ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  TNBL2017 [double type] การแข่งขันชิงเงินรางวัลและเก็บคะแนน
TNBL2017 [double type] การแข่งขันชิงเงินรางวัลและเก็บคะแนน                 

d.d.projects

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/10/2017 17:13:53  [มีการแก้ไข: 2/10/2017 21:34:01]
  TNBL2017 [double type] การแข่งขันชิงเงินรางวัลและเก็บคะแนน

เลขที่สมาชิก: 62512

การแข่งขันของ TNBL 2017

"Thai  National Badminton Legue"

[Double Type]

ประเภทคู่ (ไม่จำกัดเพศ)

การแข่งขันของ TNBL [Double Type] จะเป็นการแข่งขันรูปแบบลีกแบบเก็บคะแนน

ซึ่งจะทำการแข่งขันเพื่อเก็บคะแนนในแต่ละรอบ โดยมีเกณฑ์การให้คะแนนตามลำดับการเข้ารอบ

และผู้ทำคะแนนดีสูงสุด 16 ทีม(ในแต่ละรุ่น) จะได้รับสิทธิ์เข้าแข่งขันในรอบ Final  (รอบสุดท้าย)

โดยในแต่ละรอบจะมีเงินรางวัล และถ้วยรางวัลให้ในรอบนั้นๆด้วย

จะทำการแข่งขัน ณ สนามแบดมินตันติดแอร์  SW Court  อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี

---------------------------------------------------------------------------------------------

การแข่งขันในสนามที่ 1 , 2 และ 3 เป็นการแข่งขันแบบปกติ

ได้รับเงินและรางวัล จบการแข่งขันในรายการนั้นๆทันที

เพียงแต่เพิ่มการเก็บคะแนนในแต่ละสนามเพื่อได้สิทธิ์เล่นในสนามที่ 4 ขึ้นมา

**ไม่จำเป็นต้องเล่นทุกสนามก็ได้**

---------------------------------------------------------------------------------------------

ในรอบ First Round , Seccond Round , Third Round  จะเป็นการเปิดรับสมัครเข้าแข่งขันโดยทีมใดก็ได้ ไม่จำกัดสิทธิ์ในการเข้าร่วม

แต่สำหรับรอบ Final Round จะเป็นการคัดทีมที่คะแนนรวมดีที่สุดจาก 3 รอบแรก ที่มีสิทธิ์เข้าแข่งขันเท่านั้น

(ไม่เปิดรับสมัครโดยทั่วไป) ซึ่งทีมงานจะทำการยืนยันทีมที่ได้คะแนนดีที่สุดก่อน แต่หากมีการสละสิทธิ์เข้าแข่งขันทางทีมงานจะติดต่อทีมที่คะแนนดีที่สุดอันดับต่อไปจนกว่าจะครบจำนวนที่กำหนด

โดยในรอบ Final Round จะรับทีมที่ คะแนนดีที่สุดเพื่อเข้าแข่งขัน เพียง 16 ทีมเท่านั้น

**ในรอบ Final Round ผู้เข้าแข่งขันทุกคนทุกระดับมือมีโอกาสได้รับรางวัลพิเศษจากผู้สนับสนุนและทีมงาน**

ข้อมูลส่วนตัว

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/10/2017 17:15:25  [มีการแก้ไข: 6/10/2017 11:55:06]
  Re: TNBL2017 [double type] การแข่งขันชิงเงินรางวัลและเก็บคะแ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/10/2017 17:16:27  [มีการแก้ไข: 2/10/2017 18:07:26]
  Re: TNBL2017 [double type] การแข่งขันชิงเงินรางวัลและเก็บคะแ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  2/10/2017 17:17:35  [มีการแก้ไข: 2/10/2017 18:16:35]

สมัครผ่านและตรวจสอบรายชื่อ

https://www.ddprojects-th.com/

หรือ

---------------------------------------------
ติดต่อสอบถามเพิ่มเติม

09 4990 4796 (Bank)

Line ID: d.d.projects.th
Fanpage: ddprojectsthailand

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  6/10/2017 12:20:36  [มีการแก้ไข: 6/10/2017 12:30:02]

คำถามที่พบบ่อย

Q: พวก D3 D5 D10 คืออะไร

A: คือการจัดประเภทมือของ D.D.projects ครับ

Q: ทำไมต้องทำไม่เหมือนคนอื่น

A: จริงๆแล้ว โมเดลทุกวันนี้อาจจะแทนด้วยชื่อที่เหมือนกัน เช่น S P- P P+ ฯลฯ ก็จริง

แต่ก็ใช่ว่าจะเป็นมือระดับเดียวกันทุกรายการเสมอไป สุดท้ายก็ขึ้นอยู่กับผู้จัดรายการนั้นๆอยู่ดี

ดังนั้นผมมองว่า จะแทนด้วยชื่อที่เหมือนหรือไม่เหมือนกันก็ไม่ต่างกันอยู่ดี

เราเลยใช้โมเดลของตัวเองเพื่อให้นักกีฬาเข้าใจตรงกันแน่ๆว่าโมเดลของรายการเรา ไม่ได้อ้างอิงกับรายการอื่น

Q: แล้วโมเดลที่ว่าแยกมือยังไง

A: ยกตัวอย่างเปรียบเทียบ ระดับดาว(เป็นคนๆ) ดังนี้

คนที่มี     1            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          P-

คนที่มี     2            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          P

คนที่มี     3            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          P+

คนที่มี     4            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          C

คนที่มี     5            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          C+

คนที่มี     6            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          B

คนที่มี     7            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          B+

คนที่มี     8            ดาว                        ระดับมือประมาณ  มือ          A

ส่วนคนที่มี .5 ต่อท้าย คือ คนที่มีระดับมือล้นหรือมือก้ำกึ่งขึ้นไป

ยกตัวอย่าง การสมัครในแต่ละประเภท เช่น

รุ่น (D3) คู่ทั่วไป     3 ดาว   คือ (1.5 คู่กับ 1.5) , (1 คู่กับ 2) , (0.5 คู่กับ 2.5)

รุ่น (D4) คู่ทั่วไป     4 ดาว   คือ (2 คู่กับ 2) , (1 คู่กับ 3) ,(1.5 คู่กับ 2.5) , (0.5 คู่กับ 3.5)

รุ่น (D6) คู่ทั่วไป     6 ดาว คือ (3 คู่กับ 3) , (2 คู่กับ 4) , (2.5 คู่กับ 3.5) , (1 คู่กับ 5)

....เป็นต้น....

เปรียบเทียบ ระดับดาว(เป็นระดับฝีมือ) ดังนี้

คู่มือ D3 :ประมาณ P- / S,P
   คู่มือ D4 :ประมาณ P / P-,P+
   คู่มือ D5 :ประมาณ P,P+ / P-,C
   คู่มือ D6 :ประมาณ P+ / P,C
   คู่มือ D7 :ประมาณ P+,C / P,C+
   คู่มือ D8 :ประมาณ C /P+,C+ /P,B
   คู่มือ D9 :ประมาณ C,C+ / P+,B
   คู่มือ D10 :ประมาณ C+ / C,B / P+,B+

*เป็นแค่การยกตัวอย่างระดับฝีมือ (ใช้เทียบกับบางรายการไม่ได้)
**ทีมงานใช้คำว่าประมาณเพราะเพื่อให้เข้าใจถึงการมองมือ แต่ไม่ได้อิงกับระดับนั้นโดยตรง

Q: รายการนี้ต้องสมัครยังไง

A: สมัครผ่าน Link ที่แชร์ให้ได้เลยครับ

https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSfEsohF8Lrues0eM5cgL5eftacf3w5g8dimS8diuN2FWOXreQ/formResponse

หรือเข้าไปที่ website ของเรา www.ddprojects-th.com ก็ได้ครับ

Q: ทำไมมีหลายรอบการแข่งขันจัง ต้องเล่นเยอะขนาดนั้นเลยเหรอ

A: จริงๆแล้วแต่ละรอบก็จบในครั้งนั้นๆเลยครับ รับรางวัล เงินรางวัล จบเป็นรายการไป

แค่ในแต่ละรายการจะมีคะแนนสะสมให้ตามรอบที่เข้าถึง

เพื่อจะมีสิทธิ์เป็น 16 ทีมที่คะแนนดีที่สุด ได้ไปแข่งในรอบสุดท้าย(สนามที่ 4) เท่านั้นเองครับ

Q: คือต้องแข่งทุกรอบเลยเหรอ มีตั้ง 3 รอบ

A: จะแข่งทุกรอบหรือไม่ก็ได้ครับ ไม่จำเป็น ขึ้นอยู่กับความสะดวก และความต้องการของนักกีฬา 

ว่างแข่งแค่รอบ 1 รอบเดียวก็ได้ หรือจะแข่ง 3 รอบเพื่อจะสะสมคะแนนไปเล่นรอบสุดท้ายก็ได้ เอาที่นักกีฬาต้องการเลยครับ

Q: แล้วสมมติว่าอยากแข่งเพื่อไปรอบสุดท้าย คิดคะแนนยังไง

A: เราให้คะแนนตามรอบที่สามารถเข้าถึงให้ ดังนี้ .............

Q: แล้วผมต้องจำคะแนนตัวเองไว้หรือเปล่า

A: ไม่ต้องครับ ทางทีมงานเป็นคนเก็บคะแนนให้ และแจ้งให้ทราบผ่านทาง Fanpage และทาง Website: www.ddprojects-th.com เป็นตารางคะแนนให้สามารถดูได้ทั่วกันครับ

Q: แล้วเห็นมีสายบน-ล่างด้วย เพื่ออะไร

A: เพราะเราแข่งแบบเก็บคะแนนสะสมด้วย เลยอยากให้ทุกคนมีโอกาสเพิ่มคะแนนให้กับตัวเอง

แม้ว่าจะได้เป็นอันดับ 3 หรือ 4 ในกลุ่มก็ตาม ยังมีโอกาสเก็บคะแนนได้ ไม่ใช่แพ้แล้วจบเลย 0 คะแนน

แบบนี้รอบหน้าก็ไม่มีคะแนนไปสู้คนอื่น  อยากให้มีโอกาสกันทุกๆคน

Q: แล้วสะสมไปแข่งรอบสุดท้ายเพื่ออะไร

A: ในรอบสุดท้าย(สนามที่4) เป็นการให้สิทธิ์คนที่คะแนนดีที่สุด 16 ทีมเท่านั่นที่เข้าแข่งขัน

ดังนั้น คู่แข่งเราน้อยลง รอบเราน้อยลง ก็มีโอกาสได้รางวัลมากขึ้น

Q: เหลือแค่ 16ทีม ได้เงินเท่าเดิมไหม

A: ให้เท่าเดิมครับ แถมมีโอกาสได้รางวัลพิเศษจากผู้ใหญ่ใจดีเพิ่มอีกด้วย ^^

Q: แปลว่านอกจาก 16 ทีมนี้ ทีมอื่นๆก็อดแข่งด้วยสิ

A: เราจะทำการยืนยันการใช้สิทธิ์ของ 16 ทีมที่คะแนนดีที่สุดก่อน หากมีการสละสิทธิ์

เราจะเชิญทีมที่มีอันดับดีที่สุดรองลงไปเข้าร่วมแข่งขันแทนครับ

Q: การเก็บคะแนนที่ว่านี่ นับเป็นคนหรือเป็นคู่

A: นับเป็นคู่ครับ หากแยกคู่มาในรอบถัดไป ก็ถือเป็นการสะสมคะแนนใหม่ครับ ไม่รวมกับคะแนนเดิมของรอบที่แล้ว

Q: ที่บอกว่า รอบที่ 1 สนามที่ 1 อะไรเนี่ย คือแข่งหลายที่ใช่ไหม

A: ในครั้งนี้ จัดแข่งที่สนาม SW court อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี หมดทุกรอบครับ 

ที่นี่เป็นสนามติดแอร์ และเปิดให้ตลอดรายการนะครับ เย็นสบายทั้งนักกีฬาและผู้ติดตามเลย

Q: ขอดูรายชื่อก่อนได้ไหมครับ ค่อยสมัคร

A: อันนี้แล้วแต่นักกีฬาพิจารณาเลยครับ แต่ทางเราปิดรับตามจำนวนที่ประกาศ ไม่รับเพิ่มทุกกรณีครับ

สมัครครบ ชำระค่าสมัครครบคือปิดการรับสมัครทันทีครับ

Q: งั้นขอไปหาคู่ก่อนนะ เดี๋ยวไม่ทัน

A: ได้ครับ ทางทีมงานยินดีต้อนรับนักกีฬาทุกท่านครับ ขอบคุณครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 10 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 10 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
10 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต