ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  รีวิวกริ๊ปบางYonex102 Victor233 Gosen Super Gripแบบบ้านๆครับ
Page 1 of 3[1]23»
รีวิวกริ๊ปบางYonex102 Victor233 Gosen Super Gripแบบบ้านๆครับ                 

Wasin.Sun RT.

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  12/9/2016 11:28:46  [มีการแก้ไข: 13/9/2016 11:46:36]
  รีวิวกริ๊ปบางYonex102 Victor233 Gosen Super Gripแบบบ้านๆครับ

เลขที่สมาชิก: 73539

สวัสดีครับวันนี้ผมจะมารีวิวกริ๊ปบางหลายยี่ห้อที่ผมเคยลองนะครับ นี้เป็นการรีวิวครั้งแรกของผมครับ ภาษาอาจะบ้านๆนะครับ รีวิวนี้คือความเห็นส่วนตัวของผมครับและผมไม่ได้ตังใจจะโจมตีบรษัทใดๆหรืออวยบริษัทใดๆหรือบอกว่าของนอกดีกว่าของไทย ผมรีวิวตามความเห็นส่วนตัวของผม ที่เป็นแบตสายอปก. อยากแท้จริง ผมไม่ได้รับเงินหรือสปอนเซอร์จากบริษัทใดๆนะครับ แต่ถ้ามีคนให้ผมๆก็ยินดีมากๆนะครับ(สายอปก.ใช่เงินเยอะมากครับ) ตัวผมเองเป็นคนเหงื่อเยอะมากๆๆๆๆเลยครับผมเป็นคนที่ว่าถ้าเล่น1เกมก็เสื้อ1ตัว เพราะฉะนั้นกระเป้าผมจะเหมือนตู้เสื้อผ้าเคลื่อนที่(ไม่เชื่อถามเทพไก่แห่งเมืองท่ายางได้เลยครับ) เพราะฉะนั้นกริ๊ปที่ผมใช่จะต้องมีความหนึบและต้องซับน้ำได้ดีระดับนึงครับ อีกหนึ่งสิ่งที่ผมต้องการจากกริ๊ปก็คือกริ๊ปต้องบางครับเพราะว่าผมเป็นคนชอบให้นำ้หนักไม้ลงที่หัวครับแล้วผมรู้สึกว่าเวลากริ๊ปบาง ผมคิดว่าตัวผมเองจะสามารถเปลี่ยนวิธีการจับไม้ได้ไวขึ้นครับ (มโนป่าวไม่รู้นะครับ)

กริ๊ปที่ผมจะรีวิววันนี้คือ Karakal Point 75, Yonex 102 แบบ 3ชิ้นของไทย,Yonex 102 แบบ 30ชิ้นจาก อินโด,Yonex 102 แบบ 5ชิ้นของยี่ปุน, Victor 233 Kimony แบบบางไม่รู้ว่ารุ่นไหนครับแต่เป็นแบบขายชิ้นเดียว,Gosen Supper Grip

ผมจะเริ่มด้วยกริ๊ปที่ผมใช่กริ๊ปแรกหลังจากที่ผมเลิกใช่กริ๊ปผ้า คือกริ๊ป Karakal Point 75 ครับ กริ๊ปนี้เป็นกริ๊ปที่ผมใช่เพราะว่ามีหลายท่านบอกว่าดีมากซับเหงื่อดีมากทนมากทนกว่ายี่ห้อดังยี่ห้อตลาด ผมก็เลยซื้อมาลองครับ ปรากฏว่า เห้ยกริ๊ปตัวนี้ทำให้ผมลืมเลยกริ๊ปผ้าไปเลยครับ มันหนึบมากครับ ฟิลตอนที่จับตอนแรกจะไม่หนึบมากครับ แต่ว่าเวลาเปียกเหงื่อกริ๊ปตัวนี้ซับเหงื่อไปเร็วมากครับ แทบจะไม่รู้สึกเปียกเลยแถมที่สำคัญที่สุดคือ เวลาเปียกแล้วกริ๊ปตัวนี้ยังหนึบอยู่เหมือนจะหนึบกว่าตอนที่มือเราแห้งด้วยครับ(แต่ถ้าเปียกมากเกินไปก็ลื่นนะครับ ผมก็ต้องใช่ที่รัดแขนตลอดครับกับสำหรับทุกกริ๊ป) เรื่องความทน ผมจะพูดว่ากริ๊ปตัวนี้ทนมากเลยครับ ผมเป็นคนที่ตีแบตอาทิตย์ละ4-5วัน กริ๊ปตัวนี้ผมใช่ประมาณ 2 อาทิตย์ครับแล้วก็เปลี่ยน กริ๊ปตัวนี้ผมไม่เคยมีปัญหากับกริ๊ปลอกเลยครับ และสุดท้ายผมต้องเลยใช่กริ๊ปตัวนี้ด้วยเหตุผลที่ว่ามันหนาไปครับ(และผมไปติดใจกริ๊ปอีกตัวนึกมากกว่า อิอิ) ช่วงหลังๆผมชอบกริ๊ปที่จับแล้วรู้สึกถึงสันไม้มากกว่า

ปล.ผมโรคจิตครับถ้ากริ๊ปดำผมจะเปลี่ยนเลย 

กริ๊ปตัวที่2ที่ผมจะริวิวคือกริ๊ป Yonex 102 แบบ5ชิ้นครับ ส่วนใหญ่จะมาจากยี่ปุนครับ กริ๊ปตัวนี้จะมากับกล่อง อคิลิกอย่างสวยหรูเลยครับ แต่ว่ากริ๊ปตัวนี้จะมาพร้อมกับราคาที่แพงพอสมควรเลยที่เดียวแพงกว่าของไทยประมาณ2เท่าตัวครับ ผมได้เจอกับกริ๊ปตัวนี้เพราะว่าผมได้ไปนั่งรอขึ้นเอ็นที่ร้านๆนึงอยู่ในอเวนิวแถวถนนเส้นราชพฤก พอดีวันนั้นผมไปที่ร้านแล้วเดินไปดูกริ๊ปเจ้ากรรม แล้วพนักงานในร้านเดินมาบอกผมว่า "พี่ๆกริ๊ปตัวนี้อะหมดเร็วมากเลยครับ มากี่ที่ๆก็หมด" ในใจตอนนั้นผมคิดว่าเอาไงดีวะ ราคาแรงจังวะ ถ้าติดใจจะงานเข้าไมเนี่ย เค้าเสริมขึ้นมาอีกว่า "พี่ๆ ทนกว่าของไทยมาก ดีสุดๆ หนึบมาก ลองเลยๆ เหลืออยู่เท่าที่พี่เห็นเนี่ย มา50กว่าอัน" ด้วยความที่ว่าเราเป็นเด็กการตลาดผมก็เลยตัดสินใจเชื่อการตลาดเค้า ครับ(หลังจากนั้นอีก2เดือนผมก็ยังเห็นว่ามันไม่หมด TT คุณหลอกดาวววว) ผมหันไปคว้าเจ้าตัว102JPมาหนึ่งกล่องและแน่นอนครับสีที่ผมเลือกคือสีเหลืองสีแชมป์โลกครับ(จิงป่าวไม่รู้นะแต่สวยสุดแน่นอน) และหลังจากนั้นผมก็ได้ไปหยิบไม้ของผมที่ขึ้นเอ็นเสร็จแล้วมาหนึ่งไม้ แล้วลอกกริ๊ป Karakal Point 75 ของผมออก แล้วผมก็พันกริ๊ป 102JP กับไม้ของผม ความรู้สึกแรกของผมที่ผมจับกริ๊ปคือ......... นุ่มมากกกกกกกกกกกกก สุดยอดเลยครับ หนึบสุดๆ วินาทีนั้น ผมคว้ากลับบ้านมาเพิ่มอีก1แพ็ค แบบไม่คำนึงถึงราคาเลยครับ หลังจากนั้นด้วยกริ๊ปใหม่ที่หนึบมาก ถูกใจสุดๆๆ ด้วยความอยากรู้สุดๆ ผมดิ่งไปที่คอร์ทเลยครับ เพื่อที่จะไปลองกริ๊ปใหม่ของผม หลังจากที่ผมเล่นได้ซักพักผม เหงื่อเริ่มออกกริ๊ปตัวนี้ซับเหงื่อได้ดีมากถึงแม้ว่าจะไม่ได้หนึบกว่าเดิมแต่ก็ไม่ได้ลื่น หรือว่าทำให้รู้สึกลื่นเลยครับ ผมรู้สึกแฮปปี้มากเลยครับกลับวันแรกกับกริ๊ปตัวนี้ หลังจากผมได้ลองใช่กริ๊ปตัวนี้ไปซักระยะนึง กริ๊ปตัวนี้ทำให้ผมรู้สึกว่า ความหนึบจะน้อยลงกริ๊ปจะเริ่มรู้สึกด้านๆ แต่ว่าเวลาเล่นก็ไม่ได้ลื่นถึงแม้เหงื่อจะออกก็ตาม เรื่องความคงทน ด้วยเนื้อของกริ๊ปตัวนี้ที่ไม่หนา(ชอบตรงที่ไม่หนามากๆ เลยไม่เปลี่ยนใจไปกริ๊ปอื่นเลยครับ) และเนื้อกริ๊ปออกนุ่มๆผมเลยคิดว่ามันเป็นส่วนประกอบที่ทำให้กริ๊ปตัวนี้ไม่ค่อยทนครับ 

กริ๊ปตัวที่3ที่ผมจะริวิวคือกริ๊ป Yonex 102 แบบ30ชิ้นครับ ส่วนใหญ่จะมาจากอินโดครับแค่สามารถซื้อได้จาก หลายประเทศ อยากเช่นเกาหลี (พึ่งไปมา อิอิ ไม้แบตแพงมากมาย ซื้อแทบไม่ลงเลยครับ) กริ๊ปตัวนี้ผมได้มาจากร้านเดิมครับ และวันเดียวกันหลังจากที่ผมลองตัว JP เข้าไปครับ ผมมองไปเห็นว่ามันแพ็คใหญ่ดีและประหยัดกว่าเพราะราคาถูกกว่า1เท่าตัวครับ แล้วพี่คนเดิมบอกว่า ตัวนี้ก็ดีนะ ราคาคุ้มมากเลย ไม่ต่างกับของ JP หลอก ทนพอๆกัน ด้วยความที่เชื่อคนง่ายผมก็ก้มไปหาเลยครับ เอาสีเดียวเท่านั้นสีแชมป์โลก อิอิ หลังจากผมขึ้นเอ็นเสร็จตีแบตกลับบ้าน ผมก็ได้ลองเอากริ๊ปตัวนี้พันเข้ากับไม้ผมอีกไม้นึง ฟิลแรก ฟิลแรกที่ผมรู้สึกได้คือ มันนุ่มครับแต่ไม่มากเท่ากับตัว JP แต่ว่า หนากว่าตัวJP นิดหน่อย และด้วยความที่ว่าเนื้อมันหนากว่ามันทำให้ เนื้อมันแข็งกว่า พันยากกว่านิดหน่อย(ไม่ได้รู้สึกมากครับ แต่บางที่พันแล้วจะย่นๆครับเรื่องของความหนึบ ตัวนี้ก็หนึบครับแต่ว่าความรู้สึกแรกไม่ได้หนึบมากเท่าJP แต่รู้สึกได้ว่าหนึบมากกว่าตัว Karakal Point 75 นิดหน่อย แต่เรื่องความคงทนผมว่าตัวนี้ทนกว่าเจ้าตัว JP นืดหน่อย(หน่อยจริงนะ) แต่โดนรวมแล้ว ผมว่าตัวนี้คุ้มมากกว่าตัว JP เยอะมากครับด้วยความที่ว่าราคาถูกกว่าเท่านึกและคุณภาพไม่ได้ต่างกันมาก บวกกับความทนที่มากกว่าคุ้มจริงๆครับ

