ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: รองเท้าแบด
/  รบกวนสอบถามเรื่องการขยายด้านข้างของรองเท้าครับ
Page 2 of 2«1[2]
รบกวนสอบถามเรื่องการขยายด้านข้างของรองเท้าครับ                 

CHATTA

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  26/12/2016 9:30:22
  Re: รบกวนสอบถามเรื่องการขยายด้านข้างของรองเท้าครับ

เลขที่สมาชิก: 78666

ยกคำพูด:
เขียนโดย จอมโจร1412:

แสดงว่าคุณเป็นคนหน้าเท้ากว้างและเนื้อเท้าอูม แนะนำให้ไปคบ Victor ค่ะ ลองดูค่ะ

ว่าจะลอง mizuno จะโอเคมั้ยครับ เห็นบอร์ดเก่าๆ แนะนำหลายคน
ข้อมูลส่วนตัว

Chat007

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  26/12/2016 11:31:40  [มีการแก้ไข: 26/12/2016 11:35:22]
  Re: รบกวนสอบถามเรื่องการขยายด้านข้างของรองเท้าครับ

เลขที่สมาชิก: 58446

ยกคำพูด:
เขียนโดย CHATTA:

ยกคำพูด:
เขียนโดย จอมโจร1412:

แสดงว่าคุณเป็นคนหน้าเท้ากว้างและเนื้อเท้าอูม แนะนำให้ไปคบ Victor ค่ะ ลองดูค่ะ

ว่าจะลอง mizuno จะโอเคมั้ยครับ เห็นบอร์ดเก่าๆ แนะนำหลายคน

ถ้าชอบ Yonex ไปลอง SC 6 LD หน้าเท้ากว้าง ใส่สบาย นุ่ม แน่นอน
เพิ่งออกสีใหม่ Premium Gold ที่เฮียหลินใส่แข่ง Olympic ที่ผ่านมาครับ

หรือ อีกรุ่น SHB-65W รุ่นหน้าเท้ากว้าง เช่นกัน ลองดูครับ

LuNaTiC

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/7/2017 21:52:10

เลขที่สมาชิก: 44355

เท้าแบบนี้เหมือนกัน หารองเท้าลำบาก สำคัญที่หาทรงรองเท้า ถ้าได้พวกหน้ากว้างก็จะดีกว่า เพราะกลางเท้ากว้างมีเนื้อเยอะตรงปลายมักจะกางออกหน่อยๆด้วย ส่วนตรงทีติดจริงๆที่กลางเท้า ผมใช้วิธีแบบที่ว่ามาแหละครับ ผ่อนเชือกออกอีก ไล่ให้ดีตรงกลางๆไม่ใช่ขยับแต่ตอนท้ายๆ และเปลี่ยนแผ่นรองใหม่ครับ เคยเจอแบบแข็งและขอบสูงแบบที่ว่ามา ต้องเปลี่ยนเลย ตอนนี้ใช้insoleแบบเจลครับ แบนๆธรรมดา ใส่สบายดีครับ (ซื้อมาประมาณ 300กว่า) สองอย่างนี้ช่วยได้มากเลย แต่สุดท้ายบางทีเปลี่ยนคู่ใหม่ ต้องให้เท้าปรับตัวเข้ากับทรงรองเท้าใหม่บ้าง เพราะเวลาเล่นเราใช้งานหนัก ไม่เหมือนใส่เดินธรรมดา ยิ่งผมเป็นคนอ้วนมากด้วย อาการปวดๆกลางเท้ามีเหมือนกันครับ แต่พอใส่ไปสอง สามครั้ง ก็หายนะครับ แนะนำเปลี่ยนแผ่่น imsole ก่อนเลยครับ

noknakab

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  21/7/2017 18:34:06

เลขที่สมาชิก: 73673

หน้าเท้ากว้างต้องใส่รองเท้าหน้ากว้างครับไม่งั้นเวลาเล่นมันจะบีบเท้ามาจบที่ตัวyonex shb-65w (ผมก็หน้าเท้ากว้างครับ)
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต