ThaiBadminton Victor Sport Thailand
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก
ลูกแบด RSL Classic Series PB Sports FlyPower Thailand Mix Sports

SportMaxx Astec Thailand Sport Marketing

ร้านวิลล่าสปอร์ต Apacs Thailand uminton SHop

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  พบหมอข้างคอร์ท
/  เอ็นไขว้หน้าขาด
เอ็นไขว้หน้าขาด                 

N.TurBo

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  25/4/2016 20:58:11
  เอ็นไขว้หน้าขาด

เลขที่สมาชิก: 58128

ใครเคยผ่า เอ็นไขว้หน้าเเล้วบ้างคับผม
เเล้วกลับมาเล่นเเบดได้อีกไหม 
เเล้วต้องพักฟื้น กี่ปี คับ ถึงกลับมาเล่นได้

ข้อมูลส่วนตัว

topsonic

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  25/4/2016 23:26:39
  Re: เอ็นไขว้หน้าขาด

เลขที่สมาชิก: 65306

ปรึกษาหมอ ให้วิเคราะตามอาการคับ บางครั้งเราไม่รู้หรอกคับว่าจะหายขาดมั้ย หายเร็วขนาดไหน จะกลับมาเล่นแบดได้เหมือนเดิมมั้ย
ยกตัวอย่าง มณีพงษ์ บอกว่าจะหายกลับมาเก็บคะแนนไปโอลิมปิค แต่ ณ ปัจจุบันก็ปีกว่าแล้วมั้งคับ ก็ยังบาดเจ็บเรื้อรังจนต้องประกาศแขวนแร็กเก็ต
หายไวๆนะคับ

Striker

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  26/4/2016 7:55:20

เลขที่สมาชิก: 21502

ขอแนะนำเป็นหมอแล้วกันนะครับ

หมอชนินทร์ ล่ำซำ ที่ศิริราช ครับ

และก็แพทย์ทางเลือก คือการนวดเพื่อการรักษา (แต่ดูแล้ว ถ้าเอ็นขาดคงนวดไม่ได้)

ต้องการข้อมูลเพิ่่ม line มาถามได้นะครับ line ID : nongtrike

ขอให้หายไวๆนะครับ

เพื่อนกัน

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  26/4/2016 10:42:09

เลขที่สมาชิก: 59963

มีพี่ที่รู้จักสองคนครับ
คนนึงโอเคเล่นได้
อีกคนยังมีอาการเสียวอยู่(ก็เล่นไปบ่นไป)
1อาการที่เป็น
2หมอ
3อายุผู้ป่วย

หลายเหตุหลายปัจจัยพอสมควรครับ
ขอให้พบทางเลือกที่ดีที่สุดหายไวๆนะครับ

tarstar

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  27/4/2016 10:13:26

เลขที่สมาชิก: 76080

ต้อง ไปคุยกับหมอฉะเพราะ ทางเท่านั้นนะคับอย่าไป ฟังพวกวินิฉัยทั่วไปเพราะมันมั่ว แต่โอกาสที่จะหายหลังผ่า ขึ้นอยู่กับการออกกำลังกาย กายภาพอย่างจริงจัง ตอนนี้ผม 70% ผ่าไป 7 เดือน ละยังปวดอยู่ แต่ยังไงก็เข้าถึงหมอให้ได้นะคับหายไวๆ

chawannapong

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/4/2016 11:50:14

เลขที่สมาชิก: 48274

สวัสดีครับ

ผมเป็นคนนึงที่เอ็นไขว้หน้าขาดครับ และหมอนรองกระดูกฉีกด้วย

ไม่แน่ใจว่าไปส่องกล้องมาแล้วใช่ไหมครับถ้าใช่ทางผมก็แนะนคุณหมอเช่นเดียวกันกับท่านข้างบนครับ อาจารย์ ชนินทร์ ล่ำซำ ที่ศิริราช ครับ เพราะนักกีฬาเก่งก็ท่านนี้ละครับ

ตอบคำถามว่ากลับมาเล่นแบดได้ไหม

ได้สิครับผมผ่ามาหลายปีแล้วกลับมาเล่นเป็นปรกติ แต่ต้องระมัดระวังให้มากขึ้น สิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับผมนะครับ คือการ ทำกายภาพหลังผ่าครับ เพื่อสร้างกล้าเนือ้มาอุ้มเอ็นที่ใส่สกรูให้มากที่สุดและลดอาการ Lag ของสกรูที่ใส่ครับ

เอาเป็นว่ามีอะไรก็ถามกันมาครับ ^-^

Kunnatee

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  19/8/2016 13:07:04

เลขที่สมาชิก: 77676

หมอชนินทร์ ล่ำซำ ที่ศิริราช ครับ ผมก็ไปผ่ามานานแล้ว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต