ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  เจ็บหลังช่วงเอวจี๊ดๆ หลังนั่งพักเกมส์แรกนานแล้วมาตีเกมส์2
เจ็บหลังช่วงเอวจี๊ดๆ หลังนั่งพักเกมส์แรกนานแล้วมาตีเกมส์2                 

Arc_AnGeL

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  10/9/2016 2:18:29
  เจ็บหลังช่วงเอวจี๊ดๆ หลังนั่งพักเกมส์แรกนานแล้วมาตีเกมส์2

เลขที่สมาชิก: 31213

ของเท้าความก่อน

คือก่อนลงไปตีเกมส์แรก ผมก็วอมร่างกายก่อนตี

พอตีเสร็จเกมส์แรกผมก็มานั่งพักยังไม่ได้ คูลดาว

นั่งเล่นเกือบ ชม. เพื่อนเรียกลงไปตีอีก

คราวนี้ละครับ พอน็อคพอตบไปสักลูกสองลูก อยู่ดีๆปวดหลังช่วงเอวจี๊ดขึ้นมาเลย

จนต้องขอหยุดเล่นไปเลย แล้ววันต่อมา ก็ปวดทั้งวันเลย ปวดขนาด 7/10 เลย

อยากทราบว่าเป็นอะไรครับ เป็นแค่กล้ามเนื้อ หรือ เส้นเอ็น 

แล้วต้องพักนานไหมครับ ซึ่งผมเคยเป็นแบบนี้มา 2-3 ทีแล้ว

รบกวนให้คำแนะนำทีครับ
ข้อมูลส่วนตัว

นายก็อตจิ

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  10/9/2016 8:23:15
  Re: เจ็บหลังช่วงเอวจี๊ดๆ หลังนั่งพักเกมส์แรกนานแล้วมาตีเกมส์

เลขที่สมาชิก: 64981

ผมไม่รู้อาการนี้เรียกว่าอะไรนะครับ แต่ผมเป็นตอนแข่ง กระโดดตบติดกัน 5 ครั้ง แล้วเกิดอาการเสียวหลังขึ้นมา (ลงไปถึงขาเลย) แต่ผมก็ตีต่อจนจบให้บัดดี้เก็บลูกกับพื้นให้ คือก้มไม่ได้ แต่ต้องแข่งให้จบ พอหลังแข่งเสร็จ ผมไปชื้อยาคลายเส้นมากิน 3 วันหายครับ แล้วรู้สึกไม่อยากตีเกมหนัก ๆ แล้ว กลัวเป็นอีกครั้ง ปล.ยาแรงนะครับ ผมไม่แนะนำให้กินด้วยมันมีผลต่อร่างกายมาก ๆ ครับ

tpcbgs830

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/9/2016 14:32:37
  Re: เจ็บหลังช่วงเอวจี๊ดๆ หลังนั่งพักเกมส์แรกนานแล้วมาตีเกมส์

เลขที่สมาชิก: 72564

ผมก็เป็นอยู่ครับ พอกระโดตตบจะเจ็บมาก เหมือนหลังจะหลุดออกจากกันเลยครับ ว่าจะไปx-rayดูครับ

K Red Typhoon

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/9/2016 15:36:46

เลขที่สมาชิก: 45117

ของผมเป็นที่กล้ามเนื้อบวกเส้นเอ็นครับ เคยกล้ามเนื้ออักเสบด้วย ต้องคลายกล้ามเนื้อและยืดเส้นเอ็นครับ
คลาย+ยืดตั้งแต่ขาขึ้นมาเลย

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต