ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  รีวิว Yonex AC102T36EX เสื้อทอง ป้องแผ่นดิน
Page 1 of 2[1]2»
รีวิว Yonex AC102T36EX เสื้อทอง ป้องแผ่นดิน                 

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  12/10/2016 16:48:26  [มีการแก้ไข: 12/10/2016 21:00:54]
  รีวิว Yonex AC102T36EX เสื้อทอง ป้องแผ่นดิน

เลขที่สมาชิก: 20791

สวัสดีครับ คนบ้านๆ เมืองพญาชาละวัน กลับมาแว้ว คราวนี้มาแปลกอีกแล้ว เป็นการรีวิวการทดสอบ อุปกรณ์ที่สำคัญอีกอย่างในการเล่นแบดมินตัน คร้าบบบบบบบบบ

Yonex AC 102T36EX
เกราะทอง ป้องแผ่นดิน

สวัสดีครับพี่ๆ สมชิกแฟนคลับของน้องโป๊งเหน่งทุกๆท่านครับ วันนี้อาจจะแปลกตาไปบ้างกับการรีวิว อุปกรณ์ที่เกี่ยวกับกีฬาแบดมินตัน ครั้งนี่ไม่ใช่ไม้แบด ไม่ใช่รองเท้า มันคือยางพันด้ามไม้แบดครับผม อุปกรณ์ชิ้นนี้ถือว่าจำเป็นอย่างมากในการที่เราเล่นกีฬาชนิดนี้ อิอิ ลองไม่
เปลี่ยนมันดูดิ ไม่ไม้หลุดมือ ก็มีกลิ่นไม่พึงปราถนาอ่ะครับ ใครใช้แล้วไม่เปลี่ยนเลย น้องขอเจอหน่อยดิ สภาพไม้จะเป็นยังงัยบ้าง 5 5 5 ในตลาดบ้านเรามีกริปพันด้ามหลากหลาย มากมายจริงๆครับ แต่วันนี้มีร้านของพี่ซัน ไท่ซาน พี่ใหญ่แห่งสนามแบดไท่ซาน ราชบุรี ส่งมาให้ทดสอบ
หลายสี แต่ขอสีเหลือง อย่างเดียวก้อไม่ได้ อิอิ ส่วนมากในตลาดทั่วๆไป มียางพันด้ามหลายคุณสมบัติที่บอกไว้ในฉลาก ทีนี้เราเองก็ต้องเลือกตามความต้องการแล้ว โดยที่ยอดนิยมในเมื่อประมาณ ๓ – ๔ ปีที่ผ่านมาก็คือ Yonex 102 EX สีเหลือง คือสีที่ได้รับความนิยมสูงสุดๆ น้องโป๊งเหน่งเรียก สีแชมป์โลก อิอิ ซึ่งก็ไม่รู้นะเพราะอารายแต่บรรดาแชมป์ทั้งหลายจะนิยมสีเหลืองครับ ความนิยมในตัว 102EX บ้านเราก็แพร่หลายจนมาถึงปัจจุบัน แต่มันมีข้อกังขาในวัสดุมาช่วง ๑ – ๒ ปี ที่ผ่านมาการใช้งานรู้สึกว่ามันไม่ใช่เหมือนช่วงก่อนๆนั้น และที่สำคัญโดนกะตัวเองครับคือโดนของเก่าแต่ติดฉลากใหม่ ดีนะที่มันไม่ได้ลอกออกมาแล้วเนื้อยางติดพลาสติกใสๆ ด้วย เสียดายเลย (ราคาไม่เกี่ยว มันคือสีเหลือง ที่หายากมาก)แต่ ณ ปัจจุบันจากการที่ยังหามาใช้ยามของประจำตัวหมด เริ่มรู้สึกว่า “มันเปลี่ยนไป๊ปปปปป” มากๆ ถึงมากรุนแรงเลยอ่ะ จากที่พอพันแล้วนำไปใช้งานสภาพก็ยังอะเครอยู่ กลับกลายเป็นว่าพอใช้งานครั้งแรกหลังพันด้ามใหม่มันอุดมไปด้วยเหงื่อ แถมลื่นมากด้วยครับ ซึ่งมันทำไมมันเร็วจัง อิอิ เคยมีแบบไม้หลุดมือด้วยนิ ดีนะที่ฝั่งตรงข้ามรับให้ ซึ่งทำให้เสียความรู้สึกมากๆเลยครับ ก็งอลไปพักใหญ่ๆ หันไปใช้ยี่ห้ออื่น หลายๆยี่ห้อจนกระทั่งพี่ซัน เทพไท่ซาน ส่งของดีที่ไม่เปิดเผยมาให้ให้ชุดใหญ่ ๆ ตามที่บอกไปด้านบน อิอิ กระซิบมาเบาๆบอกว่า รบกวน ขอให้ทดสอบแบบพังไปคามือเลยนะครับ เมื่อเทียบกับของบ้านเรา ถ้าเป็นการร้องขอแบบนี้ เด่วน้องจัดให้ครับ พี่ซัน ไท่ซาน 5 5 5 5 5 มาดูลักษณะกายภาพของเจ้าเสื้อทอง กันเลยครับ เนื้อวัสดุจะผลิตจากแหล่งเดียวคือ JAPAN นะครับ

Description:

Tacky Feel
     Width: 25mm
     Length: 1,200mm
     Thickness: 0.6mm
     Material: Polyurethane
     Made in Indonesia    

บางขนาดนี้กำลังแจ่มมือเลยครับ ทีนี้เหลือว่ามันจะมีคุณภาพคับแก้วมั๊ย จากนี้ก็จัดการ ของเก่าถอดทิ้ง ใส่ตัวนิ๊งๆดีก่าครับผม จากที่จับดูฟิลเดิมกลับมาเลยอ่ะ ความนุ่ม แบบติดหนึบ และซึ่งเด็ดสุดๆคือกลิ่นหอม ๆ มันลอยขึ้นมาที่อะมูก น้องเลยครับ เป็นว่าอยากจะเคี้ยวเล่นเป็นหมากฝรั่งเลย  5 5 5 คราวนี้จัดสีแดงแรงฤทธิ์ ลงสนามก่อนเลย ๓ ไม้ ซึ่งไม้ที่โชคดีคือไม้ JS12 SG & TH 3U Only ซึ่งเป็นน้ำหนักที่ลงมากๆที่สุดในตอนนี้ครับผม ความหนึบของเจ้าเสื้อทอง มันยอดเยี่ยมจริงๆครับ แต่ก็น่าจะเป็นแบบนี้เหมือนกันทุกๆยี่ห้อ ของจริงมันคือตอนที่เหงื่อ
ออกมาที่มือ ข้อมือ ครับ แค่วอร์มน๊อคๆ เบาๆ มันแค่เรียกน้ำย่อยเท่านั้นเอง จากนั้นก็เข้าเรื่องของจริงกันแล้ว การเล่นระดับมือฺ B (มีแค่ A B C เท่านั้นครับ) เกมการเล่นก็เป็นไปด้วยความสนุกและจริงจังนิดๆ (เริ่มเล่นตั้งแต่ ๑๖.๐๐) เหงื่อที่อยู่ที่ด้ามไม้แบดเป็นแค่รอยเปียก การอมเหงื่อที่ปลายด้ามไม้ไม่ปรากฏเลยครับ ความนุ่ม หนึบ ยังคงมีอยู่ไว้แม้นจะมีรอยเปียก อิอิ ถ้าเป็นของที่ขายๆในห้าง เรียบร้อยไปแล้วครับ ชุ่มเหงื่อ แต่ยังพอหนึบๆ ขนาดตากพัดลม รอเล่นเกมที่ ๒ มันยังเปียกอยู่เลย แต่ถ้าเจ้าเสื้อทองตัวนี้ ยังเอามาเล่นได้ต่อในเกมที่ ๒ ได้เลยครับ แต่แค่เซตแรกนะครับ เซต ๒ ต้องเปลี่ยนไม้แล้วครับ ทีเด็ดอีกอย่างนะครับ ถ้าทิ้งให้แห้งเอง จะแห้งเร็วกว่าของที่ขายในห้างทั่วๆไปมากเลย ยังว่านะ ก้อมันราคาแพงก่านี่น่า ถ้าเทียบต่อชิ้น แต่ถ้าเทียบกับระยะเวลาใช้งาน จะถูกกว่าครับ ทีนี้มาดูเนื้อวัสดุหลังจากที่ใช้งานไปแล้วเทียบกันทั้ง
สองประเทศเลยนะครับ ของที่ขายในห้างดูเหมือนว่าเนื้อที่มันวาว บนผิวตอนหลังไม่ใช้งาน มันหายไปพร้อมกับเหงื่อครับ ไม่รู้เป็นสาเหตุให้ไม้น้องโป๊งเหน่งลอย อ่ะป่ะ ไม่รุนะครับ แต่กับเจ้าเสื้อทอง ดูแล้วยังพอมีให้เห็นว่าเนื้อวัสดุ ยังคงพอไหวอยู่ มิน่าถึงเอามาเล่นต่อเกม ๒ ได้
ระยะเฉลี่ยที่ใช้เจ้าเสื้อทองนั้นจะยังคงหนึบ ใช้งานได้ดี ประมาณ ๑๐ – ๑๒ วัน (เล่นตั้งแต่เวลา ๑๖.๐๐ – ๑๗.๓๐ น. จำนวน ๒ เกม ๔ เซต ทุกวันทำการ รวมถึงวันเสาร์ ๑๕.๐๐ – ๑๗.๓๐ น.) การใช้งานในการรีวิวครั้งนี้ ใช้ความรู้สึกของโป๊งเหน่งล้วนๆ บางท่านอาจจะมีความรู้สึกที่
แตกต่างออกไปนะครับ เป็นแค่แนวทางการตัดสินใจในการเลือกของดีๆ คุ้มค่ามาใช้กับตัวเอง

ทั้งนี้ทั้งนั้นน้องโป๊งเหน่ง ขอขอบคุณพี่ซัน ไท่ซาน ครับ ที่มอบของดีๆ มาให้ทดสอบ
การตัดสินใจอยู่ที่พี่ๆนะครับ

สถานที่จำหน่ายและราคา สอบราคาขายที่
<u>สนามแบดมินตันไท่ซาน Corp. ราชบุรี 089-178-9791
</u>

ข้อมูลส่วนตัว

Kaitamagot RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  12/10/2016 17:01:37
  Re: รีวิว Yonex AC102T36EX เสื้องทอง ป้องแผ่นดิน

เลขที่สมาชิก: 39782

ว้าววว...มาแว้วเกราะทองป้องแผ่นดิน ใช้ดีอีกเสียงครับเพราะใช้อยู่อิอิ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

Nismo JP

เขียนเมื่อ:  12/10/2016 17:12:50
  Re: รีวิว Yonex AC102T36EX เสื้อทอง ป้องแผ่นดิน

ที่น้องยังเหลืออ่ะคับ แต่เหลือง ไม่มี

Kaitamagot RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  12/10/2016 17:14:46
  Re: รีวิว Yonex AC102T36EX เสื้อทอง ป้องแผ่นดิน

เลขที่สมาชิก: 39782

ยกคำพูด:
เขียนโดย Pongneng RT. 446:

ที่น้องยังเหลืออ่ะคับ แต่เหลือง ไม่มี

สีเทพหมดไวเช่นเคยครับท่านพี่..^^
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

ACTION

เขียนเมื่อ:  12/10/2016 18:07:19

เลขที่สมาชิก: 22030

1กระปุก เลือกสีได้รึเปล่าครับพี่ปน.

Nismo JP

เขียนเมื่อ:  12/10/2016 18:27:15

ยกคำพูด:
เขียนโดย ACTION:

1กระปุก เลือกสีได้รึเปล่าครับพี่ปน.

ทั้งหมดคงไม่ได้มั๊งครับ พี่แอ๊ค

แต่เน้นๆ น่าจะได้นะ 5 5 5

mean

เขียนเมื่อ:  13/10/2016 2:07:35

เลขที่สมาชิก: 14675

ขอลองบ้างจิ ซื้อยกปุกไม่ไหว มาแบ่งครึ่งมะคับ

Arc_AnGeL

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  13/10/2016 2:43:53

เลขที่สมาชิก: 31213

เทียบกับ kinomy เป็นไงบ้าง ครับ

Nismo JP

เขียนเมื่อ:  13/10/2016 10:25:19

ยกคำพูด:
เขียนโดย mean:

ขอลองบ้างจิ ซื้อยกปุกไม่ไหว มาแบ่งครึ่งมะคับ

มีตติ้ง จัดที่ป๋าหรือ พี่นนท์เลยครับ

Nismo JP

เขียนเมื่อ:  13/10/2016 10:26:51

ยกคำพูด:
เขียนโดย Arc_AnGeL:

เทียบกับ kinomy เป็นไงบ้าง ครับ

มีของให้น้องโป๊งเหน่ง ทดสอบมั๊ยครับ

เด่วบอกให้หมดเลย อิอิ

Page 1 of 2[1]2»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต