ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  มีใครได้ลอง yonex voltric fb แล้วบ้างครับ
มีใครได้ลอง yonex voltric fb แล้วบ้างครับ                 

natirat

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/4/2017 13:38:19
  มีใครได้ลอง yonex voltric fb แล้วบ้างครับ

เลขที่สมาชิก: 35382

พอดี สนใจต้องการซื้อรุ่นนี้ครับ อยากทราบ ฟิลลิ่ง และอยากสอบถามว่า เนื่องจาก นน เบา รุ่นนี้ แรงดีด ตบ ถือว่า ok ไหมครับ บางรุ่น เบา และไม่มีแรง
ข้อมูลส่วนตัว

biwing8

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  22/4/2017 10:30:02
  Re: มีใครได้ลอง yonex voltric fb แล้วบ้างครับ

เลขที่สมาชิก: 30777

รอฟังครับ #สายไม้เบา

Dutdao

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  25/4/2017 9:14:01
  Re: มีใครได้ลอง yonex voltric fb แล้วบ้างครับ

เลขที่สมาชิก: 77904

รอรีวิวด้วยคนค่ะ

>oOPongOo<

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/5/2017 22:29:09

เลขที่สมาชิก: 39778

ลองแล้วครับ

แต่เป็น 5U JP

อารมณ์เหมือน ARC FB ที่หัวหนักขึ้น ผมว่ามันครบเครื่องขึ้น

เพราะว่าข้อเสียของ ARC FB คือ หัวไม้มันเบา รับได้อย่างเดียว แต่ VT FB มันหัวหนักขึ้นทำให้ตบได้หนักขึ้น แต่ยังไงก็ไม่เท่าพวกไม้ 3u หรือ ไม้ที่หัวหนักนะครับ

ข้อได้เปรียบมันคือ ไม้เบา รับดีมาก ตบดี ดาดดีมาก ซึ่งดีกว่า ARC FB คือ ไม้เบา รับดีมาก ตบพอใช้ ดาดดีมาก

ตีสบายครับ เซฟสบาย รับลูกตบสบาย ดาดดีมาก ตบใช้ได้

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 4 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 4 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
4 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต