ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  ปวดต้นขา แต่หาจุดไม่เจอ
ปวดต้นขา แต่หาจุดไม่เจอ                 

DY11

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  1/10/2016 14:23:56
  ปวดต้นขา แต่หาจุดไม่เจอ

เลขที่สมาชิก: 65758

รบกวนถามอาการหน่อยครับ
ผมมีอาการปวดบริเวณต้นขาข้างซ้ายเกือบถึงขาหนีบ(ถนัดขวา)
จะเจ็บตอนขยับเขยื้อนครับ
แต่หากล้ามเนื้อที่เจ็บไม่เจอ จะปวดมากตอนยกขาครับ ยิ่งนอนยกนี่ยกไม่ขึ้นเลย
เกิดเมื่อวานตอนตีแบด แล้วไม่แน่ใจว่าพลิกตัวไปรับลูกเร็วไปหรือยังไง รู้สึกเหมือนกล้ามเนื้อมันบิดๆไม่เข้าที่ครับ
พยายามยืดเส้นแล้ว ก็เหมือนจะเข้าที่เข้าทางขึ้น แต่จะเป็นตอนยกขาครับ
เดินได้เกือบปกติครับ

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ
ข้อมูลส่วนตัว

famcomsci

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  2/10/2016 16:57:05
  Re: ปวดต้นขา แต่หาจุดไม่เจอ

เลขที่สมาชิก: 33953

ต้องวอร์มก่อนลงเล่นเยอะๆคร้าบบ พอเล่นเสร็จแล้วก็ต้องวอร์มหลังเล่นคร้าบบ เหมือนอาการกล้ามเนื้อกระตุกคร้าบบบ เนื่องจากไม่ได้วอร์มอัพ

base24

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/10/2016 9:04:33

เลขที่สมาชิก: 63913

อาการคล้าย ๆ กัน ลองดูกระทู้นี้ครับเผื่อช่วยได้มีคนมาแนะนำผมไว้เยอะเหมือนกัน
http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=115245&post_id=5258321#5258321

topsonic

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  4/10/2016 9:43:49

เลขที่สมาชิก: 65306

เป็นที่เดียวกับผมเรยคับ แต่ผมผ่านจุดที่คุนเป็นมาซักพักละ ตอนนี้ผมก็พักอยู่เช่นกัน เส้นเอ็นตรงนั้น เป็นจุดที่ถ้าเป็นแล้ว จะหายช้าคับ เพราะมีเลือดไปเลี้ยงน้อย ผมนี่เริ่มตั้งแต่กินยานอร์จีสิค ทายาไดโครฟีแนค อาการก็ดีขึ้น แต่ก็ไม่ถึงขั้นหายขาดซักที ยังมีนิดๆ ตอนนี้ก็หมั่นยืดเส้น ไปขูดกัวซา+กดจุดมาทีนึง(เจ็บมากเรยไม่ไปอีก) และกำลังจะไปกายภาพบำบัดคับ ถ้าอาการดีขึ้นยังไงเดี๋ยวจะมาแบ่งปัน
LINE ID : TOP-SONIC

Chat007

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  4/10/2016 18:46:35

เลขที่สมาชิก: 58446

เป็นคล้ายๆ กันครับ ทีแรกนึกว่าเจ็บเข่า แต่หาจุดเจ็บไม่เจอ ลองนั่งที่พื้น แล้วยกเข่าข้างที่เจ็บตั้งฉากกับพื้น ลองบีบด้านหลังต้นขา ว่าเจ็บมั๊ย

ผมเจ็บมา 1 เดือน กินยา ไดโคลฟิแนค 5 วัน ไม่ดีขึ้น เว้น 1 อาทิตย์ กิน ซีรีเบค 5 วัน ไม่ดีขึ้น วันนี้ไปนวดแพทย์แผนไทย บอกว่า เส้นตึงตั้งแต่ก้นขบ สลักเพชร เอ็นร้อยหวาย ตอนนวดเจอจุดเจ็บ เจ็บมาก แต่ นวดเสร็จ ดีขึ้นมากๆ เลยครับ

Moonoitbm

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/10/2016 9:08:53

เลขที่สมาชิก: 77475

ผมเคยเป็น ไม่รู้ที่เดียวกับคุณเปล่า ต้นขาด้านใน ลึกๆเข้าไปในขา
งงๆไม่รู้เป็นได้ไง สัก1สัปดาห์ก็หาย
บางทีไม่ได้ตีแบดก็เป็น แค่ไปวิ่งออกกำลังกายเฉยๆ
ตอนขึ้นลงบันไดจะเห็นชัดเจน
ผมทิ้งไว้เฉยๆหายเร็วกว่านวด ไม่รู้นวดมั่วๆ
แต่นวดแล้วมันเจ็บๆมันๆดี แหะแหะ
ปล.กำลังคิดว่ายืดท่านั่งมากไปเปล่าเลยเป็น ตอนวอร์มดาว ท่าที่ยืดเอ็นต้นขาด้านในน่ะ

dayjung

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/11/2017 16:38:34

เลขที่สมาชิก: 80660

เข้ามาแนะนำ หมอกร ค่ะ เป็นหมอนวด ที่ไม่ธรรมดาค่ะ รักษาคนที่มีอาการ เอ็น และ กล้ามเนื้อ บาดเจ็บ จากการเล่นกีฬา หรืออุบัติเหตุ และคนที่เป็นกระดูกทับเส้น กระดูกคด กระดูกทรุด หายทุกราย

ขนาดคนที่เดินไม่ได้แล้ว หมอโรงพยาบาลบอกต้องผ่าสถานเดียว หมอกรยังพากลับมาเดินได้ และกลับมาใช้ชีวิตปกติ เล่นกีฬาได้อย่างเดิม หลายคนแล้ว

ไม่ต้องผ่าตัด ไม่ต้องหัก ไม่ต้องดัดกระดูก ไม่ต้องฉีดยา ไม่ต้องกินยาอะไรทั้งนั้น และค่าใช้จ่ายก็ถูกมากเมื่อเทียบกับการรักษาแบบอื่น

ลองเข้าไปศึกษาในเพจคุณหมอก่อนนะคะ

https://www.facebook.com/backpainhealinthailand

หรือ

ที่เพจ หมอกร นวดแก้อาการ นวดจับเส้น กระดูกทับเส้น ปวดหลัง ปวดเข่า ไม่ต้องผ่าตัด

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต