ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  victor tk onigiri ตียากมั้ยงับ/สอบถามภาพรวม
victor tk onigiri ตียากมั้ยงับ/สอบถามภาพรวม                 

AsTaRoTH

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/5/2018 9:27:19
  Re: victor tk onigiri ตียากมั้ยงับ/สอบถามภาพรวม

เลขที่สมาชิก: 77487

ยกคำพูด:
เขียนโดย vanilla:

ตีง่ายม้ากกกกครับ มันมี 4u กะ 5u หัวหนักมากไม๊ ไม่มากนะครับ เซฟไกลกว่าปกติ ก้านผมว่าไม่แข็งมากครับ กลางๆเลยครับ จะรู้สึกว่ามีอ่อนๆปนๆมานิดหนึ่ง ก้านมันสปริงดี ถ้าไม่มีแรงแนะนำเลยครับ

แต่ก้านมันจะไม่ได้หนักแน่นมากนะครับ ผมรับดีดลูกตบลูกมันไม่ได้ไปเร็วมากเท่าไหร่ แต่ก็รับได้สบายๆครับ ( เปรียบเทียบกับ hx800 , n9ii พวกนี้แรงดีดจะดีกว่า ลูกถึงเร็วกว่า ) ส่วนลูกตบพุ่งดีครับ

ถ้าtk15มันจะรับ/หยอด/คุมเกมดีกว่ามั้ยคับ
ข้อมูลส่วนตัว

AsTaRoTH

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/5/2018 0:14:40
  Re: victor tk onigiri ตียากมั้ยงับ/สอบถามภาพรวม

ยกคำพูด:
เขียนโดย vanilla:

ตีง่ายม้ากกกกครับ มันมี 4u กะ 5u หัวหนักมากไม๊ ไม่มากนะครับ เซฟไกลกว่าปกติ ก้านผมว่าไม่แข็งมากครับ กลางๆเลยครับ จะรู้สึกว่ามีอ่อนๆปนๆมานิดหนึ่ง ก้านมันสปริงดี ถ้าไม่มีแรงแนะนำเลยครับ

แต่ก้านมันจะไม่ได้หนักแน่นมากนะครับ ผมรับดีดลูกตบลูกมันไม่ได้ไปเร็วมากเท่าไหร่ แต่ก็รับได้สบายๆครับ ( เปรียบเทียบกับ hx800 , n9ii พวกนี้แรงดีดจะดีกว่า ลูกถึงเร็วกว่า ) ส่วนลูกตบพุ่งดีครับ

ขอบคุณค้าบบ

vanilla

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  16/5/2018 19:02:55

เลขที่สมาชิก: 17620

AsTaRoTH

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  16/5/2018 11:35:44
  victor tk onigiri ตียากมั้ยงับ/สอบถามภาพรวม

เห็นไม้นี้เสปคหัวหนักมาก แต่ก้านกลาง เลยสอบถามว่าเกมรับเป็นไงบ้างครับหน้าไม้ช้ามากมั้ย น้ำหนักถ้า4Uจะตียากไปไหม ผมเป็นคนเล่นแบดประจำคับอาทิตละ3-4วัน แรงผมก็ไม่ได้มากมายแบบตบที่สนั่นด้วยคับแรงเท่าคนปกติเลย

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต