Mr.Angels Mini Cup
ผลการแข่งขันรายการ Mr. Angels mini cup 1
Class S mix
รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 หินกลิ่ง บุหลัน แสนทวีสุข, วีระชน ลาดนอก
รองชนะเลิศอันดับที่ 1 ไม่ตบไม่ตีไม่ดีขึ้นเลย วจีพร เจริญสุข, สุรพงษ์ พานิชนาวา
รองชนะเลิศอันดับที่ 2 สรรพาวุธ วิภานันท์ ปานนิ่ม, พิกุล ตาคำทรัพย์
เก็บตะวัน เสาวนีย์ แสนพรม,ทนงค์ อินวุฒิ
<strong style="text-indent: 36pt"> </strong>Class S
รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 ซินเดอเรลล่า เจ้าหญิงรองเท้าแตะ ธีรยุทธ์ พ้องเสียง,วิเชียร แซ่โต๋ว
รองชนะเลิศอันดับที่ 1 บ้านจอมปลวก ไพรวันย์ สวัสดร, พีระพงณ์ เตรียมประเสริฐ
รองชนะเลิศอันดับที่ 2 ไม่ตบไม่ตีไม่ดีขึ้นเลย คริส นีวอลล์, เชาวลิต สุมทุม
<strong style="text-indent: 36pt"> ไม่ตบไม่ตีไม่ดีขึ้นเลย สุวรรณ สุวรรณกูฎ, พงษ์เทพ กิจบำรุง</strong>
Class S+
รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 อันดามัน วิโรจน์ เจริญพงศ์นรา, ภัทรดล รัตนประเสริฐ
รองชนะเลิศอันดับที่ 1 จันทบุรี ตรีทเศศ สุขดวง, ศุภกิจ เย็นครึ้ม
รองชนะเลิศอันดับที่ 2 แม่มา สุรชัย นันทสารวานิช, ฐณรัฐ ลำใย
<strong style="text-indent: 36pt"> </strong>ไม่ตบไม่ตีไม่ดีขึ้นเลย สุรพงษ์ พานิชนาวา, พีระศักดิ์ ศรีสมร
Class P-
รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 สรรพาวุธ สุรศักดิ์ ขจรบุตร, ร.ต.รพีพงศ์ สุภัททธรรม
รองชนะเลิศอันดับที่ 1 ศาลเจ้ามาบตาพุด วิทวัส สนิทวาจา, วันเฉลิม ผ่องสุวรรณ
รองชนะเลิศอันดับที่ 2 On-New อนุศาสน์ วังทอง, สุธิพงษ์ รัตนะ
<strong style="text-indent: 36pt"> หินกลิ้ง เกียรติพล อารีมิตร, ยอด ศิษย์ปู่ดำ</strong>
Class P
รางวัลชนะเลิศอันดับที่ 1 จันบุรี นิวัส จิรายุ
รองชนะเลิศอันดับที่ 1 Chicken warrior สมปรารถ หาญถนอม, ยุทธพิชัย สุพงษ์
รองชนะเลิศอันดับที่ 2 Chicken warrior ปุณญสิต สุขสว่าง, ปิญท์ ปานทับ
กิ่งประดู่ ตฤบดี รอดหนุ่น, อธิป ไพศาลรัตนกุล
รูปภาพบรรยากาศการแข่งขันทางผู้จัดกำลังรวมอยู่นะครับสามารถติดตามได้ที่ เพจ Mr. Angels Badminton นะครับ
วันที่แข่งขัน : วันที่ 24 มีนาคม 2561
สนามแข่งขัน : ณ สนามสุภาพแบดมินตันคอร์ด (กรอกยายชา) อ.เมือง จ.ระยอง
ประเภทมือ :
รุ่น P 16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1-2 เข้ารอบ)
รุ่น P- 16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1-2 เข้ารอบ)
รุ่น S+ 32 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1-2 เข้ารอบ)
รุ่น S mix 16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1-2 เข้ารอบ)
รุ่น S 24 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1-2 เข้ารอบและอันดับ 3 ที่คะแนนดีที่สุด 4 ทีม)
วัตถุประสงค์
1. เพื่อเป็นการส่งเสริมกีฬาแบดมินตันให้เป็นที่นิยมอย่างแพร่หลาย
2. เพื่อสนับสนุนให้นักกีฬามือสมัครเล่นมีโอกาสได้ทำการแข่งขันและพัฒนาฝีมือ
3. เพื่อความสนุกสนาน และสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ
4. เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนเล่นกีฬาห่างไกลเกมส์และยาเสพติด
5. เพื่อสร้างพื้นฐานความซื่อสัตย์สุจริตต่อตนเองและผู้อื่น
นักกีฬาต้องลงทำการแข่งขันในระดับมือของตนเอง หรือระดับที่สูงกว่า หากพบว่าลงทำการแข่งขันในระดับมือที่ต่ำกว่า คณะกรรมการจัดการแข่งขันสามารถพิจารณาปรับให้แพ้ได้ทันที โดยไม่คืนค่าสมัคร ทั้งนี้ ระดับมือต้องผ่านการประเมินมือจากคณะกรรมการจัดการแข่งขัน โดยมีเงื่อนไขการประเมินมือ 3 ขั้นตอน ดังนี้
1.ใช้ข้อมูลอ้างอิง จากการแข่งขัน รายการอื่นๆ
2.ประเมินโดยคณะกรรมการประเมินมือ
3.ใช้ข้อมูลจากการแจ้งหมกมือ (ลงต่ำกว่าฝีมือ)
เงินรางวัล : เงินรางวัลพร้อมถ้วยทุกอันดับ
รุ่น P เงินรางวัล 3500, 1500, 1000, 1000
รุ่น P- เงินรางวัล 3000,1500,1000,1000
รุ่น S+ เงินรางวัล 5000, 2500, 1000, 1000
รุ่น S mix เงินรางวัล 2000, 1000, 500, 500
รุ่น S เงินรางวัล 3000, 1500, 1000, 1000
ค่าสมัคร : คู่ละ 800 บาท
หมายเหตุ : นักกีฬาสามารถสมัครเข้าร่วมการแข่งขันได้คนละ 2 ประเภท โดยนักกีฬาสามารถลงสมัครแข่งสูงกว่าระดับของตนเองเท่านั้น เงินรางวัลอาจมีการปรับลดหากจำนวนคู่ไม่ถึงที่กำหนดไว้
กติกาการแข่งขัน
1. การแข่งขัน
1.1 เมื่อถึงกำหนดการแข่งขัน หากไม่พบผู้เข้าแข่งขันภายใน 5 นาที ทางคณะกรรมการจัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ทำการปรับแพ้ในแมทช์นั้นๆ 21:0 / 21:0 ทั้ง 2 เซตทันที
2.กติกาที่ใช้ในการแข่งขัน
2.1 ในรอบแบ่งกลุ่ม ( รอบคัดเลือก ) ใช้วิธีการนับคะแนนระบบแรลลี่พอยท์ เกมละ 21 คะแนน เล่นเพียง 2 เกมส์เท่านั้น และไม่มีดิว ผู้ชนะ 2 เกมส์ ได้ 2 คะแนน เสมอ 1 คะแนน แพ้ทั้ง 2 เกมส์ได้ 0 คะแนน เมื่อมีทีมที่คะแนนเท่ากันเราจะใช้การรวมคะแนนดิบทั้งหมด เพราะฉะนั้นทุกๆคะแนนสำคัญ ขอให้นักกีฬาเล่นกันอย่างเต็มที่
2.2 การแข่งขันตั้งแต่รอบน็อคเอาท์ ใช้วิธีการนับคะแนนระบบแรลลี่พอยท์ เกมส์ละ21 คะแนน (2 ใน 3 เกมส์) และมีดิวได้ถึง 30 คะแนน
3.สายการแข่งขัน
3.1 มือ S มีจำนวน 24 ทีม แบ่งเป็นทั้งหมด 6 สาย สายละ 4 ทีม กรรมการจะรวมคะแนนเพื่อเอาอันดับที่ 1 อันดับที่ 2 ของสายเข้าสู่รอบน็อคเอ้าท์และะทีมที่คะแนนอันดับที่ 3 ที่ดีที่สุด 4 ทีมเข้าสู่รอบ น็อคเอาท์
3.2 มือ S mix มีจำนวน 16 ทีม แบ่งเป็นทั้งหมด 4 สาย สายละ 4 ทีม กรรมการจะรวมคะแนนเพื่อเอาอันดับที่ 1 อันดับที่ 2 เข้าสู่รอบ น็อคเอาท์
3.3 มือ S+ มีจำนวน 32 ทีม แบ่งเป็นทั้งหมด 8 สาย สายละ 4 ทีม กรรมการจะรวมคะแนนเพื่อเอาอันดับที่ 1 อันดับที่ 2 เข้าสู่รอบ น็อคเอาท์
3.4 มือ P- มีจำนวน 16 ทีม แบ่งเป็นทั้งหมด 4 สาย สายละ 4 ทีม กรรมการจะรวมคะแนนเพื่อเอาอันดับที่ 1 อันดับที่ 2 ของสายเข้าสู่รอบน็อคเอาท์
3.5 มือ P มีจำนวน 16 ทีม แบ่งเป็นทั้งหมด 4 สาย สายละ 4 ทีม กรรมการจะรวมคะแนนเพื่อเอาอันดับที่ 1 อันดับที่ 2 ของสายเข้าสู่รอบน็อคเอาท์
4.ลูกที่ใช้ในรายการ
4.1 Hangyu (สีชมพู) speed 75 จำหน่าย คูปองชุดละ 350 บาท ( 10 ใบ/1 ชุด)
4.2 ก่อนทำการแข่งขัน นักกีฬาต้องซื้อคูปองก่อน แล้วเมื่อแข่งเสร็จสิ้น ให้นำคูปองให้กรรมการตามจำนวนลูกที่ใช้
5.กติกาในการเสิร์ฟเพิ่มเติม
5.1 อนุญาตให้เสิร์ฟแบคแฮนด์สูง โฟรแฮนตามกฏกติกาแบดมินตัน
5.2 การตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นอันสิ้นสุด
6. คณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้รับผิดชอบมีสิทธิ์วินิจฉัยการประท้วงและคัดค้านทุกกรณี และการวินิจฉัยชี้ขาดถือเป็นสิ้นสุดและยุติ
7. การขอเปลี่ยนแปลงรายชื่อนักกีฬาต้องแจ้งขอเปลี่ยนแปลงก่อนวันประกาศสายการแข่งขัน โดยนักกีฬาที่เข้าแข่งขันต้องมีระดับฝีมือตรงกับรุ่นที่เข้าทำการแข่งขันเท่านั้น
8. การประเมินนักกีฬาทุกคู่ ทุกประเภทการแข่งขัน การพิจารณาของทางคณะกรรมการพิจารณาฝีมือ ถือเป็นอันที่สิ้นสุด
9. ตัดสิทธิ์การแข่งขัน
9.1 กรณีคณะกรรมการพิจารณาเห็นว่า นักกีฬาให้ข้อมูลเป็นเท็จ เช่น ชื่อ-นามสกุลระดับฝีมือ เป็นต้น คณะกรรมการมีสิทธิ์ที่จะตัดสิทธิ์การแข่งขันโดยไม่คืนเงินค่าสมัคร
9.2 การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนถึงวันแข่งขันตามเวลาที่กำหนด (ไม่อนุญาติให้มีการประท้วงหน้างานทุกกรณี) โดยผู้ประท้วงจะต้องแจ้งรายละเอียด เช่น ประเภท, ชื่อ, ระดับฝีมือ, ผลงานการแข่งขัน มาทางคณะกรรมการได้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งชื่อ
9.3 ในวันแข่งขันหากคณะกรรมการ พิจารณามือพบว่า นักกีฬาไม่ซื่อสัตย์ในการเข้า ร่วมการแข่งขันมีการลงสมัครในรุ่นมือต่ำกว่าที่ควรจะเป็น แม้จะผ่านการรับรองจากคณะกรรมการพิจารณามือวันก่อนแข่งขันก็ตาม คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ทันที โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วง และไม่คืนเงินค่าสมัคร
10. การขอยกเลิกการเข้าร่วมการแข่งขันในกรณีที่ชำระเงินแล้ว จะไม่มีการคืนค่าสมัครทุกกรณี
11. การจัดการแข่งขันอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม โดยขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของคณะกรรมการจัดการแข่งขัน
การรับสมัครเข้าแข่งขันและการชำระเงิน
1.เปิดรับสมัครถึง วันที่ 10 มีนาคม 2561
2.การชำระเงิน ไม่เกินวันที่ 15 มีนาคม 2561
ผู้ที่สนใจเข้าลงแข่งขันสามรถสมัครดังช่องทางต่อไปนี้
1. ID Line: @kyp6271y เบอร์โทร: คุณพัตเตอร์ 064-2966293, คุณอชิ 090-9725390
2.ลิงค์สมัครเพื่อลงแข่งขัน https://docs.google.com/forms/d/1Om0j6F0Gz-hnVcvS-PMOscl2TRbim5HC2I9lxAYbfKA/edit
3.รายชื่อและโมเดลมือแต่ละประเภทของนักกีฬา
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1FzfwX8LilFSN6vVGZdCGGvwtgrU5yXMTC7lw26xbhhA/edit#gid=56929655
นักกีฬาที่ผ่านการคัดเลือกสามรถชำระเงินค่าสมัครภายในวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2561
ธนาคาร กสิกรไทย ชื่อบัญชี นายปิติพัฒน์ เชาว์ถิรทรัพย์
หมายเลขบัญชี 006-2-72503-6
แจ้งเพิ่มประเภทมือ P 16 คู่
2.1 ในรอบแบ่งกลุ่ม ( รอบคัดเลือก ใช้วิธีการนับคะแนนระบบแรลลี่พอยท์ เกมละ 21 คะแนน เล่นเพียง 2 เกมส์เท่านั้น และไม่มีดิว ผู้ชนะ 2 เกมส์ ได้ 2 คะแนน เสมอ 1 คะแนน แพ้ทั้ง 2 เกมส์ได้ 0 คะแนน เมื่อมีทีมที่คะแนนเท่ากันเราจะใช้การรวมคะแนนดิบทั้งหมด เพราะฉะนั้นทุกๆคะแนนสำคัญ ขอให้นักกีฬาเล่นกันอย่างเต็มที่
4.1 Victor speed 75 จำหน่าย คูปองละ 40 บาท/คู่