ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  Dolly-play ยินดีชี้แจงขอนัดทาง White Houseและนักกีฬา
Page 1 of 4[1]234»
Dolly-play ยินดีชี้แจงขอนัดทาง White Houseและนักกีฬา                 

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/6/2016 14:33:29  [มีการแก้ไข: 12/9/2016 9:20:42]
  Dolly-play ยินดีชี้แจงขอนัดทาง White Houseและนักกีฬา

เลขที่สมาชิก: 77293

'Dolly-play ครั้งที่ 1'

ณ  สนาม White house Sport Club

เพชรเกษม 63/2

10  กันยายน  2559 

ทางบอยกับตายินดีชี้แจงเรื่องทั้งหมด นัดวันมา ทางบอยจะนัดนักกีฬาทั้งหมด 56 คู่เข้ามาฟังพร้อมกัน จะได้รู้กันว่าอะไรคือความจริง

ถ้ามีข้อสงสัยติดตามสอบถามกับทาง

บอย  0896661771

พีปุ๊  0931125717

เนื่องด้วยตุ๊กตาเป็นแค่คนประสานงานลงประกาศกับคีย์ข้อมูลคะ

คะ ถ้าเช่นนั้นตาก็ขอชี้แจงคะ ที่ไม่ชี้แจงเพราะนักกีฬาส่วนใหญ่มาจากทางคุณบอยและทางคุณบอยได้มีการชี้แจงกับทางนักกีฬาเป็นการส่วนตัวเกือบทุกคู่ และที่ตุ๊กตาไม่ชี้แจงเพราะปัญหาที่เกิดขึ้นทางตาที่ผ่านมามีหน้าที่แค่รับรู้ข้อมูลและอัพเดทข้อมูลหน้าเว็บ เท่าที่ทราบที่ยกเลิกเพราะทางไวท์เฮ้าส์ทำผิดข้อตกลง และก่อนวันแข่งทางบอยและตุ๊กตาพยายามไกล่เกลี่ยและหาทางออกร่วมกัน แต่คุยกันยังไม่ทันรู้เรื่อง ก็ไม่สามารถติดต่อทางคุณปุ๊ได้แล้ว ในเมื่อทางนี้พยายามเจรจาเพื่อหาทางออกร่วมกัน แต่ทางคุณปุ๊ไม่สนใจ ทางบอยจึงมีความจำเป็นต้องประกาศยกเลิกซึ่งทั้งนี้ทั้งนั้นการตัดสินใจต่างๆที่ผ่านมา บอยเป็นคนตัดสินใจทั้งหมด เพราะนักกีฬาส่วนใหญ่มาจากทางบอย 90% และทางบอยมีการแจ้งยกเลิกทางโทรศัพท์ไปก่อนที่จะมีการประกาศหน้าเว็บ ซึ่งทางคุณปุ๊และทีมงานทราบก่อนแล้ว ม่ายช่ายเพิ่งมาทราบตอนเช้า แต่ที่ประกาศตอนตีสอง เพราะตารอทางบอยตัดสินใจว่าจะเอายังงัย เพราะตาเพิ่งทราบเรืองว่าจะมีการยกเลิกกันตอนประมาณ สามทุ่มกว่าๆของวันที่ 9/9/16 จึงทำการติดต่อไปทางที่คุณปุ๊ทันทีและสอบถามว่าเกิดอารายขึ้น จึงรู้ปัญหาที่เกิดขึ้น และตาได้ติดต่อบอยให้เข้ามาคุยเพื่อหาทางออกร่วมกัน ที่ตาไม่ชี้แจงแพราะตาไม่รู้จะชี้แจงว่ายังงัย เนื่องจากที่ผ่านมาตัวเองเป็นคนกลางมาตลอด และถูกกันออกมาจากการรับรู้ปัญหาต่างๆ แต่นี่มีการพาดพิงกันในทางเสียๆหาย คงยอมกันไม่ได้เหมือนกัน เพราะตาเป็นแพะรับบาปให้กับทางไวท์เฮ้าส์มาหลายครั้งแล้ว เนื่องจากเป็นเพราะตาเป้นคนโพสต์และดูแลการอัพเดทข้อมูลทางเว็บ ทั้งๆที่เรื่องที่เกิดขึ้นทั้งหมดเกิดมาจากทีมงานที่ไม่มีประสิทธิภาพของทางไวท์เฮ้าส์ ตาถูกดึงให้เข้ามาช่วยงาน ตาเข้ามาช่วยโดยไม่ได้คิดอะไร ทำด้วยใจ แต่ผลที่ได้รับกลับมาคือไวท์เฮ้าส์มาปรักปรำกันอย่างนี้หรา ม่ายยุติธรรมเลยนะ ทั้งๆที่หลายคนก็เตือนว่าอย่าไปยุ่งกับไวท์เฮ้าส์ เพราะเคยโดนมาแล้วม่ายช่ายหรา แต่ตาพลาดเองที่ไม่เชื่อคนที่หวังดีกับตาถึงต้องมาโดนแบบนี้ และทางตาก็ชี้แจงไปแล้วว่ามีข้อสงสัยให้โทรไปสอบถามกับทางบอยและคุณปุ๊เอง จึงไม่มีการโพสต์ใดๆอีกเนื่องจากตาก็ตอบไม่ได้เหมือนกันว่ายังงัย ส่วนคนที่มาโพสต์ ตาว่าเค้ารู้ดีที่สุดนะ ว่าเพราะอะไร อย่ามาโยนความผิดกันอย่างนี้ คนที่รับจ้างไปเงินก็รับไปแล้ว แต่ไม่สามารถทำตามข้อตกลงได้ จึงทำให้เกิดปัญหาขึ้น น่าจะรู้ดีที่สุด ทำไมไม่บอกให้หมดละ

วัตถุประสงค์  

1. เพื่อส่งเสริมการกีฬาแบดมินตันให้เป็นที่นิยมแพร่หลาย
2. เพื่อส่งเสริมความรักในกีฬาแบดมินตัน มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้จักแพ้ ชนะ และอภัย
3. เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนเล่นกีฬาห่างไกลยาเสพติด
4. เพื่อสนับสนุนให้ผู้ที่ชื่นชอบในกีฬาแบดมินตันมีโอกาสแข่งขัน ทดสอบฝีมือ เพื่อพัฒนาฝีมือ

การรับสมัครประเภทการแข่งขัน   

1.  ประเภท  มือ S รับสมัครจำนวน 24 คู่ (แข่งแบบแบ่งกลุ่ม) 

2. ประเภท มือ P-  รับสมัครจำนวน 24 คู่ (แข่งแบบแบ่งกลุ่ม) 

*การแข่งขันประเภทใดมีผู้สมัครไม่ครบตามจำนวน คณะกรรมการสามารลดจำนวนคู่+ลดเงินรางวัลหรือยกเลิกการ  แข่งขันประเภทนั้น ๆ ได้ตามความเหมาะสม*

เงินรางวัล 

ประเภทการแข่งขัน                            ชนะเลิศ           รองชนะเลิศอันดับ 1            รองชนะเลิศอันดับ 2(ร่วม) 

ประเภทคู่มือ  S                                 4,000 บาท             2,000 บาท                            1,000 บาท     

ประเภทคู่มือ  P-                                4,000 บาท             2,000 บาท                           1,000 บาท    

คุณสมบัตินักกีฬา  

1. นักกีฬาที่จะเข้าร่วมการแข่งขันทุกประเภทจะต้องผ่านการพิจารณาคุณสมบัติ โดยคณะกรรมการผู้จัดการแข่งขัน

2. ห้ามนักกีฬา 20 อันดับแรก ของสมาคมแบดมินตันแห่งประเทศไทย ประเภท ชายคู่ ,หญิงคู่ และคู่ผสม เดี่ยวชาย เดี่ยวหญิง ห้ามลงแข่งขันในทุกประเภท 
3. นักกีฬาสามารถแข่งขันในระดับตัวเอง หรือ ระดับที่สูงกว่าได้ 1 ระดับ

4. ในกรณีที่นักกีฬามีสังกัด ชมรม หรือ กลุ่ม จะต้องระบุไว้ในการสมัครให้ชัดเจน
5. คณะกรรมการจัดการแข่งขันอนุญาตให้นักกีฬาสมัครเข้า "ทำการแข่งขันได้ไม่เกิน 2 ประเภท ต่อท่านเท่านั้น"

6. นักกีฬาที่เคยลงแข่งขันรายการอื่นๆ  ถ้าเคยได้ถ้วยรางวัล (1-3) ในประเภท มือ นั้น ๆ สามารถลงมือเดิมได้ แต่ต้องแยกคู่ และคู่คนใหม่ต้องมือเบากว่าคู่เดิมเท่านั้น หรืออยู่ในดุลพินิจของคณะกรรมการจัดการแข่งขัน

ระเบียบการแข่งขัน 

1.  ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันนานาชาติ (BWF)

2.  ให้นักกีฬามาก่อนการแข่งขัน 30 นาที เพื่อความรวดเร็วในการจัดการแข่งขันได้

3.   การแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม แข่งขันเพียง 2 เกม ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point  21 คะแนนไม่มีดิวโดย ผู้ชนะ จะได้ 2 คะแนน / เสมอได้ 1 คะแนน / ผู้แพ้ได้ 0 คะแนน เมื่อแข่งแบบพบกันหมดในกลุ่มเสร็จแล้วจะทำการรวมคะแนนเพื่อนำคู่ที่ได้คะแนนอันดับ 1 และ 2 ในกลุ่มนั้น ๆ เข้าไปแข่งขันในรอบคัดออก 

4.  การแข่งขันในรอบคัดออก แข่งขัน 2 ใน 3 เกมใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally ทีมที่ทำคะแนนถึง 21 คะแนน ก่อนเป็นผู้ชนะ ในกรณี 20 เท่ากัน ให้เล่นต่อจนกว่าจะ ชนะ 2 คะแนน ติดต่อกัน หรือถ้า 29 เท่ากัน  ผู้ถึง 30 เป็นผู้ชนะในเกมนั้น ทันที

5.  นักกีฬาต้องลงทำการแข่งขันภายใน 10 นาทีหลังจากที่ประกาศเรียกให้นักกีฬาลงทำการแข่งขัน มิฉะนั้นจะถูกปรับให้แพ้ฟาล์วทันที (กรณีที่เพิ่งแข่งขันเสร็จจะอนุญาตให้พักไม่เกิน 15 นาที)

6.  คณะกรรมการจัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไขสายการแข่งขันได้ ในกรณีมีการพิมพ์ผิดหรือรายชื่อตกหล่น ซึ่งมิใช่เป็นการแก้สายการแข่งขันทั้งหมด

7.  คณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้รับผิดชอบมีสิทธิ์วินิจฉัยการประท้วงและคัดค้านทุกกรณี และการวินิจฉัยชี้ขาดถือเป็นสิ้นสุดและยุติ

8  การประเมินนักกีฬาทุกคู่ ทุกประเภทการแข่งขัน การพิจารณาของทางคณะกรรมการพิจารณาฝีมือ ถือเป็นอันที่สิ้นสุด 

9. ในกรณีที่พบนักกีฬาจงใจให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ  เช่น  ชื่อ-นามสกุล,  ระดับฝีมือ  เป็นต้น  คณะกรรมการมีสิทธิ์ตัดสิทธิ์การแข่งขัน  โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร 
10. การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนถึงวันแข่งขันจะต้องแจ้ง รายละเอียด  เช่น  ประเภท  ,ชื่อ  ,ระดับฝีมือ  

11. ในวันแข่งขัน คณะกรรมการจัดการแข่งขันอนุญาตให้มีการประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาได้โดยต้องมีหัวหน้าทีมรวมกันอย่าง น้อย 3 ทีมขึ้นไป ร่วมลงชื่อประท้วง โดยผลการชี้ขาดจะขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของคณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือ ถ้าคณะกรรมการเห็นว่าผู้เข้าแข่งขัน ระดับมือเกินรุ่นที่ลงแข่งขัน สามารถตัดสิทธิ์ออกจากการแข่งขันได้ทันที ในทุกรอบของการแข่งขัน โดยไม่ต้องมีผู้ประท้วง

12. การขอเปลี่ยนแปลงรายชื่อนักกีฬาต้องแจ้งขอเปลี่ยนแปลงก่อนวันประกาศสายการแข่งขัน โดยนักกีฬาที่เข้าแข่งขันต้องมีระดับฝีมือตรงกับรุ่นที่เข้าทำการแข่งขันเท่านั้น

13. การขอยกเลิกการเข้าร่วมการแข่งขันในกรณีที่ชำระเงินแล้ว ต้องทำการขอยกเลิกก่อน ประกาศสายการแข่งขันเพื่อขอค่าสมัครคืน มิฉะนั้นจะไม่มีการคืนค่าสมัครทุกกรณี

14. การแข่งขันประเภทใดมีผู้สมัครไม่ครบตามจำนวน คณะกรรมการสามารถลดจำนวนคู่+ลดเงินรางวัล หรือยกเลิกการ  แข่งขันประเภทนั้น ๆ ได้ตามความเหมาะสม

15. การจัดการแข่งขันอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการจัดการแข่งขัน

กำหนดการรับสมัคร 

-  เปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้ จนกว่าสายแข่งจะออก

-  โอนค่าสมัครหลังจากผ่านการพิจารณาเรียบร้อยแล้ว ก่อนสายแข่งออก

- ตรวจสอบแก้ไขรายชื่อได้ถึงวันที่ 7 กันยายน 2559

- จับฉลากแบ่งกลุ่ม วันที่ 7 กันยายน 2559 

- ประกาศสายการแข่งขันวันที่ 8 กันยายน 2559

- แข่งขันวันที่ 10 กันยายน 2559 เวลา09.00น เป็นต้นไป  ณ.สนาม White house Sport club เพชรเกษม63/2  

วิธีสมัคร

*สมัครออนไลน์ได้ที่ :    http://goo.gl/forms/ggImGQrGtlcWqiAo2 หรือ  ID Line : ponrawatplay (บอย) หรือ ID : raemonae (ตุ๊กตา)

*ตรวจสอบรายชื่อ :  https://docs.google.com/spreadsheets/d/1BqImYGp4hFXLbk8GYVEb8lG0rs-gVC_SQwKSk54eLZ8/edit?usp=sharing

*รายชื่อแบ่งกลุ่ม :  https://docs.google.com/spreadsheets/d/1T1VgqyGsMiF4697reBKop72kNGXQjJl65fEZnhLnC6c/edit#gid=1042442779

ค่าใช้จ่าย

- ประเภทบุคคล ค่าสมัครคู่ละ 800.- บาท

- ลูกขนไก่ RSL (No.2) ลูกละ 16/คน/ลูก

โอนเงินค่าสมัครผ่านบัญชี *** หลังจากโอนเงินแล้วรบกวนส่งหลักฐานการโอนเงินมาได้โดยการแจ้ง  ID : raemonae ,094-9922264(ตุ๊กตา)

ธนาคาร  ไทยพาณิชย์

ชื่อบัญชี  ธัญธาร   พิมเสน

บัญชีออมทรัพย์  162-2-695229

*** กรุณาเก็บหลักฐานการโอนเงินมาแสดงในวันแข่งขัน ***

*** นักกีฬาทุกท่านต้องชำระค่าสมัครภายในระยะเวลาที่กำหนดข้างต้น  หากพ้นกำหนดจะคัดชื่อออกเพื่อ  พิจารณานักกีฬาลำดับต่อไป ได้เข้าแข่งขันแทน

การประเมินนักกีฬา

1. การประเมินนักกีฬา จะจัดทำโดย นายพลวรรษ (บอย)  ID Line : ponrawatplay  โดยจะนัดหมายนักกีฬาเพื่อทำการประเมินระดับฝีมือ ถ้านักกีฬาทำการเล่นต่ำกว่าระดับฝีมือตัวเองในวันประเมิน ทางคณะกรรมการจัดการแข่งขันสามารถตัดสิทธิ์ในการลงแข่งขัน

2. คณะกรรมการ จะพิจารณาคุณสมบัติโดยหลักฐานบัตรประชาชน และข้อมูลประวัติการแข่งขันของนักกีฬาเป็นรายบุคคล เพื่อตัดสิทธิ์ในการลงแข่งขัน

3. กรณีที่ผู้สมัครไม่ผ่านการพิจารณาเพียงหนึ่งท่านทางคณะกรรมการประเมินฝืมือจะ ให้เวลาผู้สมัคร 7 วัน เพื่อจะหาคู่ใหม่ แต่ถ้าผู้สมัครไม่สามารถหาคู่ได้ภายในเวลาดังกล่าว ทางคณะกรรมการจะขอให้สิทธิ์กับผู้สมัครรายอื่นตามลำดับ

หมายเหตุ : การประเมินคุณสมบัตินักกีฬาอยู่ในดุลยพินิจของคณะกรรมการ 

การเปลี่ยนแปลงรายชื่อนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขัน

สามารถแจ้งขอเปลี่ยนแปลงรายชื่อนักกีฬาภายในวันที่  31 สิงหาคม  2559 ในกรณีที่ขอเปลี่ยนรายชื่อนักกีฬาที่ผ่านการประเมินแล้วหากพบว่านักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันแทนระดับฝีมือสูงกว่ารุ่นที่ทำการแข่งขันคณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์ในการลงแข่งขันได้ทุกเมื่อ (ยกเว้นการป่วย โปรดขอใบรับรองแพทย์)

*หากมีการแก้ไขเปลี่ยนชื่อนักกีฬาหลังจากจัดสายการแข่งขันแล้ว จะคิดค่าจัดทำเอกสาร 500.-

อัตราค่าสมัคร และค่าใช้จ่ายอื่นๆ 
1. ค่าสมัครคู่ละ 800 บาท (ต่อประเภทการแข่งขัน) 
2. ค่าลูกจ่ายตามจริง 16 บาท / ลูก / คน ใช้ลูก RSL (No.2) ในการแข่งขัน
3. ค่าลูกจะจัดจำหน่ายเป็นคูปอง เล่มละ 320 บาท โดยจะต้องซื้อคูปองก่อนลงทำการแข่งขัน และมอบคูปองให้กับกรรมการเมื่อทำการแข่งขันจบในแต่ละเกมส์ หากคูปองหมดสามารถซื้อเพิ่ม ณ จุดลงทะเบียน และสามารถแลกคืนได้กรณีที่ใช้ไม่หมดภายในวันแข่งขันเท่านั้น

สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้จากทีมงาน Dolly-play 

พลวรรษ (บอย)   Tel : 089-6661771         

ตุ๊กตา                      Tel : 094-9922264                            

แล้วแต่ปุ๊                Tel : 093-1125717        

ข้อมูลส่วนตัว

suwanmalee

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/6/2016 15:43:30
  Re:

เลขที่สมาชิก: 72394

ครบหรือยังครับ ดูจากรายชื่อแล้วเหมือนจะสมัครกันเยอะแล้ว ทำไมเร็วจัง แข่งตั้ง 10 กันยายน 2559
แล้วสมัครตอนนี้จะทันไหมครับ

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  17/6/2016 20:05:27
  Re:

ยกคำพูด:
เขียนโดย suwanmalee:

ครบหรือยังครับ ดูจากรายชื่อแล้วเหมือนจะสมัครกันเยอะแล้ว ทำไมเร็วจัง แข่งตั้ง 10 กันยายน 2559
แล้วสมัครตอนนี้จะทันไหมครับ

ยังคะ ต้องขออภัยด้วยคะพอดีเป็นลิงค์เก่า ส่วนลิงค์ใหม่รอนิดนึงนร้า

noncee RT.

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  17/6/2016 23:40:26
  Re:

เลขที่สมาชิก: 70083

จองพื้นที่ด้วยคู่นึงครับ :)

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/6/2016 18:39:58
  Re:

ได้จ้า

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/6/2016 12:08:44
  Re: 'Dolly-play'ครั้งที่1วันที่ 10-9-59 เปิดรับสมัครแล้วจ้า

^_^

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/6/2016 17:12:04
  Re: 'Dolly-play'ครั้งที่1วันที่10/9/59เปิดรับสมัครแล้วจ้า

ลิงค์สมัครมาแล้ว ผู้สมัครท่านใดที่ไม่สามารถเข้าลิงค์ได้เพราะ safari ไม่ support ต้องขออภัยรบกวนสมัครทางไลน์แทนนร้า

ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยคะ
ขอบคุณคะ

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  26/6/2016 15:17:25
  Re:

กะทู้ผิดพลาดยกเลิกไปใช้อีกอันนึงนะคะ

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  26/6/2016 15:21:40
  Re:

งงงงง

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  26/6/2016 15:34:27
  Re:

ยกคำพูด:
เขียนโดย dolly.k:

กะทู้ผิดพลาดยกเลิกไปใช้อีกอันนึงนะคะ

โพสผิดห้อง (กำ) อย่าเพิ่งงงกับเค้านร้าทะเลาะกับตัวเองอยู่

raemonae

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/6/2016 12:24:04
  Re:

เลขที่สมาชิก: 38004

....สมัครกันเข้ามาได้เลยคะ

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  30/6/2016 13:47:24
  Re:

........

Secret Weapon

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  5/7/2016 12:36:56
  Re:

เลขที่สมาชิก: 75921

"ไม่กล้าสมัครครับรายการนี้" นี่มันทีมงาน White House เลย
โดยเฉพาะพี่ผู้หญิงที่เอาน้องตัวเองมาหมกลง
สิ่งที่พี่ทำ ผมเพลียครับ

ขอถามตรงนี้เลยนะครับ รายการ P- ที่ White House จัดไป
ยังไม่กล้าเอาชื่อคนมือ B ที่ตั้งใจให้หมกไป แล้วได้รางวัลมาลงเลยใช่ป่าวคับ
เค้าได้ที่ 3 ทำไมถึงได้ที่ 3 พี่ๆ ก็รู้ดีใช่ป่ะคับ ผมคนนอกผมยังรู้เลย

อย่าจัดอีกเล้ย ขอร้องละ!!!

raemonae

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  5/7/2016 22:25:54
  Re:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Secret Weapon:

"ไม่กล้าสมัครครับรายการนี้" นี่มันทีมงาน White House เลย
โดยเฉพาะพี่ผู้หญิงที่เอาน้องตัวเองมาหมกลง

ขอถามตรงนี้เลยนะครับ รายการ P- ที่ White House จัดไป
ยังไม่กล้าเอาชื่อคนมือ B ที่ตั้งใจให้หมกไป แล้วได้รางวัลมาลงเลยใช่ป่าวคับ
เค้าได้ที่ 3 ทำไมถึงได้ที่ 3 พี่ๆ ก็รู้ดีใช่ป่ะคับ ผมคนนอกผมยังรู้เลย

5555  แหม  ขอบคุณนะคะ คุณ Secret Weapon  สำหรับคำติชมและคำแนะนำ ขอน้อมรับไว้ด้วยใจคะ เพิ่งรู้นะคะว่าคุณเป็นแฟนคลับตัวจริงของชั้นเลยนะนี่  ขอบคุณอีกครั้งนะคะที่ติดตาม แต่ถ้าจะให้ดีน่าจะติดตามเจาะลึกกว่านี้นะคะ จะได้รู้จริงมากกว่านี้ ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ไม่ได้โพสต์ผลการแข่งขัน เพราะเนืองจากวันแข่งไม่สบาย กลับก่อนเลยไม่ทราบผลการแข่งขัน และหลังจากนั้นก็เข้าโรงพยาบาลพอดี จริงๆแล้วดูเหมือนคุณ Secret Weapon จะรู้เยอะกว่าชั้นอีกนะคะ เพราะชั้นยังไม่รู้เลยว่าคู่ไหนเข้ารอบ น่าจะเดินมาบอกชั้นหน่อยนะคะว่าใครได้ที่เท่าไหร่จะได้โพสถูก หรือถ้าจะกรุณาโพสต์แทนชั้นจะขอบคุณมากกกกเลยคะ ส่วนเรื่องของน้องชั้นที่มาลงเค้าคงเก่งมากอ่ะคะ ถึงตกรอบตั้งแต่รอบ 32 เด๊ยวชั้นจะบอกน้องชั้นให้นะคะ ว่ามีคนชมว่าเค้าเล่นเก่งมากกกอ่ะ ส่วนเรื่องจัดการแข่งขัน บังเอิญชั้นไม่ได้เป็นคนจัดแต่เป็นแค่ทีมงานคนนึง ต้องขอโทษด้วยนะคะเลยยกเลิกไม่ได้ แต่ถ้าไม่พอใจชั้นเป็นการส่วนตัวคงต้องเดินมาบอกชั้น ขอร้องด้วยตัวเองคะ ถ้าไม่อยากให้ชั้นอยู่วงการนี้ก็เดินมาขอร้องชั้นต่อหน้าซิคะ ชั้นอาจจะรับคำคุณไว้พิจารณาคะ 

Secret Weapon

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/7/2016 10:47:11  [มีการแก้ไข: 6/7/2016 10:49:35]
  Re:

เลขที่สมาชิก: 75921

ยกคำพูด:
เขียนโดย raemonae:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Secret Weapon:

5555  แหม  ขอบคุณนะคะ คุณ Secret Weapon  สำหรับคำติชมและคำแนะนำ ขอน้อมรับไว้ด้วยใจคะ เพิ่งรู้นะคะว่าคุณเป็นแฟนคลับตัวจริงของชั้นเลยนะนี่  ขอบคุณอีกครั้งนะคะที่ติดตาม แต่ถ้าจะให้ดีน่าจะติดตามเจาะลึกกว่านี้นะคะ จะได้รู้จริงมากกว่านี้ ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ไม่ได้โพสต์ผลการแข่งขัน เพราะเนืองจากวันแข่งไม่สบาย กลับก่อนเลยไม่ทราบผลการแข่งขัน และหลังจากนั้นก็เข้าโรงพยาบาลพอดี จริงๆแล้วดูเหมือนคุณ Secret Weapon จะรู้เยอะกว่าชั้นอีกนะคะ เพราะชั้นยังไม่รู้เลยว่าคู่ไหนเข้ารอบ น่าจะเดินมาบอกชั้นหน่อยนะคะว่าใครได้ที่เท่าไหร่จะได้โพสถูก หรือถ้าจะกรุณาโพสต์แทนชั้นจะขอบคุณมากกกกเลยคะ ส่วนเรื่องของน้องชั้นที่มาลงเค้าคงเก่งมากอ่ะคะ ถึงตกรอบตั้งแต่รอบ 32 เด๊ยวชั้นจะบอกน้องชั้นให้นะคะ ว่ามีคนชมว่าเค้าเล่นเก่งมากกกอ่ะ ส่วนเรื่องจัดการแข่งขัน บังเอิญชั้นไม่ได้เป็นคนจัดแต่เป็นแค่ทีมงานคนนึง ต้องขอโทษด้วยนะคะเลยยกเลิกไม่ได้ แต่ถ้าไม่พอใจชั้นเป็นการส่วนตัวคงต้องเดินมาบอกชั้น ขอร้องด้วยตัวเองคะ ถ้าไม่อยากให้ชั้นอยู่วงการนี้ก็เดินมาขอร้องชั้นต่อหน้าซิคะ ชั้นอาจจะรับคำคุณไว้พิจารณาคะ 

พี่คร้าบ ขอผมบอกอะไรนิดนะครับ จบจากตอบพี่ครั้งนี้แล้ว ผมจะไม่ตอบอะไรกลับอีก ผมไม่ชอบทะเลาะครับ ผมชอบพูดด้วยเหตุผล พี่จะได้ไม่เครียด เดี๋ยวเค้ารพ. อีกครับ

5555  แหม  ขอบคุณนะคะ คุณ Secret Weapon  สำหรับคำติชมและคำแนะนำ ขอน้อมรับไว้ด้วยใจคะ เพิ่งรู้นะคะว่าคุณเป็นแฟนคลับตัวจริงของชั้นเลยนะนี่  ขอบคุณอีกครั้งนะคะที่ติดตาม แต่ถ้าจะให้ดีน่าจะติดตามเจาะลึกกว่านี้นะคะ จะได้รู้จริงมากกว่านี้ 
--> ผมไม่ได้ติดตามพี่ครับ พี่อย่าสำคัญตัวผิดครับ 555 (เอามั่ง) ผมพูดถึงทีมงาน White House แต่ที่พูดถึงพี่ด้วยเพราะเพื่อนผมเค้าได้ข้อมูลมา แล้วมาเล่าให้ฟัง ผมก็เลยพูดออกไป ซึ่งพอพี่มาตอบก็เลยมั่นใจว่า "จริง" 

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยนะคะ ที่ไม่ได้โพสต์ผลการแข่งขัน เพราะเนืองจากวันแข่งไม่สบาย กลับก่อนเลยไม่ทราบผลการแข่งขัน และหลังจากนั้นก็เข้าโรงพยาบาลพอดี จริงๆแล้วดูเหมือนคุณ Secret Weapon จะรู้เยอะกว่าชั้นอีกนะคะ เพราะชั้นยังไม่รู้เลยว่าคู่ไหนเข้ารอบ น่าจะเดินมาบอกชั้นหน่อยนะคะว่าใครได้ที่เท่าไหร่จะได้โพสถูก หรือถ้าจะกรุณาโพสต์แทนชั้นจะขอบคุณมากกกกเลยคะ 
--> ทีมงาน White House มีพี่คนเดียวหรอครับ การแข่งขันแบดเวป ไม่ว่าใครเป็นผู้จัด ก็มีการแจ้งผู้ที่ได้รางวัลกันทั้งนั้น อาจจะหลายวันไปบ้างแต่เค้าก็แจ้งกัน ผมย้อนไปดูตอนที่ทางพี่จัดมือ S พี่ก็ประกาศนี่ครับ ครั้งนั้นดูเหมือนไม่ค่อยมีข้อครหาเท่าไหร่ ก็ดีโอเคดี การที่พี่เป็นผู้รับผิดชอบงานบนเวปบอร์ด และเป็นหนึ่งในทีมงาน แล้วไม่รู้ว่าใครได้รางวัล ผมว่า "พัง" ครับ แล้วแบบนี้ใครอยากจะร่วมงานกับพี่ละครับ ทีมงาน White House ท่านอื่นน่าจะมาอ่านตรงนี้ จะได้ปรับปรุงคุณภาพของทีมงานนะครับ 

ส่วนเรื่องของน้องชั้นที่มาลงเค้าคงเก่งมากอ่ะคะ ถึงตกรอบตั้งแต่รอบ 32 เด๊ยวชั้นจะบอกน้องชั้นให้นะคะ ว่ามีคนชมว่าเค้าเล่นเก่งมากกกอ่ะ 
--> ถ้าผมเป็นน้องพี่ ผมจะละอายครับ ที่ได้รับการพูดถึงในลักษณะนี้ครับ

ส่วนเรื่องจัดการแข่งขัน บังเอิญชั้นไม่ได้เป็นคนจัดแต่เป็นแค่ทีมงานคนนึง ต้องขอโทษด้วยนะคะเลยยกเลิกไม่ได้ แต่ถ้าไม่พอใจชั้นเป็นการส่วนตัวคงต้องเดินมาบอกชั้น ขอร้องด้วยตัวเองคะ ถ้าไม่อยากให้ชั้นอยู่วงการนี้ก็เดินมาขอร้องชั้นต่อหน้าซิคะ ชั้นอาจจะรับคำคุณไว้พิจารณาคะ 
--> ผมจะลดตัวทำแบบนั้นไปเพื่ออะไรครับ พี่ควรรู้ตัวเองครับ

สุดท้ายนะครับ เผื่อใครเข้ามาอ่าน ผมเป็นคนนึงที่ชื่นชอบกีฬาแบดมินตันและได้เรียนมาตั้งแต่เด็ก ทุกรายการที่ผมลงแข่ง ทางผู้จัดดูแล้วให้ผมลงมือไหนผมก็ลงครับ ถ้าผมเห็นว่าผมไม่ไหวจริง ๆ ผมก็ไม่ลงหรือเปลี่ยนคู่แล้วประเมินใหม่ สิ่งที่ผมมักจะเจอเสมอคือผู้จัดมักจะให้พรรคพวกตัวเอง ได้ลงในสายหรือมือที่เบากว่าความเป็นจริง ซึ่งการช่วยเหลือกันในลักษณะนี้ ถ้าไม่น่าเกลียดเกินไปผมก็รับได้ ก็ไปสู้กันในสนามเอา แต่รายการ White House ที่ผมไม่ได้ลงเพราะไม่ใช่ในระดับมือผม (ผมตี P+) แต่เพื่อน ๆ ที่ลงหรือแม้กระทั่งคนที่ไปแข่งที่อยู่มือระดับเดียวกับผมก็ไปแข่งซึ่งอันนี้ผมไม่เห็นด้วย แต่เรื่องนี้เราห้ามกันไม่ได้ มันอยู่ที่จิตสำนึกของแต่ละคนครับ ผมอยากให้วงการนี้พัฒนาไปในทางที่ดี ผมแค่เป็นกระบอกเสียงเล็ก ๆ เสียงนึงที่ไม่ชอบการเอารัดเอาเปรียบจนเกินพอดี แค่นั้นครับ ผมจบละครับ หวังว่าผมจะไม่ทำให้พี่โมโหมากจนเกินไป ขอโทษไว้ตรงนี้ครับถ้าผมพูดแล้วไม่เข้าหู หรือทำให้พี่หรือทีมงานไม่พอใจ ผมก็แค่คนรักแบดคนนึงเท่านั้นเองครับ!!!!

raemonae

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/7/2016 23:22:55
  Re:

ที่อยากจะบอกคือถ้าแค่ฟังเค้ามา(จริงๆ)แล้วม่ายรู้ว่าความจริงคืออะไร ก้ออย่าเที่ยวไปตัดสินคนอื่นมองเป็นเรื่องไร้สาระถึงม่ายออกมาโต้ตอบตอนแรก แต่ดูเหมือนม่ายจบงัย เลยออกมาโต้ ที่เข้ารพ.เพราะร่างกายบาดเจ็บอยู่ก่อนแล้ว ม่ายได้เครียดกับเรื่องไร้สาระเหล่านี้ เอาที่สบายใจคะ ทุกคนมีสิทธิ์คิด ก้อแค่คนรักแบดคนนึงเช่นกัน และก้อขอโทษเช่นกันถ้าคำพูดพี่ทำให้รู้สึกขัดใจไปบ้าง จบนะ

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  13/7/2016 21:43:12
  Re:

'Dolly-play ครั้งที่ 1'
ณ สนามศิริกาญจณา (เขี้ยวลากดิน)
10 กันยายน 2559

วัตถุประสงค์
1. เพื่อส่งเสริมการกีฬาแบดมินตันให้เป็นที่นิยมแพร่หลาย
2. เพื่อส่งเสริมความรักในกีฬาแบดมินตัน มีน้ำใจเป็นนักกีฬา รู้จักแพ้ ชนะ และอภัย
3. เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนเล่นกีฬาห่างไกลยาเสพติด
4. เพื่อสนับสนุนให้ผู้ที่ชื่นชอบในกีฬาแบดมินตันมีโอกาสแข่งขัน ทดสอบฝีมือ เพื่อพัฒนาฝีมือ
การรับสมัครประเภทการแข่งขัน
1. ประเภท มือ S รับสมัครจำนวน 64 คู่ (แข่งแบบแบ่งกลุ่ม)
2. ประเภท มือ P- รับสมัครจำนวน 64 คู่ (แข่งแบบแบ่งกลุ่ม)
*การแข่งขันประเภทใดมีผู้สมัครไม่ครบตามจำนวน คณะกรรมการสามารลดจำนวนคู่+ลดเงินรางวัลหรือยกเลิกการ แข่งขันประเภทนั้น ๆ ได้ตามความเหมาะสม*

เงินรางวัล
ประเภทการแข่งขัน ชนะเลิศ รองชนะเลิศอันดับ 1 รองชนะเลิศอันดับ 2(ร่วม)
ประเภทคู่มือ S 7,000 บาท 4,000 บาท 2,000 บาท
ทีมที่เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายมือ S ได้เหรียญพร้อมเงินรางวัลคู่ละ 500 บาท
ประเภทคู่มือ P- (สายบน) 7,000 บาท 4,000 บาท 2,000 บาท
ทีมที่เข้ารอบ 8 ทีมสุดท้ายมือ P- (สายบน) ได้เหรียญพร้อมเงินรางวัลคู่ละ 500 บาท
ประเภทคู่มือ P- (สายล่าง) เหรียญทอง เหรียญเงิน เหรียญทองแดง

คุณสมบัตินักกีฬา
1. นักกีฬาที่จะเข้าร่วมการแข่งขันทุกประเภทจะต้องผ่านการพิจารณาคุณสมบัติ โดยคณะกรรมการผู้จัดการแข่งขัน
2. ห้ามนักกีฬา 20 อันดับแรก ของสมาคมแบดมินตันแห่งประเทศไทย ประเภท ชายคู่ ,หญิงคู่ และคู่ผสม เดี่ยวชาย เดี่ยวหญิง ห้ามลงแข่งขันในทุกประเภท
3. นักกีฬาสามารถแข่งขันในระดับตัวเอง หรือ ระดับที่สูงกว่าได้ 1 ระดับ
4. ในกรณีที่นักกีฬามีสังกัด ชมรม หรือ กลุ่ม จะต้องระบุไว้ในการสมัครให้ชัดเจน
5. คณะกรรมการจัดการแข่งขันอนุญาตให้นักกีฬาสมัครเข้า "ทำการแข่งขันได้ไม่เกิน 2 ประเภท ต่อท่านเท่านั้น"
6. นักกีฬาที่เคยลงแข่งขันรายการอื่นๆ ถ้าเคยได้ถ้วยรางวัล (1-3) ในประเภท มือ นั้น ๆ สามารถลงมือเดิมได้ แต่ต้องแยกคู่ และคู่คนใหม่ต้องมือเบากว่าคู่เดิมเท่านั้น หรืออยู่ในดุลพินิจของคณะกรรมการจัดการแข่งขัน

ระเบียบการแข่งขัน
1. ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันนานาชาติ (BWF)
2. ให้นักกีฬามาก่อนการแข่งขัน 30 นาที เพื่อความรวดเร็วในการจัดการแข่งขันได้
3. การแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม แข่งขันเพียง 2 เกม ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally point 21 คะแนนไม่มีดิวโดย ผู้ชนะ จะได้ 2 คะแนน / เสมอได้ 1 คะแนน / ผู้แพ้ได้ 0 คะแนน เมื่อแข่งแบบพบกันหมดในกลุ่มเสร็จแล้วจะทำการรวมคะแนนเพื่อนำคู่ที่ได้คะแนนอันดับ 1 และ 2 ในกลุ่มนั้น ๆ เข้าไปแข่งขันในรอบคัดออก
4. การแข่งขันในรอบคัดออก แข่งขัน 2 ใน 3 เกมใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally ทีมที่ทำคะแนนถึง 21 คะแนน ก่อนเป็นผู้ชนะ ในกรณี 20 เท่ากัน ให้เล่นต่อจนกว่าจะ ชนะ 2 คะแนน ติดต่อกัน หรือถ้า 29 เท่ากัน ผู้ถึง 30 เป็นผู้ชนะในเกมนั้น ทันที
5. นักกีฬาต้องลงทำการแข่งขันภายใน 10 นาทีหลังจากที่ประกาศเรียกให้นักกีฬาลงทำการแข่งขัน มิฉะนั้นจะถูกปรับให้แพ้ฟาล์วทันที (กรณีที่เพิ่งแข่งขันเสร็จจะอนุญาตให้พักไม่เกิน 15 นาที)
6. คณะกรรมการจัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไขสายการแข่งขันได้ ในกรณีมีการพิมพ์ผิดหรือรายชื่อตกหล่น ซึ่งมิใช่เป็นการแก้สายการแข่งขันทั้งหมด
7. คณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้รับผิดชอบมีสิทธิ์วินิจฉัยการประท้วงและคัดค้านทุกกรณี และการวินิจฉัยชี้ขาดถือเป็นสิ้นสุดและยุติ
8 การประเมินนักกีฬาทุกคู่ ทุกประเภทการแข่งขัน การพิจารณาของทางคณะกรรมการพิจารณาฝีมือ ถือเป็นอันที่สิ้นสุด
9. ในกรณีที่พบนักกีฬาจงใจให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ เช่น ชื่อ-นามสกุล, ระดับฝีมือ เป็นต้น คณะกรรมการมีสิทธิ์ตัดสิทธิ์การแข่งขัน โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร
10. การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนถึงวันแข่งขันจะต้องแจ้ง รายละเอียด เช่น ประเภท ,ชื่อ ,ระดับฝีมือ
11. ในวันแข่งขัน คณะกรรมการจัดการแข่งขันอนุญาตให้มีการประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาได้โดยต้องมีหัวหน้าทีมรวมกันอย่าง น้อย 3 ทีมขึ้นไป ร่วมลงชื่อประท้วง โดยผลการชี้ขาดจะขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของคณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือ ถ้าคณะกรรมการเห็นว่าผู้เข้าแข่งขัน ระดับมือเกินรุ่นที่ลงแข่งขัน สามารถตัดสิทธิ์ออกจากการแข่งขันได้ทันที ในทุกรอบของการแข่งขัน โดยไม่ต้องมีผู้ประท้วง
12. การขอเปลี่ยนแปลงรายชื่อนักกีฬาต้องแจ้งขอเปลี่ยนแปลงก่อนวันประกาศสายการแข่งขัน โดยนักกีฬาที่เข้าแข่งขันต้องมีระดับฝีมือตรงกับรุ่นที่เข้าทำการแข่งขันเท่านั้น
13. การขอยกเลิกการเข้าร่วมการแข่งขันในกรณีที่ชำระเงินแล้ว ต้องทำการขอยกเลิกก่อน ประกาศสายการแข่งขันเพื่อขอค่าสมัครคืน มิฉะนั้นจะไม่มีการคืนค่าสมัครทุกกรณี
14. การแข่งขันประเภทใดมีผู้สมัครไม่ครบตามจำนวน คณะกรรมการสามารถลดจำนวนคู่+ลดเงินรางวัล หรือยกเลิกการ แข่งขันประเภทนั้น ๆ ได้ตามความเหมาะสม
15. การจัดการแข่งขันอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการจัดการแข่งขัน
กำหนดการรับสมัคร
- เปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้ จนถึงวันที่ 27 สิงหาคม 2559
- โอนค่าสมัครหลังจากผ่านการพิจารณาเรียบร้อยแล้ว จนถึงวันที่ 3 กันยายน 2559
- ตรวจสอบแก้ไขรายชื่อได้ถึงวันที่ 3 กันยายน 2559
- จับฉลากแบ่งกลุ่ม วันที่ 4 กันยายน 2559
- ประกาศสายการแข่งขันวันที่ 8 กันยายน 2559
- แข่งขันวันที่ 10 กันยายน 2559 เวลา09.00น เป็นต้นไป ณ.สนามแบดศิริกาญจนา
วิธีสมัคร
*สมัครออนไลน์ได้ที่ : http://goo.gl/forms/ggImGQrGtlcWqiAo2 หรือ ID Line : ponrawatplay (บอย) หรือ ID : raemonae (ตุ๊กตา)
*ตรวจสอบรายชื่อ : https://docs.google.com/spreadsheets/d/1BqImYGp4hFXLbk8GYVEb8lG0rs-gVC_SQwKSk54eLZ8/edit?usp=sharing
ค่าใช้จ่าย
- ประเภทบุคคล ค่าสมัครคู่ละ 800.- บาท
- ลูกขนไก่ Aeroplane (สีฟ้า) ลูกละ 15/คน/ลูก
โอนเงินค่าสมัครผ่านบัญชี *** หลังจากโอนเงินแล้วรบกวนส่งหลักฐานการโอนเงินมาได้โดยการแจ้ง ID : raemonae ,094-9922264(ตุ๊กตา)
ธนาคาร ไทยพาณิชย์
ชื่อบัญชี ธัญธาร พิมเสน
บัญชีออมทรัพย์ 162-2-695229
*** กรุณาเก็บหลักฐานการโอนเงินมาแสดงในวันแข่งขัน ***
*** นักกีฬาทุกท่านต้องชำระค่าสมัครภายในระยะเวลาที่กำหนดข้างต้น หากพ้นกำหนดจะคัดชื่อออกเพื่อ พิจารณานักกีฬาลำดับต่อไป ได้เข้าแข่งขันแทน
การประเมินนักกีฬา
1. การประเมินนักกีฬา จะจัดทำโดย นายพลวรรษ (บอย) ID Line : ponrawatplay โดยจะนัดหมายนักกีฬาเพื่อทำการประเมินระดับฝีมือ ถ้านักกีฬาทำการเล่นต่ำกว่าระดับฝีมือตัวเองในวันประเมิน ทางคณะกรรมการจัดการแข่งขันสามารถตัดสิทธิ์ในการลงแข่งขัน
2. คณะกรรมการ จะพิจารณาคุณสมบัติโดยหลักฐานบัตรประชาชน และข้อมูลประวัติการแข่งขันของนักกีฬาเป็นรายบุคคล เพื่อตัดสิทธิ์ในการลงแข่งขัน
3. กรณีที่ผู้สมัครไม่ผ่านการพิจารณาเพียงหนึ่งท่านทางคณะกรรมการประเมินฝืมือจะ ให้เวลาผู้สมัคร 7 วัน เพื่อจะหาคู่ใหม่ แต่ถ้าผู้สมัครไม่สามารถหาคู่ได้ภายในเวลาดังกล่าว ทางคณะกรรมการจะขอให้สิทธิ์กับผู้สมัครรายอื่นตามลำดับ
หมายเหตุ : การประเมินคุณสมบัตินักกีฬาอยู่ในดุลยพินิจของคณะกรรมการ

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  15/7/2016 13:22:08
  Re:

^_^

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  19/7/2016 12:33:15
  Re:

^_^

dolly.k

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  26/7/2016 15:11:23
  Re:

^_^
Page 1 of 4[1]234»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต