ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  สราญรมย์แบดมินตันครั้งที่ 1 ผลการแข่งขัน และรูป
Page 4 of 4«123[4]
สราญรมย์แบดมินตันครั้งที่ 1 ผลการแข่งขัน และรูป                 

Guyza

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 1:42:37  [มีการแก้ไข: 2/5/2016 1:48:36]
  Re: สราญรมย์แบด ครั้งที่ 1

เลขที่สมาชิก: 76964

คุณสุรชัย ตีอยู่ลพบุรีครับ ไม่ได้ตีอยู่ทีมระยอง พี่อย่าสงสัยเลยครับว่าล็อคผลการแข่ง เพราะ ค่ารถ ค่าที่พัก ค่า รร. ได้แชมป์ C ยังไม่พอเลยครับ5555 
อันนี้ขอคอมเมนต์นะคับ
1. ลูกห่วยครับ ห่วยมากๆขนาดผมตีป๊อกๆแป๊กๆ ยัง 2 ลูกขั้นต่ำ ผมว่าค่าลูก 60 บาทน่าจะได้ลูกดีกว่านี้นะครับ
2. การจับลูกเสิร์ฟครับ มั่วไปหมด มีการบอกว่า เห็นยิงกันไปกันมาเลยขอจับ คือผมสงสัยว่าเอาอะไรมาจับครับ คุณควรมีหลักเกณฑ์ ชัดเจนครับ
3. ป้ายประกาศอำนาจของผู้จัดแข่งอะครับ เห็นแล้วมันขัดตามากๆครับ
ข้อมูลส่วนตัว

N😀🅱❗Ta

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 1:45:26

เลขที่สมาชิก: 76962

ขอบคุณครับ
เรื่องจับเสิร์ฟ ผมก็เห็นกับตาครับ คอร์ตซ้ายเสริ์ฟยิงได้ คอร์ตขวาเสริ์ฟยิงโดนปรับ
มาตรฐานภายในยังไม่ได้เลยครับ
จริงๆสำหรับคุณสุรชัย เป็นเพียงตัวอย่างหนึ่งครับ ต้องขออภัยคุณสุรชัย ที่หยิบมากล่าวอ้างด้วย
ถ้ามี 1-2 คู่จริงๆ ผมจะถือว่า เป็นความผิดพลาดเล็กๆน้อยๆ เพราะผิดพลาดกันได้
แต่นี่มีมากมาย นับไม่ถ้วนเลย อันนี้คือความจงใจ หรือ ความไม่ตั้งใจครับ

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 6:15:49

เลขที่สมาชิก: 66059

ผลการแข่งขันวันที่ 2

เยาวชนหญิง 8 ปี
ชนะเลิศ ธันว์ชนก เปี่ยมไพบูลย์ บ้านทองหยอด
รองชนะเลิศอันดับ 1 อัญชสา มีเนตร MT ARENA
รองชนะเลิศอันดับ 2 ต้นข้าว กิตติกุล เยาวชนแบดมินตันระยอง
เยาวชนชาย 8 ปี
ชนะเลิศ เตชิต เตชสุนทรกุล Zatee Nakornsawan
รองชนะเลิศอันดับ 1 ณตะวัน ชาญณรงค์กุล หงส์
รองชนะเลิศอันดับ 2 พงศกร วนเจริญวงศ์ The Fox Clup
รองชนะเลิศอันดับ 2 นัธทวัฒน์ ใจรักสันติสุข Triple V

เยาวชนญิง 10 ปี
ชนะเลิศ สายธาร สุวรรณพฤษชาติ BLOWFISH
รองชนะเลิศอันดับ 1 จิฑาพัชญ์ ธนภูดิส Triple V
รองชนะเลิศอันดับ 2 ลดาวัลย์ วิเศษศรี หงส์
รองชนะเลิศอันดับ 2 มนมันตา โพธิ์ปริสุทธิ์ BLOWFISH

เยาวชนชาย 10 ปี
ชนะเลิศ ปัณณวิชญ์ หีดขุนทด กิ่งประดู่
รองชนะเลิศอันดับ 1 นนทกร ทองอ่อน หงส์
รองชนะเลิศอันดับ 2 ธนดล โจหิงค์ BLOWFISH
รองชนะเลิศอันดับ 2 อิทธิพัทธ์ เสือมัจฉา หงส์

เยาวชนญิง 12 ปี
ชนะเลิศ โชติรส ละเลิศ The Fox Clup
รองชนะเลิศอันดับ 1 ศิรดา รุ่่งพิบูลย์โสภิษฐ์ The Fox Clup
รองชนะเลิศอันดับ 2 จินต์จุฑา บุญพันธุ์ The Fox Clup
รองชนะเลิศอันดับ 2 จิราภา พุดด้วง เยาวชนแบดมินตันระยอง

เยาวชนชาย 12 ปี
ชนะเลิศ ภัทรลภัส ใช้ฮวดเจริญ เทศบาลกาญจนบุรี
รองชนะเลิศอันดับ 1 สรวิชญ์ ธนภูดิส Triple V
รองชนะเลิศอันดับ 2 นนทกร ทองอ่อน หงส์
รองชนะเลิศอันดับ 2 ณฐพล ภุมรินทร์ สิงห์ HH

คู่เยาวชน
ชนะเลิศ ภูผา สุวรรณพฤษชาติ+ปภาวรินท์ แตงหอม BLOWFISH
รองชนะเลิศอันดับ 1 ภัทรลภัส ใช้ฮวดเจริญ+ณัฐพงษ์ ตาระกา Fullty
รองชนะเลิศอันดับ 2 ต้นตระกูล แย้มพึ่ง + กฤติธี สร้อยสน Fullty
รองชนะเลิศอันดับ 2 ภัทรพร รุ่งเรืองประมง + บุณณดา ฉัตรทอง Blowfish / PUTI CLUB

คู่มือเอส
ชนะเลิศ "ทวีพร ขวาของ + ภคพล นนทกานันท์
" โค้ชนุ
รองชนะเลิศอันดับ 1 อรณิชา แซ่โซ + ธัญวรัตน์ นพพรมงคล MT ARENA
รองชนะเลิศอันดับ 2 ปื๊ด + ทองแท้ HP
รองชนะเลิศอันดับ 2 ภัทรพล สมรับ + บรรจงจิต หนูดี New Wave

คู่มือพี
ชนะเลิศ เอก นามเวียง + นฤดม กลับสี เอสคอร์ดอมตะนคร
รองชนะเลิศอันดับ 1 พิสิฐเมธ ภูรีศรีศักดิ์ + ปริญญา เพียรประกอบผล
รองชนะเลิศอันดับ 2 ธนาเสฎฐ์ ชัยภูมินทร์ + ศุภณัฐ บุญช่วยเหลือ Pro Medias Supply
รองชนะเลิศอันดับ 2 วัลลภ แซ่ซิว + พิเนตร วัชรมุสิก

ดูภาพบรรยากาศการแข่งขัน ได้ที่เฟสบุ๊คของผมนะครับ
https://www.facebook.com/kam.prom.9

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 6:42:04

จบไปแล้วสำหรับการจัดการแข่งขันครั้งแรกในชีวิตของผม เหนื่อย หนัก แต่อย่างน้อยผมก็สามารถทำในสิ่งที่หลายๆคนยังทำไม่ได้, คิดได้แต่ทำไม่ได้ หรือไม่ได้คิดที่จะทำเลย พยายามทำเต็มที่แต่ก็ยังมีความผิดพลาดเต็มไปหมดอย่างที่เห็น แต่ก็ทำให้รู้ว่าถ้าจะจัดใหม่ต้องทำอะไรบ้าง ตรงไหนต้องแก้ไข ตรงไหนต้องเพิ่มเติม แต่จัดครั้งใหม่ผมคงเน้นคอนเซ็ปเดิมคือให้มาเล่นกันให้สนุก ไม่ยึดติดอะไรมาก และหาทางปิดช่องว่างระหว่างมือในรุ่นให้ได้เยอะที่สุด มาตีแบด มาเที่ยว ความผิดพลาดใดๆที่เกิดขึ้นผมขอน้อมรับทุกคำวิจารณ์ แต่วิจารณ์แล้วกรุณาให้ทางออกด้วยเพื่อจะได้นำมาประมวลเป็นแนวทางแก้ไข

Man39

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 8:42:45

เลขที่สมาชิก: 76923

ตอบ 66059. จัดครั้งใหม่ผมคงเน้นคอนเซ็ปเดิมคือ

(ถ้าใครไม่พอใจก็ให้กลับบ้านห้ามประท้วง )
รายการนี้ไม่ได้จัดขึ้นตามมาตรฐานทั่วไป กรุณาอย่าเอามาตรฐานที่อื่นมาวัด
ขออภัย หากต้องเชิญท่านที่มีปัญหากลับบ้านก่อน ผู้จัด

คอนเซ็ปเดิมแบบนี้ไม่ไหวนะ. ขอไม่ไปดีกว่าถ้าจัดแบบนี้ ขอไปแข่งรายการที่ดีมีตั้งหลายราการและเค้าใส่ใจและมีมาตรฐานพอ. เข้าใจตรงกันนะ

surapong

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 11:00:01

เลขที่สมาชิก: 8210

ตอบข้อข้องใจ สุรชัย มรรคศศิธร ทำไมลง p- ผมเป็นคนสมัครให้
ซึ่งผมเองดูจากมือแล้ว น่าจะลงได้เนื่องจาก ต้องไปตี คุ่มแน่ๆเนื่องจากคู่คือพี่ชายของเข้าซึ่งตีลูกพอได้ อาสุรชัยต้องคุมแน่ๆแล้วอายุรวมก็เข้าไป111ปี แต่ที่ผมรู้มีคนมาดูอา สุรชัย ข้างสนามเลยทุกครั้งที่ลงแข่ง แล้วคนที่ได้ตีด้วยน่าจะดีใจนะครับที่ครั้งหนึ่งได้ตีกับ อดีตทีมชาตีซึ่งโอกาสน้อยมากที่พวกเข้าจะมาแข่งรายการแบบนี้แล้วรายการนี้ถ้าผมไม่อยู่ระยอง อา สุรชัย ก็คงไม่ได้แข่งหลอกครับ แล้วคนที่ตีกับ อา สุรชัย ในรายการ p-
ถ้าตีหาพี่ชายเข้าก็ชนะแล้วครับ ผมดูอยู่ทุกแมต อาสุรชัย คุมไม่หมดหรอกครับทุกแม็ตเข้าต้องตี 2 ต่อ1 ตลอดเลยเลยว่าลง p-ได้
โดยไม่ได้เอาประวัติมาเป็นเกณในการสมัครครับ

N😀🅱❗Ta

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 19:46:41

ถึงคุณ surapong
1. ถามว่าดีใจมั๊ยได้ตีกับอดีตทีมชาติมั๊ย ครับดีใจครับ
2. ผมขอถามคุณกลับดังนี้ครับ
- ตอนคุณสมัครให้ผู้จัดได้มีการประเมินมือ หรือไม่ครับ
- ผู้จัดได้สอบถามรายละเอียดอะไรเกี่ยวกับผู้สมัครบ้างครับ นอกจากรอโอนเงิน
- คุณสมัครก่อนปิดรับสมัคร หรือ สมัครหลังปิดรับสมัครครับ

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 22:29:40

ยกคำพูด:
เขียนโดย N😀🅱❗Ta:

1. ถามว่าดีใจมั๊ยได้ตีกับอดีตทีมชาติมั๊ย ครับดีใจครับ
- ตอนคุณสมัครให้ผู้จัดได้มีการประเมินมือ หรือไม่ครับ
- ผู้จัดได้สอบถามรายละเอียดอะไรเกี่ยวกับผู้สมัครบ้างครับ นอกจากรอโอนเงิน
- คุณสมัครก่อนปิดรับสมัคร หรือ สมัครหลังปิดรับสมัครครับ

คุณอาสุรชัยสมัครมือ P+/C วันที่ 12/04/16  และ มือ P- วันที่ 14/04/16 ก่อนวันที่จะปิดรับสมัคร 10 วันครับ ส่วนคำถามข้ออื่นๆ ถ้าคุณอ่านรายละเอียดแรกๆคงเป็นคำตอบให้คุณได้ทั้งหมด ส่วนตัวผมไม่ว่าท่านจะลงมืออะไรผมก็ถือว่าเป็นเกียรติครับ 

surapong

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  2/5/2016 23:56:58

เลขที่สมาชิก: 8210

ยกคำพูด:

Ok นะ
ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

N😀🅱❗Ta

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  3/5/2016 8:49:12

Ok ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
1. เป็นเรื่องดีครับที่ได้สมัครก่อนปิดเพราะได้ยินมาว่ารายการนี้มีการรับสมัครจนเกือบถึงวันสุดท้ายก่อนการแข่งขัน เพราะต้องการคนเยอะจริงๆ(เพื่อหารายได้โดยไม่สนใจในคุณภาพและจรรยาบรรณรึเปล่า)
2. จากข้อมูล chat ทุกคนคงเห็นนะครับว่าผู้จัดไม่ได้มีการประเมินมือใดๆทั้งสิ้น โดยในปรกติรายการอื่นๆถ้ามีนักกีฬาลงขนาดนี้ เขาจะโทรมสเพื่อให้ไปประเมินมือ ด้วยวิธีการต่างๆ แต่ไม่ใช่ประเมินผ่านไลน์ (เพียงแค่คำพูด) หรือ ว่าคุณผู้จัดคนนี้มีเทคโนโลยีใหม่ประเมินมือผ่าน Apps มือถือได้ด้วย ถ้ามีก็บอกให้วงการแบดเขาทราบกันบ้าง แต่คิดว่ายังคงไม่มี ถ้าคุณไม่มีและถ้าคุณผู้จัดเห็นว่ามีมืออดีตทีมชาติลง และปล่อยผ่านโดยแค่ต้องการจำนวนคู่เยอะๆตามข้อมูล Chat ผมคิดว่า คุณผู้จัดรายนี้ไม่เหมาะในการมาเป็นผู้จัดรายการแข่งขันแบดมินตันอีกต่อไป เพราะคุณรู้อยู่แล้วปัญหาปกติการจัดแข่งคืออะไรแต่คุณปล่อยปะละเลยโดยสนใจเพียงหารายได้ให้เยอะที่สุดแต่ขาดความเอาใจใส่ต่อผู้เข้าร่วม ให้ผู้สมัครมามีปัญหากันเอง คนที่ผิดยอมรับผิดด้วยใจจริงๆจะไม่กล่าวขอโทษ พร้อมด้วยคำประชดเหน็บแนม การอยู่ในวงการใดๆก็แล้วแต่ ย่อมอยู่ยาก ถ้าขาด จรรยาบรรณ และ จิตสำนึก

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/5/2016 12:17:00

ยกคำพูด:

Ok ครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
1. เป็นเรื่องดีครับที่ได้สมัครก่อนปิดเพราะได้ยินมาว่ารายการนี้มีการรับสมัครจนเกือบถึงวันสุดท้ายก่อนการแข่งขัน เพราะต้องการคนเยอะจริงๆ(เพื่อหารายได้โดยไม่สนใจในคุณภาพและจรรยาบรรณรึเปล่า)
2. จากข้อมูล chat ทุกคนคงเห็นนะครับว่าผู้จัดไม่ได้มีการประเมินมือใดๆทั้งสิ้น โดยในปรกติรายการอื่นๆถ้ามีนักกีฬาลงขนาดนี้ เขาจะโทรมสเพื่อให้ไปประเมินมือ ด้วยวิธีการต่างๆ แต่ไม่ใช่ประเมินผ่านไลน์ (เพียงแค่คำพูด) หรือ ว่าคุณผู้จัดคนนี้มีเทคโนโลยีใหม่ประเมินมือผ่าน Apps มือถือได้ด้วย ถ้ามีก็บอกให้วงการแบดเขาทราบกันบ้าง แต่คิดว่ายังคงไม่มี ถ้าคุณไม่มีและถ้าคุณผู้จัดเห็นว่ามีมืออดีตทีมชาติลง และปล่อยผ่านโดยแค่ต้องการจำนวนคู่เยอะๆตามข้อมูล Chat ผมคิดว่า คุณผู้จัดรายนี้ไม่เหมาะในการมาเป็นผู้จัดรายการแข่งขันแบดมินตันอีกต่อไป เพราะคุณรู้อยู่แล้วปัญหาปกติการจัดแข่งคืออะไรแต่คุณปล่อยปะละเลยโดยสนใจเพียงหารายได้ให้เยอะที่สุดแต่ขาดความเอาใจใส่ต่อผู้เข้าร่วม ให้ผู้สมัครมามีปัญหากันเอง คนที่ผิดยอมรับผิดด้วยใจจริงๆจะไม่กล่าวขอโทษ พร้อมด้วยคำประชดเหน็บแนม การอยู่ในวงการใดๆก็แล้วแต่ ย่อมอยู่ยาก ถ้าขาด จรรยาบรรณ และ จิตสำนึก
ผมขอโทษสำหรับความผิดพลาดทั้งหมดที่เกิดขึ้น แต่เท่าที่ดูจากคุณมาวิจารณ์แล้วคุณไม่ได้อ่านไม่ได้ดูอะไรเลย คนสมัครรายชื่อก็ขึ้น real time จนทุกวันนี้ก้ยังตรวจสอบได้อยู่ ผมยอมรับว่ารับสมัครจนถึงวันเกือบจะแข่ง แต่รายการนี้คนที่โดนประท้วงจริงๆมีอยู่ สองคน คือคุณชัช และคุณวิโรจน์ แต่ประท้วงเป็นคน ไม่ได้ประท้วงเป็นภาพรวมของคู่ เหมือนที่คุณจับเอาคุณอาสุรชัยมาเป็นเป้าเพื่อกระทืบผมอยู่ตอนนี้คุณก็พูดถึงแต่คุณอาสุรชัยไม่พุดถึงภาพรวมเป็นคู่ น้องเขายังบอกเลยว่าทำไมอาสุรชัยถึงไม่โดนประท้วง ทำไมผมถึงโดน ตอนที่เขาประท้วงมาผมก็ถามตรงๆว่า ถ้าคู่นี้ขึ้นไปเล่น มือที่สูงกว่าจะสู้เขาได้ไหม คำตอบคือไม่ได้ แล้วจะประท้วงเพื่ออะไร ประท้วงเพื่อดันให้คนอื่นไม่มีที่ยืน เพื่อความสะใจว่าประท้วงได้อย่างนั้นผมว่าไม่มีน้ำใจนักกีฬา ใจแคบ  แล้วทั้งสองคนที่โดนประท้วงก็ไม่ได้เข้ารอบ 1 ใน 4 ของรุ่นที่เขาสมัคร ส่วนคู่ที่ได้แชมป์ P- ที่บอกว่า รายการอื่นได้แชมป์มือที่สูงกว่านี้ รายการนี้เขาก็ตกรอบมือ P เป็นเพราะว่าพอผมรับสมัครสูงสุดแค่มือ P+/C คนมือใหญ่ๆก็มาสมัครรุ่นนี้ พอคนมาสมัครทีหลังเห็นชื่อก็ต้องลดมือตัวเองลง แต่คุณไม่ดู ไม่อ่านอะไรเลย ผม NOTE ไว้ในหน้าแรกว่าให้ Weight เข้ามาได้ ถ้าใครเห็นว่าไม่เหมาะสมให้ประท้วงเข้ามาถ้าครบ 3 คน ผมจะตัดสิทธิ์เขา แต่คุณอาสุรชัยขื่อขึ้นตั้งแต่วันที่ 14/4/16 ก็ไม่มีใครประท้วง คุณหลับหูหลับตาสมัครไม่ได้อ่าน ไม่ได้สนใจอะไรเลย แล้วยังมาถามตลกๆ ว่าคุณอาสุรชัยสมัครมาตอนไหน ผมว่าคุณพูดเอามัน เอาตามความสะใจของคุณ ใครทำไม่ถูกใจคุณผิดหมด ทั้งๆที่ผมก็บอกไว้หมดแล้ว 
จัดงานใครจะอยากขาดทุน คนมาเยอะผมก็ขาดทุนน้อย คุณลองประเมินดูคร่าวๆก็แล้วกันว่าผมได้กำไรไหม ค่าสนาม ค่ากรรมการ ค่าดำเนินการ ค่าของรางวัลและเงินรางวัล ส่วนที่ไม่ยอมให้ประท้วงหน้างานเพราะมันทำให้เสียเวลา คุณประท้วง 20 นาที คุณก็กินเวลาของคนอีกเป็นร้อยไปคนละ 20 นาที ลองเอาใจเขามาใส่ใจเรา ถ้าคุณจัดคุณจะทำยังไง ผมได้รับเงินจากคุณ 800 บาทถ้าคุณมาประท้วงวุ่นวาย ผมต้องจ่ายเพิ่มอีกหลายหมื่น มันไม่คุ้ม สู้เรารับคนที่ไม่มีปัญหามาเล่นไม่ดีกว่าหรือครับ ผมก็ยังงๆทั้งๆที่ผมประกาศชัดเจนว่าผมจะไม่ประเมินมือนะ แต่คุณก็มาด่าผมเรื่องประเมินมือแบบไม่ยอมให้จบด้วย แต่ปีหน้าผมจัดใหม่แน่ ถ้าขาดคนใจแคบแบบคุณสักคนแล้วเด็กๆอีกเป็น 100 ได้มีพื้นที่ฝึกฝีมือเพื่อมาเป็นดาวประดับวงการ ผมเลือกยอมโดนคนใจแคบแบบคุณด่าครับ คุณลองพิจารณาดูนะครับว่ามีสักกี่รายการที่ไม่ใช่รายการของสมาคมได้จัดพื้นที่ให้เด็กๆได้สัมผัสบรรยกาศการแข่งขัน มองๆไปผมก็เห็นแต่รายการเหมันต์ มีเด้กคนนึงมาจา จ.แพร่ เขายังภาวนาให้ผมได้จัด คุณมาร่วมการแข่งขันคุณไม่เห็นรอยยิ้มของเด็กๆและผู้ปกครองหรือครับ คุณได้ยินเสียงเชียร์เด็กๆที่เพิ่งหัดเล่นกระหึ่มไปหมดไหม ลุกตัวเองเพิ่งหัดเล่น แต่เชียร์เหมือนรอบชิงทุกแมทช์ที่แข่ง หรือจิตใจคุณมันมืดบอดอยู่กับแค่ความคิดของตัวเอง จนไม่ได้เห็นในสิ่งเหล่านี้ คุณไม่ได้ติเพื่อก่อ  ผมคงไม่อธิบายอะไรให้คุณฟังอีกต่อไปแล้วเพราะไม่รู้ว่าคุณเป็นใครเหมือนกับพูดกับสายลม แสงแดด จับต้องไม่ได้ ส่วนผมอยู่ในที่สว่างทุกคนรุ้จักผมแล้ว ถึงปีหน้าคุณจะสมัครมาแล้วมายืนด่าผมที่สนามก็ยังไม่รู้อยู่ดี

ไฟล์ที่แนบไว้:

ไฟล์แนบถูกซ่อน กรุณาเข้าระบบเพื่อดูไฟล์แนบ

G r e e n ~ T e a

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/5/2016 14:11:14

เลขที่สมาชิก: 33732

ผลการแข่งขัน ชื่อไม่ผิดใช่มั้ยเนี่ย บระเจ้า ภคพล นนทกานันท์ มือ S

คู่มือเอส
ชนะเลิศ "ทวีพร ขวาของ + ภคพล นนทกานันท์
" โค้ชนุ
รองชนะเลิศอันดับ 1 อรณิชา แซ่โซ + ธัญวรัตน์ นพพรมงคล MT ARENA
รองชนะเลิศอันดับ 2 ปื๊ด + ทองแท้ HP
รองชนะเลิศอันดับ 2 ภัทรพล สมรับ + บรรจงจิต หนูดี New Wave

N😀🅱❗Ta

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  3/5/2016 17:03:05  [มีการแก้ไข: 3/5/2016 17:16:07]

อ้อ 555 ผมก็ว่าคุณก็ไม่ได้อ่านอะไรเพียงพอเช่นกันครับ ผมไม่เคยกล่าวถึง การแข่งขันของเด็กเลยตั้งแต่แรกที่ผมกล่าวๆถึงก็มีแต่มือผู้ใหญ่ ถ้าคุณอยากจัดรายการเฉพาะเด็กคุณก็ระบุไปเลยครับว่ารับเฉพาะ เด็ก ไม่รับผู้ใหญ่ อวสานโลกสวยไปแล้วครับ อย่าสร้างภาพครับ ไม่ได้มีแสงดง แสงแดด อะไรขนาดนั้นครับ หรือ ดูซีรีย์มากเกินครับ 
1. ขอโทษครับที่ใจแคบเห็นการประเมินมือแบบนี้ด้วยการบอกเล่าแล้วรู้สึกไม่โอเค
2. ขอโทษที่รู้สึกแปลกที่เห็นเสิร์ฟยิงได้บางทียิงไม่ได้บางทีเป็นเรื่องผิดปกติ
3. ขอโทษที่รู้สึกไม่สอดคล้องและไม่คล้อยตามกับเหตุผล (ไม่เป็นไปตามมาตรฐานทั่วไป) และ (ต้องโดนเชิญกลับเมื่อมีปัญหา)
4. ขอโทษที่รู้สึกไปเองว่ารายการแข่งขันครั้งนี้ไม่มีมาตรฐาน ทั้งๆที่ p-,p,p+ ก็คือมาตรฐานสากล ที่คนทั่วไปเข้าใจกัน

ยังไงรบกวนปีหน้าถ้าจัดอีกผมขออนุญาตขอคุณซัก 3 ข้อครับ
1. ถ้าคุณใจกว้างพอจะจัดปีหน้าช่วยกรุณาระบุ ด้วยสิครับ "โดยผู้จัดสราญรมย์ปี 59" จะได้ไม่ต้องให้คนใจแคบอย่างผมไปลง
2. ช่วยเขียนไว้บนหัวเลยได้ไหมครับ เผื่อผมพลาดลืมดูผู้จัด ช่วยเขียนว่า "รายการนี้ไม่ได้จัดขึ้นตามมาตรฐานทั่วไป กรุณาอย่าเอามาตรฐานที่อื่นมาวัด และ ขออภัยหากต้องเชิญผู้ที่มีปัญหากลับบ้านก่อน"

หวังว่าคนใจกว้างเช่นคุณจะเขียนเรื่องเล็กๆน้อยๆให้ผมคนใจแคบได้รับรู้ว่ารายการนี้เป็นของคุณ คงไม่ลำบากเกินไปใช่ไหมครับ เพราะทั้งหมดนี้คุณก็ได้ทำมาแล้วในปีนี้

ขอบคุณครับ

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/5/2016 17:14:20

ยกคำพูด:

อ้อ 555 ผมก็ว่าคุณก็ไม่ได้อ่านอะไรเพียงพอเช่นกันครับ ผมไม่เคยกล่าวถึง การแข่งขันของเด็กเลยตั้งแต่แรกที่ผมกล่าวๆถึงก็มีแต่มือผู้ใหญ่ ถ้าคุณอยากจัดรายการเฉพาะเด็กคุณก็ระบุไปเลยครับว่ารับเฉพาะ เด็ก ไม่รับผู้ใหญ่
1. ขอโทษครับที่ใจแคบเห็นการประเมินมือแบบนี้ด้วยการบอกเล่าแล้วรู้สึกไม่โอเค
2. ขอโทษที่รู้สึกแปลกที่เห็นเสิร์ฟยิงได้บางทียิงไม่ได้บางทีเป็นเรื่องผิดปกติ
3. ขอโทษที่รู้สึกไม่สอดคล้องและไม่คล้อยตามกับเหตุผล (ไม่เป็นไปตามมาตรฐานทั่วไป) และ (ต้องโดนเชิญกลับเมื่อมีปัญหา)
4. ขอโทษที่รู้สึกไปเองว่ารายการแข่งขันครั้งนี้โดนเอาเปรียบไม่มีมาตรฐาน ทั้งๆที่มีมาตรฐานสุดๆในการแบ่งมือ p- , p , p+

ยังไงรบกวนปีหน้าถ้าจัดอีกผมขออนุญาตรบกวนช่วยแจ้งด้วยว่า สราญรมย์ ปีที่แล้ว ผมจะได้ไม่หลงไปสมัครอีกครับ ผมเชื่อว่าคนใจกว้างเช่นคุณคงมั่นใจพอที่จะแสดงตัวในรายการว่า ถ้าปีหน้ามีจัดคุณจะเขียนให้ชัดเจนครับว่า ผู้จัดจากสราญรมย์เมษา ปี 59 ผมจะได้แยกแยะออกครับ

ขอบคุณครับ

ครับ ยินดีครับ และก็ต้องขอโทษคุณและนักแบดมินตันที่ลงตามระดับมือตัวเองแล้วโดนผมเอาเปรียบจากการไม่ประเมินมือนักแบดที่มาแข่งทำให้เกิดความเหลื่อมล้ำของมืออย่างที่เห็น แต่ขออย่างนึงนะครับถ้าติหรือวิจารณือะไรแล้ว ช่วยแนะวิธีแก้ไขด้วยเพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไข ผมจะมีบุญได้จัดใหม่อีกหรือเปล่าก็ยังไม่รู้ แต่คนอื่นก็จะได้นำคำแนะนำของคุณไปใช้ให้เป็นประโยชน์ได้ ยังไงก็ขอโทษนะครับที่ความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของผมทำให้วงการแบดมินตันเสียหาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทางคอร์ดไม่ได้มีส่วนรู้เห็นกับการกระทำของผม เป็นการคิดและตัดสินใจของผมคนเดียว ความผิดพลาดทั้งหมดเป็นของผมคนเดียวครับ

BadmintonRepublic

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  3/5/2016 21:03:16  [มีการแก้ไข: 3/5/2016 21:25:09]

เลขที่สมาชิก: 75498

ผมขออนุญาตวิจารณ์การเเข่งขันเเบดมินตันสราญรมย์นะครับ ซึ่งโดยส่วนตัว อยากให้มีครั้งที่ 2 ต่อไป ถึงจะมีปัญหาความไม่เข้าใจอะไรก็ตาม ซึ่งผู้จัดคงจำเป็นต้องเเก้ปัญหาที่ชี้เเจงได้ทุกคำถาม อะไรที่พลาดก็เก็บไว้เป็นบทเรียน
อะไรที่ดี ก็รักษาไว้ ก็อยากจะขอติเพื่อก่อ ชมเพื่อเป็นกำลังใจนะครับ
1. ผู้จัดควรจะเลือกจัดเฉพาะรุ่นเยาวชนไปเลย ให้ครบทุกระดับอายุไปเลย โดยให้เงินรางวัลสูงขึ้นกว่ารายการของสมาคม เป็นรายการล่ารางวัลของเยาวชนไปเลย ผมคิดว่า ไม่ขาดทุน พ่อเเม่ ผู้ปกครอง ต้องการหาสนามให้ลูกประลองฝีมืออยู่เเล้ว ถ้าเจตนาของผู้จัดต้องการส่งเสริมรุ่นเยาวชนอยู่เเล้ว บางท่านมาเเข่งขัน ถึงรู้ว่าเงินรางวัลน้อย เเค่ได้ประกาศนียบัตร ได้ถ้วย ก็ภูมิใจเเล้ว ยังหวังอยากเห็นรายการของท่านจะเป็นรายการล่าเงินรางวัลของเยาวชน อยากให้ทำให้เเตกต่างจากรายการของสมาคม ที่เงินรางวัลยังไม่พอค่าเดินทาง ตั้งเป็นเป้าหมายใหญ่ไปเลย ถ้าทำได้ เเบบนี้ เรียกว่าดี ท้าทายความสามารถผู้จัดด้วย

2.หากจะจัดรุ่นผู้ใหญ่ ควรจะทำการบ้านมากพอสมควร หากจะไม่ประเมินมือ เพราะผู้เข้าเเข่งขันบางท่านไม่ได้มาเพราะเรื่องมิตรภาพ บางท่านก็ตีล่าถ้วย ล่ารางวัล ถ้าระดับฝีมือต่างกันมาก เกินกว่าทุกท่านจะยอมรับกันได้ ดังนั้น ในทางปฏิบัติ มันยาก ควรจะประเมินมือ หลายท่านอยู่ไกล ก็ควรให้ถ่ายคลิป บางท่านก็มีข้อมูลอยู่ในฮอลออฟเฟรม ก็ดููเป็นข้อมูลได้ รุ่นที่มีปัญหาที่สุด คือ รุ่นมือ S มันไม่ชัดเจน บางท่าน ก็คิดว่ามันเป็นรุ่นมือใหม่ บางท่านก็คิดว่า เป็นรุ่นที่พัฒนาฝีมือ มันเลยมั่วๆซั่วๆ กันมาหลายรายการ หากจะจัด ผู้จัดควรจะคัดกรองให้ดี

3.การที่ผู้จัด จัดรุ่นเยาวชนร่วมกับรุ่นผู้ใหญ่ ปฏิเสธไม่ได้ว่า ผู้จัดไม่ต้องการขาดทุน เพราะอย่างไรเสีย ผู้ปกครอง โค๊ช เเละเยาวชนมาด้วยกัน ก็จัดเเข่งพร้อมกัน เป็นการดึงดูดนักกีฬามาเเข่งขัน เหตุผลตรงนี้ ผมพอเข้าใจได้ เเต่หากต้องการยกระดับการเเข่งขันให้เป็นมาตรฐาน ควรเพิ่มเงินรางวัล เเล้วเลือกจัดเฉพาะรุ่นเยาวชนหรือผู้ใหญ่ไปเลยเเบบนี้ คุ้มกับการเดินทางมาเเข่งขัน การจัดทั้งรุ่นเยาวชนเเละรุ่นผู้ใหญ่ด้วย มันยากต่อการจัดการ

4.การตอบคำถามต้องชัดเจน การจัดการกับการประท้วงต้องชัดเจน ควรเเจ้งไว้ก่อนล่วงหน้า เลยว่า เราจะไม่รับการประท้วงในงาน เพราะต้องควบคุมเวลาในการเเข่งขัน การประท้วงทำได้ เวลาใดบ้าง เช่น ตรวจสอบรายชื่อ, สายการเเข่งขัน ทุกท่านที่มาเเข่งก็ต้องทำการบ้าน ส่วนสายการเเข่งขัน ควรจะออกล่วงหน้า 7 วัน เพื่อให้ทุกท่านตรวจสอบได้

5.ผมเสียดายนะครับ ที่ท่านจัดรุ่นเยาวชน เเต่ไม่ครอบคลุม ถ้าท่านจะพัฒนาเเบดมินตันของเยาวชนภาคตะวันออก ควรจะให้ความสำคัญของเยาวชนรุ่น 14 ปี ,16 ปี ด้วย จัดลักษณะนี้ มันไม่สุดสักรุ่น เยาวชนก็ไม่ครอบคลุม  รุ่นผู้ใหญ่ ก็ไม่ครอบคลุม บางท่านถึงมั่วมาลงในรุ่นที่ไม่ใช่รุ่นของตัวเอง

ใจจริงอยากเห็นภาคตะวันออก มีทัวร์นาเม๊นท์เเข่ง เหมือนภาคเหนือ เห็นท่านเริ่มทำก็ดีใจ อันนี้ ขอชื่นชมจากใจจริง หวังเป็นอย่างยิ่ง ท่านจะเน้นทุกกลุ่มอายุ

ไม่อยากให้มีอคติ เพราะว่าท่านไม่มีนักกีฬาเยาวชนที่สังกัดในรุ่นดังกล่าว ก็เลยไม่จัด เพราะกลัวขาดทุน

ควรเลือกเป้าหมายให้ชัดเจนไปเลยนะครับ อย่าไปตั้งเป้าหมายสวยๆหลายข้อ ผมไม่ค่อยเห็นด้วย
1.พัฒนาเยาวชน
2.พัฒนาฝีมือผู้เล่น
3. ส่งเสริมการจัดการเเข่งขันเเบดมินตันในภาคตะวันออก
4. สร้างมิตรภาพของคนที่มีใจรักเเบดมินตัน
5.เป็นรายการล่าเงินรางวัลที่มีมาตราฐานการจัดที่เป็นระบบ

โฟกัสไปเลยว่าจะมุ่งเน้นเป็นเป้าหมายใดเป็นเป้าหมายหลักจริงๆ สัก 2 หัวข้อ ทำให้ตรงที่ตั้งเป้าหมายไว้
ทำเเบบนี้ เป็นการหลีกเลี่ยงการประท้วงทางอ้อม ถ้าเราตั้งเป้าหมายหลัก เราจะมีสมาธิ เเละมุ่งมันจัดการเเข่งขันให้ได้ผลลัพท์ที่เราคาดหวัง

ขอให้ปีหน้า ปรับปรุงให้ดีกว่าปีนี้นะครับ

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  4/5/2016 14:07:58

ยกคำพูด:
เขียนโดย BadmintonRepublic:

ผมขออนุญาตวิจารณ์การเเข่งขันเเบดมินตันสราญรมย์นะครับ ซึ่งโดยส่วนตัว อยากให้มีครั้งที่ 2 ต่อไป ถึงจะมีปัญหาความไม่เข้าใจอะไรก็ตาม ซึ่งผู้จัดคงจำเป็นต้องเเก้ปัญหาที่ชี้เเจงได้ทุกคำถาม อะไรที่พลาดก็เก็บไว้เป็นบทเรียน
อะไรที่ดี ก็รักษาไว้ ก็อยากจะขอติเพื่อก่อ ชมเพื่อเป็นกำลังใจนะครับ
1. ผู้จัดควรจะเลือกจัดเฉพาะรุ่นเยาวชนไปเลย ให้ครบทุกระดับอายุไปเลย โดยให้เงินรางวัลสูงขึ้นกว่ารายการของสมาคม เป็นรายการล่ารางวัลของเยาวชนไปเลย ผมคิดว่า ไม่ขาดทุน พ่อเเม่ ผู้ปกครอง ต้องการหาสนามให้ลูกประลองฝีมืออยู่เเล้ว ถ้าเจตนาของผู้จัดต้องการส่งเสริมรุ่นเยาวชนอยู่เเล้ว บางท่านมาเเข่งขัน ถึงรู้ว่าเงินรางวัลน้อย เเค่ได้ประกาศนียบัตร ได้ถ้วย ก็ภูมิใจเเล้ว ยังหวังอยากเห็นรายการของท่านจะเป็นรายการล่าเงินรางวัลของเยาวชน อยากให้ทำให้เเตกต่างจากรายการของสมาคม ที่เงินรางวัลยังไม่พอค่าเดินทาง ตั้งเป็นเป้าหมายใหญ่ไปเลย ถ้าทำได้ เเบบนี้ เรียกว่าดี ท้าทายความสามารถผู้จัดด้วย

2.หากจะจัดรุ่นผู้ใหญ่ ควรจะทำการบ้านมากพอสมควร หากจะไม่ประเมินมือ เพราะผู้เข้าเเข่งขันบางท่านไม่ได้มาเพราะเรื่องมิตรภาพ บางท่านก็ตีล่าถ้วย ล่ารางวัล ถ้าระดับฝีมือต่างกันมาก เกินกว่าทุกท่านจะยอมรับกันได้ ดังนั้น ในทางปฏิบัติ มันยาก ควรจะประเมินมือ หลายท่านอยู่ไกล ก็ควรให้ถ่ายคลิป บางท่านก็มีข้อมูลอยู่ในฮอลออฟเฟรม ก็ดููเป็นข้อมูลได้ รุ่นที่มีปัญหาที่สุด คือ รุ่นมือ S มันไม่ชัดเจน บางท่าน ก็คิดว่ามันเป็นรุ่นมือใหม่ บางท่านก็คิดว่า เป็นรุ่นที่พัฒนาฝีมือ มันเลยมั่วๆซั่วๆ กันมาหลายรายการ หากจะจัด ผู้จัดควรจะคัดกรองให้ดี

3.การที่ผู้จัด จัดรุ่นเยาวชนร่วมกับรุ่นผู้ใหญ่ ปฏิเสธไม่ได้ว่า ผู้จัดไม่ต้องการขาดทุน เพราะอย่างไรเสีย ผู้ปกครอง โค๊ช เเละเยาวชนมาด้วยกัน ก็จัดเเข่งพร้อมกัน เป็นการดึงดูดนักกีฬามาเเข่งขัน เหตุผลตรงนี้ ผมพอเข้าใจได้ เเต่หากต้องการยกระดับการเเข่งขันให้เป็นมาตรฐาน ควรเพิ่มเงินรางวัล เเล้วเลือกจัดเฉพาะรุ่นเยาวชนหรือผู้ใหญ่ไปเลยเเบบนี้ คุ้มกับการเดินทางมาเเข่งขัน การจัดทั้งรุ่นเยาวชนเเละรุ่นผู้ใหญ่ด้วย มันยากต่อการจัดการ

4.การตอบคำถามต้องชัดเจน การจัดการกับการประท้วงต้องชัดเจน ควรเเจ้งไว้ก่อนล่วงหน้า เลยว่า เราจะไม่รับการประท้วงในงาน เพราะต้องควบคุมเวลาในการเเข่งขัน การประท้วงทำได้ เวลาใดบ้าง เช่น ตรวจสอบรายชื่อ, สายการเเข่งขัน ทุกท่านที่มาเเข่งก็ต้องทำการบ้าน ส่วนสายการเเข่งขัน ควรจะออกล่วงหน้า 7 วัน เพื่อให้ทุกท่านตรวจสอบได้

5.ผมเสียดายนะครับ ที่ท่านจัดรุ่นเยาวชน เเต่ไม่ครอบคลุม ถ้าท่านจะพัฒนาเเบดมินตันของเยาวชนภาคตะวันออก ควรจะให้ความสำคัญของเยาวชนรุ่น 14 ปี ,16 ปี ด้วย จัดลักษณะนี้ มันไม่สุดสักรุ่น เยาวชนก็ไม่ครอบคลุม  รุ่นผู้ใหญ่ ก็ไม่ครอบคลุม บางท่านถึงมั่วมาลงในรุ่นที่ไม่ใช่รุ่นของตัวเอง

ใจจริงอยากเห็นภาคตะวันออก มีทัวร์นาเม๊นท์เเข่ง เหมือนภาคเหนือ เห็นท่านเริ่มทำก็ดีใจ อันนี้ ขอชื่นชมจากใจจริง หวังเป็นอย่างยิ่ง ท่านจะเน้นทุกกลุ่มอายุ

ไม่อยากให้มีอคติ เพราะว่าท่านไม่มีนักกีฬาเยาวชนที่สังกัดในรุ่นดังกล่าว ก็เลยไม่จัด เพราะกลัวขาดทุน

ควรเลือกเป้าหมายให้ชัดเจนไปเลยนะครับ อย่าไปตั้งเป้าหมายสวยๆหลายข้อ ผมไม่ค่อยเห็นด้วย
1.พัฒนาเยาวชน
2.พัฒนาฝีมือผู้เล่น
3. ส่งเสริมการจัดการเเข่งขันเเบดมินตันในภาคตะวันออก
4. สร้างมิตรภาพของคนที่มีใจรักเเบดมินตัน
5.เป็นรายการล่าเงินรางวัลที่มีมาตราฐานการจัดที่เป็นระบบ

โฟกัสไปเลยว่าจะมุ่งเน้นเป็นเป้าหมายใดเป็นเป้าหมายหลักจริงๆ สัก 2 หัวข้อ ทำให้ตรงที่ตั้งเป้าหมายไว้
ทำเเบบนี้ เป็นการหลีกเลี่ยงการประท้วงทางอ้อม ถ้าเราตั้งเป้าหมายหลัก เราจะมีสมาธิ เเละมุ่งมันจัดการเเข่งขันให้ได้ผลลัพท์ที่เราคาดหวัง

ขอให้ปีหน้า ปรับปรุงให้ดีกว่าปีนี้นะครับ

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ถ้ามีครั้งที่สองต่อไปแนวทางที่ผมจะดำเนินการก็คงจะคล้ายๆกับที่พี่แนะนำมา
1.,2.,3,และ 5  เด็กและผู้ใหญ่ ผมคงจะจัดรวมกันเหมือนเดิม ให้เป็นเอกลัษณ์ของรายการ เพราะผู้แข่งขันส่วนใหญ่เป็นโค้ช เป็นผู้ปกครองเด็ก มาทีเดียวก็สามารถแข่งพร้อมกันได้ แต่ต้องแก้ปัญหาเรื่องการประเมินมือ มีน้องๆหลายคนเสนอตัวช่วยเรื่องนี้ น่าจะลดปัญหาเรื่องมือสูงสุด และต่ำสุดของรุ่น และจะเพิ่มมือเยาวชนให้มากขึ้นตามพี่แนะนำ ในการจัดแข่งครังนี้ ผมคิดแค่ให้เด็กๆ ในระยองที่เพิ่งเริ่มหัดเล่นได้มีดอกาสสัมผัสบรรยากาศการแข่งขัน ไม่ได้คิดว่าจะได้รับความสนใจจากนักกีฬาที่อยู่ไกลๆ เช่น นครสวรรค์ แพร่ สุพรรณ ที่ส่งเด็กๆเข้ามาร่วมแข่งขันด้วย แต่จะต้องเพิ่มวันแข่งออกไปอีกวันหนึ่ง, เก็บค่าแข่งแพงขึ้นอีกนิดหน่อย, เตรียมงาน และหาผู้สนับสนุนแต่เนิ่นๆ เพื่อนำมาใช้เป็นค่าใช้จ่าย ลดปัญหาเรื่องการขาดทุนลง ครั้งนี้ผมไม่ได้หาผู้สนับสนุนจึงมีปัญหาเรื่องค่าใช้จ่ายด้วย เด็กๆคงให้แข่งไปเรื่อยๆ สามวัน แต่ผู้ใหญ่คงต้องให้จบรุ่น เป็นวันๆไป ซึ่งจะทำให้จัดผู้ใหญ่ได้มากรุ่นยิ่งขึ้น และมีรุ่นที่เหมาะสมกับมือของแต่ละคนให้นักกีฬาได้เลือกเล่น
4. ผมได้แจ้งไว้ล่วงหน้าแล้วว่าไม่รับประท้วงหน้างาน รายชื่อก็ขึ้น Real time ตลอดแต่ปัญหาคือบางคนไม่ได้อ่าน และเข้าไปตรวจสอบ แล้วมาประท้วงเอาตอนสายแข่งขันออกแล้ว ประท้วงเพื่อที่จะไม่ให้คนที่โดนประท้วงไม่มียืน ผมจึงต้องทำป้ายที่เห็นสองแผ่นในงานขึ้นมากเพื่อให้นักกีฬาตระหนักว่าอย่ามีปัญหาอะไรกันเลยนะ แต่ด้วยคำพูดที่แรงไปเลยทำให้เกิดการหมั่นใส้ขึ้นมาอันนี้ผมพอเข้าใจพี่เขาครับ 
 6. อื่นๆ เช่น เรื่องการขานแต้ม และการจับฟาล์ว  ลูกสำหรับแข่ง
-การขานแต้มผมเห็นว่าเป็นปัญหาตลอดในทุกๆรายการ และได้บอกน้องๆไปแล้วว่าให้ขานดังๆ ให้นักกีฬาได้ยิน จะได้ทักท้วงได้ หากขานผิด 
-การจับฟาล์วจะกำหนดไปเลยว่าถ้าเสิร์ฟหลังห้ามเสิร์ฟ backhand เรื่องนี้น่าจะจบ
-ลูกสำหรับแข่ง ครั้งนี้ลูกที่ใช้เราสามรถคืนเขาได้ถ้าใช้ไม่หมด แต่ถ้าใช้ยี่ห้ออื่นเราต้องซื้อขาด จึงจำเป็นต้องใช้ยี่ห้อนี้ครับ ครั้งหน้าจะใช้ลูกอะไรคงต้องดูอีกทีครับ

ถ้าทุกอย่างเตรียมพร้อมและคำนวณแล้วว่าไม่ขาดทุนแน่ๆ (เพราะปีนี้ขาดทุน แต่อยากให้เกิดครั้งที่ 1 เพื่อดูข้อบกพร่องต่างๆ) Summer หน้า ช่วงวันหยุดยาวๆ และไม่ตรงกับรายการแข่งของสมาคม อาจจะได้เห็น การจัดแข่งครั้งที่สองแต่ยังไม่รู้ว่าจะใช้ชื่ออะไร อาจจะเป้นชื่อของผมเองเลยเพื่อที่คนที่เข้าแข่งขันครั้งนี้จะได้รู้ว่ารายการนี้แหละที่คนจัดแข่งมันทำแบบมั่วๆ หากจะมาต้องระวังให้ดี

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ และจะพยายามทำให้เกิดครั้งที่สอง และครั้งต่อๆไปให้ได้ครับ

kr

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  6/5/2016 10:40:30

เลขที่สมาชิก: 76986

เป็นกำลังใจให้ผู้จัดครับ
สนุกครับ ขอให้มีครั้งที่ 2 ครับ
จัดทั้งรุ่นเด็ก ผู้ใหญ่เหมือนเดิม

kxxx

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/5/2016 14:30:05

ยกคำพูด:
เขียนโดย kr:

เป็นกำลังใจให้ผู้จัดครับ
สนุกครับ ขอให้มีครั้งที่ 2 ครับ
จัดทั้งรุ่นเด็ก ผู้ใหญ่เหมือนเดิม

ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจ การบ้านที่จะทำให้ดีกว่าเก่า มันเยอะมาก เพราะข้อผิดพลาดมันเยอะครับ ตอนนี้ที่ต้องหาเร่งด่วนคือ ผู้สนับสนุนหลัก จะได้วางแผนได้ว่าควรทำอะไรบ้าง อยากจัดให้ดีกว่าเดิมน่ะครับ แล้วก็ไม่อยากให้เอาเปรียบกันมากเหมือนครั้งที่ผ่านมาครับ แต่ผมยอมรับอย่างนึงว่าเด็กๆเขามีความสุขจริงๆครับ 

Page 4 of 4«123[4]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต