ผลการแข่งขัน
มือ P- สายบน
รางวัลชนะเลิศ จุฑานิษฐ์ / อภิสิทธิ เรืองวรรณ ทีม RMS
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 วัฒนเดชา วรพิชยากุล / ชลนธี ศิริบุญชู ทีม ลิซึ่มแบตมินตัน
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ณัฏฐ์ธรดล บุญลา / รัชพล ศรีวิราช ทีม บังแอล
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 พลวรรษ รัตนกิตติอาภรณ์ / ปิยนัท อาภาสกุลเดช ทีม ไอเดียแบตมินตัน
มือ P- สายล่าง
รางวัลชนะเลิศ ศักดิ์ดา จำปาสา / ธีรวีร์ ศรีอาริยะจันทร์ ทีม The Angle by น้ำหนึ่ง
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ชนะชัย บุญมา / จินตนา ทีม หมูสั่งลุย
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 เศรษฐชัย ธีระกิตติพงษ์ / ณัฐพงศ์ ธีระกิตติพงษ์ ทีม A&S Badminton
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 กายคุณ ปริณดาวงศ์ / เช้าตรู่ ศักดิ์สง่าวงษ์ ทีม M Badminton
มือ P
รางวัลชนะเลิศ จักรพงษ์ ขันแก้ว / ธนวัฒน์ ศรีสุข ทีม สกายคิก
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 กายคุณ ปริณดาวงศ์ / ตะวัน แสงมณีโชติ ทีม M BADMINTON / โพธาราม
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ชนะพล สกุลอ่ำ / วรากรณ์ สุระบุต ทีม Step GS
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ปริญญา เพียรมนกุล / ธนัท ตันติภาสน์ ทีม MCF
มือ MIX P
รางวัลชนะเลิศ ธัญญาลักษณ์ เดชปรารมย์ / เองพงศ์ คำเปลว ทีม สัตหีบตลกบริโภค
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 มนิษิน ไชยทา / สิรินาท สุขศรีม่วง ทีม KMITL by Pro5แถม1
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 พิชรดา จ้านชุ่นหลี / พรวิวัฒน์ สังสะโอภาส ทีม ธาดารักลอยชาย
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 กัญจน์รัชต์ ชื่นโชควัฒนา / ปพณพัชร์ ศิริรพีวัวชร์ ทีม สกยคิก + moon yard
มือ C
รางวัลชนะเลิศ ณัฐพงศ์ ประสงค์ธรรม / ณัฐนันท์ แพรงาม ทีม สาวสะบัด+วู่วาม
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 อรรณพ ทองสุก / ทวีศักดิ์ อยู่เย็น ทีม รไว
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 โสภน กลั่นกลิ่นหอม / ปิยศักดิ์ มาลัยพันธ์ ทีม Victor Thailand
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 อดิศักดิ์ คณะวาปี / ณัฐวุฒิ ศิริธนโชติ ทีม Voo Vam Badminton Team
มือ C+
รางวัลชนะเลิศ กิติคุณ แย้มบาน / ธนาวัสน์ อุดมสีห์ภรกุล ทีม ภีมเดช+Unite team
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 ถิรวัฒ อินทจักร / ศราวิน โทศรีแก้ว ทีม แบตเตาะแตะ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 ยุทธนากร ผา๓ู / วรวัฒน์ ชุนเดชสัมฤทธิ์ ทีม Voo Vam Badminton Team
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ 2 มาณพ นาคนพมณี / ชิดาภรณ์ ประเทืองสุขพงษ์ ทีม อิสระ
2016 XTREME BADMINTON CUP BY VICTOR
9 เมษายน 2559
ณ สนาม BESTMINTON ศรีนครินทร์
วัตถุประสงค์
1. เพื่อเป็นการส่งเสริมการกีฬาแบดมินตันให้เป็นที่นิยมแพร่หลาย
2. เพื่อสนับสนุนให้นักกีฬาแบดมินตันสมัครเล่นมีโอกาสแข่งขันมากขึ้น เพื่อพัฒนาฝีมือ
3. เพื่อเสริมสร้างความสามัคคี และความสัมพันธ์อันดีในหมู่คณะ
4. เพื่อส่งเสริมให้เยาวชนเล่นกีฬาห่างไกลยาเสพติด
ประเภทการแข่งขัน ดังนี้
1. ประเภทคู่มือ P- 90 คู่ * บน-ล่าง * / ที่ 1-2 สายบน / ที่ 3 สายล่าง / สายละ 3 ทีม
2. ประเภทคู่มือ P 32 คู่
3. ประเภทคู่มือ C 16 คู่
4. ประเภทคู่มือ C+ 9 คู่
5. ประเภทคู่มือ MIX P 16 คู่
+ หมายเหตุ (แบ่งกลุ่ม ที่ 1-2 เข้ารอบ main draw)
รางวัลในการแข่งขัน
รุ่นจำกัดฝีมือ P- สายบน
ชนะเลิศ เงินรางวัล 4,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล + กระเป๋าแบดมินตัน Victor
รองอันดับ 1 เงินรางวัล 2,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล
รองอันดับ 2 เงินรางวัล 1,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล (2 รางวัล)
รุ่นจำกัดฝีมือ P- สายล่าง
ชนะเลิศ เงินรางวัล 2,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล + กระเป๋ารองเท้า
รองอันดับ 1 เงินรางวัล 1,000 บาท พร้อมเหรียญรางวัล
รองอันดับ 2 เงินรางวัล 500 บาท พร้อมเหรียญรางวัล (2 รางวัล)
รุ่นจำกัดฝีมือ P
ชนะเลิศ เงินรางวัล 4,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล +กระเป๋าแบดมินตัน Victor
รุ่นจำกัดฝีมือ C
ชนะเลิศ เงินรางวัล 4,000 บาท พร้อมถ้วยรางวัล+กระเป๋าแบดมินตัน Victor
รุ่นจำกัดฝีมือ C+
รุ่นจำกัดฝีมือ MIX P
วิธีสมัคร
สมัครออนไลน์
CLICK HERE
************ ตรวจสอบสายการแข่งขัน ***********
ตรวจสอบโมเดลของรายการ
ระเบียบการแข่งขัน
· ใช้กติกาการแข่งขันของสหพันธ์แบดมินตันนานาชาติ
· ให้นักกีฬามาก่อนการแข่งขัน 30 นาที เพื่อความรวดเร็วในการจัดการแข่งขันได้
· นักกีฬาสามารถสมัครแข่งขันได้ไม่เกิน 2 ประเภท
· คณะกรรมการจัดการแข่งขันขอสงวนสิทธิ์ในการเปลี่ยนแปลงแก้ไขสายการแข่งขันได้ในกรณีมีการพิมพ์ผิดหรือ รายชื่อตกหล่น ซึ่งมิใช่เป็นการแก้สายการแข่งขันทั้งหมด
· คณะกรรมการจัดการแข่งขัน หรือกรรมการผู้ชี้ขาด เป็นผู้รับผิดชอบมีสิทธิ์วินิจฉัยการประท้วง
· และคัดค้านทุกกรณี และการวินิจฉัยชี้ขาดถือเป็นสิ้นสุดและยุติ
· การแข่งขันใช้ลูกขนไก่ Victor สปีด 75
· ในรอบ main draw ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally Point แข่งขัน 2 ใน 3 เกม แต่ละเกมจะมีคะแนน 21 คะแนน ผู้ส่งถึง 21 คะแนน ก่อนเป็นผู้ชนะ ในกรณี 20 เท่ากัน ให้เล่นต่อจนกว่าจะ ชนะ 2 คะแนน ติดต่อกัน หรือถ้า 29 เท่ากัน ผู้ถึง 30 เป็นผู้ชนะในเกมนั้น ทันที
· การจัดการแข่งขันอาจมีการเปลี่ยนแปลงตามความเหมาะสม ขึ้นอยู่กับคณะกรรมการจัดการแข่งขัน
· ในรอบแบ่งกลุ่ม ใช้วิธีนับคะแนนแบบ Rally Point สองเซ็ต แต้มสูงสุด 21 แต้ม ไม่มีการดิวส์
กำหนดการ
1. เปิดรับสมัครตั้งแต่บัดนี้ ถึงวันที่ 31 มีนาคม 2559
2. โอนค่าสมัครภายในวันที่ 6 เมษายน 2559 (หรือหลังจากผ่านการพิจารณาเรียบร้อยแล้ว)
3. ตรวจสอบแก้ไขรายชื่อได้ถึงวันที่ 6 เมษายน 2559
4. จับฉลากแบ่งกลุ่มวันที่ 6 เมษายน 2559
5. ประกาศสายการแข่งขันวันที่ 7 เมษายน 2559
6. แข่งขันวันที่ 9 เมษายน 2559 เวลา 09.00น เป็นต้นไป ณ สนาม BESTMINTON ศรีนครินทร์
ค่าสมัคร
- ค่าสมัคร คู่ล่ะ 700 บาท
- ลูกขนไก่ ลูกล่ะ 15/คน/ลูก (คูปองใบล่ะ 30 บาท)
เลขบัญชีในการโอนเงิน
ชื่อบัญชี คุณ ธชาดล บุรพงศ์กิติ เลขที่บัญชี 005-1-89053-1
ธนาคารกสิกรไทยสาขา สำนักงานย่อยบิ๊กซี ศรีนครินทร์
ติดต่อสอบถาม/แจ้งชำระเงิน