ตัวที่4ที่ผมจะมาริวิว คือ Yonex 102 แบบ3ชิ้นของไทยครับ ด้วยความอยากรู้อยากเห็นของผมครับวันนั้นพอดีตีไม่ดี(ไม่เคยตีดีอยู่แล้ว TT) โมโหตัวเองมาก เลยจัดการลอกกริ๊ปเจ้ากรรม ที่ใช่ประจำออกจากไม้เพื่อที่จะพันใหม่ (มีอะไรโทษ อปก.ไว้ก่อนครับ) ปกติผมจะเป็นคนที่ติดกริ๊ปไว้ในกระเป๋าเสมอครับ พอดีๆๆๆวันนั้นโชคร้านลืมกริ๊ปไว้ที่บ้าน ผมเลยต้องไปซื้อกริ๊ป 102 แบบ3ชิ้นที่ร้านในคอร์ทมาใช้แก้ขัดก่อน ซึ่งซื้อมาปุปผมก็ได้เกะแล้วก็พันเลยเพื่อที่จะได้ลงเกมต่อไป พอพันเสร็จความรู้สึกแรกคือพันง่ายมาก บางสุดๆ แต่ว่าไม่ค่อยหนึบเลยครับ (ไม่ได้สีเหลืองสีแชมป์โลกก็ยังงี้หละ) ไม่มีความหนึบนี้ไม่ได้หมายความว่าไม่หนึบแต่พอเทียบกับ3ตัวที่ผ่านมาหนึบน้อยกว่าแบบที่ผมรู้สึกได้ครับ หลังจากที่ผมใช่งานไปซักพักผมรู้สึกว่าช่วงแรกๆ กริ๊ปซับน้ำได้ดีระดับนึงแต่พอผ่านไปซักระยะนึงตรงที่ปลายของด้ามจับลื่นมากๆครับ เพราะว่ากริ๊ปซับน้ำไปอย่างเต็มที่แล้ว ด้วยความรู้สึกของผมเอง ผมคิดว่ากริ๊ปตัวนี้ มันซับน้ำได้น้อยกว่า3ตัวด้านบนแบบที่ผมรู้สึกได้ และเรื่องของความคงทน วันต่อมาหลังจากที่ผมเล่น ตรงกริ๊ปที่เปียกผมรู้สึกได้ว่า กริ๊ปจะเริ่มด้านและจะมีความยุ่ยนิดหน่อยครับ แต่ก็ยังพอใช่ได้ในวันต่อไปครับ

ตัวที่4นี้คือตัว 233 ของ วิคเตอร์ ผมเจอด้วยความบังเอิญครับ พอดีวันนั้นเจ้าตัว 102 ที่ผมใช่ดันหมดแล้วมีเทพอปก. ท่านนึงได้บอกผมว่าผมทำให้เค้าติดใจเจ้าตัว102 แบบ 30 ชิ้นมาก แล้วประจวบเหมาะกับช่วงนั้นของขาดตลาดพอดี ขาดแบบไม่สามารถหาซื้อได้เลยครับ แล้วคุณพี่ท่านนั้นก็บอกผมว่าเราหนีจากของแพงมา จะกลับไป 102 แบบ 5 ชิ้นของยี่ปุ่นก็จะเหมือนเดิมคือใช่ของแพงครับ ผมก็เลยต้องทำหน้าที่ในการหาตัวตายตัวแทนมาแทนเจ้าตัว 102 แบบ 30 ชิ้น ซึ้นวันนั้นผมได้ไปเดินห้างแถวปิ่นเกล้าครับ ด้วยความที่เป็นคนชอบดู อปก. แบตมินตั้นมาก ผมเลยได้ไปดู ซุปเปอร์สปอตท์ ของห้างดั่งกล่าว ซึ่งโดยส่วนตัวช่วงหลังๆผมได้เป็นแฟนของวิคเตอร์ อย่างหนาแน่น ผมก็เลยมุ่งหน้าไปที่บูทของวิคเตอร์อย่างไม่ลังเล เผื่อไปหากริ๊ป ซึ่งตอนแรก ตัวผมเองไม่เคยคิดว่าจะมีกริ๊ปบาง แบบนี้อยู่ในลายการผลิดของวิคเตอร์ ซึ่งจากที่ผมดูเนื้อ ผมรู้สึกได้ว่าเนื้อมันดูเนียนมาก(ดูนอกแพ็กเกจครับตัวนี้ เป็นแบบขายเป็นชิ้นครับ) ผมเลยหยิบกลับบ้านมา 1 ชิ้นเพื่อมาลองก่อนและหลังจากนั้น ผมได้กลับไปที่คอนโดแถวปิ่นเกล้าผมได้หยิบไม้ วิคเตอร์ที่ผมผึ่งได้มาใหม่จาก ป๋าซิน แห่งเมือง บรร. ผมก็ได้ลอกกริ๊ปตัวเก่าของผมออก แล้วพันเจ้าตัว 233 เข้าไป ซึ่งเจ้าตัว 233 จากตอนที่พันตัวนี้เนื้อจะหนากว่าเจ้าตัว 102 ทุกแบบที่ผมเคยลองมาเลยครับ เจ้าตัวนี้เนื้อจะออกฟูๆกว่านิดหน่อย แต่ถ้าพูดถึงเรื่องความหนึบขณะที่ตัวกริ๊ปยังแห้งอยู่ผมรู้สึกว่าตัวนี้ความหนึบจะไม่ใช่จุดเด่น ของเค้าครับ ซึ่งอย่างที่บอกไปช่วงแรกตัวนี้จะออกนุ่มๆมากกว่าครับ และหลังจากนั้น ผมได้ไปลองที่คอร์ท ผมเล่นไปซัก10กว่าแต้มเหงื่อผมเริ่มออก ผมรู้สึกว่าเจ้ากริ๊ปตัว 233 นี้เป็นตัวที่ซับเหงื่อได้ดีกว่ากริ๊ปบางยี่ห้ออื่นที่เคยใช่มาครับ แต่ก็อยากที่ผมบอกตัวนี้ความหนึบจะด้อยกว่าตัวอื่นครับ และอีกอย่างคือ ราคาค่าตัวของเจ้ากริ๊ปตัวนี้ค่อนข้างแพงมากครับ เพราะว่าไม่มีแพ็ก 3,5 หรือ 30 ชิ้นแบบเจ้าคัวโยเน็กเลยครับ (ผมอยากให้วิคเตอร์ทำแบบแพ็กมาขายเหมือนโยเน็กมากครับสำหรับรุ่นนี้) แต่ถ้าพูดถึงเรื่องความทนทานกริ๊ปตัวนี้ด้วยเนื้อสัมผัสที่หนากว่ากริ๊ปบางทุกตัวที่ผมเคยลองมา ความทนทานจะมากกว่าเจ้า 102 อยู่บ้างครับ

ตัวสุดท้ายที่ผมจะมารีวิวคือเจ้าตัว Gosen Supper Grip ครับเจ้าตัวนี้จะมีขายแแบบอยู่2แบบซึงแบบแรกคือในแพ็กเกจพลาสติก และเป็นชิ้นเดียวซึ่งไม่มีหลาสติกห้อหุ่มอยู่ ซึ่งสนนราคาก็จะต่างกันไปเจ้าตัวนี้ผมได้ไปเจอพร้อมกับเจ้าตัววิคเตอร์ซึ่งผมหยิบมาเพราะว่าสนนราคามันถูกกว่าเจ้าตัววิคเตอร์อยู่พอสมควรและอีก  1 เหตุผลที่ผมหยิบมันขึ้นมาเพราะว่าเจ้า ตัวนี้มีหลายท่านบอกว่าดีมากเมื่อก่อนคือ 1 ใน สุดยอดกริ๊ปแต่ว่าช่วงหลังคุณภาพดรอปลง ซึ่งหลังจากที่ผมได้ลอง ความคิดเห็นของผมจากที่การจับครั้งแรกคือ..... ผมรู้สึกว่าเจ้ากริ๊ปตัวนี้ มีความแข็งกระด้างกว่ากริ๊ปตัวอื่นอยู่พอสมควรเลยครับ แต่เรื่องความหนึบ เจ้ากริ๊ปตัวนี้หนึบกว่า ตัว 233 ครับ แต่ไม่หนึบเท่ากริ๊ปโยเน็กตัวอื่นครับ หลังจากที่ผมได้ลงเกม ผมรู้สึกว่ากริ๊ปตัวนี้มีความหนึบจริง ถ้าคุณเป็นคนที่เหงื่อไม่ค่อยมีเหงื่อ แต่ถ้าคุณเป็นนักกีฬาที่มีเหงื่อมากแบบผม คุณจะมีความรู้สึกว่าเจ้ากริ๊ปตัวนี้จะด่อยเรื่องการซับน้ำถ้าท่านเปรียบเทียบกับกริ๊ปตัวอื่นๆ ตัวกริ๊ปจะเกิดการลื่นขึ้นมาเมื่อมีการโดนน้ำและตัวน้ำบางส่วนจะไม่ถูกดูดลงไปในกริ๊ปด้วยเช่นกัน  แต่ถ้าพูดถึงเรื่อความทนทานผมรู้สึกว่าเจ้ากริ๊ปตัวนี้ มีความดดนเด่นกว่ากริ๊ปตัวอืนด้วยเหตุผลที่ว่าเจ้ากริ๊ปตัวนี้มีเนื้อสัมผัสที่แข็งกว่า ตัวเนื้อกริ๊ปจะมีความทนทานมากกว่ากริ๊ปตัวอื่นครับ ส่วนเรื่องการพันผมจะเป็นคนพันกริ๊ป ผมจะถนัดพันกริ๊ปที่มีความยื่ดหยุ่นสูงมากกว่าครับ เจ้ากริ๊ปตัวนี้จะมีความแข็งและไม่ให้ตัวซึ่งเวลาพันออกมาจะเกิดอาการย่นครับ และอีกหนึ่งเหตุผมที่ทำให้ย่นคือ ตัวกริ๊ปด้านความกว้าง จะมากกว่ารุ่นอื่นซึ่งถ้าเราพันตามที่เราถนัดเจ้าตัวกริ๊ปจะไปไม่ถึงจุดที่เร้าต้องการ(ตัวผมเองชอบพันกริ๊ปปิดกรวยเลยครับ เพราะว่าเวลาเล่นหน้าจะได้จับไม้ได้สูงๆ) 

ผมจะขอจบการริวิวกริ๊ปของผมเพียงเท่านี้ รีวิวนี้อาจจะมีประโยชแก่ทานที่กำลังหากริ๊ปที่ท่านต้องการแต่อย่าเอารีวิวผมเป็นตัวกำหนดในการซื้อสินค้าของท่าน เพราะอย่าที่ผมยอกนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมเอง การรีวิวครั้งนี้เป็นการรีวิวครั้งแรกของผมซึ่งผมเป็นมือใหม่และผมไม่ได้มีภาษาไทยที่แข็งแรงนัก การสือสารอาจจะไม่ได้ดังที่ใจผมหวัง และถ้ารีวิวนี้ส่งผลเสียให้ท่านใด ก็ขออภัย ณ ที่นี้ด้วยครับ 

ข้อมูลส่วนตัว

Kaitamagot RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  12/9/2016 12:07:39
  Re: รีวิวกริ๊ปบางYonex102 Victor233 Gosen Supper Gripแบบบ้าน

เลขที่สมาชิก: 39782

รีวิวได้ดีเห็นภาพมากเลยครับเทพน้อง เป็นทางเลือกสำหรับคนชอบกริปยางแบบบางมากมายครับ....^^
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

gallant

เขียนเมื่อ:  12/9/2016 12:47:04
  Re: รีวิวกริ๊ปบางYonex102 Victor233 Gosen Supper Gripแบบบ้าน

เลขที่สมาชิก: 10585

อยากลอง 102 แล้วสิครับ ไม่เคยใช้เลย ปกติผมใช้ karakal point 75 ก็สุดแล้วครับ

sidk

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  12/9/2016 13:06:23

เลขที่สมาชิก: 62509

AC102 แบบห้าชิ้นสุดยอดครับใช้ประจำแต่อยากแนะนำ Kimony แบบบางผิวเรียบครับ
อันนี้ก็ใกล้เคียง AC102 JP

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  12/9/2016 13:32:38

ยกคำพูด:
เขียนโดย gallant:

อยากลอง 102 แล้วสิครับ ไม่เคยใช้เลย ปกติผมใช้ karakal point 75 ก็สุดแล้วครับ

ตัวผมเองก็ชอบตัวนี้มาครับเป็น  ใน1ดวงใจเลยครับแต่พอดีติดใจที่โยเน็กบางกว่าครับ

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  12/9/2016 13:35:10

ยกคำพูด:
เขียนโดย sidk:

AC102 แบบห้าชิ้นสุดยอดครับใช้ประจำแต่อยากแนะนำ Kimony แบบบางผิวเรียบครับ

แบบนี้ต้องไปหามาลองบ้างแล้วซินะ

Kaitamagot RT.

เขียนเมื่อ:  12/9/2016 14:26:10

เลขที่สมาชิก: 39782

ตอนนี้โดน102ex 30 ชิ้นมากๆครับผิวสัมผัสนุ่มต่างกับตัวที่ขายในไทย3ชิ้นแน่นอนคับ อาจจะไม่ที่สุดแต่คุ้มสุดๆดูรวมๆแล้วมีเสน่ห์คับเทพซันอิอิ..ว่าแต่จะหาซื้อเพิ่มได้ที่ไหนได้มั่งน้าาา...^^
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

นายก็อตจิ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  12/9/2016 15:00:19

เลขที่สมาชิก: 64981

ตัวที่ 3 น่าลองมากครับ 30 ชิ้นนี่ราคาเท่าไหร่ครับ ?

gallant

เขียนเมื่อ:  12/9/2016 15:18:11

เลขที่สมาชิก: 10585

ยกคำพูด:
เขียนโดย Wasin.Sun RT.:

ยกคำพูด:
เขียนโดย sidk:

แบบนี้ต้องไปหามาลองบ้างแล้วซินะ

ขอบคุณ คุณsidk ครับ ถ้า kimony ใกล้เคียงกับ AC102 JP แล้ว สงสัยสำหรับผมคงไปไม่ได้รอดครับ 555 จำได้ว่าเคยใช้แล้วสู้ Karakal ไม่ได้เลยครับ ราคาก็พอกัน

Toon RT.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  12/9/2016 17:41:41

เลขที่สมาชิก: 67992

ชอบบาง ไม่เล่น AC130-3 แพค 3 ชิ้นอ่ะเทพซัน 0.4 บางเฉียบ ^_^
Page 1 of 3[1]23»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต