ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  ภาพบรรยากาศการแข่งขัน Phoenix Alang-Karn Cup 2018
Page 3 of 5«12[3]45»
ภาพบรรยากาศการแข่งขัน Phoenix Alang-Karn Cup 2018                 

jinjii11

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  29/10/2017 17:38:38  [มีการแก้ไข: 29/10/2017 17:43:52]
  Re: เตรียมพบกับ Phoenix Alang-Karn Cup 2018 Season2

เลขที่สมาชิก: 80287

<table width="100%" border="0" style="font-family: Tahoma, Verdana, 'MS Sans Serif'"><tbody><tr><td>จะมีมือหมก แบบครั้งที่แล้วไหม ครับ ประเมินมือได้แย่มากจิงๆ Phoenix1 
ควรจะเพิ่มเงินรางวัลนะครับ VIP สมัคร 1000 บาทแต่ รางวัล 1000 บาท 
เห็นรายชื่อที่ชำระเงินละท้อใจครับ มือหมกเยอะ ผู้จัดอ่อนไปหรือแกล้งไม่รู้ครับ หรือเป็นพวกเดียวกันครับ ควรทำเลียนแบบรายการดีๆอื่นๆนะครับ
โมเดลมือS ในเวปดู แล้วเทียบกับ  รายชื่อแล้วขำครับ  สงสารคนแข่งจัง

</td></tr></tbody></table>
เรียนชี้แจงติเพื่อประโยชนะนะครับ
ข้อมูลส่วนตัว

Bomsupakit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/10/2017 20:47:41
  Re: เตรียมพบกับ Phoenix Alang-Karn Cup 2018 Season2

เลขที่สมาชิก: 71003

ยกคำพูด:
เขียนโดย jinjii11:

จะมีมือหมก แบบครั้งที่แล้วไหม ครับ ประเมินมือได้แย่มากจิงๆ Phoenix1
ควรจะเพิ่มเงินรางวัลนะครับ VIP สมัคร 1000 บาทแต่ รางวัล 1000 บาท
เห็นรายชื่อที่ชำระเงินละท้อใจครับ มือหมกเยอะ ผู้จัดอ่อนไปหรือแกล้งไม่รู้ครับ หรือเป็นพวกเดียวกันครับ ควรทำเลียนแบบรายการดีๆอื่นๆนะครับ
โมเดลมือS ในเวปดู แล้วเทียบกับ  รายชื่อแล้วขำครับ  สงสารคนแข่งจัง

อิจฉารายการคนอื่นเค้ารึเปล่าครับ ที่รายการเค้าตั้งแปบเดียวคนเต็ม ?
อย่าคิดว่าคนอื่นไม่รู้ว่าคุณเป็นใคร

เอารายการตัวเองให้รอดก่อนนะครับ
ครั้งแรกที่จัดไปผลตอบรับ Negative มากมากเลยนิ่
ด้วยความเคารพ 

สำหรับท่านอื่นที่เห็นข้อความนี้
ใช้วิจารณญาณและสายตาตัวเองเป็นผู้ตัดสินนะครับ

watana19

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/10/2017 1:35:17

เลขที่สมาชิก: 76654

ครั้งที่1ประเมินมือเป็นยังไงผมไม่รู้นะ แต่ครั้งนี้ผมจะลงมิกซ์ยังไม่ทันเลย ซึ่งต่างจากรายการอื่นมากที่กว่าจะเต็มก็เกือบจะใกล้แข่งแล้วเลยต้องจับยัดลงไปโดยไม่ดูมือ รายการแข่งตั้งเดือนกุมภาจะรีบเต็มเร็วไปไหนนี่ ผมเลยคาดว่าปัญหามือหมกคงจะมีน้อยหรือน่าจะไม่มีเลย เป็นกำลังใจให้คนจัดครับ

NATTHA07

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/10/2017 8:46:08

เลขที่สมาชิก: 64079

ฟีนิกซ์อลังการ รายการนี้คือตัวอย่างของมือตรงตามโมเดลครับ ควรเอาเป็นเยี่ยงอย่าง ให้คนที่มือs มือP-จริงๆได้มีที่ยืน บางรายการมือs แต่เอานักกีฬามือสูงมาคุม มือp+ถึง c โน่น ต่อให้อีกคนไม่มีแขนไม่มีขา ยืนอยู่หน้าเน็ตเฉยๆ มือเอสแท้ๆสองคนยังสู้ไม่ได้เลยครับ อันนี้พูเพราะผมเจอมาแบบนั้นจริงๆ แพ้แบบไม่สนุกเลย แต่ที่อลังการ1ผมลงแล้วก็ตกรอบนะ แต่รู้สึกสนุกมากทุกแต้มคือสูสีคู่ต่อสู้ก็เท่าเทียมกัน ขอบคุณอลังการคัพ เป็นกำลังใจให้ผู้จัด และอยากให้ผู้จัดท่านอื่นๆประเมินมือให้ตรงตามโมเดลเหมือนอลังการคัพครับผม

iArt_kRuB19

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/10/2017 9:01:01

เลขที่สมาชิก: 79970

ผมว่า รายการนี้คัดมือดีสุดล่ะนะ ไปมาปีที่แล้ว ถือว่าจัดได้ดีมากครับ แต่แพ้ ปีนี้เอาใหม่
แต่ทำไมเต็มไวแบบนี้อ่า ไม่ทันเลย -*-
สู้ๆ ครับผู้จัด

kritchy5555

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/10/2017 10:24:25

เลขที่สมาชิก: 73066

ผม เป็นคนนึงที่เคยร่วมแข่งขันรายการฟินิกซ์ ครั้งที่1 และในการแข่งขันรายการฟินิกซ์ ครั้งที่2นี้ ผมและทีมผมไม่ลังเลเลย ที่จะเข้าร่วมการแข่งในครั้งนี้ เพราะอะไรหรือครับ เพราะรายการนี้ ทีมผู้จัดแข่งมีการประเมินระดับมืออย่างชัดเจนเป็นมาตราฐาน เช่น มือS คือ ระดับผู้เล่นมือใหม่จริงๆ ไม่ใช่ S ( SCG) เหมือนอย่างบางรายการ
ถ้ารายการนี้ไม่ได้มาตราฐานจริงๆแล้ว คงไม่มีผู้สมัครเข้าร่วม และมีคนโอนเงินกันเร็วขนาดนี้หรอกครับ รายการนี้สนุกมือในระดับเดียวกันไม่ต่างกันมากทำให้การแข่งสนุกมาก ฝากให้คนไม่หวังดีที่มาป่วนสร้างกระแส ไม่ส่งผลกระทบต่อการตัดสินใจร่วมลงแข่งของผู้สมัครหรอกครับ คุณเป็นใคร คนในวงการแบดเค้ารู้กันหมดแล้ว เอาเป็นว่าคุณดูแลรายการของคุณให้รอดเถอะครับ เห็นคนสมัครยังไม่เยอะเท่าไหร่นิ ถ้ายังอยากมีที่ยืนในวงการแบดเว็ป ขออย่ามาป่วนรายการอื่นเค้า ที่รู้ๆ คุณป่วนรายการอื่นมาแล้วนี่ครับ ( ขอขอบคุณคำว่า มือ S = SCG ที่มาจากรายการของคุณครับ ตลกดี)

Kati_golf

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  30/10/2017 12:55:11

เลขที่สมาชิก: 80543

ส่วนตัวรู้จักผู้จัดรายการนี้ครับ การคัดมือไม่ใช่แค่การสืบข้อมูลจากเวปไซต์อย่างเดียว มีการสละเวลาไปดูการประเมินเองและการสอบถามจากคนที่รู้จักผู้แข่งขันที่มาสมัครอย่างละเอียด เพื่อให้คนที่มีแข่งไม่รู้สึกกดดันว่าจะมีมือหมก ซึ่งต่างจากรายการอื่นที่มือหมกจะโชว์ฝีมือในรอบท้ายๆ รายการนี้มั่นใจได้เลยครับว่าแข่งตรงมือที่สมัครอย่างแน่นอน

ขอให้ผู้จัดและทีมงานสู้ๆครับผม^^

Peacedanaii

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  31/10/2017 7:06:41

เลขที่สมาชิก: 71094

ยกคำพูด:

จะมีมือหมก แบบครั้งที่แล้วไหม ครับ ประเมินมือได้แย่มากจิงๆ Phoenix1

ผมเป็นอีกทีมหนึ่ง ที่ลงแข่งขันด้วยตอนจัดครั้งที่1
เรื่องมือหมก..ตอนนั้นคุณ jinjii11  ลงแข่งมืออะไรหรือครับ ผมว่าเท่าที่เห็นแล้วไม่มีหมกเลยนะครับ
เพราะตัวผมเองถ้าลงรายการอื่นๆ บางรายการสามารถลง Sได้อยู่ แต่มารายการนี้ต้องตี P- อย่างเดียวเลย จะเล่น mixP- ผู้จัดก็ไม่ให้ผ่าน **ประเมินละเอียดมาก

ดังนั้นยิ่งมือ Sด้วยแล้ว รายการนี้ตีเบามากๆ ถือว่าเป็นอีก 1รายการที่ให้คนเริ่มเล่นแบดมีที่ยืนในการแข่งขันครับ
หากคนที่แข่งแบดเวปมาตลอดจะรู้ดีว่า รายการนี้มีมาตรฐานในการประเมินมืออยู่มาก ไม่งั้นจัดแข่งครั้งที่2 คงไม่เต็มเร็วขนาดนี้...
ผมว่าคุณ jinjii11  น่าจะจำชื่อรายการผิดแล้วแหละมั้งครับที่บอกว่ามีมือหมก

เป็นกำลังใจให้ผู้จัดทุกๆ คนและทุกๆ รายการครับ...

*อ้วนเตี้ยครับ*

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  31/10/2017 17:55:46

เลขที่สมาชิก: 1587

ค่าของคนวัดกันที่ผลของงาน เต็มไวขนาดนี้ ไม่ต้องสืบ...

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  31/10/2017 22:51:54  [มีการแก้ไข: 31/10/2017 22:55:28]

เลขที่สมาชิก: 63899

ยกคำพูด:

ผมไม่รู้ว่าคุณต้องการอะไรจากสังคม แต่ที่แน่ๆ พวกเรารู้ว่าคุณคือใคร นี่ถือว่าเกรงใจนะครับเห็นแก่คนในวงการเดียวกัน ขอตอบง่ายๆตามความจริง

1.ไม่มีรายการไหนประเมินดี100เปอร์เซ็นต์หรอกนะครับ เราต่างก็รู้ดี แต่ถ้าหมกมาก็ตัดครับ สั้นๆง่ายๆไม่มีอุทรณ์
2.เงินรางวัลเราได้ระบุชัดเจน เรารับ 4 คู่ ทุกคู่ได้ถ้วยรางวัล และเงินได้เฉพาะที่1 ทุกคนที่สมัครมาล้วนแล้วแต่อ่านรายละเอียดมาแล้วทั้งนั้น
3.คุณบอกว่าเห็นรายชื่อหมกเยอะ ??? อันนีัเป็นข้อที่บอกได้ว่า คุณไม่ใช่คนที่อยู่ในวงการแบดจริงๆหรืออาจจะเพิ่งเข้ามาในวงการแบดเพื่อหาผลประโยชน์ โดยทับถมรายการอื่นๆเพื่อให้ตนเองดูสูงส่ง เพื่อนๆแบดเวปอ่านแล้วคิดตามนะครับ ชื่อเหล่านี้ทุกๆคนสามารถsearchหาประวัติต่างๆได้และเป็นชื่อที่พวกเราคุ้นเคยกันเป็นอย่างดี แค่ดูชื่อพวกเราที่แข่งแบดเวปก็พอจะรู้แล้วล่ะครับ ว่าใครตีมือระดับไหน? และชื่อนี้หน้าตายังไง ไม่ใช่เรื่องยากเลย
***ข้อนี้มันทำให้คุณดูไม่มืออาชีพเลยครับ และไม่รู้เรื่องใดๆเลย ยิ่งพูดยิ่งทำให้ตนเองดูหมดราคา ระวังจะไร้ที่ยืนบนวงการแบดมินตันนะครับ เขารู้กันทั่วแล้วว่าคุณคือใคร***
4.ผมไม่เลียนแบบรายการใดๆและไม่อ้างอิงรายการใดๆ เราผู้จัดทุกคนต่างมีกฏเกณฑ์ของกันและกันเราไม่ยุ่งเรื่องนี้กัน เราให้เกียรติกันเสมอ
5.โมเดลมือ s ที่คุณบอกเห็นชื่อแล้วขำ คุณรู้ไหม? คนทั้งประเทศที่อ่านเขาขำและไม่มีใครให้ราคาคุณหรอกนะครับ มันแสดงถึงว่าคุณไม่รู้จักใครเลยที่มาลงรายการของฟินิกซ์2

***สิ่งหนึ่งที่คุณไม่สมควรคือคุณไร้มารยาททางสังคม ผมขอพูดเลยว่าคุณทำตัวแย่มากๆ นั่นคือคุณดูถูกนักกีฬาทุกๆทีม ที่มารายการฟินิกซ์อลังการคัพ2 ทั้งที่ชำระเงินแล้วและยังไม่ชำระเงิน ซึ่งผมยอมไม่ได้ เพราะนักกีฬาเหล่านี้ ทีมเหล่านี้ พวกเขาจัดตั้งมาก่อนคุณจะเข้าวงการซะอีก มีมาก่อนที่ทีมฟินิกซ์จะเกิดซะอีก ไม่มีใครหลอกใครได้หรอกนะครับ พวกเขาคิดได้ พวกเขาคิดเป็น และทีมเหล่านี้เคยมาลงในรายการฟินิกซ์อลังการคัพ1 มาถึง ฟินิกซ์อลังการคัพ2 ก็แนะนำทีมอื่นๆเข้ามาสมัคร เพราะเห็นว่าดี ดังนั้นผมขอประนามคุณด้วยหลักการและเหตุผลเหล่านี้
***ทิ้งท้ายด้วยการประเมินมือของทีมงานฟินิกซ์ เราตั้งใจเป็นอย่างมากให้งานออกมาดี มันเป็นธรรมดาที่จะผิดพลาด แต่เราพร้อมแก้ไขให้ดี ไม่ใช่ปล่อยไปโดยปราศจากการแก้ไข

***แนะนำให้ไปดูแลสุขภาพจิตตนเองให้ดีนะครับ คุณยังต้องเจอกับอะไรอีกเยอะที่รบกวนจิตใจด้วยความปรารถนาดี

jackyclub

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/11/2017 11:16:58

เลขที่สมาชิก: 70077

ยกคำพูด:

ขออนุญาตออกความเห็นสักเล็กน้อย ในฐานะที่เป็นคนลงแข่งตามเวป นะค่ะ
จากข้อคิดเห็นของคุณjinjii11 ที่ว่ารายการPhoenix1 ครั้งที่แล้ว (ตามข้อความด้านบน)
คิดว่าใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสม ควรจะวิจารย์ในเชิงให้ปรับปรุงในสิ่งที่คุณคิดว่าต้องปรับปรุงและพัฒนาเพิ่ม เพราะเราคือคนรักการตีแบด เพื่อออกกำลังกายและมิตรภาพ ไม่ใช่จะว่าใครในทางเสียดาย หรือ อิจฉาผู้จัดรายการนี้หรือเปล่าที่มีคนคอยให้ความสนใจ ติดตาม และสนับสนุนรายการค่ะ
ส่วนตัวดิชั้นนะ รายการนี้ครั้งที่แล้ว แข่งสนุกมาก ทุกคนแข่งกันเต็มที่ ไม่มีได้เปรียบหรือเสียเปรียบใครเลย แต่ที่ตกรอบเพราะเราทำเสียเองซะส่วนใหญ่
พูดได้ว่า มาตรฐานดีเลยทีเดียวรายการนี้
ปล.ฝากถึง jinjii11หรือใครที่จะวิจารย์ผู้จัดรายการนี้หรือรายการอื่นๆนะค่ะ
                ควรจะช่วยกันพัฒนาผู้จัดรายการแข่งแบดตามเวป ในเชิงพัฒนาและช่วยปรับปรุงในสิ่งที่ผู้จัดทำได้ไม่ดี เพราะเราทุกคนรักการตีแบดกัน 
อย่าไปวิจารณ์คนอื่นด้วยคำพูดที่ส่อให้คนอื่นเสียหายหรือลดเครดิตลง
        ฝากทุกคนนะค่ะ ควรจะคิดก่อนพูด ไม่ควรพูดโดยที่ไม่คิด เพราะคพูดของคนเราก็จะสื่อว่าเราเป็นคนประเภทไหน...ขอบคุณค่ะ

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  1/11/2017 12:20:19  [มีการแก้ไข: 1/11/2017 12:22:15]

12.16 น.อัพเดทกันตอนนี้ ประเภทมือที่สมัคร

รีบสมัครเข้ามานะครับ ส่วนมากจะเป็นทีมที่รู้จักๆมืออยู่แล้วเลยทำให้ประเมินมือได้ง่ายและรวดเร็ว

S เต็มแล้วนะครับ

Mix P- เต็มแล้วครับ

VIP Heavy Weight เต็มแล้วครับ

P เหลือที่ว่าง 5 คู่

P- เหลือที่ว่าง 9 คู่

Bomsupakit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/11/2017 16:53:58

เลขที่สมาชิก: 71003

ไม่มีไรมาก
ลงรายละเอียดวันที่ 10 กว่าเดือนตุลา ณ ปัจจุบัน วันที่ 2-11-2017 เต็มเกือบทุกมือ

ผลดีที่ทำไว้ครั้งแรก ส่งผลต่อครั้งที่ 2 รุนแรงจริมจริม 😆

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/11/2017 7:18:03

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bomsupakit:

ไม่มีไรมาก
ลงรายละเอียดวันที่ 10 กว่าเดือนตุลา ณ ปัจจุบัน วันที่ 2-11-2017 เต็มเกือบทุกมือ

ผลดีที่ทำไว้ครั้งแรก ส่งผลต่อครั้งที่ 2 รุนแรงจริมจริม 😆

ขอบพระคุณครับ ตอนนี้ใครหล่อสวยโอนไว ก็ได้สิทธิ์นั้นเลยฮะ

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/11/2017 8:02:44

3 พฤศจิกายน 2017 เวลา 07.09 น.อัพเดทกันตอนนี้ ประเภทมือที่สมัคร

รีบสมัครเข้ามานะครับ ส่วนมากจะเป็นทีมที่รู้จักๆมืออยู่แล้วเลยทำให้ประเมินมือได้ง่ายและรวดเร็ว

S เต็มแล้วนะครับ (โอนเงินครบแล้ว)

Mix P- เต็มแล้วครับ (โอนเงินครบแล้ว)

VIP Heavy Weight เต็มแล้วครับ (โอนเงินครบแล้ว)

P เหลือที่ว่าง 3 คู่ (เราให้สิทธิ์คนที่ผ่านและชำระเงินก่อน)

P- เหลือที่ว่าง 3 คู่ (เราให้สิทธิ์คนที่ผ่านและชำระเงินก่อน)

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  7/11/2017 10:38:10

ยังสามารถสมัครกันเข้ามาได้นะครับ บางประเภทเต็มไปแล้ว บางประเภทยังรอชำระเงิน หากเราประเมินผ่านและนักกีฬาโอนเงินค่าสมัครเข้ามาก่อนเราก็ให้สิทธิ์ก่อนนะครับ เพราะหากท่านโอนเงินมาแล้วถือว่าท่านมาแข่งได้แน่ๆชัวร์ๆ

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  9/11/2017 0:33:54  [มีการแก้ไข: 9/11/2017 0:55:19]

">

มาถึง ณ.จุดนี้ต้องขอกราบขอบพระคุณนักกีฬาทุกๆทีมที่ไว้ใจ และเชื่อมั่นในรายการฟินิกซ์อลังการคัพ2 (Phoenix Alang-Karn Cup 2018 ครั้งที่2) จากใจผู้จัดและทีมงานPhoenixทุกๆคนนะครับ หากไม่มีพวกท่านทุกๆทีมทุกๆคน พวกเราทีมงานฟินิกซ์ ก็ไม่สามารถผ่านจุดนี้ไปได้ จึงอยากขอบพระคุณจากใจสำหรับน้ำใจและให้เกียรติมาในรายการฟินิกซ์อลังการคัพ2 ทุกๆทีมนะครับ

***ขอบพระคุณสปอนเซอร์น้ำใจงาม
*กวิสรา น้ำมะพร้าวน้ำหอม
*ปุ้มแอนด์ป๊อปเบเกอรี่
*Orb Thailand (รับทำชุดกีฬา)

***ที่ขาดไม่ได้เลยคือครอบครัวฟินิกซ์ของพวกเรา ช่วยกันหาสปอนเซอร์และเตรียมงานกระทั่งเสร็จสิ้น***

1.ขอบพระคุณพี่จอย family C Square นางอยู่ด้วยกันมาตั้งแต่ Phoenix Alang-Karn Cup 2017 ครั้งแรกที่จัด และอีก หนึ่งคนที่ขาดไม่ได้เลย กราบงามๆกับ พี่ตั๊ม สุดหล่อคนนี้ กับรายละเอียดความเรียบร้อยทุกๆสิ่งสรรพ์ในสนามตลอดการแข่งขัน

2.พี่บอย Friendly Aha ชายคนนี้พอทราบข่าวว่าฟินิกซ์จัด โอนเงินมาก่อนเลย ไม่รู้ละว่ายังไง แต่ด้วยเครดิตที่ส่งมือตรงมาตลอด ต้องยอมชายคนนี้จริงๆ ทีมงานเลยให้จองที่่ว่างได้ น่ารักมากๆ

3.ทีมBaan White House พี่กริช ครูโย่ง มาดใหม่ไฉไลกว่าเดิม ทั้งงานแข่งทำบุญและกิจกรรมช่วยเหลือนี่ต้องยกนิ้วให้ มารายการฟินิกซ์ ครั้งนี้ต้องยอมรับว่าส่งมาแบบทีมงานอึ้งเลยทีเดียว คือ ส่งนักกีฬาพีลบแท้ๆ ไปลงมือ พี ทีมงานถามว่าทำไมถึงส่งมาเช่นนี้ ได้ยินจากปาก ผจก.ทีมว่า อยากให้น้องๆได้พัฒนาขึ้น แม้จะรู้ว่าสู้มือพีหนักๆไม่ได้ แต่ถ้าให้ตีพีลบๆๆๆๆๆ ตลอดๆๆ มันก็ไม่พัฒนาสักที ดังนั้น คนเราควรพัฒนาขึ้นมิใช่ ด้อยลง เวลาตีก๊วนจะตีแต่มือหนักๆแต่พอลงแข่งจะลงมืออ่อนๆผมว่าไม่แฟร์ ...นี่แหละครับที่วงการแบดอยากได้ยินและอยากให้มีแบบนี้เยอะๆ

4.ก๊วนตีแค่ไหว ผจก.ชาเย็น แต่ไม่เย็นชานะจ๊ะ และ พี่ต้น จะบอกว่า ก๊วนนี้น่ารักอะไรก็แล้วแต่ผุ้จัดเลย อะไรก็ได้ ให้ลงไรก็ลง ต้องกราบเลยครับ น่ารักมากๆ น่ารักจนบางทีทีมงานก็เกรงใจ รู้ข่าวฟินิกซ์จัด ก็รีบมาช่วยงานเลย ขอบพระคุณมากๆนะครับ

5.ทีมทะเล้น ก๊วนนี้เครดิตดีงามตามแบบความน่ารักใสๆ ส่งมือตรงทุกปี และปี2018นี้ มาช่วยงานโดยไม่มีข้อแม้ใดๆ ต้องกราบในความจงรักภักดีต่อกันขนาดนี้ น่าร๊ากกกกกกกกกกกกก

6.Absolute Rayong ทีมนี้ไกลนะครับ แต่จัดทัพมาลงฟินิกซ์ทันทีที่รู้ข่าวการจัดงาน กราบสิครับรออะไร น้องๆบางคนก็มาช่วยงานอีกด้วย ขอบพระคุณในน้ำใจนะครับ

7.Court10 จากนครปฐม ก๊วนนี้เฮฮาประสาคนรักแบดอย่างแท้จริง ฟินิกซ์จัดที่ไหน ก็ตามไปทุกที่ ขอบพระคุณนะครับ ผมขอขอบพระคุณรวมนะครับ หากเอ่ยชื่อคงปีหน้าถึงจะหมด 5555 รู้กันนะครับ จุ๊บๆ

8.โป๊ะแตกทีม กราบงามๆแทบอก เจ้อ้อย เน้อนางน่ารักมากๆช่วยน้องๆฟินิกซ์ ตั้งแต่ครั้งแรก และปีนี้นางไม่ลังเลเลย และต้องบอกว่านางส่งมือตรงตลอด ขอบพระคุณมากๆฮะ

9.ทีมก้านอ่อน พี่ชัด พี่ตือ พี่โอ๋ เยอะแยะมากมายก่ายกอง ก๊วนนี้เสมือนครอบครัวเจอกันทีไรไม่ต้องพูดอะไรมาก มาช่วยฟินิกซ์ทุกๆปี กราบงามๆนะครับ

10.BT badminton ขอบคุณนะครับหนูแนน ครั้งแรกในรายการฟินิกซ์ ขอบคุณที่เชื่อมั่นในทีมงานฟินิกซ์นะครับ

11.ไออุ่น18+ น้องจุ๋ม คนงาม ครั้งแรกในรายการฟินิกซ์ เช่นกันขอบคุณมิตรภาพดีๆ ก๊วนนี้เป็นกันเอง อัธยาศัยดี

12.ขอบพระคุณ น้องบอม ปีที่แล้วมิได้มาร่วมปีนี้มีโอกาศมาจนได้
13.พี่เปิ้ล(ทีมป๊อกกี้ น่ารักมากๆปีที่แล้วมาลงปีนี้ก็ไม่พลาดนางรีบโอนเงินเลย)
14.พี่ผ่อง(รักนางช่วยหานักกีฬาทีมใหม่ๆมาให้ประเมินตลอด)
15.น้องต้อม (Bad r us น้องชายคนนี้น่ารักมากๆ ช่วยพี่ทุกๆปี ว่างๆนางก็ประเมินมือให้ด้วยตนเอง ขอบพระคุณนะครับน้องต้อม)
16.น้องบาส+น้องยุทธ(สองคนนี้อยู่กับรายการฟินิกซ์ตลอด ขอบพระคุณครับ)
17.ครูปลา six sense ขอบพระคุณครับ ที่มาร่วมรายการฟินิกซ์
18.speed shuttle clock น้องกิ๊กไอซ์ สองคู่ดูโอ้ ขอบพระคุณมากๆนะครับน่ารักเสมอเลย
19.โมโมจิมิ กราบแทบอก เจ้แจ๊กกี้ ช่วยน้องทุกๆเรื่องจริงๆขอให้บอกนาง ขอบพระคุณนะฮะ
20.กราบขอบพระคุณทีมอิสระทุกๆทีมที่ให้เกียรติเข้าร่วมการแข่งขันฟินิกซ์อลังการคัพ2 ในปี 2018 ที่จะมาถึงนี้ด้วยจากใจผู้จัดและทีมงานฟินิกซ์ทุกคนนะครับ

***และสำคัญคือเฮียหมู เรื่องสนามเพื่อการแข่งขันครั้งนี้ กราบขอบพระคุณจากใจครับ***

*** แล้วพบกันในรายการฟินิกซ์อลังการคัพ2 ในวันที่ 17 เดือนกุมภาพันธ์ 2018 นะครับ***

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  13/11/2017 0:13:13  [มีการแก้ไข: 13/11/2017 14:58:34]
  Re: Phoenix Alang-Karn Cup2018 Season2ปิดรับสมัคร(เต็มทุกประ

ประกาศ****ตอนนี้ทุกประเภทการแข่งขันเต็มแล้วนะครับ *** ปิดรับสมัครแล้วนะครับ *** ไม่รับเพิ่มนะครับ ***

บางทีมในประเภทมือ P- ทางผู้จัดได้ปรับเปลี่ยนคู่ เพื่อให้เหมาะสมกับมาตรฐานรายการของเรานะครับ กว่าจะถึงวันแข่งจริง 17 กุมภาพันธ์ 2018 พวกเราทีมงานฟินิกซ์ หวังอย่างยิ่งว่านักกีฬาทุกๆทีมทุกๆท่าน จะได้รับความสุข สนุกสนานและความประทับใจ กลับไปพร้อมรอยยิ้ม +เรื่องราว+เรื่องเล่าดีๆหลังจากจบการแข่งขันนะครับ

บางประเภทผมจัดสายแข่งขันไปเรียบร้อยแล้วนะครับ รอวันแข่งอย่างเดียวเลย

ด้วยรักจากใจ ทีมงาน Phoenix Alang-Karn Cup 2018

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/12/2017 10:15:35  [มีการแก้ไข: 8/12/2017 10:18:33]

อีก 1 ช่องทาง หน้าเวปสวยๆ ลองแวะเข้าไปชมกันนะครับ

กานต์

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  27/12/2017 14:02:16  [มีการแก้ไข: 27/12/2017 14:09:43]

เสื้อกีฬาปีนี้เราทำเป็นสีเขียวทูโทนปักด้ายเหลืองสลับสวยๆ นะครับ แล้วเจอกัน 17 กุมภาพันธ์ 2018 Phoenix Alang-Karn Cup 2018 ครับ

">
Page 3 of 5«12[3]45»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต