ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  ขอความรู้จากสาวก lining หน่อยครับ กับไม้N7ii
ขอความรู้จากสาวก lining หน่อยครับ กับไม้N7ii                 

DMSBMT

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  27/9/2017 15:22:43
  ขอความรู้จากสาวก lining หน่อยครับ กับไม้N7ii

เลขที่สมาชิก: 74094

คือผมได้ไปลองตีไม่ lining n7ii light ของรุ่นน้องมา รู้สึกชอบ โอเคดี ทุกด้าน แต่พอมาหาข้อมูลไม้ซีรี่ lining n7ii แล้วมันเยอะพอสมควร เช่น มี

1. lining n7ii ori สีขาวทองมีสีม่วงคาดหน่อยๆ
2. lining n7ii light นัตเซอ
3 lining n7ii light ที่เจ้ายู่เหร่ยใช้ สีชมพู
4. lining n7ii ตัว เฮนร่า เซนติวาล สีดำๆหน่อยไม่แน่ใจ
5. lining n7ii ตัวที่ฮาซานใช้
6. lining n7ii NEW สีชมพูหวานๆ ก้านสีฟ้าอมม่วงแบบเหลือบๆ ล่าสุด

ถ้าตัดตัว lining n7ii light ทิ้ง ที่เหลือมันต่างกันมั้ยครับ อย่างไร

ข้อมูลส่วนตัว

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  27/9/2017 16:03:03
  Re: ขอความรู้จากสาวก lining หน่อยครับ กับไม้N7ii

เลขที่สมาชิก: 10585

บอกตรงๆว่าต่างกันแค่สี ครับ

BeemBen

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  29/9/2017 19:06:40
  Re: ขอความรู้จากสาวก lining หน่อยครับ กับไม้N7ii

เลขที่สมาชิก: 42453

lining n7ii light ไม่เหมือน n7ii n7ii ต่างแค่สีนะผมว่า แต่ล่าสุดมันสีดำขอบนเขียวไม่ใช่หรือ แถบเขียว

yacoolsa9

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  29/9/2017 22:13:03

เลขที่สมาชิก: 6179

light จะก้านอ่อนกว่าครับ
ส่วนตัวธรรมดา มันไม่ได้ต่างกันแค่สีครับ ตัวขาว จะก้านกลาง ตัวเฮนดรา จะกลางค่อนแข็ง ครับ

Toon RT.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  30/9/2017 12:29:03

เลขที่สมาชิก: 67992

N7ii Light จะมีทั้งหมด 3 สี ครับ
1.สีชมพู ตัวแรกของรุ่น
2.สีฟ้าและสีดำหัวขาว จะเป็นไม้ Ltd, ของ Natsir ที่ใช้ในศึกชิงแชมป์โลก

ทุกไม้น้ำหนัก 79 กรัม +- 1 กรัม ก้านอ่อน หัวหนัก BP ราวๆ 306 mm.

ถ้าถามว่ามีความต่างกันมั้ยในแต่ละสี ส่วนตัว ตีจริงไม่ต่างครับ ที่ออฟฟิศผมมีครบทั้ง 3 สี ลองมาหมดแล้ว จบในส่วนของ N7ii Light ครับ

N7ii เป็นไม้บาล๊านซ์ ก้านค่อนข้างแข็ง BP อยู่ที่ ราวๆ 295 +- นิดหน่อย น้ำหนัก 3u

1.สีขาว ตัวแรกของรุ่น เป็นไม้ที่จางหนานใช้ในปัจจุบัน
2.สีชมพู ม่วง
3.สีดำด้าน เป็น Ltd,ของ Setiawan

ถามว่าต่างกันมั้ย ส่วนตัวที่ได้ลองจับและรับฟังมา ตัวแรกก้านแข็งสุด
สีชมพู กริ๊ปเล็กลง น้ำหนักเลยอาจทิ้งที่หัวมากขึ้น ทำให้รู้สึก Soft ลง บุกมันส์ขึ้น
สีดำด้าน ยังไม่เคยลอง แต่ได้ฟังมาว่าตีสบายสุดใน 3 ตัวนี้

N7ii กับ N7ii Light เป็นไม้คนละรุ่น คนละสไตล์ คนละน้ำหนักนะครับ
สังเกตความต่างของรุ่นได้ที่ตัวก้าน Light จะมีเขียนบอกว่า Super Light Technology ที่ก้านไม้ครับ

Sinn RT.

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  30/9/2017 13:46:46

เลขที่สมาชิก: 16733

^
^
เพิ่มเติมจากพี่ด้านบน..

3.สีดำด้าน เป็น Ltd,ของ Setiawan ---> พอดีได้ลองรุ่นนี้คับ

ก้านอ่อนกว่าตัวสีขาวนิดนึง กริปขนาดเท่ากัน ก้านสปริงดี สีสวย ตีง่ายกว่าตัวแรกคับ
แนะนำคับ...รุก/รับ โต้กลับฉับไวทำได้คล่องดีคับ

BeemBen

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  30/9/2017 22:19:57

เลขที่สมาชิก: 42453

ยกคำพูด:
เขียนโดย Toon RT.:

N7ii Light จะมีทั้งหมด 3 สี ครับ
1.สีชมพู ตัวแรกของรุ่น
2.สีฟ้าและสีดำหัวขาว จะเป็นไม้ Ltd, ของ Natsir ที่ใช้ในศึกชิงแชมป์โลก

ทุกไม้น้ำหนัก 79 กรัม +- 1 กรัม ก้านอ่อน หัวหนัก BP ราวๆ 306 mm.

ถ้าถามว่ามีความต่างกันมั้ยในแต่ละสี ส่วนตัว ตีจริงไม่ต่างครับ ที่ออฟฟิศผมมีครบทั้ง 3 สี ลองมาหมดแล้ว จบในส่วนของ N7ii Light ครับ

N7ii เป็นไม้บาล๊านซ์ ก้านค่อนข้างแข็ง BP อยู่ที่ ราวๆ 295 +- นิดหน่อย น้ำหนัก 3u

1.สีขาว ตัวแรกของรุ่น เป็นไม้ที่จางหนานใช้ในปัจจุบัน
2.สีชมพู ม่วง
3.สีดำด้าน เป็น Ltd,ของ Setiawan

ถามว่าต่างกันมั้ย ส่วนตัวที่ได้ลองจับและรับฟังมา ตัวแรกก้านแข็งสุด
สีชมพู กริ๊ปเล็กลง น้ำหนักเลยอาจทิ้งที่หัวมากขึ้น ทำให้รู้สึก Soft ลง บุกมันส์ขึ้น
สีดำด้าน ยังไม่เคยลอง แต่ได้ฟังมาว่าตีสบายสุดใน 3 ตัวนี้

N7ii กับ N7ii Light เป็นไม้คนละรุ่น คนละสไตล์ คนละน้ำหนักนะครับ
สังเกตความต่างของรุ่นได้ที่ตัวก้าน Light จะมีเขียนบอกว่า Super Light Technology ที่ก้านไม้ครับ
งั้นผมคิดถูกละ ที่ไม่ซื้อn7ii ชมพูและดำล่าสุด

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต