ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  Mizuno wavefang rx VS Victor sh-p9200 VS Babolat shadow tour
Mizuno wavefang rx VS Victor sh-p9200 VS Babolat shadow tour                 

golffii

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/7/2016 2:31:06  [มีการแก้ไข: 24/7/2016 3:06:02]
  Mizuno wavefang rx VS Victor sh-p9200 VS Babolat shadow tour

เลขที่สมาชิก: 73222

สอบถามหน่อยครับรุ่นไหนทนและคุ้มสุดหรือมีรุ่นอื่นแนะนำรบกวนหน่อยน่ะครับ ขอบคุณมากครับ
ข้อมูลส่วนตัว

You & Me

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  24/7/2016 15:31:07
  Re: Mizuno wavefang rx VS Victor sh-p9200 VS Babolat shadow

เลขที่สมาชิก: 76323

ทนหรือไม่ทน อยู่ที่ปัจจัย หลายด้านนะครับ เช่นน้ำหนักตัวของผู้ใช้ วิธีการใช้ เช่น เวลารับลูกหยอดหน้าเนท ลากเท้าไหม ถ้าลาก โอกาสที่ด้านข้าง รองเท้า จะขาดก็มีสูง พื้นที่เล่นเป็น คอร์ท ปูน ปาเก้ หรือ คอร์ทพื้นยาง โดยส่วนตัวเคยใช้
P9200 มาระยะหนึ่ง ก็ทนดี ครับ น้ำหนักเบา แต่ พื้นไม่ค่อยหนึบ มาก เพราะไม่ได้เป็น พื้นยางดิบ และพื้น สึกเร็วพอควร
ความนุ่ม และความหนึบ ยังห่างจาก Mizuno wave fang พอควร ส่วน Babolat ยังไม่เคยใช้
อันนี้เป็น ประสบการณ์ ส่วนตัว ที่ใช้ Mizuno และ Victor มา
ยังไง รอ ผู้มีประสบการณ์ ท่านอื่นๆ มาแนะนำ นะครับ
ยังไงก็ควร ลองใส่ ก่อนซื้อ ดีที่สุด ครับ เพราะมีปัจจัย อีกหลายอย่าง ที่ คนอื่น ว่าดี แต่อาจไม่เหมาะ กับ เท้าเรา นะครับ

"mark"

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/7/2016 15:58:16
  Re: Mizuno wavefang rx VS Victor sh-p9200 VS Babolat shadow

เลขที่สมาชิก: 68909

babolat เป็นยาง michelin

golffii

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  24/7/2016 19:16:10

เลขที่สมาชิก: 73222

ยกคำพูด:
เขียนโดย You & Me:

ทนหรือไม่ทน อยู่ที่ปัจจัย หลายด้านนะครับ เช่นน้ำหนักตัวของผู้ใช้ วิธีการใช้ เช่น เวลารับลูกหยอดหน้าเนท ลากเท้าไหม ถ้าลาก โอกาสที่ด้านข้าง รองเท้า จะขาดก็มีสูง พื้นที่เล่นเป็น คอร์ท ปูน ปาเก้ หรือ คอร์ทพื้นยาง โดยส่วนตัวเคยใช้
P9200 มาระยะหนึ่ง ก็ทนดี ครับ น้ำหนักเบา แต่ พื้นไม่ค่อยหนึบ มาก เพราะไม่ได้เป็น พื้นยางดิบ และพื้น สึกเร็วพอควร
ความนุ่ม และความหนึบ ยังห่างจาก Mizuno wave fang พอควร ส่วน Babolat ยังไม่เคยใช้
อันนี้เป็น ประสบการณ์ ส่วนตัว ที่ใช้ Mizuno และ Victor มา
ยังไง รอ ผู้มีประสบการณ์ ท่านอื่นๆ มาแนะนำ นะครับ
ยังไงก็ควร ลองใส่ ก่อนซื้อ ดีที่สุด ครับ เพราะมีปัจจัย อีกหลายอย่าง ที่ คนอื่น ว่าดี แต่อาจไม่เหมาะ กับ เท้าเรา นะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

008

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  27/7/2016 11:53:05

เลขที่สมาชิก: 10692

ใช้วิคเตอร์กับมิซูโนครับ เล่นคอร์ดยาง

เดิมใช้mizuno wave fang VS2 ดีมาก เบา หนึบ ใช้จนดอกโล้นก็ยังหนึบจนขาดเลยเปลี่ยนมาซื้อวิคเตอร์(ก่อนใช้มิซูโนก็ใช้วิคเตอร์มาก่อน) ปรากฏว่าลื่นครับ นนไม่เบาเท่ามิซูโน่แถม ไม่เกาะพื้น(คอร์ดยาง) เพราะใช้ยางพื้นคนละแบบกะทั่วไป ตี 2 ครั้ง เลิก ขายทิ้ง หันมาใช้ตัวwave fang rxแทน ก็ยังหนึบเสียแต่ว่าขอบบนเป็นยางไม่ใช้หนังเหมือนรองเท้าทั่วไป ถ้าเกิดไปครูดกะพื้นมีสิทธิขาดได้

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต