ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  จิงโจ้คัพ ขอบคุณ นสพ ไทยรัฐที่ลงรับรองรายการ อย่างเป็นทางการ
Page 8 of 10«1...567[8]910»
จิงโจ้คัพ ขอบคุณ นสพ ไทยรัฐที่ลงรับรองรายการ อย่างเป็นทางการ                 

aimmmmm

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  7/8/2017 15:21:51
  Re: ตารางเวลา

เลขที่สมาชิก: 80042

ข้อมูลตอนสมัครก้เหนเขียนแต่ละประเภทมือว่ามือเอสผู้เริ่มเล่น มือพีลบ ตีเปนตบได้หยอดเปนบ้าง ยกตัวอย่างแค่มือเอส แม่งตบหนักมีแย้บหน้าเนต หยอดดีเลย นี่หรอเรียกว่าเอส เอาอะไรมาประเมืน มืออื่นคงไม่ต้องพุดถึงละ คิดเอาเองคนจัด
ข้อมูลส่วนตัว

Bomsupakit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  7/8/2017 17:55:51

เลขที่สมาชิก: 71003

ผมเหมือนเคยเห็นคนจัดลงแข่งรายการ Screen Plus ครั้งที่ 2
ลงมือ Mix p- คนจัดตีแบดแทบไม่เป็น และไม่ได้เลย มือต่ำกว่า S แน่นอน (แต่นี่ไม่ใช่ประเด็น)
ตอนแอดไลน์ส่วนตัวมา ผมก็เกิดความลังเลว่าจะจัด หรือประเมินมือเป็นหรือเปล่า
เพราะวันที่แข่งรายการ Screen plus 2 เค้านั่งเถียงกับผู้มาแข่งคนอื่นว่า มีมือ B มาลง นี่เค้าแกล้งตีอ่อนเฉย ๆ
ซึ่งรู้จักพี่คนนั้นเป็นการส่วนตัว พี่คนนั้นตี P- ก็แทบไม่รอดเลย แต่อาจจะเพราะสไตล์การตี ชอบตีเหมือนไม่เอาจริงเอาจัง

ซึ่งก็ลุ้นอยู่ว่าจะออกมายังไง แต่เบื้องต้นดูชื่อก็รู้แล้วว่ามั่วมากมาก ช่วงหลังนี่แทบใครสมัครมาให้ลงหมด
P+ มาลง S ก็ให้ผ่าน

คืออยากจะบอกว่าถ้าจะจัดแค่จัดไปวันวัน คุณอาจจะได้ตังในครั้งนี้แต่คุณได้ตังแค่ครั้งเดียวแน่นอน
คุณลองมองรายการดีดีเช่น YEC, Infinity, leader cup, ซูจิโรชิ
รายการพวกนี้ต่อให้จัดอีกกี่ครั้ง คนก็พยายามลง หาคนมาลงให้เต็มจนได้ โดยไม่ต้องแอดไลน์ส่วนตัวไปฝาก หรือสร้างกระทู้ครั้งละหลาย ๆ อันเลยด้วยซ้ำ

ด้วยความเคารพครับ

Atieree

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  7/8/2017 21:33:07
  Re: ตรวจรายชื่อ ผู้สมัครครับ

เลขที่สมาชิก: 27128

แวะมาดูผลการแข่งขันครับ เห็นรายชื่อนักกีฬาแล้วอืมขนลุก

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 7:56:23

เลขที่สมาชิก: 79336

ประกาศรางวัล

BadmintonRepublic

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 10:52:29

เลขที่สมาชิก: 75498

ผลการเเข่งมันอยู่ไหนหว่า

วีจ้า

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 11:38:00

เลขที่สมาชิก: 49481

ฃอชมเชยรายการนี้เป็นรายการ แรก ที่มีการแข่งขันประเภทเดียว รุ่นทั่วไป (OPEN) เท่านั้น เท่าที่ผมรู้นะครับ

แต่น่าจะแยกเป็นประเภทเดี่ยว

1. ประเภทเดี่ยว อายุ 18-34 ปี (ผู้ใหญ่ตอนต้น)
2. ประเภทเดี่ยว อายุ 35+ (ผู้ใหญ่ตอนปลาย)

อยากให้มีการแข่งขันแบดมินตันอย่างนี้ เปิดกว้างมาถึงประเภทเดี่ยว สำหรับวัยผู้ใหญ่ โดยเฉพาะคนผู้ใหญ่ค่อยไปวัยกลางคนขึ้นไป 35+ มีจำนวนมาก จึงไม่กล้าลงสมัครในประเภทเดี่ยว รุ่นโอเพ่นมากเท่าไหร่ ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้เท่าที่ทราบ 35+ มีเพียงไม่กี่คน จริงๆ มีเยอะมากกว่านี้

และถ้าวิเคราะห์ทางผลกำไรธุรกิจ วัย 35+ มีจำนวนมาก วัยทำงาน รายได้แน่นอนชัดเจน ยินดีพร้อมที่จ่ายค่าสมัคร ค่าเดินทาง ค่าใช้จ่ายอื่นๆ สบายๆ

ความคิดเห็นส่วนหนึ่งครับ

mama555

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 11:39:14  [มีการแก้ไข: 9/8/2017 19:15:06]

เลขที่สมาชิก: 58497

.

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 12:58:21
  น้อมรับคำติครับ

น้อมรับคำติครับ

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 13:09:03

ยกคำพูด:
เขียนโดย วีจ้า:

ฃอชมเชยรายการนี้เป็นรายการ แรก ที่มีการแข่งขันประเภทเดียว รุ่นทั่วไป (OPEN) เท่านั้น เท่าที่ผมรู้นะครับ

แต่น่าจะแยกเป็นประเภทเดี่ยว

1. ประเภทเดี่ยว อายุ 18-34 ปี (ผู้ใหญ่ตอนต้น)
2. ประเภทเดี่ยว อายุ 35+ (ผู้ใหญ่ตอนปลาย)

อยากให้มีการแข่งขันแบดมินตันอย่างนี้ เปิดกว้างมาถึงประเภทเดี่ยว สำหรับวัยผู้ใหญ่ โดยเฉพาะคนผู้ใหญ่ค่อยไปวัยกลางคนขึ้นไป 35+ มีจำนวนมาก จึงไม่กล้าลงสมัครในประเภทเดี่ยว รุ่นโอเพ่นมากเท่าไหร่ ซึ่งการแข่งขันในครั้งนี้เท่าที่ทราบ 35+ มีเพียงไม่กี่คน จริงๆ มีเยอะมากกว่านี้

และถ้าวิเคราะห์ทางผลกำไรธุรกิจ วัย 35+ มีจำนวนมาก วัยทำงาน รายได้แน่นอนชัดเจน ยินดีพร้อมที่จ่ายค่าสมัคร ค่าเดินทาง ค่าใช้จ่ายอื่นๆ สบายๆ

ความคิดเห็นส่วนหนึ่งครับ
ผมเห็นด้วยนะครับ  ผมจัดเพื่อการกีฬาจิงๆ อยากเปลี่ยน รูปแบบแบดเวปนะครับ ขอบคุณที่เสนอแนะครับ

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 13:10:19

ยกคำพูด:
เขียนโดย mama555:

ผุ้จัดจิงโจ้ อ่านทันไม่ครับ ไม่เคย รายการไหนโดนด่า หนักขนาดนี้ เหนื่อยใจ แทน รีบ ไป เปลี่ยนขื่อทีมได้ล่ะ

เป็นกระ แสดีครับ  จะได้นำมาปรับปรุงครับ  ยินดีรับคำเสนอแนะครับ  ผมก็หน้าใหม่ ไม่เก่งหรอกครับ 

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 13:14:09

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bomsupakit:

ผมเหมือนเคยเห็นคนจัดลงแข่งรายการ Screen Plus ครั้งที่ 2
ลงมือ Mix p- คนจัดตีแบดแทบไม่เป็น และไม่ได้เลย มือต่ำกว่า S แน่นอน (แต่นี่ไม่ใช่ประเด็น)
ตอนแอดไลน์ส่วนตัวมา ผมก็เกิดความลังเลว่าจะจัด หรือประเมินมือเป็นหรือเปล่า
เพราะวันที่แข่งรายการ Screen plus 2 เค้านั่งเถียงกับผู้มาแข่งคนอื่นว่า มีมือ B มาลง นี่เค้าแกล้งตีอ่อนเฉย ๆ
ซึ่งรู้จักพี่คนนั้นเป็นการส่วนตัว พี่คนนั้นตี P- ก็แทบไม่รอดเลย แต่อาจจะเพราะสไตล์การตี ชอบตีเหมือนไม่เอาจริงเอาจัง

ซึ่งก็ลุ้นอยู่ว่าจะออกมายังไง แต่เบื้องต้นดูชื่อก็รู้แล้วว่ามั่วมากมาก ช่วงหลังนี่แทบใครสมัครมาให้ลงหมด

คืออยากจะบอกว่าถ้าจะจัดแค่จัดไปวันวัน คุณอาจจะได้ตังในครั้งนี้แต่คุณได้ตังแค่ครั้งเดียวแน่นอน
คุณลองมองรายการดีดีเช่น YEC, Infinity, leader cup, ซูจิโรชิ
รายการพวกนี้ต่อให้จัดอีกกี่ครั้ง คนก็พยายามลง หาคนมาลงให้เต็มจนได้ โดยไม่ต้องแอดไลน์ส่วนตัวไปฝาก หรือสร้างกระทู้ครั้งละหลาย ๆ อันเลยด้วยซ้ำ

ผมหน้าใหม่ขอรับคำติ นะครับ ยินดีครับ       คงต้องวัดครั้งหน้าให้ผมแก้ตัวนะครับ    ผมจัดครั้งแรก คนเต็มจนเกิน   คราวหน้าคงต้องวัดละครับ  กระแสจะแรงอีกไหมม

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 13:14:17

ผมในฐานะคนไปเเข่ง อยากขอติเพื่อให้กำลังใจนะครับ เพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้น
เเน่นอนว่า ผู้จัดต้องพร้อมรับคำติชมเพื่อไปปรับปรุงนะครับ

คำติ
1.ปรับปรุงเรื่อง เวลา ต้องตรงเวลา ไม่เลทมาก อันนี้คือเลทไปมากมาย
2.ปรับปรุงเรื่องการประเมินมือ ถ้าชัดเจนเรื่องมือ ทุกคนก็อยากลงเเข่ง
3.ออกสายการเเข่งขันช้ามาก ส่วนหนึ่งมาจากผู้เล่นลงไม่ครบ หรือถอนตัว ต้องยอมรับว่ามาจากการประเมินมือส่วนหนึ่ง
4.ปรับปรุงเรื่องระดับมือการเเข่งขันเดี่ยว ต้องสกรีนมือที่ยังไม่สามารถตีโอเพ่นได้ มีผลให้ตีไม่สนุก บายหลายท่านทั้งที่มาเเข่ง
รู้ว่ามือห่างหลังจากเเข่งเเมทช์เเรกไปแล้ว
5.ปรับปรุงเรื่องการระดับมือเรื่องการเเข่งขันประเภทคู่ การปล่อยให้มือเกินมาลง ต้องคัดกรองให้มากกว่านี้ครับ
6.การจัดสายตีเดี่ยว ถ้าคุณสกรีนมือ จะจัดสายได้สนุกกว่านี้ ไม่ใช่ที่เป็นอยู่ กลุ่มอ่อนก็อ่อนไปเลย กลุ่มเเข็งก็เเข็งมาก
มันควรจะกระจายมือไปตามกลุ่มต่างๆ เพื่อให้รอบลึกๆ ระดับมือใกล้เคียงกัน จะดูสนุกกว่านี้

คำชม
1..ชื่นชมการจัดเดี่ยว ถือเป็นรายการนำทางให้มีผู้จัดหลายท่าน กล้าที่จะจัด ถ้าคุณจัด มันก็มีคนลง มีผู้เล่นที่พร้อมจะพัฒนาฝีมือ บางทีการเปิดโอเพ่น มันก็มีข้อเสียเรื่องมือห่าง เเต่มันก็มีข้อดีคือ ทุกคนกล้าตี กล้าเล่น ถ้าทักษะพร้อม บางคนไม่เคยเห็นตีเดี่ยว เเต่พอเเข่ง ตีดีนะ ขอยกตัวอย่าง เช่น คุณคริส คุณนฤดม คุณสามารถเเข่งรายการสมาคมได้สบาย หรือเเม้เเต่หลายๆคนที่ไม่ได้พูดถึง เด็กที่มาตีเดี่ยว ตีดีนะ กล้าที่จะมา เพื่อพัฒนาตัวเอง ทั้งที่ค่าเเข่งเเพงกว่ารายการสมาคม

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 13:16:35

ยกคำพูด:
เขียนโดย BadmintonRepublic:

ผมในฐานะคนไปเเข่ง อยากขอติเพื่อให้กำลังใจนะครับ เพื่อปรับปรุงให้ดีขึ้น
เเน่นอนว่า ผู้จัดต้องพร้อมรับคำติชมเพื่อไปปรับปรุงนะครับ

คำติ
1.ปรับปรุงเรื่อง เวลา ต้องตรงเวลา ไม่เลทมาก อันนี้คือเลทไปมากมาย
2.ปรับปรุงเรื่องการประเมินมือ ถ้าชัดเจนเรื่องมือ ทุกคนก็อยากลงเเข่ง
3.ออกสายการเเข่งขันช้ามาก ส่วนหนึ่งมาจากผู้เล่นลงไม่ครบ หรือถอนตัว ต้องยอมรับว่ามาจากการประเมินมือส่วนหนึ่ง
4.ปรับปรุงเรื่องระดับมือการเเข่งขันเดี่ยว ต้องสกรีนมือที่ยังไม่สามารถตีโอเพ่นได้ มีผลให้ตีไม่สนุก บายหลายท่านทั้งที่มาเเข่ง
รู้ว่ามือห่างหลังจากเเข่งเเมทช์เเรกไปแล้ว
5.ปรับปรุงเรื่องการระดับมือเรื่องการเเข่งขันประเภทคู่ การปล่อยให้มือเกินมาลง ต้องคัดกรองให้มากกว่านี้ครับ
6.การจัดสายตีเดี่ยว ถ้าคุณสกรีนมือ จะจัดสายได้สนุกกว่านี้ ไม่ใช่ที่เป็นอยู่ กลุ่มอ่อนก็อ่อนไปเลย กลุ่มเเข็งก็เเข็งมาก
มันควรจะกระจายมือไปตามกลุ่มต่างๆ เพื่อให้รอบลึกๆ ระดับมือใกล้เคียงกัน จะดูสนุกกว่านี้

คำชม
1..ชื่นชมการจัดเดี่ยว ถือเป็นรายการนำทางให้มีผู้จัดหลายท่าน กล้าที่จะจัด ถ้าคุณจัด มันก็มีคนลง มีผู้เล่นที่พร้อมจะพัฒนาฝีมือ บางทีการเปิดโอเพ่น มันก็มีข้อเสียเรื่องมือห่าง เเต่มันก็มีข้อดีคือ ทุกคนกล้าตี กล้าเล่น ถ้าทักษะพร้อม บางคนไม่เคยเห็นตีเดี่ยว เเต่พอเเข่ง ตีดีนะ ขอยกตัวอย่าง เช่น คุณคริส คุณนฤดม คุณสามารถเเข่งรายการสมาคมได้สบาย หรือเเม้เเต่หลายๆคนที่ไม่ได้พูดถึง เด็กที่มาตีเดี่ยว ตีดีนะ กล้าที่จะมา เพื่อพัฒนาตัวเอง ทั้งที่ค่าเเข่งเเพงกว่ารายการสมาคม
ยินดีรับคำติชมไปเพื่อพัฒนาครับ  ขอบคุณครับ

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 15:07:25  [มีการแก้ไข: 9/8/2017 14:08:30]

มือ ที่สูงๆ คู่กับคนพิการครับ 

*อ้วนเตี้ยครับ*

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 15:30:50

เลขที่สมาชิก: 1587

แสดงว่าคุณไม่เข้าใจการเล่นแบดมินตัน คนพิการใช่ว่าไก่กาที่ไหนก็ไปแข่งระดับประเทศวิ่งไม่ทันก็เฝ้าหน้ายืนชิดเนตจังหวะเขาดีอยู่ซึ่งจริงๆก็คือเอสแท้ๆเลย
สวนตนตีคุมเก่งได้ แต่ไม่ใช่ระดับนักแบดในสมาคมแบบนี้ มือระดับนี้ตีเลือกแต้มได้เลย ผมเห็นเวลาเจอคู่เก่งหน่อยเขาก็ตีหนักขึ้น เวลาเจอคู่เบาก็ตีเบาลง วิ่งเหมือนไม่ทัน 
มือขนาดนี้เล่นเต็ม ตบไม้เดียวตายครับ ไม่ตายก็งัดมาก็โดนหน้าซ้ำ เลเวลมันต่างกันเยอะ ตอบแบบนี้แสดงว่าคุณดูมือไม่เป็นจริงๆ 

K Red Typhoon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 15:41:32

เลขที่สมาชิก: 45117

ยกคำพูด:
เขียนโดย *อ้วนเตี้ยครับ*:

แสดงว่าคุณไม่เข้าใจการเล่นแบดมินตัน คนพิการใช่ว่าไก่กาที่ไหนก็ไปแข่งระดับประเทศวิ่งไม่ทันก็เฝ้าหน้ายืนชิดเนตจังหวะเขาดีอยู่ซึ่งจริงๆก็คือเอสแท้ๆเลย
สวนตนตีคุมเก่งได้ แต่ไม่ใช่ระดับนักแบดในสมาคมแบบนี้ มือระดับนี้ตีเลือกแต้มได้เลย ผมเห็นเวลาเจอคู่เก่งหน่อยเขาก็ตีหนักขึ้น เวลาเจอคู่เบาก็ตีเบาลง วิ่งเหมือนไม่ทัน 
มือขนาดนี้เล่นเต็ม ตบไม้เดียวตายครับ ไม่ตายก็งัดมาก็โดนหน้าซ้ำ เลเวลมันต่างกันเยอะ ตอบแบบนี้แสดงว่าคุณดูมือไม่เป็นจริงๆ 

จริงครับ มือห่างกันเยอะ ฝั่งที่เก่งกว่า จะทำแต้มตอนไหนก็ได้
เกมรับเขาก็เหนียวแน่น เข้าถึงลูกเร็ว คืนลูกไม่เสียเปรียบ

ความเห็น/ข้อเสนอแนะเกี่ยวกับการประเมินมือ
อาจต้องให้คู่ที่เป็นโมเดลระดับนั้นๆ ช่วยลงไปตีตรงข้าม ถ้าชนะขาด ให้ลองลดระดับของคู่ที่เป็นโมเดลมือลงมาสักระดับ ถ้าสูสีก็คงมือระดับนั้น

การจะประเมินมือได้ดี คนที่ไม่ได้ลงสนาม อาศัยการดูอย่างเดียว จะต้องมีประสบการณ์/ฝีมือดีระดับหนึ่ง

aimmmmm

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 16:08:45

เลขที่สมาชิก: 80042

Bad tournament 👎

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 16:25:35  [มีการแก้ไข: 8/8/2017 16:32:29]

ยกคำพูด:
เขียนโดย aimmmmm:

Bad tournament 
เอาคอมเมีนท์ไปปรับปรุงนะครับ เพื่อวันหนึ่งจะเป็น Good tournament

Bomsupakit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  8/8/2017 17:52:12

เลขที่สมาชิก: 71003

ยกคำพูด:
เขียนโดย jo5273940:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bomsupakit:

ผมหน้าใหม่ขอรับคำติ นะครับ ยินดีครับ       คงต้องวัดครั้งหน้าให้ผมแก้ตัวนะครับ    ผมจัดครั้งแรก คนเต็มจนเกิน   คราวหน้าคงต้องวัดละครับ  กระแสจะแรงอีกไหมม

คุณมีสิทธิ์จัดอีกครั้งครับ นั่นเป็นสิทธิ์ของคุณ แต่คนลงสมัครก็มีสิทธิ์ที่จะเลือกรายการลงแข่งเช่นเดียวกัน
ผมเชื่อในเรื่อง First impression ครับ ความประทับใจ หรือความรู้สึกครั้งแรกสำคัญมากครับ
คำว่าคุณยังใหม่มันเป็นคำแก้ตัวที่อ่อนมากเลยนะครับ การที่คุณจะมาทำหน้าที่ตรงนี้ ทำรายการตรงนี้ คุณต้องทำการบ้าน ต้องรู้มือดีพอสมควร ต้องมีประสบการณ์พอสมควร

ว่าแต่คนเต็มจนเกิน หรือปล่อยมือมั่วจนเกิน อันนี้ความหมายแตกต่างกันนะครับ
แต่การจะจัดครั้งต่อไปก็คงลุ้นหน่อยนะครับ คนในวงการนี้ค่อนข้างจำแม่น เห็นมาหลายรายการแล้วครับ ที่ครั้งแรกทำไม่ดี ครั้งต่อไปก็ไม่เกิดอีกเลย 

jo5273940

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  9/8/2017 13:24:21

รางวัลชนะเลิศ ชายเดี่ยว
นฤดม กลับศรี ทีม KBC
อันดับที่่2
Noriki Yamamoto ทีมไร้สังกัด
อันดับที่ 3
วานิช ศิริคันธานนท์ หมูพลีชีพ
Page 8 of 10«1...567[8]910»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 8 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 8 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
8 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต