา61 G-Force Badminton Challenge@Bestminton#มีรุ่นเย



ข้อความ: 963
เลขที่สมาชิก: 14022
สมัครเมื่อ: 8/2/2008


ยกคำพูด:
เขียนโดย Nuth_ka:

ขอบคุณทีมงาน G-Force ที่จัดรายการแบดแว๊บดีๆ มีคุณภาพ หลังจากช่วงระยะหลังๆ 2 ปี มานี้ หารายการตีแบดที่จัดอันดับมือไว้สูงม๊ากกก...(เสียงสูง) บางรายการมือ N = S+, S = P- แต่รายการนี้ได้ลบคำพูดนี้ไปเลย อย่างเช่นมือ N , S , ตีแบบแบดหน้าบ้าน ซึ่งไม่ได้เห็นมานานมากแล้ว ดีใจที่ได้เห็นยังแอบอัดไว้ดูและไปโพสในกลุ่มเลย ขอเป็นกำลังใจให้และรักษามาตรฐานนี้ไว้ จัดแบบนี้อีกนะคะ
-
ข้อติ คือ เรื่องเวลาซึ่งรอแข่งนานประมาณ 1 ชม.
-
อย่างอื่นถือว่าจัดได้ดีมา๊ากคะ...
ขอบคุณคร้าบ สำหรับคำติชม  พร้อมนำไปแก้ไข พัฒนา ปรับปรุงให้ดีขึ้น ครับผม
2ธค. หากว่างก็มาร่วมสนุกกันนะครับ สนามRPKครับ

ข้อมูลส่วนตัว




ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
1 สมาชิก: karn9099

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต