ThaiBadminton Victor Sport Thailand
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก
ลูกแบด RSL Classic Series PB Sports FlyPower Thailand Mix Sports

SportMaxx Astec Thailand Sport Marketing

ร้านวิลล่าสปอร์ต Apacs Thailand uminton SHop

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao
สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao                 

โมโจ If tomorrow never comes

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  14/11/2017 15:13:34
  สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao

เลขที่สมาชิก: 3171

หวัดดีคับ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยสิคับ ต้นเดือนหน้าผมต้องไปทำงานที่ Hong Kong (พัก JW Marriott ฝั่ง HK) / Macao (พัก Venetian Resort) มีท่านใดพอจะช่วยแนะนำคอร์ทฯใกล้ๆที่พักทั้งสองแห่งได้บ้างไหมคับ ขอบคุณคับ

ข้อมูลส่วนตัว

Oyoyo12345

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/11/2017 10:34:13
  Re: สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao

เลขที่สมาชิก: 71436

ผมว่าราคาค่าคอร์ทน่าจะเอาเรื่องอยู่เหมือนกันนะ..

Runlee

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/11/2017 11:26:51
  Re: สนามแบดฯใน Hong Kong / Macao

เลขที่สมาชิก: 44184

คอร์ทที่ใกล้ที่พักในฮ่องกงที่สุดคงเป็นที่ Hong Kong Park Sports Center ครับ ที่นี่จะมีทีมที่ตีประจำช่วงคืนวันอาทิตย์ประมาณ 2 ทุ่มถึง 4 ทุ่ม หรือไม่ก็ 3 ทุ่มถึง 5 ทุ่มครับ (แต่บางสัปดาห์ก็ย้ายไปตีคอร์ทอื่น เพราะสนามไม่ว่าง)

การไปเล่นตามก๊วนต่างๆ ที่ฮ่องกง ไม่เหมือนกับการเล่นที่เมืองไทยตรงที่ เราไม่สามารถเดินเข้าไปแล้วขอเล่นได้เลย จะต้องมีการลงชื่อแสดงตัวล่วงหน้าว่าจะไปร่วมเล่นด้วย ถึงจะได้รับอนุญาตให้ร่วมเล่นได้ครับ ทั้งนี้ เพื่อเป็นการจำกัดจำนวนผู้เล่นและป้องกันไม่ให้มีคนมาตีมากจนเกินไป

ค่าเล่นต่อ 2 ชั่วโมงจะอยู่ที่ประมาณ 50-60 ดอลลาร์ฮ่องกง 200++ คอร์ทติดแอร์ แต่สนามส่วนใหญ่จะใช้พื้นสนามที่รองรับกีฬาหลายชนิด เช่น บาส วอลเลย์ แฮนด์บอล ซึ่งหมายความว่าสนามเดียวใช้เล่นทุกกีฬา จึงเป็นเหตุให้ดีมานด์เยอะ เกิดการแย่งกันจองใช้สนามล่วงหน้าเป็นเดือน จองไม่ทันก็ต้องหาที่อื่น

ถ้าจะเข้าไปตีที่ HKBC ก็ไปที่เฟซบุ๊กนี้ครับ จะไปตีอาทิตย์ไหนก็ลงชื่อหรือโพสต์ไว้ https://www.facebook.com/groups/120280554698376/

ส่วนถ้าสนใจจะไปตีที่อื่นๆ เข้าไปตามอ่านที่ผมรวบรวมไว้ที่นี่ครับ https://sarunlee.wordpress.com/category/badminton-in-hong-kong/page/4/

โมโจ If tomorrow never comes

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  22/11/2017 11:33:11

เลขที่สมาชิก: 3171

ขอขอบคุณสำหรับความเห็นของทั้งสองท่านน๊ะคับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 5 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 5 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
1 สมาชิก: mothiti001

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต