ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao
สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao                 

โมโจ If tomorrow never comes

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  14/11/2017 15:13:34
  สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao

เลขที่สมาชิก: 3171

หวัดดีคับ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยสิคับ ต้นเดือนหน้าผมต้องไปทำงานที่ Hong Kong (พัก JW Marriott ฝั่ง HK) / Macao (พัก Venetian Resort) มีท่านใดพอจะช่วยแนะนำคอร์ทฯใกล้ๆที่พักทั้งสองแห่งได้บ้างไหมคับ ขอบคุณคับ

ข้อมูลส่วนตัว

Oyoyo12345

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/11/2017 10:34:13
  Re: สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao

เลขที่สมาชิก: 71436

ผมว่าราคาค่าคอร์ทน่าจะเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะ..

Runlee

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/11/2017 11:26:51
  Re: สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao

เลขที่สมาชิก: 44184

คอร์ทที่ใกล้ที่พักในฮ่องกงที่สุดคงเป็นที่ Hong Kong Park Sports Center ครับ ที่นี่จะมีทีมที่ตีประจำช่วงคืนวันอาทิตย์ประมาณ 2 ทุ่มถึง 4 ทุ่ม หรือไม่ก็ 3 ทุ่มถึง 5 ทุ่มครับ (แต่บางสัปดาห์ก็ย้ายไปตีคอร์ทอื่น เพราะสนามไม่ว่าง)

การไปเล่นตามก๊วนต่างๆ ที่ฮ่องกง ไม่เหมือนกับการเล่นที่เมืองไทยตรงที่ เราไม่สามารถเดินเข้าไปแล้วขอเล่นได้เลย จะต้องมีการลงชื่อแสดงตัวล่วงหน้าว่าจะไปร่วมเล่นด้วย ถึงจะได้รับอนุญาตให้ร่วมเล่นได้ครับ ทั้งนี้ เพื่อเป็นการจำกัดจำนวนผู้เล่นและป้องกันไม่ให้มีคนมาตีมากจนเกินไป

ค่าเล่นต่อ 2 ชั่วโมงจะอยู่ที่ประมาณ 50-60 ดอลลาร์ฮ่องกง 200++ คอร์ทติดแอร์ แต่สนามส่วนใหญ่จะใช้พื้นสนามที่รองรับกีฬาหลายชนิด เช่น บาส วอลเลย์ แฮนด์บอล ซึ่งหมายความว่าสนามเดียวใช้เล่นทุกกีฬา จึงเป็นเหตุให้ดีมานด์เยอะ เกิดการแย่งกันจองใช้สนามล่วงหน้าเป็นเดือน จองไม่ทันก็ต้องหาที่อื่น

ถ้าจะเข้าไปตีที่ HKBC ก็ไปที่เฟซบุ๊กนี้ครับ จะไปตีอาทิตย์ไหนก็ลงชื่อหรือโพสต์ไว้ https://www.facebook.com/groups/120280554698376/

ส่วนถ้าสนใจจะไปตีที่อื่นๆ เข้าไปตามอ่านที่ผมรวบรวมไว้ที่นี่ครับ https://sarunlee.wordpress.com/category/badminton-in-hong-kong/page/4/

โมโจ If tomorrow never comes

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  22/11/2017 11:33:11

เลขที่สมาชิก: 3171

ขอขอบคุณสำหรับความเห็นของทั้งสองท่านน๊ะคับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 13 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 13 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
13 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต