UNITE CHELLENGE'2018
ณ สนามแบดมินตันเขี้ยวลากดิน (ถ.กาญจนาภิเษก)
[img]https://www.img.in.th/images/8b378a5823c868fcc8c1ada680e357e5.png[/img]
วัตถุประสงค์
- สร้างความนิยมให้กีฬาแบดมินตัน ให้เป็นที่แพร่หลาย
- ส่งเสริมความสนใจทางกีฬา ให้เยาวชนห่างไกลยาเสพติด
- สร้างความสัมพันธ์อันดีในหมู่คณะให้แน่นแฟ้นมากยิ่งขึ้น
สมัครแข่งขัน
https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSejoUIBuYleYgQfdCdu-Ppps8PIQ1jbdSXWEhEIFyj46u4ymg/viewform
ตรวจสอบรายชื่อ
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1Wg6NNLb6S3GVLhiUxevF9tM4pzxB7wwFm8oepUg9aFE/pubhtml
ประเภทการแข่งขัน
รุ่นจำกัดฝีมือ
1. รุ่นจำกัดฝีมือ S สายบน – สายล่าง (64 คู่) (ห้ามชาย - ชาย)
2. รุ่นจำกัดฝีมือ MIX/P- (32 คู่)
รุ่นพัฒนาฝีมือ
3. รุ่นพัฒนาฝีมือ CLASS A (24 คู่)
4. รุ่นพัฒนาฝีมือ CLASS B (48 คู่)
5. รุ่นพัฒนาฝีมือ CLASS C สายบน-สายล่าง (64 คู่) (ไม่แยกชาย-หญิง)
MODEL มือ ในแต่ละรุ่นที่ทำการแข่งขัน
โมเดลมือและบุคลอ้างอิง (รุ่นจำกัดฝีมือ S : ตีโต้ไปมาได้ ตบไม่ชัวร์ หยอดไม่ชัวร์) 1. ทีม UNITE คุณปพนธ์ กู้โรจน์วงศ์ (ตี๋) 2. ทีม RMS คุณมานะวรรธน์ บัวขาว (สจ.มานะ) 3. ทีม แปดริ้ว คุณสิริศักดิ์ ผลสงเคราะห์ (ชาย) 4. ทีม พลังมด คุณจาตุรนต์ เจริญสุข (บอย)
5. ทีม ks หมูพลีชีพ คุณจรัญ คงมาก
โมเดลมือและบุคลอ้างอิง (รุ่นจำกัดฝีมือ MIX/P-)
1. ทีม UNITE คุณธนัท หาญทรงคมนัท (ลูกหมู) + กชพร กู้โรจน์วงศ์ (ผึ้ง)
2. ทีม Nadda free style คุณชัยมงคล แสนดี + นิธิศา เกตุสวัสดิ์สมคร
3. ทีม สุดติ่ง ระยอง คุณนิพนธ์ ลิ้มพัฒนะ + ศิริวรรณ หิรัญยพิสุทธิกุล
4. ทีม my way coffee คุณมงคล สุนนานนท์ + ธนภรณ์ สุนนานนท์
5. ทีม โป๊ะแตก คุณธรรพ์ธร นาคอินทร์ + นิภาวรรณ ชอมรัมย์ (ไก่)
โมเดลมือและบุคลอ้างอิง (รุ่นพัฒนาฝีมือ CLASS A) 1. ทีม UNITE คุณธนดล พันธ์พาณิชย์ (น้องปุ้น) 2. ทีม บางคล้า คุณณัฐนนท์ มีทรัพย์ (นนท์) 3. ทีม Boy club by Thitipong คุณสิรวิชญ์ โสทน (ไอซ์) 4. ทีม The ranger BT คุณณัฐวุฒิ สุวรรธนะ (ตั้ง)
5. ทีม ทีม KBC Thailand คุณเดชณรินทร์ พิสุทธิชัยกุล (เบียร์)
โมเดลมือและบุคลอ้างอิง (รุ่นพัฒนาฝีมือ CLASS B)
1. ทีม UNITE ชัยยุทธ์ ศิริเลิศปัญญา (ยุท)
2. ทีม KBC Thailand คุณรัชธิวัสส์ อริยสิทธิศรา (เอจู) 3. ทีม The Angel คุณพริษฐรักษ์ พันธ์เลิศ (น้ำหนึ่ง) 4. ทีม Victor Thailand คุณโสภณ กลั่นกลิ่นหอม (หนุ่ย)
5. ทีม หงส์ คุณเขมรัฐ ราชเมืองแก้ว (เขม)
โมเดลมือและบุคลอ้างอิง (รุ่นพัฒนาฝีมือ CLASS C อนุโลมอายุเกิน 55 ปีขึ้นไป) 1. ทีม UNITE พงศธร พันธ์พานิช (พ่อน้องปุ้น) 2. ทีม PKI คุณพยนต์ ทองนุ่ม 3. ทีม บางคล้า ธนพัฒน์ ศรีสุข 4. ทีม KBC Thailand คุณกวิทยม์ เพิ่มสว่าง (พี่วิทย์)
5. ทีม k-fight คุณคเณศ สร้อยสุวรรณ
*** ทีมงานต้องขออภัยรายชื่อโมเดลมืออ้างอิงทุกท่าน ที่นำมาใช้อ้างอิง และขอขอบคุณทุกท่านมา ณ ที่นี้ด้วย ***
รางวัลในการแข่งขัน
*รุ่นจำกัดฝีมือ S (สายบน)*
ชนะเลิศ เงินรางวัล 3,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองอันดับ 1 เงินรางวัล 2,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองอันดับ 2 เงินรางวัล 1,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล (2 รางวัล)
*รุ่นจำกัดฝีมือ S (สายล่าง)*
ชนะเลิศ เงินรางวัล 2,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองอันดับ 1 เงินรางวัล 1,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองอันดับ 2 ถ้วยรางวัล (2 รางวัล)
*รุ่นจำกัดฝีมือ MIX/P-*
*รุ่นพัฒนาฝีมือฝีมือ CLASS A*
ชนะเลิศ เงินรางวัล 6,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองอันดับ 1 เงินรางวัล 4,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองอันดับ 2 เงินรางวัล 2,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล (2 รางวัล)
*รุ่นพัฒนาฝีมือฝีมือ CLASS B*
*รุ่นพัฒนาฝีมือฝีมือ CLASS C (สายบน) *
*รุ่นพัฒนาฝีมือฝีมือ CLASS C (สายล่าง) *
กติกาการแข่งขัน
1. วันเสาร์ที่ 3 มี.ค. 61 เวลา 09.00 - 21.00 น.
2. มือ CLASS A, B เป็นการแข่งขันแบบ แบ่งกลุ่ม กลุ่มละ 3 ทีม ผู้ที่เข้ารอบคือผู้ที่มีคะแนนเป็น อันดับ 1 และ อันดับ 2 ทำการแข่งขันในรอบต่อไป ส่วนอันดับ 3 ตกรอบ
3. มือ CLASS C, S, MIX/P- เป็นการแข่งขันแบบแบ่งกลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม ผู้ที่เข้ารอบคือผู้ที่มีคะแนนเป็น อันดับ 1 และ อันดับ 2 ทำการแข่งขันในรอบต่อไป ส่วนอันดับ 3-4 ตกรอบ
4. รอบแรก เป็นต้นไป แข่งขันแบบแพ้คัดออก Knock Out 2 ใน 3 เซต
5. แข่งขันระบบแรลลี่พ้อยท์ 21 แต้ม ผู้ที่ได้คะแนน 21 คะแนนก่อนถือว่าเป็นผู้ชนะ กรณีที่ได้ 21 คะแนน เท่ากันให้เล่นต่อจนกว่าผู้ใดจะชนะ 2 คะแนนติดต่อกัน ถือว่าเป็นผู้ชนะ หรือถ้าได้ 29 คะแนนเท่ากัน ผู้ที่ได้ 30 คะแนนก่อนถือว่าเป็นผู้ชนะ
6. ใช้ลูก .................. Speed 75 ในการแข่งขัน
คุณสมบัตินักกีฬารุ่นจำกัดมือและรุ่นพัฒนาฝีมือ
1.นักกีฬาทุกคนจะต้องลงสมัครในระดับฝีมือตัวเอง หรือสูงกว่าเท่านั้น
2.นักกีฬาทุกประเภทจะต้องผ่านการพิจารณาคุณสมบัติ โดยคณะกรรมการพิจารณาฝีมือที่ได้รับการแต่งตั้งจากคณะกรรมการผู้จัดการแข่ง ขัน และคำตัดสินของคณะกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด
3.การพิจารณาระดับฝีมือจะกระทำโดยคณะกรรมการการจัดการแข่งขันพร้อมกับพิจารณา จากข้อมูลที่ได้รับจากบุคคลอ้างอิง หากมีการแจ้งข้อมูลเท็จคณะกรรมการจัดการแข่งขันสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขัน ได้ทันที
4.ในกรณีที่นักกีฬามีสังกัด ชมรม ทีม หรือ กลุ่มจะต้องระบุไว้ในการสมัครให้ชัดเจน
5.นักกีฬาที่เคยแข่งขันภายใน 2 ปีที่ผ่านมาต้องระบุประวัติการแข่งขันและรางวัลที่ได้รับไว้ในการสมัครให้ชัดเจน
6.กรณีที่นักกีฬาไม่เคยทำการแข่งขัน และไม่มีบุคคลอ้างอิงที่ชัดเจน ทางคณะกรรมการจัดการแข่งขันอาจจะนัดหมายให้ผู้สมัครเข้ามาทำการประเมินระดับ มือของผู้สมัคร และหากผู้สมัครไม่มาประเมินระดับมือตามกำหนด อาจจะส่งผลให้คณะกรรมการตัดสิทธิ์การแข่งขันได้
7.หลังจากคณะกรรมการประกาศสายการแข่งขันแล้ว จะไม่อนุญาตให้เปลี่ยนตัวนักกีฬาทุกกรณี
8.การประท้วงฝีมือนักกีฬาหลังจากประกาศรายชื่อทาง Web board แล้ว จะเปิดให้มีการประท้วงทาง PM ได้ ถ้ามีการประท้วงเกิน 3 เสียงขึ้นไป ทางคณะกรรมการจะทำการพิจารณาฝีมืออีกครั้ง
9.ในวันทำการแข่งขันคณะกรรมการไม่อนุญาตให้มีการประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬา ทั้งนี้ผลการชี้ขาดจะขึ้นอยู่กับดุลพินิจของคณะกรรมการจัดการแข่งขัน ซึ่งถือเป็นที่สิ้นสุด
10.คณะกรรมการจัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิในการพิจารณาและตัดสินรายละเอียดการแข่งขันทุกด้าน โดยคำตัดสินของคณะกรรมการให้ถือเป็นที่สุด
การพิจารณาฝีมือ
1.นักกีฬาทุกประเภทจะต้องผ่านการพิจารณาคุณสมบัติ โดยคณะกรรมการพิจารณาฝีมือที่ได้รับการแต่งตั้งจากคณะกรรมการผู้จัดการแข่ง ขันเท่านั้น
2.คณะกรรมการพิจารณาฝีมือจะพิจารณาฝีมือและลักษณะการเล่นของนักกีฬาทั้งคู่โดยใช้ หลักเกณฑ์การถ่วงน้ำหนักฝีมือระหว่างนักกีฬาทั้งสองคน หากคณะกรรมการพิจารณาภาพรวมการเล่นของนักกีทั้งสองคนแล้วเห็นว่าเหมาะสม กับระดับมือที่ลงสมัครนักกีฬาทั้งสองคนนั้นจึงจะสามารถลงแข่งขันในระดับมือ ที่ลงสมัครไว้ได้
วิธีสมัครและชำระค่าสมัคร
1. ค่าสมัครคู่ละ 800 บาท
2. ค่าลูกจ่ายตามจริง 15 บาท/ ลูก/ คน (คูปองใบละ 30.-บาท)
3. ซื้อคูปอง ณ จุดลงทะเบียนในวันแข่งขัน
4. สมัครได้ที่ครูอุ้ย 089-152-9577, 089-156-0949
5. โอนค่าสมัครผ่านบัญชี นายทิฐินันท์ ชิตรัตน์วงศ์กร ได้ดังนี้
5.1 ธนาคารกสิกรไทย สาขา ถนนประชาชื่น เลขที่ 093-2-34819-5
5.2 ธนาคารทหารไทย สาขา เตาปูน เลขที่ 018-2-90798-0
*** เมื่อโอนแล้วกรุณาแจ้ง ครูอุ้ย หรือ Fax.02-913-6975 ***
6. พิจารณาสิทธิ์การแข่งขันตามลำดับการโอนเงินค่าสมัคร
7. พิจารณามือครั้งสุดท้าย ในวันอาทิตย์ที่ 25 ก.พ. 61
8. ทำการจับสลากแบ่งสาย ในวันอังคารที่ 27 ก.พ. 61
9. ทำการประกาศสายแข่งขันในวันพุธที่ 28 ก.พ. 61
*** ทำการแข่งขันในวันที่ 3 มีนาคม 2561 ***
- UNITE TEAM: 02-587-2476