ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  เสาร์ 18 พ.ย FELIZ CUP ประกาศผลรางวัล หน้า 4 ค่ะ
Page 4 of 4«123[4]
เสาร์ 18 พ.ย FELIZ CUP ประกาศผลรางวัล หน้า 4 ค่ะ                 

*-Jajah-*

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  26/9/2017 17:06:50
  Re: เสาร์ 18 พ.ย 60 FELIZ CUP[Jajah5]@ฐานทอง(เฉลิมพระเกียรติ

เลขที่สมาชิก: 15948

ยกคำพูด:
เขียนโดย เอก001:

ยกคำพูด:
เขียนโดย *-Jajah-*:

ประกาศการย้ายสนามแข่งขันน่ะคะ..
การแข่งขันแบดมินตัน
FELIZ BADMINTON CUP [Jajah5]
วัน เสาร์ ที่ 18 พฤศจิกายน 2560
สถานที่แข่งขัน : สนามแบดมินตันฐานทอง
(ถนน เฉลิมพระเกียรติรัชการที่ 9 ซอย 54 ประเวศ)

อันนี้ชัวร์แน่นอนไม่เปลี่ยนอีกแล้วใช่ป่ะ อิอิ

ไม่เปลี่ยนแท้แน่แล้วจ่ะ..เอาใจคนแถวนี้ 555

ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  10/10/2017 10:28:31
  เสาร์ 18/11/60 FELIZ CUP@ฐานทอง(เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซ.54)

มาสมัครกันเถอะ..รีบๆๆๆๆ

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  12/10/2017 20:52:31  [มีการแก้ไข: 24/10/2017 17:53:36]
  Re: เสาร์ที่ 20 พฤษภา JAJAH 4 @Bestminton เปิดรับสมัครแล้วค่

การแข่งขันแบดมินตัน

FELIZ BADMINTON CUP [Jajah5]

วัน เสาร์ ที่ 18 พฤศจิกายน 2560

สถานที่แข่งขัน : สนามแบดมินตันฐานทอง

(ถนน เฉลิมพระเกียรติรัชกาลที่ 9 ซอย 54 ประเวศ)

ลิงค์สมัคร : https://goo.gl/forms/WouNPMLReaFQc1jC2

ลิงค์ตรวจสอบรายชื่อ : https://docs.google.com/spreadsheets/d/10nm4pNn1jQonzyUqA-AsrAH6-sQp4PEsjHduboWhEqI/edit?usp=sharing

วัตถุประสงค์

1. เพื่อเป็นการส่งเสริมกีฬาแบดมินตันให้เป้นที่นิยมอย่างแพร่หลาย

2. เพื่อสนับสนุนให้นักกีฬามือสมัครเล่นมีโอกาสได้ทำการแข่งขันและพัฒนาฝีมือ

3. เพื่อความสนุกสนาน และสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ

4. เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนเล่นกีฬาห่างไกลเกมส์และยาเสพติด

5. เพื่อสร้างพื้นฐานความซื่อสัตย์สุจริตต่อตนเองและผู้อื่น

ประเภทการแข่งขัน

- ประเภทคู่มือใหม่             32 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 16)

- ประเภทคู่มือ MixP-        32 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 16)

- ประเภทคู่มือ P-               32 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 16)

- ประเภทคู่มือ P                32 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 16)

- ประเภทคู่มือ C                16 คู่ (แบ่งกลุ่ม 4 ทีม ที่ 1 ที่ 2 เข้ารอบ 8)

[หากประเภทใดมีผู้สมัครน้อยกว่า 16 คู่ ทางผุ้จัดขอยกเลิกการแข่งขันประเภทนั้น)

รางวัลการแข่งขัน

รางวัลสำหรับผู้แข่งขันมือ C           รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 4,000 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 2,500 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 1,500 บาท

รางวัลสำหรับผู้แข่งขันมือ P            รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 5,000 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 3,000 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 1,500 บาท

รางวัลสำหรับผู้แข่งขันมือ P-           รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 5,000 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 3,000 บาท

รางวัลสำหรับผู้แข่งขันมือ MixP-    รางวัลชนะเลิศ                         ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 5,000 บาท

รางวัลสำหรับผู้แข่งขันมือใหม่         รางวัลชนะเลิศ                        ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 4,000 บาท

รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1     ถ้วยรางวัลพร้อมเงินรางวัล 2,500 บาท

ข้อตกลงร่วมกัน

1. คำตัดสินในทุกกรณีของคณะกรรมการ ให้ถือเป็นข้อยุติ

2. นักกีฬาต้องทำการตรวจสอบชื่อจริง พร้อมชื่อเล่น ที่ส่งเข้าร่วมการแข่งขันให้ถูกต้อง ก่อนวันแข่งขันทั้งนี้ในวันทำการแข่งขัน

3. ถ้าคณะกรรมการพิจารณาเห็นว่า นักกีฬาจงใจให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ เช่น ชื่อ-นามสกุล,

ระดับฝีมือ คณะกรรมการมีสิทธิ์ตัดสิทธิ์การแข่งขัน โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร

4. ในกรณีถูกตัดสิทธิ์การแข่งขัน คณะกรรมการไม่คืนเงินที่เข้าร่วมการแข่งขัน

5. หากตรวจสอบพบว่า ไม่ซื่อสัตย์ ต่อการเข้าร่วมการแข่งขันในทุกกรณี คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ทันที

6. ในวันทำการแข่งขันจริง  หากคณะกรรมการพิจารณามือ พบนักกีฬาท่านใด ไม่ซื่อสัตย์ในการเข้าร่วมแข่งขัน

มีการลงในรุ่นมือที่ต่ำกว่าที่ควรจะเป็น แม้จะผ่านการรับรองจากคณะกรรมการพิจารณามือ ก่อนการแข่งขันแล้วนั้น

คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ในทันที โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วง

7. การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนวันแข่งขันจะต้องแจ้งรายละเอียด เช่น ประเภท ชื่อ ระดับฝีมือ

ส่งทาง PM แจ้งทางคณะกรรมการ ผ่านทางเว็บบอร์ดของเว็บไทยแบดมินตัน, 

facebook (Jah Angwara) หรือ LINE (ID : Jahangwara)

8. ในการประท้วง คณะกรรมการพิจารณามือ มีสิทธิ์ขาด สามารถตัดสินได้ โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วงอ้างอิง

9. ในการตัดสิทธิ์ หรือปรับมือนั้น คณะกรรมการพิจารณามือ สามารถกระทำได้ทุกรอบการแข่งขัน

แม้กระทั่งรอบชิงชนะเลิศ เนื่องจากนักกีฬาไม่ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้เข้าร่วมการแข่งขันท่านอื่นๆ

10. ในการประท้วง หากนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันท่านใด พบเห็นนักกีฬาบางคู่ ไม่ได้ลงตามมือที่ควรจะเป็น

สามารถโทรแจ้งมาได้ที่คณะกรรมการพิจารณามือที่ 099-456-6146 โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งชื่อ

ทั้งนี้ คณะกรรมการพิจารณามือจะเข้าไปตรวจสอบด้วยตนเอง  

11. คณะกรรมการจะมีทีมงาน ที่คอยสอดส่องในการประเมินมือ ทุกรอบการแข่งขัน และทุกสนาม

ดังนั้นนักกีฬา ควรเล่นให้เต็มฝีมือ เพื่อป้องกันการโดนตัดสิทธิ์การแข่งขัน

ระเบียบการแข่งขัน

1. ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันนานาชาติ

2. นักกีฬาจะต้องมาลงทะเบียนก่อนการแข่งขัน 30 นาที

โดยนำบัตรประชาชนหรือบัตรที่หน่วยงานราชการออกให้มาเป็นหลักฐานแสดงตน

3. นักกีฬาสามารถสมัครแข่งขันได้คนล่ะไม่เกิน 2 ประเภท

4. คณะกรรมการจัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไขสายการแข่งขันได้

ในกรณีมีการพิมพ์ผิดหรือ รายชื่อตกหล่น ซึ่งมิใช่เป็นการแก้สายการแข่งขันทั้งหมด 

5. คณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้มีสิทธิ์วินิจฉัยการประท้วงคัดค้าน

และการตัดสินในการชี้ขาดถือเป็นที่สิ้นสุด

6. การจัดการแข่งขันอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการจัดการแข่งขัน

7. ในการแข่งขันรอบแบ่งกลุ่ม ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point สองเซ็ต แต้มสูงสุด 21 แต้ม ไม่มีการดิวส์ในรอบแบ่งกลุ่ม 

- กรณีหากคะแนนในกลุ่ม  คะแนนเท่ากัน  ให้พิจารณาดูจากผลต่าง  การรวมคะแนนดิบได้และเสีย  จากเกมทั้งหมดที่ทำการแข่งขัน

- กรณีหากผลต่างคะแนนดิบ เท่ากัน ให้ดู Head To Head ที่พบกัน

8. ในรอบ Know Out หรือแพ้คัดออก ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point แข่งขัน 2 ใน 3 เกม

แต่ละเกมจะมีคะแนน21 คะแนน ผู้ส่งถึง 21 คะแนน ก่อนเป็นผู้ชนะ 

ในกรณี 20 เท่ากันให้ทำการเล่นต่อจนมีฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งนำห่าง 2 คะแนนจะเป็นผู้ชนะ

หากทำเล่นต่อไปจนถึง 29 แต้มเท่ากัน ฝ่ายที่ได้แต้ม30เป็นผู้ชนะ

9. ผู้แข่งขันจะต้องแข่งขันจะต้องแข่งขันครบทั้ง 2 เกมส์ หากไม่แข่งขันเกมส์ใดเกมส์หนึ่งจะถูกปรับแพ้ทั้ง 2 เกมส์

ยกเว้นเกิดอุบัติเหตุหรือบาดเจ็บ ไม่สามารถแข่งต่อได้ให้อันดับถัดไปของกลุ่มนั้นได้รับสิทธิ์แทนในรอบต่อไป

10. การแข่งขันใช้ลูกขนไก่  FELIZ เฟ-ลิซ 

11. ขอสงวนสิทธิ์ในการคืนเงินค่าสมัคร และการเปลี่ยนชื่อผู้เข้าแข่งขัน

ในกรณีที่ผู้แข่งขันไม่สามารถมาแข่งขันได้ (หลังจากที่ได้ประกาศสายการแข่งขันแล้ว)

กำหนดการ

- เปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้ ถึงวันที่ 30 ตุลาคม 2560

- โอนค่าสมัครหลังจากผ่านการพิจารณาเรียบร้อยแล้วสามารถชำระเงินได้ทันที ปิดรับชำระเงินเมื่อครบจำนวนคู่ สิ้นสุดการรับโอน วันที่ 5 พฤศจิกายน 2560 

- ตรวจสอบแก้ไขรายชื่อได้ถึงวันที่ 10 พฤศจิกายน 2560 

- ประกาศสายการแข่งขัน วันที่ 12 พฤศจิกายน 2560 

- แข่งขันวันที่ 18 พฤศจิกายน 2560  เริ่มเวลา 9.00 น. ณ.สนามแบดมินตันฐานทอง (เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 54)

ค่าใช้จ่าย

-ค่าสมัคร คู่ล่ะ 900 บาท

-คูปองลูกแบด เล่มล่ะ 350 / 10 ใบ (ใช้แลกลูกขนไก่ ทีมล่ะ 1 ใบ ต่อ 1 ลูก)

วิธีชำระเงิน

โอนเงินค่าสมัครผ่านบัญชี

ธนาคารกสิกรไทย บัญชีออมทรัพย์

เลขที่ 604-2-10213-8

ชื่อ อังค์วรา บุญเลิศลพ

จัดการแข่งขันโดย (จ๋า) อังค์วรา บุญเลิศลพ

ประเมินมือ โดย (จ๋า) อังค์วรา บุญเลิศลพ

ที่ปรึกษาและจัดงาน โดย Voovam Badminton Organize

สอบถามรายละเอียดได้ที่

(จ๋า) โทร 099-456-6146 Line ID : jahangwara

(ฟิว) โทร 081-666-6190 Line ID : fewery

ลิงค์สมัคร : https://goo.gl/forms/WouNPMLReaFQc1jC2

ลิงค์ตรวจสอบรายชื่อ : https://docs.google.com/spreadsheets/d/10nm4pNn1jQonzyUqA-AsrAH6-sQp4PEsjHduboWhEqI/edit?usp=sharing

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  25/10/2017 15:02:25
  Re: เสาร์ที่ 20 พฤษภา JAJAH 4 @Bestminton เปิดรับสมัครแล้วค่

up

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  14/11/2017 12:09:20

FELIZ BADMINTON CUP
เสาร์ ที่ 18 พฤศจิกายน 2560
ณ.สนามแบดมินตันฐานทอง
[เฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 54]

ขอแจ้งปรับเปลี่ยนเวลาการแข่งขันน่ะคะ..
หากนักกีฬาท่านใดไม่สะดวก สามารถติดต่อ..
ขอยกเลิกและรับเงินคืนได้ก่อนสายออกค่ะ..
ประกาศสายแข่งขัน [พฤ 16/11/60]

#ปิดรับสมัครและชำระเงิน 15/11/60

ตรวจสอบรายชื่อ / เวลาการแข่งขัน
https://docs.google.com/spreadsheets/d/10nm4pNn1jQonzyUqA-AsrAH6-sQp4PEsjHduboWhEqI/edit?usp=drivesdk

Bomsupakit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  14/11/2017 13:19:36
  Re:

เลขที่สมาชิก: 71003

รายการดีดี มือตามมาตรฐานเลยครับรายการนี้ ^^
ครั้งนี้ติดธุระไม่ได้ร่วม ครั้งหน้าไม่พลาดแน่นวลล
ข้อมูลส่วนตัว

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  15/11/2017 21:53:17
  Re:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bomsupakit:

รายการดีดี มือตามมาตรฐานเลยครับรายการนี้ ^^
ครั้งนี้ติดธุระไม่ได้ร่วม ครั้งหน้าไม่พลาดแน่นวลล

ขอบคุณน่ะคะ.. ^_____^ ยิ้มแก้แตก!!

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  17/11/2017 6:18:18  [มีการแก้ไข: 17/11/2017 6:19:32]
  Re:

สายและเวลาการแข่งขันจ้าาา..

https://docs.google.com/spreadsheets/d/10nm4pNn1jQonzyUqA-AsrAH6-sQp4PEsjHduboWhEqI/edit?usp=drivesdk

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  19/11/2017 3:39:15
  FELIZ

ขอขอบพระคุณนักกีฬาทุกท่านที่มาร่วมทำการแข่งขันในครั้งนี้
หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องกราบขออภัยด้วยน่ะคะ..

#นักกีฬาท่านใดที่หยิบไม่แบดผิดหรือติดไป..
รบกวนติดต่อเพื่อให้ไปรับคืนหน่อยน่ะคะ..
ขอความกรุณาช่วยตรจสอบกระเป๋าให้อีกครั้งค่ะ..
ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ..

#ประกาศผลรางวัลให้พรุ่งนี้น่ะคะ..

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  19/11/2017 15:08:06
  FELIZ CUP

FELIZ BADMINTON CUP
18 พฤศจิกายน 2560
ณ.สนามแบดมินตันฐานทอง
โดยทีมงาน  "VOOVAM ORGANIZER"

ขอขอบพระคุณนักกีฬาทุกท่านที่มาร่วมทำการแข่งขันในครั้งนี้
หากมีข้อผิดพลาดประการใดต้องกราบขออภัยด้วยน่ะคะ..
ขอขอบพระคุณทีมงานและกรรมการจากทีมวู่วามทุกท่าน 
ดำเนินงานได้พร้อมทุกสิ่ง เตรียมให้ทุกอย่าง ยอดเยี่ยม ตรงเวลา

สรุปผลการแข่งขัน

ประเภทมือใหม่
รางวัลชนะเลิศอันดับ 1
ทีม น้าราม 
ฉัตรภิรมย์ จ้อยประสิทธิ์  + ธน สิงหนาท
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1
ทีม ได้หมดถ้าสดชื่น 
ปิติพัฒน์ เลิศธนาชยนันท์ + ปัญญฑัต นวฤทธิศวิน
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2
ทีม Step Nine Fine Day 
จารุลักษมิ์ จงพิพัฒน์ชัยพร + ภูวริทธิ์ นันทานิช
ทีม KBC THAILAND
สายชล อัมพรเวช +  สมชาย คำวง

ประเภทมือ MixP-
ทีม จะไปรู้หรอ 
กรณัฐ โสภณ + ทาคาฮิโระ คิอุจิ 
ทีม นะโม นะโม 
ประภาพรรณ อิ่มยืนยง + สมเกียรติ​ ถนอมสินธุ์
ทีม Step Nine Fine Day / ตีกันไม่ว่างเว้น 
พลอยนภัส เรียบร้อยเจริญ + ยุทธศิลป์ ปัทมะ
ทีม รอ-เบอ-แตง 
ลักขณา อัตฐบูรณ์ + ธีระวุฒิ เลิศธนาสิน

ประเภทมือ P-
ทีม Friendly AHA!! 
ปราโมทย์ ฟูโรจนกุล + สุวิทย์ บุญยืน
ทีม Flying Racket 
ภูริณัฐธ์ ศรประเสริฐ + รัชพล ศรีวิราช
ทีม 3 ฝัก 20 
ยุทศาสตร์ จิรสินวีระกุล + สานุ เทพวัง
ทีม อิสระ สุวิทย์ ลิมวิภูวัฒน์ + ฐเดช จารุพัฒน์

ประเภทมือ P
ทีม สำเภาเศรษฐี 
ณณัฏฐ์ เวโรนจ์สิรกุล + ภวุฒิ อารีชาญกิจ
วรนัน วรานุจิตต์ +  วัชรากร ชุ่มหฤทัย
ปริวัฒน์ ขำสกล +  ศราวุธ เจริญวานิช
ทีม Forty Up 
นคเรศ บุญสนอง +  มงคล แน่งน้อย

ประเภทมือ C
ภัทรจาริน สิริคุณากร + ณัฐภพ นิ่วบุตร
ทีม VOOVAM / RMS 
ธมกร พนัสดิษฐ์ + จุฑาเฉลิม บัวขาว 
พิษณุพงษ์ ตันติพิษณุ + พรพรหม เวทีบูรณะ
ทีม Bolliivan 
ปรียาภรณ์ เวชสุวรรณ์ +  ณัฐวุฒิ ตันพิพัฒนกุล

#นักกีฬาท่านใดที่หยิบไม่แบดผิดหรือติดไป..
รบกวนช่วยแจ้งจ๋าให้ไปรับเพื่อส่งคืนเจ้าของหน่อยน่ะคะ..

Papayapokpok

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/11/2017 12:39:15
  Re: FELIZ CUP

เลขที่สมาชิก: 80661

ถึงผู้จัดนะคะ

- จัดได้ดีมาคะ (เฉพาะทีมของพรรคพวกตังเอง) ทีมอื่นนี่เป็นเพียงตัวประกอบที่ทำให้ทีมของตัวเองเข้ามากที่สุด
- ไม่แปลดใจเลยนะคะว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีนักกีฬามาลงทำการแข่ง
- ประเมินมือได้ดีนะคะ แบบว่า มือใหม่จริงๆคะ จ๋าไม่อยากให้มือเกิน ขอโทดนะคะจ๋า แต่ละคนใหม่มากคะ ตบ วาง หยอด ครบ บ้างคู่นี่เด็กฝึก ตบหนักกว่าโมเดลที่คุณตั้งไว้มาก มือเกินมากคะบอกเลย
- ไอ้เรื่องการประท้วงก็เหมือนกัน เดินตามไปต่อแต้มให้กับทีมที่เหนือกว่าทีมหรือพรรคพวกที่ตัวเองรู้จัก ทั้งๆๆที่ มึง ประเมินเอง พูดจาโนแคร์ โนสน ทำให้รู้ถึงกำพืช ว่าสันดานต่ำตมมากคะ กริยามารยาทดีงามมากนะคะ ประชด
*** คุณเป็นผู้จัดควรให้เกียรตินักกีฬา ให้ความเสมอภาค เพราะนักกีฬาทุกคนก็เสียเงินเหมือนกัน ให้เงินคุณมาบริหารจัดการ ไม่ใช่ขี้ค่า นึกจะพูดกระแทกเสียง ชักสีหน้า พูดจาไม่ดีใส่เขา คุณควรดูแลพวกเขาด้วยซ้ำ

ทั้งนี้รายการคุณฉันว่า ทุกอยากจะไปได้ด้วยดีถ้าไม่คุณเป็นผู้ประเมินหรือดูแล
เสียความรู้สึกมากกับรายการ คุณ JaJAH บอกตรงๆคะ ห่วงแตกหมาไม่รับประทาน

moovuum69

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/11/2017 13:14:50

เลขที่สมาชิก: 80663

รายการนี้ เห่อๆ ใช่เดียวกันกับที่ผมไปแข่งปะ ถ้าใช่ละก็ พิจารณาเองละกัน

https://pantip.com/topic/33471074

คนจัด ผมว่าคุณเด็ดขาดดี แต่กับบางทีมไม่ชัดเจนแต่กลับปรับแพ้
มิตรภาพที่สร้างกันมานาน ก็กลายเป็นศัตรูหลังแข่งแบดเสร็จ
สมัยก่อนเคย เรียก พี่ ครับ น้อง ครับ แข่งเสร็จ กลายเป็น อาย Sat อาย Here

แข่งแบด นี้มันสร้าง มิตร หรือ ศัตรู กันแน่วะ

ในวงการนี้ก็น่าจะรู้ดีกรูอยู่มาจะ 10 ปีละ ใคร มี Connection กับผู้จัด ก็ได้จะได้เปรียบหน่อย รึว่าพวกมึงว่ามันไม่จริง

Papayapokpok

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/11/2017 13:27:42

เลขที่สมาชิก: 80661

จริงคะ ดิฉันเห็นด้วยมาก พฤติกรรมหรือการกระทำที่แสดง แรงดีนะคะแต่ดูต่ำไปนิดนึงอ่ะคะ
วงการผู้จัดน่าจะรู้ดีกันอยู่ พูดจาสุนัขยังต้องเรียกพี่เล๊ยยยยย

มันแสดงให้เห็นว่าดิฉันไม่ได้คิดไปคนเดียว ยังมีคนอีกหลายคนและเชื่อว่าคงคิดแบบเดียวกัน

จำชื่อไว้เลยค่ะ Jajah ทีมงาน Voovam organizer ทีมงาน Step Nine Fine Day ทีมงาน Friendly AHA!! 
มาพร้อมกับคำว่าห่อหมก หมกใหญ่โต ติดรางวัลทุกประเภทที่ตัวเองจัด ไม่มีไม่ติดเช็คย้อนหลังดูเอาคร๊าาาาาาา 

rakbadna

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/11/2017 17:41:40  [มีการแก้ไข: 20/11/2017 17:54:31]

เลขที่สมาชิก: 80667

ยกคำพูด:
เขียนโดย Papayapokpok:

- จัดได้ดีมาคะ (เฉพาะทีมของพรรคพวกตังเอง) ทีมอื่นนี่เป็นเพียงตัวประกอบที่ทำให้ทีมของตัวเองเข้ามากที่สุด
- ไม่แปลดใจเลยนะคะว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีนักกีฬามาลงทำการแข่ง
- ประเมินมือได้ดีนะคะ แบบว่า มือใหม่จริงๆคะ จ๋าไม่อยากให้มือเกิน ขอโทดนะคะจ๋า แต่ละคนใหม่มากคะ ตบ วาง หยอด ครบ บ้างคู่นี่เด็กฝึก ตบหนักกว่าโมเดลที่คุณตั้งไว้มาก มือเกินมากคะบอกเลย
- ไอ้เรื่องการประท้วงก็เหมือนกัน เดินตามไปต่อแต้มให้กับทีมที่เหนือกว่าทีมหรือพรรคพวกที่ตัวเองรู้จัก ทั้งๆๆที่ มึง ประเมินเอง พูดจาโนแคร์ โนสน ทำให้รู้ถึงกำพืช ว่าสันดานต่ำตมมากคะ กริยามารยาทดีงามมากนะคะ ประชด
*** คุณเป็นผู้จัดควรให้เกียรตินักกีฬา ให้ความเสมอภาค เพราะนักกีฬาทุกคนก็เสียเงินเหมือนกัน ให้เงินคุณมาบริหารจัดการ ไม่ใช่ขี้ค่า นึกจะพูดกระแทกเสียง ชักสีหน้า พูดจาไม่ดีใส่เขา คุณควรดูแลพวกเขาด้วยซ้ำ

ทั้งนี้รายการคุณฉันว่า ทุกอยากจะไปได้ด้วยดีถ้าไม่คุณเป็นผู้ประเมินหรือดูแล
เสียความรู้สึกมากกับรายการ คุณ JaJAH บอกตรงๆคะ ห่วงแตกหมาไม่รับประทาน
ถ้าถึงกับลงทุนสมัครสมาชิกใหม่มาด่าขนาดนี้  ผมก็ลงทุนสมัครมาแก้ต่างให้กับคุณเจ้าของรายการนะครับ
จากคนนึงที่ ตกรอบแรกที่ แต่รับไม่ได้กับคนไม่มีสปิริทแบบคุณ  แพ้คือแพ้คครับ กีฬามีแพ้มีชนะครับ
 แต่ได้ดูงานแข่งทั้งวันทุกๆมือ 

ตอบนะ. คุณได้แหกตาดูไหมครับว่าทีมที่เขาส่งมา ไม่ว่าจะ stepnine dy[หรือ friendly ส่งมากี่สิบคู่ ไปดูรายชื่ออีกทีนะครับ ว่าเขาส่งมากี่คู่ ผมคิดว่ายังน้อยไปด้วยซ้ำกับทีม stepnine ส่งเกือบ 20คู่ ติดแค่ที่2ที่3ไม่กี่รางวัล
             ตอบนะ  รายการของผู้จัดคนนี้ มีปรับมือออกทุกครั้งที่จัดครับ และแต่ว่านักกีฬาประท้วงแค่ไหน  แน่นอนครับ มือที่หลุดมาย่อมมี และทีมได้แชมป์หลายมือ ไม่ใช่ทีมที่คุณกล่าวหาครับยกเว้นP-,C  ทีมทีคุณกล่าวหาส่งเยอะมากๆนะครับ ไม่ติดก็แปลกบ้างละครับ  กลุ่มนึงอยู่กันสองสามทีม ประเด็นคือแต่ไม่มีใครไปประท้วงคู่มือเกินกับผู้จัดคนนั้นต่างหาก ผมเชื่อว่าถ้ามีคนประท้วงคูณจ๋ายังไงก็ปรับครับ ไม่ปรับแต้มก็ปรับกลับบ้าน ตอนผมสมัครมา3รอบ ผู้จัดก็พุดเหมือนเดิมทุกครั้ง และน่าจะบอกกับทุกคนว่า หมกมาปรับกลับบ้าน ไม่คืนเงินนะ ทุกครั้งครับ
            ตอบนะ  ผมลงเกือบทุกรอบ รอบก่อนๆ 1-4คนเต็มล้นทุกรอบครับ  จบกันตี5-6โมงทุเช้าทุกรอบนะครับ  ไปหาดูเองเอง  รอบนี้คิดว่า ผู้จัดไมค่อยปล่อยมือด้วย ขนาดไม่ค่อยปล่อยยังมีหลุดมาบ้างแต่ก็พอรับได้ ไม่หนักเท่ารายการอื่นๆ  และอีกสาเหตุที่คนสมัครน้อยเพราะวันเดียวกันมีถึง4รายการครับ
-อ้เรื่องการประท้วงก็เหมือนกัน เดินตามไปต่อแต้มให้กับทีมที่เหนือกว่าทีมหรือพรรคพวกที่ตัวเองรู้จัก ทั้งๆๆที่ มึง ประเมินเอง พูดจาโนแคร์ โนสน ทำให้รู้ถึงกำพืช ว่าสันดานต่ำตมมากคะ กริยามารยาทดีงามมากนะคะ ประชด
             ตอบนะ. เรื่องประเมินมืออยู่ที่นักกีฬานะครับ สปิริตมีไหมกับเป็นบ้างไหมครับ ตอนประเมินตีอย่างนึง แข่งจริงอย่างนึง  ประเมินมึงเอามือซ้ายตีป่าววะ  ร้อยพ่อพันแม่ ผู้จัดรู้จักไม่หมดหรอกครับ
            เช่น อยู่ในเหตการ P-ครับ  มีคู่นึง ที่หนักมากๆ ผมก็มองว่าหนักมาก น่าจะแชมป์ได้สบายๆ ตีPบนๆได้สบาย ผู้จัดให้ต่อให้ AHA 5แต้ม  สรุป เซ็ทแรก AHA ชนะ 21-5ครับ เพราะอีกทีมไม่ตีเอง  พอAHA ชนะขาดเกินไป  ผู้จัดจึงบอกให้ AHA โดนต่อ5แทนแทนสลับกัน  แต่ทีมที่ได้ต่อไม่รับการให้ต่อ ปรากฤว่า ทีมที่ได้ต่อตีเต็มที่ครับเกือบชนะ แต่แพ้เพราะตีออกเอง ติดเน็ตเองลูกหลังๆ จึงตกรอบไป  ผมจึงมองว่าผู้จัดไม่ได้เข้าข้างพวกพ้องตัวเองแต่อย่างใด
            ส่วนเรื่องพูดจาห้วนๆ ไม่เพราะ nocare  ใครไม่สนิทคงไม่รู้ว่าผู้จัดเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ แต่โครตจริงใจครับ 

สุดท้าย ถามถึงสปิริทนักกีฬากับคุณครับว่าต้องการอะไรเหรอครับ แพ้แล้วพาลเหรอครับ  หรือเป็นคนที่โดนปรับไปตีมือบนขึ้น  ถ้าใช่!! ก็ดีแค่ไหนครับที่เค้าไม่ปรับตกกลับบ้าน  คูณจ๋าต้องเอาทีมตัวเองออกให้คุณได้ไปตีแทน  

ปล.ฝากถึงคุณจ๋า  ลูก feliz โครตทานเลยครับ

rakbadna

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  20/11/2017 17:52:00

เลขที่สมาชิก: 80667

ยกคำพูด:

จริงคะ ดิฉันเห็นด้วยมาก พฤติกรรมหรือการกระทำที่แสดง แรงดีนะคะแต่ดูต่ำไปนิดนึงอ่ะคะ
วงการผู้จัดน่าจะรู้ดีกันอยู่ พูดจาสุนัขยังต้องเรียกพี่เล๊ยยยยย

มันแสดงให้เห็นว่าดิฉันไม่ได้คิดไปคนเดียว ยังมีคนอีกหลายคนและเชื่อว่าคงคิดแบบเดียวกัน

จำชื่อไว้เลยค่ะ Jajah ทีมงาน Voovam organizer ทีมงาน Step Nine Fine Day ทีมงาน Friendly AHA!! 
มาพร้อมกับคำว่าห่อหมก หมกใหญ่โต ติดรางวัลทุกประเภทที่ตัวเองจัด ไม่มีไม่ติดเช็คย้อนหลังดูเอาคร๊าาาาาาา 
ระวังเค้าฟ้องคุณได้นะครับ ตาม พรบ.คอมพิมเอตร์ โทษฐานทำให้เสื่อมเสีชื่อเสียง เว็บนี้ติดตาม IP ได้นะครับบอกเลย ทำให้ชื่อเสียงเสียหาย  

คนชมมี คนด่ามีเรื่องปกติครับ  แต่คนด่าส่วนใหญ่ก็พวกโดนปรับละครับ หรือโดนอยู่กลุมหนักรอบแรก เข้าใจครับ อยู่ในวงการมาหลายปี 

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  20/11/2017 17:59:27  [มีการแก้ไข: 20/11/2017 21:25:05]

ยกคำพูด:

สมัครเป็นน้องใหม่เพื่อการนี้เลย..ตลกดีค่ะกับการโยนชั่วใส่คนอื่น 55555
แต่ก็ขอบคุณค่ะ..ที่สร้างกระแสโดนๆ มาให้ตอบทีเดียว..
ร้อยพ่อพันแม่ค่ะ..จะทำอะไรให้ถูกใจใครทุกคนคงไม่ได้..
ว่าแต่คำพูดแบบนี้เหมือนกันทุกปีเลยน่ะคะ..ใช่คนเดิมรึป่าวค่ะ..5555
- ก่อนจะกล่าวอะไรรบกวนดูรายชื่อ ซักนิดน่ะคะ..
ทีมผู้จัดที่ว่าส่งมากี่คู่แล้วไม่ตกรอบเลยหรือค่ะ
ตัวประกอบที่ว่า ติดรางวัลมากกว่าทีมตัวเองอีกนะคะ..
- เรารู้กันดีว่าในวันนี้รายการเราคนเยอะสุดแล้ว ไม่ต้องช่วยแปลกใจค่ะ
- อันนี้ต้องขออภัยจริงๆ ค่ะเรื่องมือเกิน ประเมินผิดพลาดไปจริงๆ สำหรับ
สองสามคู่ที่ได้เข้าชิง ตอนประเมินมือก็ตีกันได้ไม่เท่านี้และโดนปรับแต้มทั้ง 3 ทีม
- เรื่องต่อแต้มประท้วง ถ้าได้รับคำประท้วงและตัดสินแล้ว ก็ต้องต่อให้ทุกทีมน่ะคะ
ไม่ใช่แค่ทีมตัวเอง อย่าใส่ร้ายค่ะ ที่ต้องเดินไปต่อแต้ม จนถึงการใช้นิสัยต่ำตม
จนดูเหมือนไม่ให้เกียรตินักกีฬา รบกวนเชคนักกีฬาที่ถูกตัดสินด้วยนะคะ
ว่าทำตามกติกาที่ตัดสินให้หรือไม่..หรือเพราะนักกีฬาตั้งใจจะไม่เคารพการตัดสิน

***ผู้จัดให้เกียรตินักกีฬาทุกท่านค่ะ อาจมีไม่แคร์นักกีฬาไม่ให้เกียรติผู้จัดก่อน
โดยการหมกมือมาบ้าง ส่งคลิ้ปมาประเมินต่างกับวันจริงบ้าง และไม่ยอมรับคำตัดสิน
แบบนี้เรียกว่าทำผิดกติกาค่ะ ผู้จัดก็ต้องกราบไหว้ยกยอว่าดี้ดีหรือค่ะ..

สุดท้ายผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไปแล้ว ถ้าจะติดใจก็น่าจะคุยกันตรงๆ น่ะคะ
ไม่ใช่มาก้าวร้าว ใช้คำพูดยิ่งกว่าต่ำตม #แบบนี้เรียกต่ำตมไม่หยุดก็พวกเดียวกันค่ะ

^____^   ^____^   ^_____^  

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  20/11/2017 18:03:07

ยกคำพูด:
เขียนโดย rakbadna:

ยกคำพูด:

ถ้าถึงกับลงทุนสมัครสมาชิกใหม่มาด่าขนาดนี้  ผมก็ลงทุนสมัครมาแก้ต่างให้กับคุณเจ้าของรายการนะครับ
จากคนนึงที่ ตกรอบแรกที่ แต่รับไม่ได้กับคนไม่มีสปิริทแบบคุณ  แพ้คือแพ้คครับ กีฬามีแพ้มีชนะครับ
 แต่ได้ดูงานแข่งทั้งวันทุกๆมือ 

ตอบนะ. คุณได้แหกตาดูไหมครับว่าทีมที่เขาส่งมา ไม่ว่าจะ stepnine dy[หรือ friendly ส่งมากี่สิบคู่ ไปดูรายชื่ออีกทีนะครับ ว่าเขาส่งมากี่คู่ ผมคิดว่ายังน้อยไปด้วยซ้ำกับทีม stepnine ส่งเกือบ 20คู่ ติดแค่ที่2ที่3ไม่กี่รางวัล
             ตอบนะ  รายการของผู้จัดคนนี้ มีปรับมือออกทุกครั้งที่จัดครับ และแต่ว่านักกีฬาประท้วงแค่ไหน  แน่นอนครับ มือที่หลุดมาย่อมมี และทีมได้แชมป์หลายมือ ไม่ใช่ทีมที่คุณกล่าวหาครับยกเว้นP-,C  ทีมทีคุณกล่าวหาส่งเยอะมากๆนะครับ ไม่ติดก็แปลกบ้างละครับ  กลุ่มนึงอยู่กันสองสามทีม ประเด็นคือแต่ไม่มีใครไปประท้วงคู่มือเกินกับผู้จัดคนนั้นต่างหาก ผมเชื่อว่าถ้ามีคนประท้วงคูณจ๋ายังไงก็ปรับครับ ไม่ปรับแต้มก็ปรับกลับบ้าน ตอนผมสมัครมา3รอบ ผู้จัดก็พุดเหมือนเดิมทุกครั้ง และน่าจะบอกกับทุกคนว่า หมกมาปรับกลับบ้าน ไม่คืนเงินนะ ทุกครั้งครับ
            ตอบนะ  ผมลงเกือบทุกรอบ รอบก่อนๆ 1-4คนเต็มล้นทุกรอบครับ  จบกันตี5-6โมงทุเช้าทุกรอบนะครับ  ไปหาดูเองเอง  รอบนี้คิดว่า ผู้จัดไมค่อยปล่อยมือด้วย ขนาดไม่ค่อยปล่อยยังมีหลุดมาบ้างแต่ก็พอรับได้ ไม่หนักเท่ารายการอื่นๆ  และอีกสาเหตุที่คนสมัครน้อยเพราะวันเดียวกันมีถึง4รายการครับ
-อ้เรื่องการประท้วงก็เหมือนกัน เดินตามไปต่อแต้มให้กับทีมที่เหนือกว่าทีมหรือพรรคพวกที่ตัวเองรู้จัก ทั้งๆๆที่ มึง ประเมินเอง พูดจาโนแคร์ โนสน ทำให้รู้ถึงกำพืช ว่าสันดานต่ำตมมากคะ กริยามารยาทดีงามมากนะคะ ประชด
             ตอบนะ. เรื่องประเมินมืออยู่ที่นักกีฬานะครับ สปิริตมีไหมกับเป็นบ้างไหมครับ ตอนประเมินตีอย่างนึง แข่งจริงอย่างนึง  ประเมินมึงเอามือซ้ายตีป่าววะ  ร้อยพ่อพันแม่ ผู้จัดรู้จักไม่หมดหรอกครับ
            เช่น อยู่ในเหตการ P-ครับ  มีคู่นึง ที่หนักมากๆ ผมก็มองว่าหนักมาก น่าจะแชมป์ได้สบายๆ ตีPบนๆได้สบาย ผู้จัดให้ต่อให้ AHA 5แต้ม  สรุป เซ็ทแรก AHA ชนะ 21-5ครับ เพราะอีกทีมไม่ตีเอง  พอAHA ชนะขาดเกินไป  ผู้จัดจึงบอกให้ AHA โดนต่อ5แทนแทนสลับกัน  แต่ทีมที่ได้ต่อไม่รับการให้ต่อ ปรากฤว่า ทีมที่ได้ต่อตีเต็มที่ครับเกือบชนะ แต่แพ้เพราะตีออกเอง ติดเน็ตเองลูกหลังๆ จึงตกรอบไป  ผมจึงมองว่าผู้จัดไม่ได้เข้าข้างพวกพ้องตัวเองแต่อย่างใด
            ส่วนเรื่องพูดจาห้วนๆ ไม่เพราะ nocare  ใครไม่สนิทคงไม่รู้ว่าผู้จัดเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ แต่โครตจริงใจครับ 

สุดท้าย ถามถึงสปิริทนักกีฬากับคุณครับว่าต้องการอะไรเหรอครับ แพ้แล้วพาลเหรอครับ  หรือเป็นคนที่โดนปรับไปตีมือบนขึ้น  ถ้าใช่!! ก็ดีแค่ไหนครับที่เค้าไม่ปรับตกกลับบ้าน  คูณจ๋าต้องเอาทีมตัวเองออกให้คุณได้ไปตีแทน  

ปล.ฝากถึงคุณจ๋า  ลูก feliz โครตทานเลยครับ

กราบขอบพระคุณน่ะคะ..ว่าแต่ใครอ่ะคะ..
รายการหน้าถ้ามี จะรบกวนมาช่วยหน่อยน่ะคะ..อิอิ

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  20/11/2017 18:06:04

ยกคำพูด:
เขียนโดย moovuum69:

รายการนี้ เห่อๆ ใช่เดียวกันกับที่ผมไปแข่งปะ ถ้าใช่ละก็ พิจารณาเองละกัน

https://pantip.com/topic/33471074

คนจัด ผมว่าคุณเด็ดขาดดี แต่กับบางทีมไม่ชัดเจนแต่กลับปรับแพ้
มิตรภาพที่สร้างกันมานาน ก็กลายเป็นศัตรูหลังแข่งแบดเสร็จ
สมัยก่อนเคย เรียก พี่ ครับ น้อง ครับ แข่งเสร็จ กลายเป็น อาย Sat อาย Here

แข่งแบด นี้มันสร้าง มิตร หรือ ศัตรู กันแน่วะ

ในวงการนี้ก็น่าจะรู้ดีกรูอยู่มาจะ 10 ปีละ ใคร มี Connection กับผู้จัด ก็ได้จะได้เปรียบหน่อย รึว่าพวกมึงว่ามันไม่จริง

น้องคนนี้ใช่คนที่หมกมาลงพีลบ..แล้วพี่ประกาศเรียกแต่ไม่มารับฟังคำตัดสินป่าวอ่ะค่ะ..
แล้วพอโดนปรับ ก็จะเข้ามาต่อยพี่อ่ะคะ..ผ่านมา 2 ปี..ยังไม่จบอีกหรอค่ะ!!

*-Jajah-*

เขียนเมื่อ:  20/11/2017 18:14:39

ยกคำพูด:

รายการนี้จ๋า เป็นผู้ชี้ขาด ประเมินมือ รับประท้วงและตัดสินใจคนเดียวค่ะ..
กรุณาอย่าพาดพิงน่ะคะ..
VOOVAM ORGANIZER ทำหน้าที่กรรมการนับแต้มและลงคะแนนเท่านั้นค่ะ..
Step Nine Fine Day ..ส่งแค่ผู้สมัครแข่งขันมา 20 คู่..
ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ นอกจากลงทำการแข่งขันครั้งนี้เท่านั้น..
Friendly A-HA ส่งแค่ผู้สมัครแข่งขันมา 14 คู่..
ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ นอกจากลงทำการแข่งขันครั้งนี้เท่านั้น..
ปล.ถ้าจะอวยคนรู้จักหรือคนในทีมถ้าทำได้คงจะเทพมากๆ เลยค่ะ 
เพราะผู้จัดสนิทกับทุกทีมเลยค้ะ..แหม๋ๆๆๆๆๆ

Page 4 of 4«123[4]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต