ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: รองเท้าแบด
/  Mizuno ตัวนี้ดีไหมครับ
Page 1 of 2[1]2»
Mizuno ตัวนี้ดีไหมครับ                 

ZEON

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/5/2016 11:44:38
  Mizuno ตัวนี้ดีไหมครับ

เลขที่สมาชิก: 66455

หาได้ 3500 ไม่รู้ว่าถูกหรือแพง  ซัพพอร์ตดีไหมครับ
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

Toon RT.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/5/2016 13:33:38  [มีการแก้ไข: 6/5/2016 13:39:54]
  Re: Mizuno ตัวนี้ดีไหมครับ

เลขที่สมาชิก: 67992

เป็น Mizuno สำหรับแบดฯโดยตรงที่ดีมากอีกรุ่น แต่ไม่ค่อยมีคนพูดถึง

น่าจะนุ่มสุดในตระกูลรองเท้าแบดฯของ Mizuno แล้วครับ พื้นยางซัพพอร์ทสีดำตรงตัว Wave วงสีฟ้า หนามาก หนากว่า Fang เยอะ

แต่จะไม่มีแผ่นพลาสติกแข็ง ที่เป็น Wave แบบของ Fang ที่จะช่วยเรื่องการคืนตัว ที่ช่วยทำให้รู้สึกคล่องกว่า

แต่รับรองว่านุ่มกว่า Fang ครับ พื้นยางดูจะแข็งกว่า น่าจะทนกว่า Fang

น้ำหนักโดยรวมถือเทียบด้วยมือกับ Fang RV เจ้า Smash เบากว่า RV รู้สึกได้ครับ

ส่วนเรื่องราคา ถ้าหิ้วเองจากญี่ปุ่น ถูกกว่านี้ไม่กี่ร้อยครับ เป็นรองเท้าที่ดีอีกคู่นึงครับ แต่บ้านเราไม่เอาเข้ามาขาย

เอามาแต่ Wave Gate ตัวเกรดล่างๆ

#ผมใช้ Wave Fang RV ก่อนจะมาใช้ Smash ปัจจุบันใช้ Smash MID สีส้ม รุ่นเดียวกับตัวนี้แหล่ะ แต่ของผมมันหุ้มเกือบถึงข้อ

อันนี้เป็นแบบ LO ข้อต่ำใต้ตาตุ่ม อ้อ...ตัวนี้ถึงจะบอกว่า Wide แต่เอาจริงๆก็ไม่ได้กว้างเท่าไหร่นะครับ
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

You & Me

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/5/2016 17:27:10

เลขที่สมาชิก: 76323

กำลังหาข้อมูล รองเท้าแบด โดยตรงของ Mizuno อยู่เลยครับ ตอนนี้ใช้ Asics Gel-Netburner Ballistic Wide MT อยู่
แอบคิดว่า หนักไปหน่อยกับ น้ำหนัก ประมาณ 352 กรัม เลยว่าจะหา Mizuno ที่เบากว่า นี้มาใส่ สักครู่
ขอบคุณ เจ้าของโพสต์ ครับ

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  6/5/2016 21:32:27

เลขที่สมาชิก: 60068

พูดถึงแบรนด์ Mizuno ดีมากๆ ทนด้วย
แต่ระวังของเมืองไทย เก็บของห่วยมาก (ตอนเอามาลดแลกแจกแถม ระวัง)

นักแบดญี่ปุ่นใส่ Mizuno กันทุกคน ลองคิดว่าขนาด Yonex ยังตีไม่ได้
เพราะยังไงนักแบดญี่ปุ่นให้อิสระเลือกอุปกรณ์กีฬาอยู่แล้ว ว่าเจ้าตัวอยากเซ็นกับใคร
ผมใช้อยู่ รุ่น Wave Fang Wide

***แต่รุ่นที่จขกท.ส่งมา ผมไม่แนะนำนะครับ มันไม่ได้ใส่ support เต็มที่ ต่างไม่เกิน 500 ซื้อรุ่น Top ดีกว่า
สีใหม่สวยมาก สวยมากจริงๆ / ผมว่า รุ่น Top สีด้านล่าง ดูล๊อตด้วยนะครับ

---------------------------------------------------------------------

ขอตอบเรื่องขนาดความกว้างรองเท้า Mizuno
ความกว้างของมิซูโน่มี 3 ระดับ 2E 3E 4E ซึ่งไล่จาก ปกติ กว้าง และกว้างมาก
2E จะไม่มีป้ายคำว่ากว้าง / 3E กว้างเป็นสีฟ้า / 4E กว้างเป็นสีแดง
คนส่วนมากใส่ 3E ครับ เพราะถึงเราเท้าจริง 2E เวลาใส่ถุงเท้ากีฬาหนาๆ แล้วเท้าเวลาเล่นกีฬาจะขยาย
ในทางเดียวกัน คนที่เท้าอ้วนกว่าปกติ 3E ก็เป็น 4E ได้ (ปกติไม่ค่อยเห็นยกเว้นคนมีน้ำหนักมาก)
ลองไปสวมนะครับ จริงๆผมๆไม่มีเวลาเขียนบทความ วิธีวัดเท้า ว่าจริงๆเท้าเรากี่ E กันแน่

fuji

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  6/5/2016 23:14:08  [มีการแก้ไข: 6/5/2016 23:15:30]

เลขที่สมาชิก: 2211

ราคานี้ ส่วนตัวว่าพอได้แต่ตึงไปนิด
สมัย ICC ยังเอา smash มาขาย ราคาจะอยู่ที่ราวๆ 3200 ครับ
ok ว่าค่าเงินอาจจะแกว่งขึ้น แต่ราคาไม่ควรขึ้นไปตีกับ fang ครับ
เพราะ fang จะเป็นรองเท้าที่ราคาสูงกว่า ราคาขายในไทยถ้าหิ้วเข้ามาก็ 3.5พัน +- ครับ smash ควรจะถูกกว่านี้นิดนึง
.....
เรื่องต่อมา คุณภาพ
smash จะเป็นรุ่นรองลงมาก็จริง แต่จุดประสงค์ของ smash ไม่ใช่ทำให้เบา เป็นรองเท้าแข่งเหมือน fang ดังนั้นจะหนักกว่า แต่นุ่มกว่าครับ และทนกว่าด้วยเพราะไม่แคร์เรื่องลดน้ำหนักเท่าไหร่(เทียบที่ออกมาพร้อมกันนะครับตัวล่าสุดน่าจะไปเทียบกับ RX)
เรื่อง support แทบไม่ต่างกัน แต่ fang จะกระชับเข้ารูปกว่าหน่อยๆ และวัสดุเกรดดีกว่า
mizuno คู่แรกของผมก็ smash RG3 นี่ละ หลังจากนั้นก็ fang wide fang VS2 ที่ตอนหลังมาเอา fang ไม่ใช่ว่า smash มันแย่....มันมีเหตุผลในข้อต่อไป
จนบัดนี้ smash ผมยังใส่เดินเล่นได้อยู่เลยครับ yonex shb01 ซื้อมาทีหลังทะลุไปนานแล้ว
.................
wide นี่ละทำให้ผมเปลื่ยนจาก smash มาเอา fang wide
smash 3E wide ก็จริง แต่มันพอๆกับ shb01 ครับ ไม่ได้ wide แท้ๆ เหมือนรุ่น 4E ใส่แล้วเผื่อsize มากไป พอมาใส่ fang wideแล้วมันพอดีเท้าผมมากกว่าครับ
ดังนั้น ก่อนจะซื้อถ้าหาลองได้ ลองก่อนครับ ถ้าเท้าคุณกว้าง ไม่แนะนำตัว 3Eถึงแม้มันจะแปะข้างกล่องว่า wide ก็ตาม(แต่อย่างน้อยมันก็ดีกว่า fang รุ่นแรกสุดละนะ อันนั้นแคบสุดในสามโลกเลย)
..................
มาแก้ตัวแทน ICC 5555
mizuno ที่มาลดราคาตามงาน บอกได้เลยครับ รองเท้าอายุ 1ปี +++++ ทั้งนั้น
1ปีลดไม่กี่เปอร์เซนต์ ถ้าลดเยอะๆ ไม่ต้องสืบครับ 2ปี+++ ขึ้นไปทั้งนั้น
เคยเจอ fang ตัวแรก หนังขาวเป็นเหลืองมาแล้ว งาน ICC นี่ละ555
เก็บกันเหมือนยี่ห้ออื่นละครับ แต่ Fang มันใช้หนังเกรดนึงที่ค่อนข้างดีและนิ่ม(เหมือน shb100LTD สีขาวทอง รองเท้า yonex ที่ดีที่สุดที่ผมเคยใช้) ใช้ไปนานๆ ก็เหลืองครับ yonex ก็เป็นนะถ้าเป็นหนังเกรดนี้
.................
ปล.รุ่นใหม่ๆ สีสวยดีนะ เมื่อก่อนเคยบ่นว่า mizuno ทำแต่รองเท้าจืดๆ สงสัยได้เสียตังอีกแล้ว....

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  7/5/2016 9:52:33

เลขที่สมาชิก: 60068

55+ ขอบคุณครับคุณฟูจิ
แต่ตอนผมไปงานกาชาติ พื้นกับกาวมัน... 1ปี+ มันไม่น่าจะขนาดนี้นะ ผมว่ามันต้องโดนความร้อน+มาพอสมควร
แถมไปงานเจอแดดอีก

Smash พูดจริงๆผมก็ไม่เคยอ่าน ก็เลยไปอ่านดูมันเขียนว่าเป็นรุ่นกระชับเท้า (3E แบบกระชับ) เพราะมันเขียนว่า fitting
support ต่าง เพราะว่าปัจจุบันรุ่น fang ใช้ PoweG ซึ่งทางมิซูโน่เคลมว่าดีกว่า Ap+ 10%
Smash ใช้ AP+ เหมือนเดิม (PoweG มิซูโน่ใช้เมื่อปีที่แล้ว)
และก็ยังตัดไปหลายอย่างเหมือนกัน ยาง ...
Smash หนักกว่า Fang 5 กรัม เลยคิดว่าไม่น่าใช้เรื่องความเร็ว

แต่ขอคอนเฟิร์ม ว่า มิซูโน่ ทนจริงๆ (สั่งนอกอย่างเดียวเหมือนกัน)

ปล. คุณฟูจิซื้อเลย 55+ แต่ออกเดือนหน้านี่นา แต่รู้สึกมันใกล้แล้วหละ ถ้าจะออกสีใหม่ แบบ Wide ขอสวยๆซักคู่ได้ไหม

fuji

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  7/5/2016 11:32:59

เลขที่สมาชิก: 2211

มีถามมาหลังไมค์ตอบในนี้เลยละกัน
Asics Gel-Netburner Ballistic ที่คุณyou ใส่อยู่มันแนวรองเท้าวอลเลย์นะครับ โอกาสใส่เล่นแล้วพลิกมีสูงกว่ารองเท้าแบดหรืออินเดอร์พื้นเตี้ย อย่าง rocket domain blade หรือ blast พอควรครับ
แต่ทีนี้คุณดันไปเน้นว่าต้องเอาเบา ซึ่ง asics ที่ว่ามามันหนักหมด(ผมมี domain3 อยู่คู่ หนักจริง หนักพอๆกับ li ning เลย)
ทีนี้คุณ you จะไปเอา lightingZ2 ผมว่าอย่าดีกว่าครับ
เพราะเมื่อก่อน ผมก็เคยใช้ lighting 7 มาตีแบด ...... แทบพลิกหนะครับ สุดท้ายก็เอาไปเป็นรองเท้าใส่เที่ยวกับซ้อมวิ่งแทน....
พื้นมันสูง contactพื้นมันน้อย โอกาสพลิกสูง แต่เบาจริง คล่องจริงและพังง่ายจริง - - "
ยอมหนักเพิ่มขึ้นหน่อย ไปเอา fang SS / RX ดีกว่าครับ ใช้ให้ตรงกับงาน น่าจะดีกว่าครับ.....
ปล.คุณ shi ถ้ามาคงซื้อละครับ หวังว่าราคาคงจะไม่เกิน4พันนะ.....(แต่เปิดตัวเกินทุกที - -")
mizuno เป็นรองเท้าที่ดีมากครับ ถ้าตัวแทนยอมขายราคาเปิดตัวต่ำลงหน่อย(จะได้ไม่เหลือสต็อกค้างมาลดงาน ICC ให้มันเก่าแล้วให้พวกเรามาแซวเล่น 5555) ผมว่าขายดีแน่ๆ เพราะรองเท้าหิ้ว ขายแพงกว่าโยเน็ก ยังขายดีกันเลยครับ fangVS2 ผมก็ซื้อหิ้วมา ทั้งๆที่อยากจะอุดหนุนของนำเข้าแบบปกตินะ
ฝาก ICC ด้วยนะครับ...รักนะ ถึงเป็นห่วง 5555

You & Me

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  7/5/2016 11:46:05

เลขที่สมาชิก: 76323

ยกคำพูด:
เขียนโดย fuji:

มีถามมาหลังไมค์ตอบในนี้เลยละกัน
Asics Gel-Netburner Ballistic ที่คุณyou ใส่อยู่มันแนวรองเท้าวอลเลย์นะครับ โอกาสใส่เล่นแล้วพลิกมีสูงกว่ารองเท้าแบดหรืออินเดอร์พื้นเตี้ย อย่าง rocket domain blade หรือ blast พอควรครับ
แต่ทีนี้คุณดันไปเน้นว่าต้องเอาเบา ซึ่ง asics ที่ว่ามามันหนักหมด(ผมมี domain3 อยู่คู่ หนักจริง หนักพอๆกับ li ning เลย)
ทีนี้คุณ you จะไปเอา lightingZ2 ผมว่าอย่าดีกว่าครับ
เพราะเมื่อก่อน ผมก็เคยใช้ lighting 7 มาตีแบด ...... แทบพลิกหนะครับ สุดท้ายก็เอาไปเป็นรองเท้าใส่เที่ยวกับซ้อมวิ่งแทน....
พื้นมันสูง contactพื้นมันน้อย โอกาสพลิกสูง แต่เบาจริง คล่องจริงและพังง่ายจริง - - "
ยอมหนักเพิ่มขึ้นหน่อย ไปเอา fang SS / RX ดีกว่าครับ ใช้ให้ตรงกับงาน น่าจะดีกว่าครับ.....
ปล.คุณ shi ถ้ามาคงซื้อละครับ หวังว่าราคาคงจะไม่เกิน4พันนะ.....(แต่เปิดตัวเกินทุกที - -"
mizuno เป็นรองเท้าที่ดีมากครับ ถ้าตัวแทนยอมขายราคาเปิดตัวต่ำลงหน่อย(จะได้ไม่เหลือสต็อกค้างมาลดงาน ICC ให้มันเก่าแล้วให้พวกเรามาแซวเล่น 5555) ผมว่าขายดีแน่ๆ เพราะรองเท้าหิ้ว ขายแพงกว่าโยเน็ก ยังขายดีกันเลยครับ fangVS2 ผมก็ซื้อหิ้วมา ทั้งๆที่อยากจะอุดหนุนของนำเข้าแบบปกตินะ
ฝาก ICC ด้วยนะครับ...รักนะ ถึงเป็นห่วง 5555
ขอบคุณ คุณ fuji มากๆนะครับ สำหรับ คำแนะนำ จะลองย้ายมาสวม ค่าย Mizuno ดูบ้างครับ 

Toon RT.

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  7/5/2016 19:30:56  [มีการแก้ไข: 7/5/2016 19:43:04]

เลขที่สมาชิก: 67992

http://www.mizuno.eu/technology

เพิ่มเติมให้ในส่วนของเทคโนโลยีต่างๆในรองเท้าของ Mizuno ครับ

ลองเช็คแล้วเทียบลิสต์เอาว่าอะไรคืออะไร?

แอบเห็นด้วยกัยคุณ Fuji นะ ถ้าจะเล่น Z ไปรองเท้าแบดฯโดยเฉพาะเถิด....ไม่ตรงประเภท มันไม่โอเคหรอกครับ

ในส่วนของ Wave Smash เทคโนโลยีจะด้อยกว่าตัวท๊อปอย่าง Fang อยู่ระดับนึงครับ

แต่ถ้าเอานุ่ม ก็ต้องยกให้ Smash นุ่มกว่า Fang(จากการใช้งานของผมนะ) นุ่มและเบา เป็นอะไรที่หาไม่ค่อยเจอเท่าไหร่

เลือกใช้ให้เหมาะกับตัวเองเป็นหลักครับ อย่างผม หนัก 79 กิโลกรัม สูง 175 อายุปาไป 35-36 ละ แถม Flat feet ผู้เชี่ยวชาญ(Dr.Kong) แนะนำให้เน้นนุ่มมาก่อนละครับ

เลยเลือก Smash แต่ถ้ายังพลิ้ว ไปพวก Fang จะกระชับเท้าและคล่องกว่าในระดับนึงครับ

Adde

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  9/5/2016 0:33:48

เลขที่สมาชิก: 13292

ขอบคุณพี่แฟนพันธุ์แท้
_ Mizuno ครับ ....
Page 1 of 2[1]2»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต