ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  ผลการแข่งขัน หน้า 3 -DEKSOMBOON CUP#1:04/03/2017@KN COMPLEX
Page 3 of 3«12[3]
ผลการแข่งขัน หน้า 3 -DEKSOMBOON CUP#1:04/03/2017@KN COMPLEX                 

bank6028

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/3/2017 1:02:14  [มีการแก้ไข: 3/3/2017 1:25:55]
  Re: การแข่งขัน DEKSOMBOON GAMES 1 วันที่ 04/03/60 ณ สนามแบด

เลขที่สมาชิก: 71511

สายการแข่งขัน

https://docs.google.com/spreadsheets/d/1bDoMKJ1F0SocVZD1QDRF1KFjl-8t3rumm8Y__6sro9s/edit?usp=sharing

ตารางเวลาการแข่งขัน

สถานที่แข่งขัน

ข้อมูลส่วนตัว

somsri

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/3/2017 4:01:55
  Re: การแข่งขัน DEKSOMBOON GAMES 1 วันที่ 04/03/60 ณ สนามแบด

เลขที่สมาชิก: 78164

ขอติผู้จัดการแข่งขัน
สมัครรายการนี้ไปนะ ไม่เคยรู้จักคนจัดมาก่อน ไม่เคยเห็น และไม่คิดว่าคนจัดจะเคยเห็นเราตี
แต่แบบประเมินมือแบบเหมารวมมาก คนที่ได้ถ้วยที่มันสูงกว่าระดับมือจริงๆ
ไม่ใช่ว่าต้องมือตามนั้นเสมอไปหรือเปล่า ??????
บางคนมือ P- คู่ พีบวกล่างๆ เวลาไปแข่งบางรายการผู้จัดก็อนุโลมให้ตีมือPได้ แล้วเกิดได้ถถ้วย
ไม่ได้หมายความว่า P- ต้องเป็น มือPหรือเปล่า
ไม่รู้ผู้จัดใช้ตรรกกะอะไร แต่แอบเสียความรู้สึกมาก
แบบนี้ ถ้าเกิดไปแข่งฝีมือเราตีP- แต่ไปตีP+ แล้วเอามือ C มาคุม
เกิดติดถ้วยนี่กุต้องเป็นมือ P+ ด้วยหรอ หืม!!!
บางทีก็ยืนหน้าสวยๆเฉยๆหรือเปล่า คนคุมเค้าก็คุมได้
แล้วรายชื่อที่ผ่านบางคนก็มือP แบบเต็มประตู ลองย้อนไปดูนะ มาตีMixบ้าง P- บ้าง ก็แปลกดี
พอจะทราบมาว่ามาหลายๆท่านก็โดนแบบนี้ จะติดต่อประเมินมือก็ไม่ประเมิน อันนี้เคืองมาก!
พูดแต่ว่ามือนี้ครับ มือนี้ครับ ติดถ้วยมือนี้มา ลองให้มาตีข้างหลังแบบไม่มีคนคุมสิ... ความจริงจะปรากฎ
เพียงเพราะแค่ติดถ้วยมือสูงกว่าความเป็นจริง ไม่รู้ว่าใช้ตรรกกะอะไรในการประเมิน
แล้วถ้าจะเสริชชื่อจริงๆ รบกวนย้อนหลังสักปีนึงนะ ดูว่าคนนี้มืออะไรเหอะๆ
ไม่ใช่ดูแค่ บางรายการ
ยังไงก็เคารพการตัดสินใจของคนจัด ไม่ให้ลงก็ไม่ให้ลงตามนั้นค่ะ

bank6028

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/3/2017 10:24:35  [มีการแก้ไข: 2/3/2017 10:26:04]

ยกคำพูด:
เขียนโดย somsri:

ขอติผู้จัดการแข่งขัน
สมัครรายการนี้ไปนะ ไม่เคยรู้จักคนจัดมาก่อน ไม่เคยเห็น และไม่คิดว่าคนจัดจะเคยเห็นเราตี
แต่แบบประเมินมือแบบเหมารวมมาก คนที่ได้ถ้วยที่มันสูงกว่าระดับมือจริงๆ
ไม่ใช่ว่าต้องมือตามนั้นเสมอไปหรือเปล่า ??????
บางคนมือ P- คู่ พีบวกล่างๆ เวลาไปแข่งบางรายการผู้จัดก็อนุโลมให้ตีมือPได้ แล้วเกิดได้ถถ้วย
ไม่ได้หมายความว่า P- ต้องเป็น มือPหรือเปล่า
ไม่รู้ผู้จัดใช้ตรรกกะอะไร แต่แอบเสียความรู้สึกมาก
แบบนี้ ถ้าเกิดไปแข่งฝีมือเราตีP- แต่ไปตีP+ แล้วเอามือ C มาคุม
เกิดติดถ้วยนี่กุต้องเป็นมือ P+ ด้วยหรอ หืม!!!
บางทีก็ยืนหน้าสวยๆเฉยๆหรือเปล่า คนคุมเค้าก็คุมได้
แล้วรายชื่อที่ผ่านบางคนก็มือP แบบเต็มประตู ลองย้อนไปดูนะ มาตีMixบ้าง P- บ้าง ก็แปลกดี
พอจะทราบมาว่ามาหลายๆท่านก็โดนแบบนี้ จะติดต่อประเมินมือก็ไม่ประเมิน อันนี้เคืองมาก!
พูดแต่ว่ามือนี้ครับ มือนี้ครับ ติดถ้วยมือนี้มา ลองให้มาตีข้างหลังแบบไม่มีคนคุมสิ... ความจริงจะปรากฎ
เพียงเพราะแค่ติดถ้วยมือสูงกว่าความเป็นจริง ไม่รู้ว่าใช้ตรรกกะอะไรในการประเมิน
แล้วถ้าจะเสริชชื่อจริงๆ รบกวนย้อนหลังสักปีนึงนะ ดูว่าคนนี้มืออะไรเหอะๆ
ไม่ใช่ดูแค่ บางรายการ
ยังไงก็เคารพการตัดสินใจของคนจัด ไม่ให้ลงก็ไม่ให้ลงตามนั้นค่ะ

ก่อนอื่นต้องขออภัยนักกีฬาเป็นอย่างยิ่งนะครับ สำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น  ผมในฐานะผู้จัด(ร่วม)ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจกับปัญหาที่เกิดขึ้นนี้ ผมได้สอบถามไปยังทีมประเมินมือเพื่อสอบถามข้อมูล ผมขออนุญาตชี้แจง ดังนี้นะคับ

1.ในกรณีที่นักกีฬาเวทมือ (ยกเว้น มือ S) เราอนุญาตให้นักกีฬาสามารถเวทมือได้ แต่นักกีฬา 2 คนฝีมือรวมกันต้องไม่เกินมาตรฐานของรายการในประเภทนั้น เช่น ระดับมือ P- อนุญาตให้นักกีฬามือ P ล่าง คู่กับนักกีฬามือ S ล่างถึงกลาง ได้เป็นต้น

2.สำหรับการพิจารณา เบื้องต้นจะตรวจสอบชื่อจากรายการที่ผ่านมาก่อน (ซึ่งต้องพิจารณาซ้ำถึงมาตรฐานระดับฝีมือของรายการนั้นๆด้วย เพราะแต่ละรายการมาตรฐานในการวัดระดับฝีมือก็จะต่างกัน) และจะตรวจสอบจากการประเมินมือ ซึ่งนักกีฬาส่วนใหญ่จะถูกประเมินจากผู้จัดโดยตรง หากนักกีฬาไม่สะดวกที่จะประเมินกับผู้จัด เราก็อนุโลมขอให้ถ่ายคลิปวีดีโอส่งมา แต่ขอให้ตีให้เต็มที่เหมือนแข่งจริง และผู้จัดได้เน้นย้ำกับทุกทีมเสมอว่า “มีการปรับออก” หากมือเกินในวันแข่ง ทางผู้จัดเองก็ไม่อยากให้เกิดเหตุการณ์เช่นนี้กับทีมใดๆ เมื่อทุกทีมจ่ายเงินค่าสมัครเพื่อแข่งขันแล้ว ผู้จัดเองก็หวังเป็นอย่างยิ่งว่านักกีฬาจะได้รับความสุข และสนุกสนานจากการแข่งขันเช่นเดียวกัน

3.ทางผู้จัดยินดีรับฟังความเห็นจากนักกีฬาและผู้จัดการทีมทุกท่านในเรื่องต่างๆ ทั้งเรื่องการจัดงาน  ระดับฝีมือนักกีฬาทีมอื่นที่เกิน หากนักกีฬาเห็นว่าทีมใดมีฝีมือที่เกินจริงๆ สามารถแจ้งกับทางผู้จัดได้ทุกเวลาครับ (ขอให้พิจารณาคู่ของนักกีฬาที่ลงทำการแข่งขันร่วมกันด้วยนะครับ) และทางผู้จัดจะตรวจสอบพิจารณาซ้ำอีกครั้ง หากเกินจริง ทางผู้จัดปรับออกแน่นอนครับ

(ทีมประเมินมือได้ปรับนักกีฬาออกไปแล้วหลายคู่ ถึงแม้จะผ่านการพิจารณาและชำระเงินแล้วก็ตาม) ทีมผู้จัดขอสัญญาว่าข้อมูลที่นักกีฬาประท้วงมานั้นจะถูกเก็บเป็นความลับไม่เปิดเผยแน่นอนครับ

สุดท้ายนี้ในฐานะผู้จัด(ร่วม) ต้องขออภัยนักกีฬาอีกครั้งสำหรับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น ด้วยตัวผู้จัดเองก็ยังมีประสบการณ์การจัดแข่งขันที่น้อยมาก จึงอาจทำให้เกิดข้อผิดพลาดและความบกพร่องในหลายๆเรื่อง ซึ่งเราจะเก็บข้อมูลในส่วนนี้ไว้เป็นบทเรียนและประสบการณ์  หากวันข้างหน้ามีโอกาสเราสัญญาว่าจะทำทุกอย่างให้ดีกว่านี้ครับและหวังว่าจะได้รับการสนับสนุนจากทุกทีมเช่นเคยครับ…..ขอบคุณมากครับ

Aj Aodjung

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  2/3/2017 17:10:03  [มีการแก้ไข: 2/3/2017 17:28:19]

เลขที่สมาชิก: 54604

สอบถามครับ

ในระดับมือ S เอาที่ 1 เข้ารอบ และที่ 2 ที่ดีที่สุดจำนวน 4 ทีม เหรอครับ ???

เป็นที่ 2 ในสาย ยังต้องมาลุ้นเข้ารอบอีก T_T:

BaD BoY

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/3/2017 1:20:46

เลขที่สมาชิก: 31128

ยกคำพูด:
เขียนโดย Aj Aodjung:

สอบถามครับ

ในระดับมือ S เอาที่ 1 เข้ารอบ และที่ 2 ที่ดีที่สุดจำนวน 4 ทีม เหรอครับ ???

เป็นที่ 2 ในสาย ยังต้องมาลุ้นเข้ารอบอีก T_T:

ขอบคุณสำหรับคำติชมและคำแนะนำนะคับ ผู้จัดได้รับทราบถึงปัญหาที่เกิดขึ้นและได้ตรวจสอบพบว่า การรันแมตซ์การแข่งขันมีความผิดพลาดอย่างไม่น่าเกิดขึ้นได้ ด้วยความสะเพร่า ไม่รอบคอบ ประกอบกับไม่มีประสบการณ์ในการจัดแข่งขัน จึงทำให้เกิดข้อผิดพลาดดังกล่าวขึ้น ทางผู้จัดต้องขออภัยนักกีฬาทุกท่านเป็นอย่างมากที่ทำให้เกิดความสับสน วุ่นวายคับ

เกณฑ์การตัดสินเข้ารอบ 2 มีดังนี้

มือ S และ มือ P-

ทีมอันดับ 1 และ 2 ผ่านเข้ารอบ  และอันดับที่ 3 ที่มีคะแนนดีที่สุดอีก 8 ทีม รวมทั้งสิ้น 32 ทีม

มือ Mix P- และ มือ P

ทีมอันดับ 1 และ 2 ผ่านเข้ารอบ รวมทั้งสิ้น 16 ทีม

base24

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/3/2017 9:15:04

เลขที่สมาชิก: 63913

อ้าวเมื่อวาน match ไม่ใช่แบบนี้นิครับ
เหมือนมี มือ S เปลี่ยนใช่ไหมครับ

bank6028

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/3/2017 9:26:35

ยกคำพูด:
เขียนโดย base24:

อ้าวเมื่อวาน match ไม่ใช่แบบนี้นิครับ
เหมือนมี มือ S เปลี่ยนใช่ไหมครับ

ใช่คับ ขอโทษด้วยนะคับ ขอโทษจริงๆ คับ รันข้ามไป 1 รอบคับ

ทั้งมือ P- และ S คับ

bank6028

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/3/2017 0:04:35  [มีการแก้ไข: 6/3/2017 0:08:00]

ผลการแข่งขันแบดมินตัน รายการ DEKSOMBOON CUP # 1

วันเสาร์ ที่ 4 มีนาคม 2546  ๑ KN Complex

ประเภท มือ S

ชนะเลิศ                      Taro             คุณวิชิต  เกลียวทิพย์ /คุณ อุบลวรรณ มะลิสุวรรณ

รองชนะเลิศอันดับ  1   Forty Up      คุณณัฐอนงค์ แก้วสา / คุณปฏิเวช แน่งน้อย

รองชนะเลิศอันดับ  2   มาทำไมมาตีแบด คุณปวริศ เพ่งพิศ / คุณมณีวรรณ สังข์เขียว

My Way Cofee   คุณสุทธิมา รอดศรี / คุณเกสร สงแจ้ง

ประเภทมือ Mix P-

ชนะเลิศ                      อ่อนหัด          คุณนฤดี จิยะวรนันท์ / คุณพงษ์ดนัย นวลทอง

รองชนะเลิศอันดับ  1   Adrenalin      คุณศุภกิจ ศรีมีชัย / คุณปรารถนา ตันทะนันท์

รองชนะเลิศอันดับ  2   โป๊ะแตก         คุณสุภาพร อยู่เปรม / คุณไชยกรณ์ จุนรัชฎ์

Triple H         คุณปิยนุช แซ่คู / คุณเริงศักดิ์ เขมา

ประเภทมือ P-

ชนะเลิศ                      Triple H                  คุณสุวิทย์ บุญยืน / คุณประกายพฤกศ์ พลอยพาย

รองชนะเลิศอันดับ  1   Phoenix        คุณวีระศักดิ์ สูงสุด / คุณลัทธวัฒน์ ธนวิบูลย์สวัสดิ์

รองชนะเลิศอับดับ  2   Alice             คุณธนวัฒน์ ต้นสาลี / คุณวุธธิรัฏ สีคง

กลัวเมีย           คุณภิญโญ ชูมีบุญ / คุณศักดิ์ดา ตามสีวัน

ประเภทมือ P

ชนะเลิส           มอมแมม/ลอยชาย       คุณจารุวรรณ ภัทรวรกุล/คุณภัทรจาริน สิริคุณากร

รองชนะเลิศอันดับ 1    Double F                    คุณอภิโชค เกตุระหงส์ / คุณณัฐวุฒิ ทรงพุฒิ

รองชนะเลิศอันดับ 2    Badminton Racket No.1        คุณสันติ อากาศ / คุณกิตติพิชญ์ กิ่งโก้

ยิ่งยอดทีม/จับต้นชนปลาย        คุณยชอนัน ยิ่งยืนยง / คุณธัชวัฒน์ เลิศอนันต์

bank6028

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/3/2017 0:17:36

ก่อนอื่นทางทีมผู้จัดต้องขออภัยนักกีฬาและผู้ร่วมงานทุกท่านสำหรับเหตุการณ์ความล่าช้าอย่างมากในวันแข่งขัน ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดๆก็ตาม ทางทีมผู้จัดขอน้อมรับความผิดพลาดทั้งหมด  และขอเก็บเหตุการณ์ ปัญหาที่เกิดขึ้นไว้เป็นบทเรียนและประสบการณ์ เพื่อนำไปพัฒนาและปรับปรุงในโอกาสต่อไป

ทางทีมผู้จัดขอขอบคุณนักกีฬาและผู้ร่วมงานทุกท่านที่เสียสละเวลามาร่วมการแข่งขันในครั้งนี้ และขออภัยทุกท่านอีกครั้งจากใจจริง

ขอขอบคุณเพื่อนพี่น้องในวงการแบดมินตันทุกท่านที่ให้กำลัง และคอยชี้แนะแนวทางในการแก้ปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นให้ผ่าน สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี ขอบพระคุณทุกท่านคับ 

base24

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  6/3/2017 11:33:45

เลขที่สมาชิก: 63913

- ลูกแบด OK นะครับไม่พังง่าย

- เรื่องการปรับแพ้ สำหรับมือเกินก็ OK นะครับ เพราะเกินจริง ๆ เอาไปแข่งระดับสูงกว่ามือที่เขาลงยังชนะเลย
แต่ก็ยังมีเยอะอยู่นะครับเท่าที่เห็นโดยเฉพาะมือล่างสุด ครั้งต่อไปพิจารณาดีๆ ครับ ถ้าจะจัดครั้งต่อไป
อย่างที่เพื่อนได้ตอบไปแล้ว บางคนแค่เคยลงมือสูงกับติดรางวัลแต่ฝีมือมันไม่ได้เป็นไปตามมือ อาจเพราะมีคนคุม
หรือ มาตราฐานแต่ละรายการไม่เหมือนกัน

- ส่วนเรื่องเวลาก็ตามที่ เจ้าของรายการออกมาขอโทษนั่นแหละครับ แต่ก็ยังดีกว่าบางรายการนะครับ
ยังรู้ตัวเร็วและพยายามแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้ เอามือที่พร้อมมาแข่งก่อน

โดยรวมแล้วก็ยัง ok อยู่ถ้าจัดครั้งต่อไปก็จะลงสมัครอยู่ แต่อย่าจัดบ่อยไม่มีตังสมัครครับ

Bomsupakit

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/3/2017 13:17:56

เลขที่สมาชิก: 71003

ถ้าตัดเรื่องเวลา และการรันแมทออกไป (มีคนงงหลายคน ผมก็เช่นกัน ที่ทีมในสายเดียวกันต้องมาเจออีกในรอบ 8 ทีม)

ผมมองว่าทุกอย่างโดยรวมโอเคมากเลยครับ
ทั้งมือ และอื่น ๆ ผมคิดว่าผู้จัดคงอยากให้งานออกมาดีจริง ๆ แต่บางครั้งเนื่องด้วยประสบการณ์และการจัดครั้งแรก
เลยยังทำให้การแข่งขันยังไม่ออกมาราบรื่นเท่าที่ควร แต่ก็อย่างที่ผู้จัดออกมาขอโทษนั่นแหล่ะครับ
ผมคิดว่าครั้งหน้าต้องดีกว่าเดิมแน่นอน และจะลงอีกครับ

สุดท้ายนี้ ผมรู้สึกได้ถึงความพยายามในการประเมินมือ ในการจัดอย่างตั้งใจ ขอให้ครั้งหน้านำไปปรับปรุง และจะเป็นรายการที่ดีอีกรายการนึงเลยครับ

BaD BoY

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  6/3/2017 14:19:21

ยกคำพูด:
เขียนโดย Bomsupakit:

ถ้าตัดเรื่องเวลา และการรันแมทออกไป (มีคนงงหลายคน ผมก็เช่นกัน ที่ทีมในสายเดียวกันต้องมาเจออีกในรอบ 8 ทีม)

ผมมองว่าทุกอย่างโดยรวมโอเคมากเลยครับ
ทั้งมือ และอื่น ๆ ผมคิดว่าผู้จัดคงอยากให้งานออกมาดีจริง ๆ แต่บางครั้งเนื่องด้วยประสบการณ์และการจัดครั้งแรก
เลยยังทำให้การแข่งขันยังไม่ออกมาราบรื่นเท่าที่ควร แต่ก็อย่างที่ผู้จัดออกมาขอโทษนั่นแหล่ะครับ
ผมคิดว่าครั้งหน้าต้องดีกว่าเดิมแน่นอน และจะลงอีกครับ

สุดท้ายนี้ ผมรู้สึกได้ถึงความพยายามในการประเมินมือ ในการจัดอย่างตั้งใจ ขอให้ครั้งหน้านำไปปรับปรุง และจะเป็นรายการที่ดีอีกรายการนึงเลยครับ

ขอบคุณมากนะคับที่เข้าใจ ปัญหาที่จริงเกิดจากไฟล์ทำงานในการคำนวณคะแนนและการจัดสายที่เตรียมมามีไวรัส ทำให้ระบบรวนเกือบทั้งหมด ไม่สามารถรวบรวมคะแนนของผู้แข่งขันได้ ในบางครั้งต้องทำด้วยระบบ Manual ทั้งหมดคือใช้วิธีบวกคะแนนเอง ทำให้ล่าช้าอย่างมากและเกิดความผิดพลาดมากมาย แต่นั่นก็ไม่ใช่ประเด็นที่ทางผู้จัดจะนำมาเป็นข้ออ้าง เพราะทุกอย่างต้องมีแผนสำรองแต่ผู้จัดไม่ได้แผนเตรียมการนั้นเลย จึงทำให้งานที่ออกมาไม่มีคุณภาพเท่าที่ควร ยังไงต้องขออภัยนักกีฬาทุกท่านอีกครั้งนะคับ ในส่วนของการประเมินมือผู้จัดพยายามคัดเป็นอย่างมาก เพื่อให้ทุกมืออยู่ในระดับเดียวกันที่สุด แต่ในวันจริงเกิดความวุ่นวายมาก ทำให้การตรวจตราไม่ทั่งถึง ยอมรับว่ามีบางมือที่หลุดเข้าไปได้คับ แต่นักกีฬาคู่ที่เกินทางผู้จัดก็ได้เชิญนักกีฬามาทำความเข้าใจและขออนุญาตให้ออกจากการแข่งขันตามข้อตกลงที่ให้ไว้คับ

Tuu017

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  9/3/2017 10:17:41

เลขที่สมาชิก: 64890

" ทำให้ล่าช้าอย่างมากและเกิดความผิดพลาดมากมาย แต่นั่นก็ไม่ใช่ประเด็นที่ทางผู้จัดจะนำมาเป็นข้ออ้าง "
เยี่ยมครับ พูดแบบนี้โดนใจ ไม่เนียนแบบเงียบหายไป

- การรันแมทซ์ผิดพลาด จัดครั้งต่อไป พัฒนาปรับปรุงได้
- เวลาเลทค่อนข้างมาก จัดครั้งต่อไป พัฒนาปรับปรุงได้
- มือหมก ทุกรายการมีหมด มากน้อยแค่นั้น จัดครั้งต่อไป พัฒนาปรับปรุงได้
- สนามถือว่าดีหลายคอด ,ไม่ร้อน,ที่จอดรถได้เยอะดี
- สิ่งที่ไม่โอ คือ อยากรู้ใครได้ทองอ่ะ เค้าอยากได้ๆๆ (ล้อเล่นนะคร้าบ)

เป็นกำลังใจให้ผู้จัดทุกคนครับ

BaD BoY

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  9/3/2017 16:38:55  [มีการแก้ไข: 10/3/2017 8:36:06]

ยกคำพูด:
เขียนโดย Tuu017:

" ทำให้ล่าช้าอย่างมากและเกิดความผิดพลาดมากมาย แต่นั่นก็ไม่ใช่ประเด็นที่ทางผู้จัดจะนำมาเป็นข้ออ้าง "
เยี่ยมครับ พูดแบบนี้โดนใจ ไม่เนียนแบบเงียบหายไป

- การรันแมทซ์ผิดพลาด จัดครั้งต่อไป พัฒนาปรับปรุงได้
- เวลาเลทค่อนข้างมาก จัดครั้งต่อไป พัฒนาปรับปรุงได้
- มือหมก ทุกรายการมีหมด มากน้อยแค่นั้น จัดครั้งต่อไป พัฒนาปรับปรุงได้
- สนามถือว่าดีหลายคอด ,ไม่ร้อน,ที่จอดรถได้เยอะดี
- สิ่งที่ไม่โอ คือ อยากรู้ใครได้ทองอ่ะ เค้าอยากได้ๆๆ (ล้อเล่นนะคร้าบ)

เป็นกำลังใจให้ผู้จัดทุกคนครับ

ขอบคุณมากนะคับที่เข้าใจ ทางทีมผู้จัดเองก็เครียดมากคับเกี่ยวกับปัญหาที่เกิดขึ้น เพราะนักกีฬาทุกท่านที่สมัครเข้ามาก็ต้องเสียเงินค่าสมัคร ฉะนั้นสมควรที่จะได้รับสิ่งที่ดีที่สุด โดยเฉพาะเรื่องการบริหารจัดการเวลา บางคนมีแผนที่จะทำธุระต่อหลังจากเสร็จจากการแข่งขัน แต่เมื่อล่าช้ากว่าที่กำหนดก็จะทำให้เสียแผนการที่วางไว้ นั่นเป็นสิ่งที่ทางผู้จัดรู้สึกเสียใจเป็นอย่างยิ่ง และหากมีโอกาสจัดครั้งต่อไปจะพัฒนาให้ดีขึ้นในทุกด้านคับ ขอบคุณมากคับ

สำหรับรางวัลพิเศษที่จับรางวัลหลังเสร็จการแข่งขัน ได้แก่

1.คุณ พริษฐรักษ์ พันธเลิศ

2.คุณ จารุวรรณ ภัทรวรกุล

BaD BoY

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  9/3/2017 16:56:21

ยกคำพูด:
เขียนโดย base24:

- ลูกแบด OK นะครับไม่พังง่าย

- เรื่องการปรับแพ้ สำหรับมือเกินก็ OK นะครับ เพราะเกินจริง ๆ เอาไปแข่งระดับสูงกว่ามือที่เขาลงยังชนะเลย
แต่ก็ยังมีเยอะอยู่นะครับเท่าที่เห็นโดยเฉพาะมือล่างสุด ครั้งต่อไปพิจารณาดีๆ ครับ ถ้าจะจัดครั้งต่อไป
อย่างที่เพื่อนได้ตอบไปแล้ว บางคนแค่เคยลงมือสูงกับติดรางวัลแต่ฝีมือมันไม่ได้เป็นไปตามมือ อาจเพราะมีคนคุม
หรือ มาตราฐานแต่ละรายการไม่เหมือนกัน

- ส่วนเรื่องเวลาก็ตามที่ เจ้าของรายการออกมาขอโทษนั่นแหละครับ แต่ก็ยังดีกว่าบางรายการนะครับ
ยังรู้ตัวเร็วและพยายามแก้ไขปัญหาเฉพาะหน้าได้ เอามือที่พร้อมมาแข่งก่อน

โดยรวมแล้วก็ยัง ok อยู่ถ้าจัดครั้งต่อไปก็จะลงสมัครอยู่ แต่อย่าจัดบ่อยไม่มีตังสมัครครับ

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะนะคับ เรื่องมือเกินอันนี้ต้องยอมรับจริงๆว่าพลาดมากคับ ปล่อยให้มือเกินระดับหลุดเข้าไปได้ ซึ่งทางทีมผู้จัดเองก็เสียเวลาไปกับการรันแมตซ์ และรวบรวมคะแนน ทำให้ไม่สามารถตรวจตราได้ทั่วถึง นั่นก็เป็นความผิดพลาดอีกประการหนึ่งที่ทางทีมงานขอน้อมรับไว้เพื่อปรับปรุงและพัฒนาในครั้งต่อๆไป หากมีโอกาสคับ ขอบคุณมากคับ

Page 3 of 3«12[3]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต