ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  รบกวนแนะนำไม้แบดสำหรับผู้เริ่มต้น งบ 1000+- ครับ
รบกวนแนะนำไม้แบดสำหรับผู้เริ่มต้น งบ 1000+- ครับ                 

jekcmm

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  6/8/2017 7:59:36
  Re: รบกวนแนะนำไม้แบดสำหรับผู้เริ่มต้น งบ 1000+- ครับ

เลขที่สมาชิก: 80034

ยกคำพูด:
เขียนโดย aoonalon:

ถ้าตีสนุกก็โอครับ แต่เอาดีหน่อยในเซนทรัสเห็นไม้ yy arc lift ไม้ใหม่แถมเอ็น 1100B. ไม้เบาไม้ตีงายครับ

ขอบคุณมากครับ
ข้อมูลส่วนตัว

aoonalon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  5/8/2017 23:25:35
  Re: รบกวนแนะนำไม้แบดสำหรับผู้เริ่มต้น งบ 1000+- ครับ

เลขที่สมาชิก: 73495

ถ้าตีสนุกก็โอครับ แต่เอาดีหน่อยในเซนทรัสเห็นไม้ yy arc lift ไม้ใหม่แถมเอ็น 1100B. ไม้เบาไม้ตีงายครับ

jekcmm

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  5/8/2017 21:53:28
  รบกวนแนะนำไม้แบดสำหรับผู้เริ่มต้น งบ 1000+- ครับ

เลขที่สมาชิก: 80034

สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีผมจะหาไม้แบดสำหรับตีออกกำลังกายกับน้อง พึ่งเริ่มตี
แล้วไปดูร้านแถวบ้าน เจอไม้ Carlton อยู่ 2 ไม้ สภาพเก่าๆหน่อย 
จากการดูภายนอก ไม้สีแดงเขียนตรงก้านไว้ว่า 30 ส่วนไม้สีน้ำเงินเขียนว่า attack
ถามคนขาย คนขายก็ไม่ได้ให้ข้อมูลอะไรเพิ่ม แต่บอกไม้ละ 400 บาท
ไม้ทราบว่าควรซื้อมาตีเล่นๆไม่ซีเรียสมาก ดีไหมครับ
หรือว่าควรไปซื้อใหม่ตามห้างดีกว่า หรือควรเพิ่มงบซื้อไม้ระดับกลางๆไปเลย (สามารถเพิ่มงบได้ถึง 1,000 ต่อไม้)

รบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต