ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  ทำไมถึงชอบตีแบดกันครับ
ทำไมถึงชอบตีแบดกันครับ                 

นาวิน

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/10/2017 10:52:52
  ทำไมถึงชอบตีแบดกันครับ

เลขที่สมาชิก: 60595

ตามหัวข้อเลยครับ ทำไมถึงชอบตีแบด
ส่วนตัวผมชอบพบปะพูดคุยกับคนใหม่ๆ ควบคู่กับการออกกำลังกายไปด้วย
แต่ปัจจุบันบาดเจ็บที่เข่าทั้งสองข้าง ที่บ้านอยากให้เลิกตีแบดไปตีกอล์ฟแทน

อยากฟังความคิดเห็นท่านสมาชิกครับ
ข้อมูลส่วนตัว

noncee RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  21/10/2017 11:04:24
  Re: ทำไมถึงชอบตีแบดกันครับ

เลขที่สมาชิก: 70083

สนุกมากครับ ท้าทายความสามารถ ช่วยเพิ่มสมรรถภาพ พัฒนาตนเอง ได้เพื่อนใหม่เยอะ แถมยังมีอุปกรณ์สวยๆ ให้เลือกใช้ออกมาใหม่ๆตลอด งี้ไม่ให้ติดไงไหวครับ :)

--

Happy.Sam

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  21/10/2017 11:11:33

เลขที่สมาชิก: 6043

ยกคำพูด:
เขียนโดย noncee RT.:

สนุกมากครับ ท้าทายความสามารถ ช่วยเพิ่มสมรรถภาพ พัฒนาตนเอง ได้เพื่อนใหม่เยอะ แถมยังมีอุปกรณ์สวยๆ ให้เลือกใช้ออกมาใหม่ๆตลอด งี้ไม่ให้ติดไงไหวครับ :)

ตามที่คุณนนบอกเลยครับ คนที่เล่นแบดส่วนใหญ่นิสัยดี น่ารัก มีมารยาท

--
Z-FORCE II, LD FORCE, DUORA-10 LCW, DUORA-10,Z-SPEED
เล่นไม่เก่ง...แต่เน้นอุปกรณ์

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  21/10/2017 12:13:59

เลขที่สมาชิก: 20791

ยกคำพูด:
เขียนโดย Happy.Sam:

ยกคำพูด:
เขียนโดย noncee RT.:

ตามที่คุณนนบอกเลยครับ คนที่เล่นแบดส่วนใหญ่นิสัยดี น่ารัก มีมารยาท

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  21/10/2017 13:26:47

เลขที่สมาชิก: 10585

ผมเล่นแบดเพราะว่าต้องการพัฒนาตัวเองครับ เพราะว่าเมื่อก่อนตีแบดไม่เป็นเลยครับ ตอนนี้ก็ตีพอได้ครับ

arnuparp

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/10/2017 16:11:54

เลขที่สมาชิก: 71762

แต่ก่อนเล่นบาส พอทีมแตกต้องไปเล่นกับคนแปลกหน้า มันไม่สนุกเท่าเล่นกับคนรู้จักครับ กีฬาเล่นเป็นทีมอย่างบาส หรือบอลต้องเล่นกับทีมที่พอรู้จักกันครับถึงสนุก แบดเลยสนุกกว่าถ้าต้องไปหาที่เล่นใหม่ๆเองตัวคนเดียว

obito

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  21/10/2017 23:43:27

เลขที่สมาชิก: 78804

ชอบออกกำลังกายเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว ติดยกเวท แต่ไม่คาดิโอ กลับมาเมืองไทยเลยกลับไปเตะบอล แต่อย่างที่เม้นบนบอก เตะบอลใช้คนเยอะ นัดบางที ฝนตก คนติดธุระ คนสองคน งานก็ล่มแล้ว เพื่อนชวนมาตีแบด เจอผู้สูงวัย กับ คนเล่นเก่งๆที่ดูไม่ใช้หุ่นนักกีฬา สามารถ ลากเราได้ทั่วสนาม เลยรู้สึก ท้าทาย ก็เริ่มเล่นมาเรื่อยๆ เป็นกีฬาที่ สามารถซ้อมคนเดียว ได้ ถ้ามีคนปล่อยลูกให้ก็ยิงดีใหญ่ ชอบเวลาสามารถแก้ลูกได้ พัฒนาตัวเองเรื่อยๆจากตีแบคแฮนด์ไม่ได้ มาเป็นตีได้ ฝึกสมาธิ เวลาตีไม่ต้องคิดเรื่องอื่น ไม่มีเวลาแว้บวอกแวก ต้องจดจ่อกับลูกตลอดเวลา สามารถพัฒนาชนะคนที่เคยเก่งกว่าเราได้ ก็ยิ่งรู้สึกสนุก ทุกวันนี้แทบจะไม่มีเวลาเล่นเวทเลย

ชอบแบด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/10/2017 12:46:26

เลขที่สมาชิก: 34214

ตีแบด ได้เพื่อน ได้ สุขภาพ ฝนตก แดดออก
เลือกตีได้ว่า บู้รุนแรง ปานกลาง หรือเตาะแตะต้วมเตี้ยม
เลือกได้ตามใจ ตามวัย ตามอารมย์ ตามความเหมาะสม

ผมก้อกำลัง เจ็บเข่า.. ลดความเร็ว ลดความแรง ลดโอเวอร์เฮด เป็นแบคแฮนด์
เป็นใช้ความแม่นยำ ใช้สมองมากขึ้น ก้อ สนุกสนาน ตีได้อีกหลายปี ครับ

--
แบดเหรอ.. ออกกำลังกาย สมอง จิตใจ
ไม่สนผลแพ้-ชนะ แต่จริงจัง..นะ

ชอบแบด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/10/2017 12:46:26  [มีการแก้ไข: 24/10/2017 12:48:42]

เลขที่สมาชิก: 34214

โพส ซ้ำ  ขออภัย..      ย้ำ ผมชอบแบด  มากกกกก 
เลือกก๊วนดีๆ ฝึกตีดีๆ  มีความสุข ครับ

--
แบดเหรอ.. ออกกำลังกาย สมอง จิตใจ
ไม่สนผลแพ้-ชนะ แต่จริงจัง..นะ

infernox1

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  25/10/2017 15:25:23

เลขที่สมาชิก: 66849

ไม่รู้เพราะอะไรรู้แต่ตอนนี้ติดแบดแทนเตะบอลละครับ ^^

K Red Typhoon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  25/10/2017 17:28:16

เลขที่สมาชิก: 45117

ผมว่า

1.สเน่ห์อย่างแรกของกีฬาคือมันได้หวดอะไรสักอย่าง
เตะลูกฟุตบอล, ตีลูกกอล์ฟ, แทงลูกสนุ๊กเกอร์, เตะลูกตระกร้อ, ชกมวย, เทนนิส, ปิงปอง
มีการง้างแขนขาเพื่อหวดให้โดนเป้าหมายทั้งนั้น เมื่อหวดโดนแล้วก็จะรู้สึกสนุก
แบดก็หวดเหมือนกัน พอหวดโดนก็สนุก ยิ่งถ้าเสียงตอนหวดเพราะๆแล้วยิ่งรู้สึกดี

2.คู่ต่อสู้เก่งๆ
ถ้าขนะก็จะสนุกแน่ๆ แต่ชัยชนะที่ไม่ได้มาง่ายๆจะสนุกกว่า
เราต้องตีไปให้คู่ต่อสู้รับไม่ได้ แต่คู่ต่อสู้ก็ตีมาให้เรารับไม่ได้เหมือนกัน
การคิด การใช้ทักษะในเกม เพื่อชัยชนะนั้นสนุกมาก
ยิ่งเราได้เจอคนเก่งๆถึงแม้เราแพ้เราก็ยังสนุกกับเกม

3.สนุกกับการท้าทายและการพัฒนาตัวเอง
เมื่อเราแพ้แล้วเรากลับมาฝึกฝน หรือแม้กระทั่งคิดวิเคราะห์การเล่นของเรา
หาจุดด้อยแล้วแก้ไข เป็นอะไรที่เพลิดเพลินมาก
แบดเป็นกีฬาที่ใช้หลายๆปัจจัยมาก
พละกำลัง+ความอึด(แขน/ขา) ความเร็วและปฎิกิริยา ความแม่นยำ สมาธิ ทักษะ สายตา สมอง
ต้องท้าทายตัวเอง พัฒนาตัวเองในหลายๆด้าน เพื่อที่จะเล่นได้ดียิ่งๆขึ้น

4.ความเร็ว
มีกีฬาไม่กี่ชนิดที่ต้องใช้ความรวดเร็วของปฎิกิริยาแบบแบด
ลูกแรลลี่เร็วๆเป็นสิ่งที่ท้าทายมากๆ

5.สิ่งที่ไม่คาดคิด
มีการเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นในเกมได้ตลอด
มีตัวอย่างมากมาย ที่เห็นในการแข่งขันอยู่ตลอด เช่น เมื่อตกเป็นฝ่ายรับ แล้วแก้ได้ จนพลิกสถานการณ์มาเป็นฝ่ายรุก ทำคะแนนได้
หรือมีการหลอกล่อหน้าไม้ ซึ่งพบได้ยากในกีฬาประเภทอื่น ทำให้คู่ต่อสู้(และคนดู)เจอเซอร์ไพรส์กันมานักต่อนัก

6.ผลพลอยได้
ร่างกายแข็งแรง ใจเย็น ปฎิกิริยาโต้ตอบดี สายตาดี

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 15 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 15 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
15 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต