ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  GluayHom Badminton Mini Cup#1 ผลการแข่งขันหน้า1
Page 3 of 3«12[3]
GluayHom Badminton Mini Cup#1 ผลการแข่งขันหน้า1                 

Zandzero

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/5/2016 3:09:06
  Re: Gluay Hom Badminton Mini Cup#1 เปิดรับสมัครแล้วค่าาา

เลขที่สมาชิก: 72747

นักกีฬาที่ผ่านการประเมินมือเรียบร้อยแล้วสามารถชำระเงินได้เลยนะครับ ทั้งรายชื่อหลัก และ รายชื่อสำรอง
ใครชำระเงินก่อน มีสิทธิในการทำการแข่งขันก่อนนะครับ ขอบคุณคับ
ข้อมูลส่วนตัว

~โอะ โอะ โอ โอ้~

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  24/5/2016 12:00:01
  Re: Gluay Hom Badminton Mini Cup#1 เปิดรับสมัครแล้วค่าาา

เลขที่สมาชิก: 13664

มารอชมสายการแข่งคร้าบ

BaD BoY

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  26/5/2016 15:09:25

เลขที่สมาชิก: 31128

ขอสอบถามหน่อยนะคับ เนื่องจากมีการเพิ่มคู่เป็นจำนวนมากพอสมควร อยากจะเรียนถามทางผู้จัดว่าได้มีการประเมินมือ ผู้แข่งขันที่สมัครทีหลังด้วยหรือเปล่าคับ เพราะเห็นว่ามาสมัครใกล้วันแข่งขันมาก ประกอบกับจากที่ตรวจดูรายชื่อก็แอบคิดว่าทำไมถึงปล่อยให้บางคนลงในมือปกติได้ ทั้งๆที่ในตอนแรกผู้จัดอธิบายกับข้าพเจ้าว่ารายการนี้จะเวทมือลง ซึ่งผมเองตีรายการอื่น คือ P- แต่ทางผู้จัดให้ผมขยับไปตี P ซึ่งผมเองก็ตกลง เพราะตรวจสอบรายชื่อแล้วเห็นว่าเป็นจริงดังที่ผู้จัดได้อธิบายไว้ตอนแรก คือเวทมือลงจากรายการอื่นๆ แต่ในช่วงหลังที่มีการเพิ่มจำนวนคู่ มีหลายๆคนที่รายการทั่วๆไปตี P (ระดับแชมป์ และบางคน P+) มาลงในรุ่นมือ P อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจและคิดว่าเป็นการเอาเปรียบผู้ที่สมัครก่อนและลงระดับที่ผู้จัดแนะนำ

ด้วยความเคารพ

Zandzero

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  27/5/2016 1:40:41  [มีการแก้ไข: 27/5/2016 3:15:49]

ยกคำพูด:
เขียนโดย BaD BoY:

ขอสอบถามหน่อยนะคับ เนื่องจากมีการเพิ่มคู่เป็นจำนวนมากพอสมควร อยากจะเรียนถามทางผู้จัดว่าได้มีการประเมินมือ ผู้แข่งขันที่สมัครทีหลังด้วยหรือเปล่าคับ เพราะเห็นว่ามาสมัครใกล้วันแข่งขันมาก ประกอบกับจากที่ตรวจดูรายชื่อก็แอบคิดว่าทำไมถึงปล่อยให้บางคนลงในมือปกติได้ ทั้งๆที่ในตอนแรกผู้จัดอธิบายกับข้าพเจ้าว่ารายการนี้จะเวทมือลง ซึ่งผมเองตีรายการอื่น คือ P- แต่ทางผู้จัดให้ผมขยับไปตี P ซึ่งผมเองก็ตกลง เพราะตรวจสอบรายชื่อแล้วเห็นว่าเป็นจริงดังที่ผู้จัดได้อธิบายไว้ตอนแรก คือเวทมือลงจากรายการอื่นๆ แต่ในช่วงหลังที่มีการเพิ่มจำนวนคู่ มีหลายๆคนที่รายการทั่วๆไปตี P (ระดับแชมป์ และบางคน P+) มาลงในรุ่นมือ P อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจและคิดว่าเป็นการเอาเปรียบผู้ที่สมัครก่อนและลงระดับที่ผู้จัดแนะนำ

ด้วยความเคารพ

เหตุที่ทางผู้จัดประกาศรับสมัครเพิ่มในประเพศมือ P เนื่องจาก มือP- บางคู่อาจจะเป็น p ล่างๆ หรือ p- บนๆ คู่กัน บางรายการสามารถลง มือP-ได้ แต่รายการเรา ถ้าดูจากสายก็จะเห็นหลายทีมนะค่ะ ที่เป็นp-ขอบบน และปรับขึ้นไปตี มือP ส่วนเรื่องที่สอบถามมาว่า บางคนได้ถ้วยมือ P แล้ว ทำไมยังสามารถลงมือ Pได้หรือได้ ถ้วย P+ มา ขออธิบายดังนี้ค่ะ บางคนได้ถ้วยP+ แต่เอามือ c มาคู่ (เวทมือ) แต่ฝีมือจิงๆคือมือ P ดังนั้นเราไม่สามารถตัดสินคนๆนั้นได้ค่ะว่าเป็นมือ P+เพราะบางรายการอนุญาติให้เวทมือกันได้ ดังนั้นหาก มือP+คู่กับมือ S ลงมือ P คนที่เป็นมือ S ไม่ได้หมายความว่าคนที่มือ S จะเท่ากับมือ P ทางรายการดูระดับฝีมือตามความเป็นจริงโดยทางรายการได้มีโมเดลของรายการเราไว้ และไม่ให้ขอบบนคู่กับขอบบน ค่ะ หากมีคู่ไหนที่สงสัย สามารถสอบถามได้เลยค่ะ หากในวันจริง ตีเกินกว่าระดับขอบมือตามที่ทางรายการได้กำหนด ทางเราให้ตีครบ 3 แมช และเราจะปรับตกรอบทันทีโดยไม่คิดคะแนน และไม่มีการต่อแต้มใดๆทั้งสิ้นค่ะ  ขอบคุณมากนะค่ะ ที่ร่วมสนุกกับเรา สายออกแล้วนะค่ะ ลองดูสายได้เลยค่ะ

popkub

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  27/5/2016 16:04:20

เลขที่สมาชิก: 69415

ตื่นเต้น รอวันจริง ขอให้อากาศเย็นๆ

Zandzero

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/5/2016 4:23:25

และแล้ววันนี้ก็ผ่านไปด้วยดีครับ ทางผู้จัดรายการ กล้วยหอม มินิคัพ#1 ขอขอบคุณทุกๆทีมที่สมัครมาร่วมสนุกกันในวันนี้มากๆครับ แม้ว่าอากาศอาจจะร้อนบ้างหลายๆท่านก็ไม่มีบ่น อาจจะมีหลายๆเรื่องที่ทางเราต้องปรับปรุง เช่น เรื่องเวลา หรือ เรื่องการคิดคะแนน หรือการประเมินมือ ทางผู้จัดขอน้อมรับทุกคำติชมและทุกข้อผิดพลาด นะครับ งานในวันนี้จะสำเร็จลุล่วงไม่ได้เลย ถ้าขาดผู้สนันสนุนใจดีของเรา ลูกแบด Moya ,Astec thailand,บริษัท เนสเล่ย์,ร้านเพชรพีรญา,ร้านซักรีด Lady clean,คลินิกหมอเอก Smile Dental clinic,สนามฮิปโปแคมปัส,คุณเอ วฤษฎิ์ กล้วยไม้,ธนาคารกสิกรไทย ที่สนับสนุนหลายๆอย่างให้รายการเล็กๆอย่างเราในวันนี้ ในวันนี้เราได้เห็นความสนุกในทุกๆระดับมือ มิตรภาพ การรู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ซึ่งทางผู้จัดหวังว่าทุกๆคนที่มาร่วมการแข่งขันจะรู้สึกไปกับเราเช่นกัน เรามีข้อบกพร่องในบางจุดที่เราต้องปรับปรุงและแก้ไข หากมีโอกาส หวังว่าเราจะได้กลับมาพบกันอีกนะครับ สุดท้ายนี้ขอบคุณพี่ๆหลายๆคนที่ช่วยเหลือให้คำปรึกษา ขอบคุณหลายๆก๊วน ที่แม้ว่าสมาชิกจะไม่ว่าง แต่ก็มาร่วมสนุกกับรายการเล็กๆรายการนี้ ขอบคุณหลายๆคน ที่เปลี่ยนตัวแล้ว เปลี่ยนตัวอีกกว่าจะผ่านมาได้ ขอบคุณนักกีฬาทุกท่านที่ซื่อสัตย์ ทำตามกฎ กติกา ส่งแข่งขันตามโมเดล อาจจะมีเรื่องบางเรื่องที่ไม่ถูกใจ ทางผู้จัดขอ อภัย ด้วยนะครับ วันนี้สนุกมาก ได้เห็นรอยยิ้มหลายๆคน หายเหนื่อยครับ แม้ว่าจะแพ้ แต่สิ่งที่ผมรับรู้ได้คือ ทุกคนสนุก แต่ละเกมส์ สูสีกันมาก แม้ว่าเราจะไม่ได้ถ้วยรางวัล แต่ได้เห็นรอยยิ้ม แค่นี้ผู้จัดก็ภูมิใจแล้วครับ ขอบคุณมากๆๆๆ ครับ
Page 3 of 3«12[3]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต