ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  จัดตั้งกลุ่ม-หากลุ่ม
/  หาก๊วนตีแบด ที่ตีกันเพื่อพัฒนาทักษะ กทม-นนทบุรีครับ
หาก๊วนตีแบด ที่ตีกันเพื่อพัฒนาทักษะ กทม-นนทบุรีครับ                 

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/4/2018 2:52:37  [มีการแก้ไข: 1/4/2018 2:54:47]
  หาก๊วนตีแบด ที่ตีกันเพื่อพัฒนาทักษะ กทม-นนทบุรีครับ

เลขที่สมาชิก: 78804

ผมตีแบดคู่ได้ปกติครับ รู้จังหวะเข้าออก วิ่งคอร์ดได้ ลูกเบสิกได้ตามปกติ แบคแฮนด์ พอได้ เล่นตามจังหวะ ชอบวางลูก แต่งก่อนตบ ไม่เก่งมากครับ จะอ่อนมากเป็นพิเศษ ถ้าต้องไปตีคุม คนเล่นไม่เป็น เพราะกลัว ไม่อยากบาดเจ็บ ไม้หัก ขาพลิกมาไม่คุ้ม (ผมเริ่มเล่นจากมือหน้า เพราะฉะนั้นตีคุมเรียกว่าเข้าขั้นห่วยเลย เพราะไม่มีประสบการ์ณคุมครับ)  มีเรียนเพิ่มเติมเป็นลูกๆเวลาโดนจี้จุดอ่อนมากๆ ชอบเวลาโดนจี้แล้วแพ้ แล้วเก็บไปเรียน กลับมาแก้ลูกได้สนุกดี 
         นิสัยเสียของผมคือใจดีเกินไปด้วย ถ้าตีกับคนอ่อนกว่า ผมจะไม่ตบ ให้เกมส์จบ จะพยายามตี ให้อีกฝ่ายตีได้ แล้วให้เพื่อนเราได้ทำเกมส์ เพื่อให้เขาได้พัฒนา (แต่บางคนไม่ชอบ เอะ อะจะให้เราฆ่าอย่างเดียว ทั้งๆที่ควรจะดีใจ ที่เราป้อนให้ฝึกตี TT) 
          ถึงตรงนี้อาจจะฟังดูเรื่องมากเป็นพิเศษ แต่ผมพยายามเดินสายแล้ว (กีวนประจำที่ตีอยู่แยกย้าย กันไปตามอายุ และภาระหน้าที่ทำให้ก๊วนเก่าปิดไป) ช่วงนี้เดินสายไปไหนด้วยความที่แบดตีเป็นคู่ไปคนเดียวไม่ได้เก่งมาก เรียกว่าฝีมือแบบเป็ดดีกว่า พอได้ทั้งหมด แต่ไม่โหดมากสักอย่าง เวลาไปตี กลายเป็นดูอ่อนไปเลย บางทีไปเจอคนเก่งก็เก่งกว่าเราเยอะ โดดตบตู้มๆ บางทีไปเจอคนอ่อนก็ อ่อนขนาดไม่เข้าใจเกมส์ การตี แบดคือการ ยก และ ตบ เจอแล้วปวดหัว ยิ่งตบแล้วยืนแยกฝั่ง ขวา ซ้ายด้วย น้ำตาจะไหล 
          ตอนนี้เลยอยากหากลุ่มก๊วนที่สมาชิกส่วนใหญ่ มีแนวคิดคล้ายๆกัน ชอบตีเพื่อพัฒนา หรือ เต็มใจยำ เด็กอ่อนๆคนนี้ หลังจากก๊วนเก่าปิดไป ตีแบดไม่มีความสุขเลย มีกีวนไหนดีๆบ้างครับ อยากไปแจม อยากได้แบบพอตีเป็นมีเบสิก หรือไม่ก็สมาชิกส่วนใหญ่ สนใจพัฒนา ไม่ใช่พวกหัวดื้อ ตัวเองถูกเสมอ เลือกจะเล่นกับคนนี้ คนนั้น เท่านั้น (ปกติผมตีให้ทุกคนนะครับไม่เรื่องมาก ขอแค่ไม่ดื้อ รู้ว่าลูกนี้ตัวเองออกไปไม่ดี ขอโทษนี้จะรักมากเป็นพิเศษตีให้ได้ทั้งวันเลย)

ปล ขออนุญาติเรื่องมากนิดนึงครับ หวังว่าจะพอมีคนเคยประสบปัญหาแบบผม หนักใจจริงๆครับ ตอนนี้ไม่มีที่ตีประจำที่พอจะให้พัฒนาฝีมือเลย ส่วนใหญ่ไปแล้วไม่มีคู่ไปด้วย จับคนอื่นมาคู่ผม เจอพวกคู่เก่งขาประจำ ลงไปตียังไงก็สู้ไม่ได้แค่ teamwork ก็แพ้ขาดแล้ว  ไอ้เราลงไปคู่random กักๆ กัน ทั้งเกมส์ สองเกมส์ก็จัดลงไปตีกับคนตีไม่เป็นแหละ ทีนี้หนักไปใหญ่เลย จนตอนนี้ไม่ได้ตีเกมส์หนักๆมาเป็นเดือนแล้ว 

ปล 2 ขอบคุณอีกทีครับ อยากกลับมาตีแบดแบบมีความสุขอีกครั้ง ชอบตีแบดมากแต่อายุเยอะเกินจะไปฝึกเข้าแคมป์หวังเป็นทีมชาติแล้ว แต่ก็อยากเก่งขึ้นเรื่อยๆ 
ข้อมูลส่วนตัว

ezra

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/4/2018 8:19:59
  Re: หาก๊วนตีแบด ที่ตีกันเพื่อพัฒนาทักษะ กทม-นนทบุรีครับ

เลขที่สมาชิก: 58480

ลองมาก๊วนผมก็ได้ถ้าการเดินทางไม่เป็นปัญหา....ผมก็เคยมีปัญหานี้ อยากมีความสุขกับการเล่นแบด และก็อยากพัฒนาตามสภาพ วัย และท้กษะของแต่ละคน การแก้ปัญหาคือ ต้องก๊วนที่มีแนวคิดแบบเดียวกันคับ คนส่วนใหญ่ก็จะมีความสุขเวลามาเล่นแบด และก็มีความสุขมากเวลาเล่นแบดเสร็จ เพราะเราไปกินกันต่อ...อิอิ มีิกิจกรรมนอกสถานที่บ้าง ไปปิ๊กนิคกัน ออกไปตีแบดนอกสถานที่กันบ้างกับก๊วนที่เหมือนๆกับเรา เอาเป็นว่าตอนนี้ผมมีความสุขกับการเล่นแบดมากคับ ถ้าสนใจเชิญนะคับ

suwikomsingharat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/4/2018 10:55:22
  Re: หาก๊วนตีแบด ที่ตีกันเพื่อพัฒนาทักษะ กทม-นนทบุรีครับ

เลขที่สมาชิก: 73848

อ่านจบทุกบรรทัดเลย
ผ่านจุดนั้นมาเหมือนกันครับ เข้าใจสถานการณ์ที่เขียนทั้งหมดครับ
ถ้ามีเวลา และสะดวกในการเดินทางมาแถว ม.รามคำแหง
เรียนเชิญมาแจมกับที่ ก๊วนบ้านอิ่มใจ ของพี่ ezra เม้นท์บนได้เลยครับ
คนตีแบดที่ฝีมือไม่เก่ง แต่อยากพัฒนา ยังมีให้ตีด้วยครับ

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  2/4/2018 23:58:13

ขอบคุณมากครับ ถ้ามีโอกาสจะแวะไปแจมแน่นอน พอดีแถวรามนี้คนละฝั่งกับบ้านผมเลย TT

นู๋โอ๋ ^_^

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/4/2018 7:12:35

เลขที่สมาชิก: 66901

ถ้าสนใจมาลองก๊วนเล็กๆเป็นกลุ่มเพื่อนๆกันชวนๆกันมาตี เชิญนะคะ
ก๊วนก๊ากกาก วันเสาร์. บ่าย3-6โมงเย็น
สนามเสนาเซนเตอร์(แถวลาดปลาเค้า)
คชจ.หารกันหมด(ไม่ได้คิดเป็นลูก)
ถ้าสนใจแอดไลน์มาได้ วันเสาร์ เจอกันนะคะ

--
ก๊ากกากClub คอร์ดเสนานิคม(เสนาเซนเตอร์)
วันเสาร์ เวลา 14.00-17.00 น.
เน้นสนุก ออกกำลังกาย ไม่ซีเรียสจ้า
สนใจแอดไลน์หาโอ๋ได้เลยจ้า
Line : lazygirly
https://www.facebook.com/KAKKAKCLUB
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

bazzy ณ หอยหลอด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  4/4/2018 14:59:45

เลขที่สมาชิก: 32058

http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=86613&start=0

My_goodness!

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  6/4/2018 15:16:30

เลขที่สมาชิก: 80932

ตอนนี้ก็เจอลักษณะคล้ายๆ obito ยิ่งไปเจอแบบเสริฟไปจ้องจะแย่บอย่างเดียว
ประมาณกินลูกเสริฟอย่างเดียว ไม่สนุกเลย บางทีไปเจอมืออ่อน คู่เรานำไป 18-9
แล้วก็ไม่ออมให้หน่อยแบบจะได้ตีนานหน่อย เสียได้ลูกยังไม่เสียเลย

อยากหาก๊วนแบบระหว่างรอตีเกมส์หรือตีเกมส์เสร็จแล้ว มาน๊อคหาจุดบอด หรือแนะนำวิธีว่าควรจะตีแบบนั้น แบบนี้นะ
ตีเน้นพัฒนาและออกกำลังกายนะครับ

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  8/4/2018 13:11:35

ยกคำพูด:
เขียนโดย My_goodness!:

ตอนนี้ก็เจอลักษณะคล้ายๆ obito ยิ่งไปเจอแบบเสริฟไปจ้องจะแย่บอย่างเดียว
ประมาณกินลูกเสริฟอย่างเดียว ไม่สนุกเลย บางทีไปเจอมืออ่อน คู่เรานำไป 18-9
แล้วก็ไม่ออมให้หน่อยแบบจะได้ตีนานหน่อย เสียได้ลูกยังไม่เสียเลย

อยากหาก๊วนแบบระหว่างรอตีเกมส์หรือตีเกมส์เสร็จแล้ว มาน๊อคหาจุดบอด หรือแนะนำวิธีว่าควรจะตีแบบนั้น แบบนี้นะ
ตีเน้นพัฒนาและออกกำลังกายนะครับ

ก๊วนเก่าผมเป็นแบบนี้เลย หาจุดบอด สอนกันตลอด สนุกมาก ตอนนี้กำลังจัดตั้งก๊วนใหม่อยู่ แต่ว่าการสร้างก๊วนใหม่ที่ใหม่ ทำค่อนข้างยากนิดนึง ยังไงถ้าก๊วนเก่าผมถือกำเนิดขึ้นใหม่ ถ้ามีเวลาก็มาแจมกันได้ครับ

Ibaw

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  8/4/2018 13:29:08

เลขที่สมาชิก: 80531

ถ้าผมนำแล้วก็จะไม่กินลูกเสริฟครับ ถ้าตามอันนี้ก้จะทำ เพราะอยากให้สูสี มันถึงจะสนุกครับ
ยกคำพูด:
เขียนโดย My_goodness!:

suwikomsingharat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  9/4/2018 10:26:10

เลขที่สมาชิก: 73848

My_goodness
"อยากหาก๊วนแบบระหว่างรอตีเกมส์หรือตีเกมส์เสร็จแล้ว มาน๊อคหาจุดบอด หรือแนะนำวิธีว่าควรจะตีแบบนั้น
แบบนี้นะ ตีเน้นพัฒนาและออกกำลังกายนะครับ"

- อยากทำแบบนี้เหมือนกันนะครับ แต่คอร์ตแบบนี้หายากมาก ถ้าคอร์ตข้างๆว่าง ระหว่างรอเกมส์ เราจะลงไปซ้อมลูกกัน กลัวเจ้าของคอร์ตว่า และคิคค่าคอร์ตเพิ่ม 555

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  11/4/2018 16:10:37

ยกคำพูด:
เขียนโดย suwikomsingharat:

My_goodness
"อยากหาก๊วนแบบระหว่างรอตีเกมส์หรือตีเกมส์เสร็จแล้ว มาน๊อคหาจุดบอด หรือแนะนำวิธีว่าควรจะตีแบบนั้น
แบบนี้นะ ตีเน้นพัฒนาและออกกำลังกายนะครับ"

- อยากทำแบบนี้เหมือนกันนะครับ แต่คอร์ตแบบนี้หายากมาก ถ้าคอร์ตข้างๆว่าง ระหว่างรอเกมส์ เราจะลงไปซ้อมลูกกัน กลัวเจ้าของคอร์ตว่า และคิคค่าคอร์ตเพิ่ม 555

จริงๆถ้าอยู่กันแถววัดพระเงิน เชิญมาที่คอร์ดรุ่นพี่ผมได้ครับ เจ้าของชอบน้อคลูกเองด้วยซ้ำ xD 

ชอบแบด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/4/2018 13:09:31

เลขที่สมาชิก: 34214

เป็นกำลังใจ ให้นะครับ มีน้อยรายที่ตีแบดคิดบวก แบบนี้..
ว่างๆ ก้อเชิญมานะครับ

ทักมาก้อได้ เข้าใจว่า อยากพัฒนาฝีมือ แต่ไม่เครียด (แย้ง กันเอง นะครับ)

จะชวน มาตีคอร์ดผมก้อไกล.. อยู่บางชัน เกือบถึงมีนบุรี ทักมาได้ ครับ

--
แบดเหรอ.. ออกกำลังกาย สมอง จิตใจ
ไม่สนผลแพ้-ชนะ แต่จริงจัง..นะ

GaanThiravat

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  17/4/2018 15:35:31

เลขที่สมาชิก: 72557

ว่างๆเข้ามาตีที่ก๊วนเราได้นะครับ ตีที่คอร์ทมาม่าปิ่นเกล้า ทุกวันศุกร์ 2 ทุ่ม - เที่ยงคืน 064-1466651 เบอร์ผมครับ กานต์ ว่างๆเข้ามาแจมกันได้ครับ เมื่อก่อนตอนที่เริ่มตีผมก็เคยเจอแบบนี้ และเชื่อไหมทุกวันนี้ก็ยังเจอ แต่ไม่ว่าจะยังไงก็เป็นกำลังใจให้เจ้าของโพสนะครับ เพราะท้ายที่สุดแล้วตีแบดต้องตีให้สนุก พอเราตีสนุกเอ็นจอยไปกับมันเราก็จะเล่นดีเองครับ

ohmmeka

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  5/7/2018 22:59:10

เลขที่สมาชิก: 81670

อยู่แถวงามวงศ์วานค่ะ หาคนตีแบตเป็นเพื่อนอยากพัฒนาฝีมือแต่ได้แค่ระดับออกกำลังกาย (สายโหดพอรับได้นิสนึงค่ะ 555) ชอบตีแบต การเล่นก็อ่างที่บอกค่ะออกแนวออกกำลังกายนับแต้มดูเกมส์เล่นลูกอะไรไม่ค่อยเป็นค่ะ แต่สามารถตีได้ทุกวัน หลังเลิกงาน. ทำงานแถวประชาชื่น id line : ohmmeka

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 9 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 9 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
9 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต