ThaiBadminton Victor Sport Thailand
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก
ลูกแบด RSL Classic Series PB Sports Farease Badminton Mix Sports

Astec Thailand Isawa Badminton

ร้านวิลล่าสปอร์ต Apacs Thailand uminton SHop

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  ลูกแบดมินตัน RSL No.1 , No.2 (สีทอง และสีเงิน) ปลอม!!!
ลูกแบดมินตัน RSL No.1 , No.2 (สีทอง และสีเงิน) ปลอม!!!                 

Hitman187

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  14/1/2018 23:01:26
  ลูกแบดมินตัน RSL No.1 , No.2 (สีทอง และสีเงิน) ปลอม!!!

เลขที่สมาชิก: 53625

** ลูกแบด RSL No.1 , No.2 ปลอม

* ช่วงนี้เห็นเข้ามาแยะ มีพวกซื้อมาลองบ้าง หลังจากที่ได้ทดลองตีแล้ว ต้องบอกว่าปลอม
แล้วปลอมอย่างไรล่ะ?
*ต้องแยกเป็น ลูก สีทอง No.1 และสีเงิน No.2
- ถ้าบอกว่า speed 75 แท้ อันนี้ปลอม 99% ไม่ว่าจะบอกว่านำเข้าจากจีน หรือมาเลย์ เพราะลูกสปีด 75 ไม่มีขายในทั้งสองประเทศครับ เขาใช้ สปีด 76-77
- ถ้าบอกว่า speed 76 อาจแท้ แต่มรโอกาสปลอม 70-80% เพราะอะไร? ราคาครับ ใครมีเพื่อนที่เมืองจีน และมาเลย์ ลองให้เขาเช็คราคาครับ อย่างลูก No.2 สีเงินที่จีนหลอดละ 109 หยวน เป็นเงินไทย 550 บาท ถูกกว่าที่เขาขายส่งในไทยครับ (500 ต้นๆ) ถามว่า ถ้านำเข้าจริง ค่าภาษี ชิปปิ้ง ต้นทุนต่างๆ บวกกำไร จะขายราคานี้ได้ไหม
- เท่าที่ลองตีมาหลายครั้ง ทั้งสีทอง และสีเงิน จะเป็นสปีด 75 ไม่เจอ 76 แท้ บางล็อตมีลูกพุ่งๆบ้าง แต่มัันพุ่งแป๊ปเดียว แล้วเบรก 55 นี่ยังไม่ดูถึงคุณภาพลูกนะครับ

** ทีนี่มาดูคุณภาพกัน
- ลูกแบด RSL Silver ที่เรานิยมใช้กันมานาน ข้อดีคือ ลูกวิ่งนิ่ง ตรง สวย ความทนทานสูง ลักษณะลูกคือตีไปนานๆ ลูกจะฟูวิ่งช้าลง ตัวกาวนิ่มเล็กน้อย แต่ไม่เสียรูปทรง แล้วของปลอมล่ะ
- สีเงิน No.2 ตีไปได้ราวสิบแต้ม ปีกบางหักง่าย กาวเสียรูปทรงว่ายส่ายมาก ตีต่อไม่ได้
- สีทอง  No.1 ทนกว่าสีเงินเล็กน้อย ตามเกรดน่าจะเกรดเดียวกับ silver หรือดีกว่านิดๆ พอลองตีน้ำหนักใช้ได้ แต่เล่นไปครึ่งเกมปีกหัก มีเสียทรงบ้าง ซึ่งไม่มีลักษณะคล้าย รุ่น silver เลยคือเล่นนานๆลูกฟู ตื้อ ปีกไม่เหนียวหักง่าย กาวเสียทรง
- และลูกสีทอง no.1 ลูกเกรดนี้ถือว่าเป็นเกรดสูงราคาแพงแล้ว ใชที่ซื้อมาแล้วลองแกะหลอดนำลูกทั้งหลอดมาดูปีกครับ ลูกเกรดนี้ปีกด้านนอกและใน จะต้องหนาเต็มทั้งสองด้าน ลองดูใน 12 ลูก จะมีการแซมลูกตกเกรดมาด้วย
** ผมถ่ายรูปฟรอยย์ด้านในมาให้ดูกัน ฟร้อนท์ลูก No.2 จะหนากว่า ไม่คมเท่าลูก Silver
ถ้าผลิตจากโรงงานเดียวกันน่าจะเหมือนกันไหม?
ปล.
** ถ้าใครไปเมืองจีน ไปซื้อลูกแบดยี่ห้อนี้ ถ้าไม่ซื้อจากตัวแทนที่น่าเชื่อถือจริงๆ ก็จะเจอแต่ลูกก๊อปปี้ แบบนี้
** ผมเคยสั่งมาใช้ และขาย (นานแล้ว) แรกๆจะดี นานๆ QC แย่ลง พอบ่นๆเข้า เขาบอกว่าถ้าจะให้คุณภาพดีกว่าต้องเพิ่มเงิน ผมจึงถึงบางอ้อ้ว่า อ้อแพ็คเกตข้างนอกเหมือนเป๊ะ แต่ลูกข้างในอยากได้แบบไหนบอกได้

** กระทู้นี้พาดพิงใคร เข้ามาชี้แจง ความกระจ่างได้นะครับ ขอแบบมีเหตุผล หลักฐานประกอบด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

Master K

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  15/1/2018 14:04:20
  Re: ลูกแบดมินตัน RSL No.1 , No.2 (สีทอง และสีเงิน) ปลอม!!!

เลขที่สมาชิก: 78109

^_^"

Master K

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  15/1/2018 14:05:50
  Re: ลูกแบดมินตัน RSL No.1 , No.2 (สีทอง และสีเงิน) ปลอม!!!

เลขที่สมาชิก: 78109

น่าจะปลอมครับ ถึงว่าตีไปพังง่าย ไม่ให้ฟิลลิ่งของ RSL silver เลย

Jommyut

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  18/1/2018 13:40:29

เลขที่สมาชิก: 25624

ความรู้ๆ

--
::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

ก๊วน " ติดแบด " วันพฤหัส (คอร์ทนฤมิตร/รามอินทรา34)

สอบถามเพิ่มเติม: jommyut (ID Line) , 086-5092532 (ยุท)

Facebook : https://www.facebook.com/tidbadclub/

::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

AKE_ARCH_BAD

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  18/1/2018 14:25:42

เลขที่สมาชิก: 68679

น่าจะปลอมครับ

--
เล่นไม่ดีให้โทษไม้ (ไม้เทพเกิน) --"
yonex duora 10 3u
yonex arcsaber 10 taufik 3u
และอื่นๆอีกมากมาย 555+

PKJUNG

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/1/2018 20:57:14

เลขที่สมาชิก: 80960

สวัสดีครับ พอดีเห็นเจ้าของกระทู้ให้ความรู้เรื่องการดูลูกแบด ดังนั้น ผมเลยอยากแชร์ความรู้เพิ่มเติมในฐานะผู้นำเข้าคนหนึ่งครับ

<!--[if !supportLists]-->1.       <!--[endif]-->ประเทศจีนเล่นสปีด 76-77 เป็นเรื่องจริงแน่นอนครับ แต่.....ขึ้นอยู่กับว่าผู้นำเข้ามีพลังในการต่อรองมากน้อยแค่ไหน เพราะการเปลี่ยนสปีดทำให้ผู้ผลิตต้องปรับค่าของเครื่องจักร ดังนั้น หากมีปริมาณการสั่งผลิตที่มากพอ สปีด 74 ก็ผลิตครับ และเป็นของแท้ด้วยครับ

<!--[if !supportLists]-->2.       <!--[endif]-->ราคา ผมว่า 500 ก็ปลอมครับ 5555+ แต่ถ้า 500 กลางๆ ในราคาขายส่งสามารถมั่นใจได้ว่าเป็นของแท้ครับ เพราะ? เพราะว่า 109 หยวนนั้นเป็นราคาปลีกครับ (จริงแท้แน่นอน เพราะผมเพิ่งกลับจากจีนเมื่อเดือน ธันวาคม 2017 นี้เองครับ) ก็เป็นราคาที่ซื้อประมาณ 20 หลอดอะครับ แต่ถ้าซื้อ 20 ลัง 1000 หลอด ราคามันคนละเรื่องครับ *----*

<!--[if !supportLists]-->3.       <!--[endif]-->ราคาอีกครับ เมื่อกี้เป็นราคาสินค้า ใช่ครับ มันยังมีค่าขนส่ง ค่าภาษี ค่าเดินพิธีการ อื่นๆอีก แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่ที่ว่าผู้นำเข้ามีความรู้ในเรื่อง Import , Export, Custom Clearance (Form E : Free tax and duty from China to Thailand), Logistics, Forwarder etc.  Movement Type and INCO term which will determine who will in charge in which expense krub. ซึ่งถ้าผู้นำเข้ามีความเข้าใจสามารถต่อรองได้ อาจไม่เสียค่าใช้จ่ายทางต้นทางเลยหรือเสียน้อยมากครับ

<!--[if !supportLists]-->4.       <!--[endif]-->อะเครครับ มาดูเรื่องการตรวจสอบ ลูกแบด RSL แท้จากจีน อ้างอิงจากรูปนะครับ บนหลอดทุกหลอดจะมีสติ๊กเกอร์สีเงินอยู่ ให้นำเหรียญขูดแถบสีเทาออก จะพบเลข 20 หลัก 4 สี ให้นำเลขนี้ไปเช็คในเวปไซต์ได้ครับ ซึ่งแต่ละหลอดจะมีรหัส 20 หลักไม่ซ้ำกันและรหัสนี้สามารถนำมาเช็คได้แค่ 1 ครั้ง เวลากรอกในเวปฯ ให้เรียงจากซ้ายไปขวา จากบนลงล่างครับ

ดังนั้นนะครับ ในฐานะผู้นำเข้า (ขนาดกลางๆละกันครับ) ยืนยันว่าของปลอมน่ะมีครับ แต่ไม่สามารถวัดจากสปีดและราคาครับ เวลาซื้อจึงแนะนำว่า

<!--[if !supportLists]-->1.       <!--[endif]-->เลือกซื้อจากร้านประจำ หรือร้านที่มีความหน้าเชื่อถือ (อย่างเช่นผมครับ 5555+)

<!--[if !supportLists]-->2.       <!--[endif]-->พิสูจน์จากด้านบน อันนี้ชัวร์ครับ

<!--[if !supportLists]-->3.       <!--[endif]-->คนตีแบด (ผมเองก็ตี) เมื่อลองเอาลูกแบดไปตีมันจะพอสัมผัสได้ว่าเป็นของแท้หรือของเทียม

ทั้งหมดนี้ไม่ได้มีเจตนา (ขายของ)อื่นใด แค่อยากให้ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับผู้ที่คิดจะซื้อลูกแบด RSL จากจีนครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

Hitman187

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  14/5/2018 15:09:12

เลขที่สมาชิก: 53625

ขอบคุณ คุณ PKJUNG
ื ที่เข้ามาช่วยให้ข้อมูลอีกทางหนึ่งครับ อันนี้ยืนยันจากคนที่กลับมาจากจีนนะครับ
ผมถึงบอกว่า ส่วนมากที่เจอลูกแบด RSL NO.1-NO.2 90% เป็นของปลอมครับ ยิ่งถ้าเป็นสปีด 75 ปลอมชัวร์ครับ
อีก 10% อาจแท้ถ้าเป็นสปีด 76
- ส่วนที่ว่าโอกาสทำไมแท้แค่ 10% ก็คงเรื่องราคาครับ ถ้าของแท้จริงค่าใช้จ่ายนำเข้า ขนส่ง ภาษี ฯลฯ ไม่ถูกแน่ครับ
- ส่วนราคาตั้งขายที่จีน ไม่ได้ตั้งไว้เว่อร์มากเหมือนเมืองไทยครับ มีส่วนลดบ้างพอสมควร แต่ไม่แยะมาก ขนาด +++ ข้ามน้ำ ข้ามทะเลมาขายยังมีกำไร
- ส่วนเรื่องสติ๊กเกอร์ ยังหวาดเสียวอยู่ เพราะพี่จีนแกทำได้หมด ถ้าจะทำ เนียนด้วย อย่าลืมครับถ้ามีออเดิอร์มากพอทำได้แน่ครับ
- ท้ายสุดก็อยู่ที่คุณภาพครับ คุณภาพอาจพอใช้ ใกล้เคียง แต่คนก็ใช้กันเพราะยี่ห้อ แบบว่าหรี่ตาตีนิดนึง ข้าก็ดูเท่แล้ว กับอีกบางคนแยกคุณภาพไม่ออก แยกความต่างไม่เป็น จัดฟิลลิ่งลูกไม่ได้

*จบก่อนดื้อๆ 55 ** ว่างจะเข้ามาใหม่ครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 5 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 5 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
5 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต