ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  Kasembundit Cup#10/04/59 สายออกแล้วคะ
Page 1 of 2[1]2»
Kasembundit Cup#10/04/59 สายออกแล้วคะ                 

teeranansirisin

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  11/3/2016 23:05:18  [มีการแก้ไข: 8/4/2016 0:14:38]
  Kasembundit Cup#10/04/59 สายออกแล้วคะ

เลขที่สมาชิก: 76252

การแข่งขันแบดมินตันเพื่อการกุศล  ชิงถ้วยอธิการบดีมหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต ครั้งที่ 1

ความเป็นมาและความสำคัญ

หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิตสาขาวิชาการจัดการกีฬาและนันทนาการเพื่อสุขภาพ คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต ได้มีวัตถุประสงค์เพื่อผลิตบัณฑิตให้เป็นผู้นำทางด้านความรู้ ความสามารถ และคุณธรรมจริยธรรม สามารถบูรณาการองค์ความรู้ทางการบริหารและการจัดการการกีฬา เพื่อสามารถนำมาปรับใช้กับสถานการณ์ด้านการจัดการกีฬาได้อย่างมีประสิทธิภาพและประสิทธิผลอีกทั้ง หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาการจัดการการกีฬาและนันทนาการเพื่อสุขภาพ ยังได้ให้ความสำคัญของการสร้างจิตสำนึกให้กับนักศึกษาในการบำเพ็ญประโยชน์สู่สังคม ตลอดจนการมีส่วนร่วมในการรับผิดชอบต่อสังคมเพื่อเป็นการตอบรับวัตถุประสงค์ดังกล่าว นักศึกษาหลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาการจัดการการกีฬาและนันทนาการเพื่อสุขภาพ คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต จึงได้จัดทำ โครงการแข่งขันแบดมินตันเพื่อการกุศล ชิงถ้วยอธิการบดี มหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิต ครั้งที่ 1 อันจะนำมาซึ่งการนำความรู้ ความสามารถและคุณธรรม จริยธรรม มาบูรณาการในการจัดการแข่งขันแบดมินตันเพื่อการกุศล และได้บำเพ็ญประโยชน์สู่สังคม โดยรายได้ส่วนหนึ่งจากการจัดงานจะนำไปมอบให้เพื่อการกุศล ได้แก่ โรงเรียนบ้านเด็กรามอินทรา จ. กรุงเทพมหานคร

วัตถุประสงค์

1.   เพื่อเป็นการส่งเสริมการกีฬาแบดมินตันให้เป็นที่นิยมแพร่หลาย

2.   เพื่อสนับสนุนให้นักกีฬาแบดมินตันสมัครเล่นมีโอกาสแข่งขันมากขึ้น เพื่อพัฒนาฝีมือ

3.   เพื่อเสริมสร้างความสามัคคี และความสัมพันธ์อันดีในหมู่คณะ

4.   เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนเล่นกีฬาห่างไกลยาเสพติด

5.  เพื่อประชาสัมพันธ์ให้บุคคลทั่วไปรู้จักสาขาการจัดการกีฬาและนันทนาการของมหาวิทยาลัยเกษมบัณฑิตมากขึ้น

6. เพื่อช่วยกันทำบุญทำความดี บริจาคเงินและสิ่งของให้กับผู้ยากไร้

7. เพื่อเสริมสร้างมิตรภาพ  รู้จักแพ้รู้จักชนะรู้จักให้อภัยแก่นักกีฬา
 ประเภทการแข่งขัน

แข่งขันวันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2559

1. ประเภทมือ S              รับสมัครจำนวน  16  คู่   (แข่งแบบแบ่งกลุ่มๆละ 4ทีม) 

2. ประเภทมือ P-                   รับสมัครจำนวน  16  คู่   (แข่งแบบแบ่งกลุ่มๆละ 4ทีม) 

3. ประเภทมือ p              รับสมัครจำนวน  16  คู่   (แข่งแบบแบ่งกลุ่มๆละ 4ทีม)

ที่1และ2 ของกลุ่มเข้าสู่รอบ knockout

หมายเหตุ :             - หากประเภทใดมีผู้สมัครน้อยกว่า 16 คู่ คณะกรรมการ ขอสงวนสิทธิ์ยกเลิกการแข่งขันในประเภทนั้น

- หากประเภทใดมีผู้สมัครเกิน 8 คู่ แต่ไม่ครบจำนวนที่กำหนดเงินรางวัลที่ได้รับจะถูกลดจำนวนลง

รางวัลในการแข่งขัน

รุ่นจำกัดฝีมือS   P-   P  C  (เงินรางวัลเท่ากันทุกมือ)

ชนะเลิศ             เงินรางวัล     2,000  บาท       พร้อมถ้วยรางวัล

รองอันดับ 1        เงินรางวัล     1,000  บาท       พร้อมถ้วยรางวัล

รองอันดับ 2        เงินรางวัล       800  บาท       พร้อมถ้วยรางวัล (2 รางวัล)

*****ของรางวัลหรือเงินรางวัลอาจจะเพิ่มขึ้นอยู่ในขั้นตอนการขอสปอนเซอร์เพิ่ม

กำหนดการ

1.   เปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้ ถึงวันที่ 1 เมษายน 2559

2.   โอนค่าสมัครภายในวันที่ 3 เมษายน 2559 (หรือหลังจากผ่านการพิจารณาเรียบร้อยแล้ว)

3.   ตรวจสอบแก้ไขรายชื่อได้ถึงวันที่  5 เมษายน 2559

4.   จับฉลากแบ่งกลุ่มวันที่ 6 เมษายน 2559

5.   ประกาศสายการแข่งขันวันที่ 7 เมษายน 2559

6.   แข่งขันวันที่ 10 เมษายน 2559 เวลา 09.00น เป็นต้นไป ณ สนามแบดมินตัน sports& spa

ค่าใช้จ่าย

- ประเภทบุคคล ค่าสมัครคู่ละ 800 บาท

- ลูกขนไก่ลูกละ 15 บาท/คน/ลูก

ใช้ลูกแบดมินตันyimnex ในการแข่งขัน

โอนเงินที่ บัญชี กสิกรไทย เลขบัญชี 657-2-23761-1

ชื่อบัญชี นายนนชัย   ศานติบุตรและน.ส.ณัฐฐาพร  อะวิลัยและนายชัยสิทธิ์ ภาวิลาส  (อาจารณ์คณะวิทยาศาสตร์การกีฬา)

หรือติดต่อจ่ายเงินสดได้ที่คณะกรรมการการจัดการแข่งขัน

*** นักกีฬาทุกท่านต้องชำระค่าสมัครภายในระยะเวลาที่กำหนดข้างต้น

หากพ้นกำหนดจะคัดชื่อออกเพื่อ  พิจารณานักกีฬาลำดับต่อไป ได้เข้าแข่งขันแทน

การรับสมัคร

1. คณะกรรมการจะประกาศรายชื่อนักกีฬาที่สมัครลงแข่งขัน แล้วคณะกรรมการจะทำการลงรายชื่อ พร้อมทั้งเรียงลำดับการสมัครเอาไว้

2. การพิจารณาระดับฝีมือจะทำโดยคณะกรรมการจัดการแข่งขันหรือพิจารณาจากข้อมูล ที่ได้รับจากบุคคลอ้างอิง แต่ถ้ามีการให้ข้อมูลระดับฝีมือที่เป็นเท็จ ทางคณะกรรมการจัดการแข่งขันสามารถตัดสิทธิ์ในการลงแข่งขันได้

3. คณะกรรมการทำการพิจารณารายชื่อนักกีฬาที่สมัครและจะประกาศผลการสมัครทาง หน้าเวบไซด์ พร้อมทั้งระบุว่าคุณสมบัติได้รับการพิจารณาแล้วหรือยัง  และประกาศผลทางเวบบอร์ด

คุณสมบัตินักกีฬา

1. ทุกประเภทจะต้องผ่านการพิจารณาคุณสมบัติ โดยคณะกรรมการผู้จัดการแข่งขัน

2. เป็นนักกีฬาประเภท มือ S, P- , P และ C

3. นักกีฬาต้องลงแข่งขันในระดับตัวเอง หรือลงแข่งขันในระดับที่สูงกว่า

4. คณะกรรมการจัดการแข่งขันอนุญาตให้นักกีฬาสมัครเข้า ทำการแข่งขันได้ไม่เกินคนละ 2รุ่น

5. ผู้จัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ในการคัดมือ

6. ในกรณีที่นักกีฬามีสังกัด ชมรม หรือ กลุ่ม จะต้องระบุไว้ในการสมัครให้ชัดเจน

ระเบียบการแข่งขัน

1. ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันโลก (BWF) ใช้ระบบการนับคะแนนแบบ Rally Point (21 แต้ม)

2. ในการแข่งขันรอบแรกเป็นแบบแบ่งกลุ่ม (ซึ่ง 1 กลุ่มประกอบด้วย 4 ทีม)

3. การแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม จะทำการแข่งขันเพียง 2 เซ็ต ใครถึง 21 แต้มก่อนชนะ ไม่มีดิวส์ โดย ผู้ชนะ จะได้ 2 คะแนน / เสมอได้ 1 คะแนน / ผู้แพ้ได้ 0 คะแนน เมื่อแข่งขันแบบพบกันหมดในกลุ่มเสร็จแล้วจะทำการรวมคะแนนเพื่อนำคู่ที่ได้คะแนนอันดับ 1 และ อันดับ 2 ในกลุ่มนั้น ๆ เข้าไปแข่งขันในรอบต่อไป (Knock Out) และ หากมี 2 หรือ 3 ทีม มีคะแนนเท่ากัน จะพิจารณาจากคะแนนดิบ (แต้มได้ลบด้วยแต้มเสีย) รวมของทั้ง 3 แมทซ์ ก่อนเป็นอันดับแรก  และเมื่อมีคะแนนดิบ (แต้มได้ลบด้วยแต้มเสีย) เท่ากัน สุดท้ายจะใช้วิธี “จับฉลาก”

4. การแข่งขัน Knock Out จะแข่ง 2 ใน 3 เซ็ต ในแต่ละเซ็ต ผู้ที่ได้คะแนน 21 คะแนนก่อนถือว่าเป็นผู้ชนะ กรณีที่ได้ 21 คะแนน เท่ากันให้ต่อจนกว่าผู้ใดจะชนะ 2 คะแนน ติดต่อกัน ถือว่าเป็นผู้ชนะ หรือถ้าได้ 29 คะแนนเท่ากัน ผู้ที่ได้ 30 คะแนนก่อนถือว่าเป็นผู้ชนะ

5. ทำการแข่งขัน วันอาทิตย์ที่ 10 เมษายน 2559 มือS  P- P C เริ่มเวลา 09.00 น. นักกีฬาต้องมาลงทะเบียนก่อนเวลาเริ่มทำการแข่งขันอย่างน้อย ครึ่งชั่วโมง โดยต้องนำบัตรประชาชนหรือเอกสารที่ออกโดยหน่วยงานราชการมาแสดงด้วย

6. การแข่งขันในรอบแบ่งกลุ่ม ต้องมาลงแข่งอย่างน้อย 2 ครั้ง มิฉะนั้นถือว่าสละสิทธิ์ โดยการแพ้บายจะตัดสิทธ์ให้แพ้การแข่งขันไปเลยโดยไม่นำเอาคะแนน มาใช้

7. คำตัดสินจากคณะกรรมการจัดการแข่งขันเป็นที่สิ้นสุดในทุกกรณี

ข้อตกลงร่วมกัน

1. คำตัดสินในทุกกรณีของคณะกรรมการ ให้ถือเป็นข้อยุติ

2. ในกรณีที่พบนักกีฬาจงใจให้ข้อมูลอันเป็นเท็จ  เช่น  ชื่อ-นามสกุล,  ระดับฝีมือ  เป็นต้น  คณะกรรมการมีสิทธิ์ตัดสิทธิ์การแข่งขัน  โดยไม่คืนเงินค่าสมัคร

3. ในวันทำการแข่งขัน หากคณะกรรมการพิจารณามือ  พบนักกีฬาท่านใด  ไม่ซื่อสัตย์ในการเข้าร่วมแข่งขัน  มีการลงในรุ่นมือที่ต่ำกว่าที่ควรจะเป็น    

แม้จะผ่านการรับรองจากคณะกรรมการพิจารณามือ  ก่อนการแข่งขันแล้วนั้น   คณะกรรมการสามารถตัดสิทธิ์การแข่งขันได้ในทันที  โดยไม่จำเป็นต้องมีผู้ประท้วง

4. การประท้วงระดับฝีมือของนักกีฬาก่อนถึงวันแข่งขันจะต้องแจ้งรายละเอียด  เช่น  ประเภท  ชื่อ  ระดับฝีมือ  ส่งทาง  PM ผ่านทางเว็บบอร์ดของเว็บไทยแบดมินตัน

5. ในกรณีที่นักกีฬาขอถอนตัวจากการแข่งขัน ให้แจ้งถอนตัวก่อนวันจับสลากแบ่งสายการแข่งขัน "มิฉะนั้นนักกีฬาต้องเป็นผู้รับผิดชอบค่าสมัครแข่งขัน"

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมและสมัครเข้าแข่งขันที่

ธีรนันท์ ศิริศิลป์      0935804661  (ธี) ประธานจัด

ติณณ์  อิสริยเณตร   088-9495420 ประธานฝ่ายเทคนิคการแข่งขัน

สมัครแข่งที่ Link:    หรือ line tteeranan     0935804661 / 088-9495420

http://goo.gl/forms/Pfn7y06dqq

ตรวจสอบรายชื่อได้ที่    

https://docs.google.com/spreadsheets/d/10gxyMCfgjvrVgjYBDmtIQSJ8pxck7NDkMOooVj3JvtQ/edit?usp=sharing

ตารางเวลาสายการแข่งขันแบ่งกลุ่ม มือ S / P- / P  

https://docs.google.com/spreadsheets/d/1u-IzymsBLyinFONRIJCTKORrlev5KXwOB-40cKRmduI/edit?usp=sharing

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ
ข้อมูลส่วนตัว

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  12/3/2016 23:36:26
  Re: Kasembundit Cup #10/04/59 @sports&spa รามคำแหง190/1

บุคคลทั่วไปลงได้หมดเลยนะคะ ไม่จำเป็นต้องเป็นนักศึกษาของมหาวิทยาลัยคะ

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  13/3/2016 21:47:32
  Re: Kasembundit Cup #10/04/59 @sports&spa รามคำแหง190/1

สมัครได้เรื่อยๆเลยนะคับกำลังพิจารณาเพิ่มเงินรางวัลและทีมที่จัดการแข่งขัน ในรุ่น มือ sและ p-
เพราะมีผู้สนใจจำนวนมากก

OaT.Bmm

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  14/3/2016 11:16:24

เลขที่สมาชิก: 51931

ครับ

ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  14/3/2016 16:32:20

เลขที่สมาชิก: 12065

ลงๆ

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  14/3/2016 21:41:14

เลขที่สมาชิก: 45884

นานๆจะมีรายการแข่งแบดมาจัดที่สปอร์ทสปาร์สักที(ในรอบ 6 ปี) ชวนเพื่อนในวงการแบด มาลงแข่งแบดการกุศลนี้กันเยอะๆนะครับ ทีม My Way เป็นเพียงผู้มาแข่งขันเท่านั้น(ไม่ได้ช่วยน้องเขาจัดนะ แต่ก็แอบเอาใจช่วยตลอด...)

thunder008

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 12:07:26

เลขที่สมาชิก: 76582

สอบถามนิดนึงครับ
มือ S
14 ผ่าน มือS MunzzJeed สุพิชญา อยู่คง ปอ 28 เพศหญิง แหลมเลิศ ตันสิน แหลม 38 ชาย
นี่ผ่าน หรอครับ
เมื่อเสาร์ที่แล้ว สุพิชญา อยู่คง รายการ Dinosaurs เพิ่งได้รางวัลชนะเลิศ MP- มาอยู่เลยนะครับ

รบกวนพิจรณาด้วยนะครับ มือ S จริง ๆ หาที่ยืนยากนะครับ

เ ป็ ด เ ป็ ด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 14:23:35

เลขที่สมาชิก: 36644

ยกคำพูด:
เขียนโดย thunder008:

มือ S
14 ผ่าน มือS MunzzJeed สุพิชญา อยู่คง ปอ 28 เพศหญิง แหลมเลิศ ตันสิน แหลม 38 ชาย
เมื่อเสาร์ที่แล้ว สุพิชญา อยู่คง รายการ Dinosaurs เพิ่งได้รางวัลชนะเลิศ MP- มาอยู่เลยนะครับ

รบกวนพิจรณาด้วยนะครับ มือ S จริง ๆ หาที่ยืนยากนะครับ

เบื้องต้นต้องขอโทษด้วยค่ะที่ทำให้หาที่ยืนยาก
ก่อนลงสมัคร ได้ดูรายชื่อนักกีฬาที่ผ่านไปแล้วเป็นเกณฑ์ค่ะ
นักกีฬาที่ผ่านมีถ้วยติดตัวกันทั้งนั้น รู้มือกันดีอยู่คะ 
ที่3 p- ที่1 wp- ที่2 p-  คงไม่ต้องเขียนว่าใครบ้างรายการไหนบ้าง

ที่ไม่ลง p- ก็เพราะไม่มีที่ให้ยืนใน p- เช่นกันค่ะ

แต่เพื่อความสบายใจของตัวเอง และให้มือ s จิงๆได้มีจุดยืน 
ขอเลื่อนไปตี p- ค่ะ ไม่ซีเรียส
ขอให้ประสบความสำเร็จได้ถ้วยนะคะ สู้ๆค่ะ 

OaT.Bmm

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 14:27:00  [มีการแก้ไข: 15/3/2016 14:31:09]

เลขที่สมาชิก: 51931

ยกคำพูด:

มือ S

เวลาจะพิมชื่อใครอะไรยังงัย หัดดูรายชื่อในมือ S ก่อนครับ ไม่ใช่รู้จักแค่คนเดี่ยว แล้วประท้วง 
คนที่คุณไม่รู้จัก แต่ผมรู้จัก ถ้าคิดจะสร้าง ID ขึ้นมาใหม่ ขอให้ระบุ ชื่อ จริง นามสกุล ผู้ประท้วงไว้ด้วยครับ 
ขอบคุณครับ โอ็ต

MAN4U

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 14:40:48

เลขที่สมาชิก: 71503

ยกคำพูด:
เขียนโดย เ ป็ ด เ ป็ ด:

ยกคำพูด:

มือ S

เบื้องต้นต้องขอโทษด้วยค่ะที่ทำให้หาที่ยืนยาก
ก่อนลงสมัคร ได้ดูรายชื่อนักกีฬาที่ผ่านไปแล้วเป็นเกณฑ์ค่ะ
นักกีฬาที่ผ่านมีถ้วยติดตัวกันทั้งนั้น รู้มือกันดีอยู่คะ 
ที่3 p- ที่1 wp- ที่2 p-  คงไม่ต้องเขียนว่าใครบ้างรายการไหนบ้าง

ที่ไม่ลง p- ก็เพราะไม่มีที่ให้ยืนใน p- เช่นกันค่ะ

แต่เพื่อความสบายใจของตัวเอง และให้มือ s จิงๆได้มีจุดยืน 
ขอเลื่อนไปตี p- ค่ะ ไม่ซีเรียส
ขอให้ประสบความสำเร็จได้ถ้วยนะคะ สู้ๆค่ะ 

อ้าว ผู้จัด ได้ข้อมูล ครบถ้วนแล้วนะครับ ลองกลับไปพิจารณาอีกทีดีมั้ยครับ จะได้ร่วมกันทำบุญอย่างมีความสุขนะครับ

Deep_Impact

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 14:46:19

เลขที่สมาชิก: 36248

ยกคำพูด:
เขียนโดย MAN4U:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

มือ S

อ้าว ผู้จัด ได้ข้อมูล ครบถ้วนแล้วนะครับ ลองกลับไปพิจารณาอีกทีดีมั้ยครับ จะได้ร่วมกันทำบุญอย่างมีความสุขนะครับ

คือ เอาจริงๆนะ ส่วนตัวไม่อยากให้มีมือ S ในสารระบบแบดเว็บเลย

ขัดใจไงไม่รู้ เฮ๊อออออ...

ปล. ถ้าจะทักท้วงมือกันนะ เช็คให้ครบทุกคนที่ลงนะครับ

Aj Aodjung

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 15:47:00

เลขที่สมาชิก: 54604

ยกคำพูด:
เขียนโดย Deep_Impact:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

มือ S

คือ เอาจริงๆนะ ส่วนตัวไม่อยากให้มีมือ S ในสารระบบแบดเว็บเลย

ขัดใจไงไม่รู้ เฮ๊อออออ...

ปล. ถ้าจะทักท้วงมือกันนะ เช็คให้ครบทุกคนที่ลงนะครับ

รอผมได้รางวัลมือ S ก่อนนะ แล้วค่อยยกเลิก

Aj Aodjung

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 15:50:13  [มีการแก้ไข: 15/3/2016 15:51:26]

เลขที่สมาชิก: 54604

ยกคำพูด:
เขียนโดย OaT.Bmm:

ยกคำพูด:

มือ S

เวลาจะพิมชื่อใครอะไรยังงัย หัดดูรายชื่อในมือ S ก่อนครับ ไม่ใช่รู้จักแค่คนเดี่ยว แล้วประท้วง 
คนที่คุณไม่รู้จัก แต่ผมรู้จัก ถ้าคิดจะสร้าง ID ขึ้นมาใหม่ ขอให้ระบุ ชื่อ จริง นามสกุล ผู้ประท้วงไว้ด้วยครับ 
ขอบคุณครับ โอ็ต

ฝากเข้าไปเช็คชื่อกันหน่อยก็ดีเนอะ จะได้รู้ชื่อนักกีฬาหลาย ๆ คน

https://sites.google.com/site/racketstories/home

kaigifts

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  15/3/2016 20:37:35

เลขที่สมาชิก: 62736

ขอตอบในส่วนที่ลงมือ S ตลอด โดยส่วนตัวก่อนจะลงแข่ง จะพิจารณามาตรฐานของแต่ละรายการ

โดยดูรายชื่อจากคนสมัคร ดูทั้งหมดทุกคู่ ถ้ารายการไหนมาตรฐานสูง ก้อจะหาคู่ให้ตรงกับรายการนั้นๆ

รบกวนดูรายชื่อ และประวัติของแต่ละคู่ก่อนประท้วงนะคะ ^^

โดยส่วนตัว แข่งเอาประสบการณ์ค่ะ ได้เพื่อนเพิ่มขึ้นมาเยอะมากจากการแข่ง

เ ป็ ด เ ป็ ด

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  16/3/2016 1:50:11

เลขที่สมาชิก: 36644

ยกคำพูด:
เขียนโดย kaigifts:

ขอตอบในส่วนที่ลงมือ S ตลอด โดยส่วนตัวก่อนจะลงแข่ง จะพิจารณามาตรฐานของแต่ละรายการ

โดยดูรายชื่อจากคนสมัคร ดูทั้งหมดทุกคู่ ถ้ารายการไหนมาตรฐานสูง ก้อจะหาคู่ให้ตรงกับรายการนั้นๆ

รบกวนดูรายชื่อ และประวัติของแต่ละคู่ก่อนประท้วงนะคะ ^^

โดยส่วนตัว แข่งเอาประสบการณ์ค่ะ ได้เพื่อนเพิ่มขึ้นมาเยอะมากจากการแข่ง

การแข่งขันผ่านไป มิตรภาพยังอยู่ค่ะ 
ไปตี P-  ก็สู้ตายนะ 55555 เดี๋ยวจิไปประท้วงมือ P ให้ออกจาก P- ให้หมด!
พูดเล่น รายการการกุศลค่ะ ^^

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  16/3/2016 17:33:27  [มีการแก้ไข: 16/3/2016 17:37:49]

เลขที่สมาชิก: 45884

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:
เขียนโดย kaigifts:

การแข่งขันผ่านไป มิตรภาพยังอยู่ค่ะ 
ไปตี P-  ก็สู้ตายนะ 55555 เดี๋ยวจิไปประท้วงมือ P ให้ออกจาก P- ให้หมด!
พูดเล่น รายการการกุศลค่ะ ^^

คนจัดเขาบอกให้ลงตามมือ...แต่ก็อยากลงมือ C บ้าง ถ้าเป็ดไม่กลัวตาแตกคู่กันนะ...แข่งในเวป ลงมาเกือบทุกมือแล้ว S,P-,MixP-,P,P+,C,MixP สรุปไม่ได้เรื่องสักรุ่น ตามมือปัจจุบัน P- ล่างๆเลย จะลงรุ่นมือไหนแล้วแต่รายการและบัดดี้ที่ลงคู่ด้วย...เพราะเราประเภทตีเอามันส์...

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/3/2016 16:59:59

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

ยกคำพูด:

มือ S

ด้านผู้จัดขอชี้แจงเรื่องชื่อของปอนะคะ ที่ผู้จัดให้ผ่านมือs  เพราะคู่ของพี่ปอที่ส่งมาเป็นมือ Sล่างๆ พี่ปอต้องตึคุมซึ่งต่างจากที่พี่ปอได้แชมป์ mixp-ในรายการต่างๆที่จะมีผู้ชายระดับมือดีกว่าพี่ปอเป็นคนตีคุม ซึ่งเวทมือกันแล้วหรือเปรียบเทียบจากคู่อื่นๆที่ส่งมาแล้วก้ยังถือว่าไม่ได้เปรียบหรือมือสูงเกินไปทางผู้จัดเลยให้ผ่าน แต่ตอนนี้พี่ปอขึ้นมาตีp-แล้วคะเพื่อความสบายใจ   รายการนี้เป็นการกุศลคะและจัดขึ้นเพื่อตอบจุดประสงค์การเรียนรู้ในรายวิชาของนักศึกษาผู้จัดอยากให้ตีกันสนุกๆร่วมทำบุญกัน ไม่อยากให้ซีเรียสนะคะ  

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/3/2016 17:02:49

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnon2509:

นานๆจะมีรายการแข่งแบดมาจัดที่สปอร์ทสปาร์สักที(ในรอบ 6 ปี) ชวนเพื่อนในวงการแบด มาลงแข่งแบดการกุศลนี้กันเยอะๆนะครับ ทีม My Way เป็นเพียงผู้มาแข่งขันเท่านั้น(ไม่ได้ช่วยน้องเขาจัดนะ แต่ก็แอบเอาใจช่วยตลอด...)

ขอบคุณค่ะน้านนท์ ^^

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/3/2016 12:40:32

ตอนนี้เราขยายยรับสมัคร ในมือ S และp- เป็น 24 คู่ นะคะ
และจะขอยกเลิกการจัดแข่งขันในมือ C คะ
ส่วนเงินรางวัลเราอาจปรับเพิ่มขึ้นจะแจ้งให้ทราบอีกทีนะคะ

tonchai

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  23/3/2016 11:17:51

เลขที่สมาชิก: 24889

สนใจ ลงP- คู่กับเด็กน้อย 12ขวบได้ป่ะครับ
Page 1 of 2[1]2»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 5 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 5 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
5 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต