ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  สอบถามความแตกต่างของไม้แบด Mizuno กะ Kakakal ครับ
สอบถามความแตกต่างของไม้แบด Mizuno กะ Kakakal ครับ                 

Thanawat747

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  18/1/2017 14:30:56
  สอบถามความแตกต่างของไม้แบด Mizuno กะ Kakakal ครับ

เลขที่สมาชิก: 78506

คือ ผมคิดจะซื้อไม้ต่อจากผู้ที่เอามาลงโพลต์ขายครับ โดย

1. Muzuno 

http://www.sportsmaax.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&pid=888682

http://www.sportsmaax.com/index.php?lay=show&ac=cat_show_pro_detail&pid=929351

2. KAKAKAL
         https://www.karakal.com/badminton/badminton-rackets/karakal-b-65ff-badminton-racket

ตอนนี้กําลังสงสัยอยู่ว่า ไม้ที่มีนํ้าหนักเบาหวิวอย่าง karakal จะต้องใช้ข้อมือในการออกแรงมากกว่าไม้ Mizuno ไหม ???

ไม้ Mizuno ผมไม่เคยเล่น แต่สนใจอยากลอง ถามผู้ขายไม้ เขาบอกว่าไม้ MIZUNO RAZORBLADE 501 W เป็นไม้ก้านอ่อน แต่ตบไม่สนุก ตบไม่มัน

ไม้ Mizuno MIZUNO JPX 8.3 W เป็นไม้ก้านกลางแต่เบา ถ้าผมซื้อมาผมคิดว่า Spec น่าจะใกล้เคียง Lining n90 III ที่ผมใช้อยู่ปัจจุบัน

อยากสอบถามว่าผมควรจะเลือกไม้ไหนดี ขอเน้นทั้งรับและรุกนะครับ 

ข้อมูลส่วนตัว

พัด B.N.S.(Thailand)

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/1/2017 12:01:40
  Re: สอบถามความแตกต่างของไม้แบด Mizuno กะ Kakakal ครับ

เลขที่สมาชิก: 11486

ผมในฐานะ ตัวแทนจำหน่ายของ Karakal จะตอบเฉพาะส่วนของผมนะครับผม
ไม้ BN65FF เป็นไม้ที่ไม่ได้เบาที่สุดของ Karakal นะครับ ยังมี BN60FF อีกตัวที่เบากว่า

ไม้เบาเน้นไปที่การรุกรับไวกว่าไม้ที่หนักๆ ส่วนที่ว่าจะต้องใช้แรงมากกว่าไม้หนักนั้นสำหรับผมเองว่าไม่นะครับ
ของ Karakal เป็นไม้หัวหนักนะครับ ตบกดได้ไม่ยาก
ส่วนเรื่องจะให้ลูกที่ตบออกไปแน่นนั้น ย่อมสู้ไม้ที่หนักกว่าไม่ได้

สรุป BN60FF และ BN65FF เน้นไปที่รุกรับเร็วมากๆ ตีสบายๆ ไม่ต้องให้แรงมากนัก หลายๆท่านที่มีอาการเจ็บแขน
ได้มาลองเล่นก็ได้แจ้งกลับมาว่า อาการเจ็บแขนน้อยลงไปมาก ถือกันยาวๆได้ตลอดเกมไม่เหนือยนะครับผม

ต้องลองดูว่าอยากเล่นแบบ รุกรับเร็ว บุกไวรับไว ด้อยความแรงหน่อย หรือ รุกแรง รับด้อยหน่อย
ทั้งนี้ไม้แบดเป็นเพียงอุปกรณ์ ท้ายที่สุดแล้วทั้งหมดก็ขึ้นอยู่กับผู้ตีด้วยนะครับ

ขอบคุณที่ให้ความสนใจในสินค้า Karakal นะครับผม
หากต้องการข้อมูลอะไรเพิ่มเติ่มก็ติดต่อได้นะครับ
พัด 08-9792-9080 Line:bns-karakal

bluemoon10

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/1/2017 13:15:42
  Re: สอบถามความแตกต่างของไม้แบด Mizuno กะ Kakakal ครับ

เลขที่สมาชิก: 67156

ในส่วน karakal bn65ff ไม้เบามากครับ ยกหน้าไม้ได้ไวมาก เหมาะกับการเล่นหน้ามากๆเลยครับ

และผมเคยใช้ mizuno แต่เป็นรุ่น turboblade 583 ครับ ตีดีเหมือนกัน แต่ก็ขึ้นอยู่กับเอ็นที่ขึ้นและขึ้นกี่ปอนด์ด้วยครับ

สรุปที่ผมเคยลองเล่น ถ้าแรงดีแนะนำ mizuno ครับ แรงน้อยแนะนำ karakal ครับ

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต