ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  SHOGUN BADMINTON CUP#1 21.02.16 เริ่มชำระเงิน
Page 1 of 4[1]234»
SHOGUN BADMINTON CUP#1 21.02.16 เริ่มชำระเงิน                 

VICTORY_BMT....(^_^) 5555

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  23/2/2016 14:10:04
  Re: SHOGUN BADMINTON CUP # 1 - 21.02.16

เลขที่สมาชิก: 10836

เด็กทีมผมลงแข่งรายการอื่นเข้าถึงรอง 8 ทีมสุดท้ายบ้าง / รอบ 16 ทีมสุดท้ายบ้าง
แต่รายการนี้ตกรอบ 2 หมดเลยครับ ยอมรับฝีมือทีมอื่นเค้าสูงจริงๆ คงต้องไปฝึกใหม่
แต่สงสารเด็กมันอุตสาตั้งใจมาแข่งอยากได้เหรียญสักครั้งแต่จบแค่รอบสอง
ข้อมูลส่วนตัว

Dreaming

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/2/2016 13:13:34  [มีการแก้ไข: 23/2/2016 13:21:36]
  Re: SHOGUN BADMINTON CUP # 1 - 21.02.16

เลขที่สมาชิก: 73271

ขอแสดงความยินดีกับนักกีฬา ที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ รายการนี้ด้วย

ชนะเลิศมือ S

ชนะเลิศมือ P-

ชนะเลิศมือ P

ชนะเลิศมือ P+/C

Cr: คุณวัชรินทร์
https://www.facebook.com/DernlenDerncheeer/?fref=ts

A-HOY

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  23/2/2016 12:51:54

เลขที่สมาชิก: 70846

ยกคำพูด:
เขียนโดย Uncle_Jack:

ขอแสดงความคิดเห็นเล็กน้อย ในฐานะผู้เข้าแข่งแบดเว็บ มา 2-3 ปี

คงจะดีไม่น้อย ถ้าผู้จัด/ผู้ประเมินจะมีมาตรฐานในการประเมินมือที่ใกล้เคียงกับรายการแข่งแบดปกติอื่นๆ ทำแบบนี้ มันเหมือนหลอกลวง ผู้สมัครที่คิดว่า รายการนี้มีมาตรฐานระดับฝีมือ ใกล้เคียงกับรายการอื่น

การจัดแข่งที่สลับการแข่งระหว่างมือ P และ S (สงสัยว่าคงจะช่วยให้นักกีฬาที่ลงทั้ง S และ P- หรือ P- และ P ไม่ต้องแข่งชนกัน มันคงไม่มีนักกีฬาที่ลงแข่งทั้ง P และ S กระมัง) ระหว่างนั่งดู ก็สนุกดี บางครั้ง ผมเข้าใจผิดคิดว่าผมดูมือ P แข่งอยู่ (จริงๆดูมือ S) เพราะ มีทั้งกระโดดเทคตัวตบ (แต่ บางครั้ง อีกฝ่ายก็รับได้นะ 555) กระโดดพุ่งรับ และแบคแฮนด์ฟันตก"ฝัง"หน้าเน็ต

ส่วนเรื่องการเรียกข้าม กรณีที่ผมโดนคือ ข้ามแมทช์ผมไป เพราะ คู่แข่งคนนึง กำลังลงแข่งมือ P อยู่ (รู้ว่าเค้าลง S&P ก็ตอนนั้นแหละ ผู้จัดปล่อยให้มีมือ P มาลง มือ S ได้อย่างไร? แต่ก็โอเคนะ รู้สึกเป็นเกียรติที่มีโอกาสแข่งกับ P และก็แอบมั่นใจเล็กๆว่า จะยังสามารถชนะได้ เพราะเวลาเล่นที่ก๊วน ก็ชอบรุมคนที่อ่อนกว่า งานนี้ไม่น่ามีปัญหา ผลออกมา เอาไม่อยู่นะจ้ะ เพราะ (มือ P) รายการนี้ ไม่ธรรมดาจริงๆจ้า นี่ขนาดเค้ายังไม่ออกอาวุธร้ายแรงอะไรเท่าไหร่นะ)

(ต่อเรื่องเรียกข้ามนะ) ผมก็รอฟังต่อไปว่าเมื่อไหร่จะเรียก ก็ไม่เรียกสักที ข้ามยาวเลย จนเป็นลำดับการแข่งปกติ ผมก็ไปแข่ง ระหว่างผมแข่ง (แข่งไปไม่เกิน 5 แต้ม) คู่แข่งผม (ที่ได้พักหลังแข่งมือ P น๊านนาน) ก็เดินมาคอร์ทข้างๆ เพื่อจะแข่งกับผม (อะไรนะ กรรมการ/ผู้จัดหลบให้คู่แข่งผมที่แข่ง P อยู่ ผมว่าแย่แล้ว แต่นี่เรียกผมไปแข่ง (S) ระหว่างที่ผมแข่ง S อยู่ ผมนี่ไม่รู้จะเรียกอะไรเลย นี่ถ้าไม่ได้มาแข่งคอร์ทข้างๆ ผมคงโดนบายไปแล้วสินะ)

แอบไปเห็นผลการแข่งจาก Fanpage นึง ไม่แน่ใจว่าเป็นรายการนี้รึเปล่า (คิดว่าใช่แหละนะ) คนที่ได้รางวัล มือ S ลำดับ 1 2 3 4 เป็นคนที่สมัครวันท้ายๆ (อยู่ลำดับท้ายๆของตารางมือ S) มันมีนัยยะบางอย่างนะครับ

สุดท้ายฝากถึงผู้จัดท่านอื่นๆ
- (ถ้าจะปล่อยขนาดนี้) กรุณาเติม "Super Series" ท้ายชื่อรายการให้เป็นที่เข้าใจกับโดยทั่วไปด้วย ว่ารายการที่ท่านๆจัด หนักมากๆ เช่น Shogun Badminton Cup (Super Series) ต่อไปผู้สมัครอาจจะต้องถาม รายการนี้ super series รึเปล่าครับ
- ถ้าจัดแข่งสลับมือ (เช่น สลับกันระหว่าง S และ P) กรุณาบริหารเวลาให้ดี อย่าให้การแข่งซ้อนกัน
- จัดหาให้มี กรรมการสักคน รับเรื่อง ไม่ใช่โยนไปโยนมา
- สนามนี้ อยู่ในห้องน้ำ ได้ยินเสียงเรียกชัดกว่าอยู่ในสนาม มันคืออะไร? (เกือบถูกบายเพราะไม่ได้ยินเสียง ขนาดนั่งดูคู่แข่งอยู่กลางสนาม ยังไม่ได้ยินเลย)
เห็นด้วยทุกประการเลยครับ  กระทืบไลท์ให้สัก 100 ไลท์  ส่วนเรื่องมือหนัก มือเกิน ปัญหามันคือ ผู้จัดมีโมเคล แต่รับสมัครนักกีฬาท่ี่เกินโมเดลมากเกินไป เกินไปหลาย step มากเกินไป  คือถ้าผู้จัดรู้จักคนไม่มากพอ หรือไม่คัดมือจริง ๆ อย่าจัดเลยดีกว่าครับ เสียชื่อเปล่า ๆ หรือถ้าจะบอกว่ามาตราฐานของแต่ละรายการมันไม่เหมือนกัน ก็ควรจะตั้งโมเคลให้ชัดเจน ให้คนสมัครได้รู้ไปเลยว่ารายการนี้หนักนะ ถ้าคุณยอมรับได้ก็สมัครเข้ามา  แต่สำหรับรายการนี้เท่าที่เห็นสรุปได้คำเดียวครับว่า "หลอกลวง" "หลอกลวง" และ "หลอกลวง"

Uncle_Jack

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  23/2/2016 11:16:52

เลขที่สมาชิก: 76397

ขอแสดงความคิดเห็นเล็กน้อย ในฐานะผู้เข้าแข่งแบดเว็บ มา 2-3 ปี

คงจะดีไม่น้อย ถ้าผู้จัด/ผู้ประเมินจะมีมาตรฐานในการประเมินมือที่ใกล้เคียงกับรายการแข่งแบดปกติอื่นๆ ทำแบบนี้ มันเหมือนหลอกลวง ผู้สมัครที่คิดว่า รายการนี้มีมาตรฐานระดับฝีมือ ใกล้เคียงกับรายการอื่น

การจัดแข่งที่สลับการแข่งระหว่างมือ P และ S (สงสัยว่าคงจะช่วยให้นักกีฬาที่ลงทั้ง S และ P- หรือ P- และ P ไม่ต้องแข่งชนกัน มันคงไม่มีนักกีฬาที่ลงแข่งทั้ง P และ S กระมัง) ระหว่างนั่งดู ก็สนุกดี บางครั้ง ผมเข้าใจผิดคิดว่าผมดูมือ P แข่งอยู่ (จริงๆดูมือ S) เพราะ มีทั้งกระโดดเทคตัวตบ (แต่ บางครั้ง อีกฝ่ายก็รับได้นะ 555) กระโดดพุ่งรับ และแบคแฮนด์ฟันตก"ฝัง"หน้าเน็ต

ส่วนเรื่องการเรียกข้าม กรณีที่ผมโดนคือ ข้ามแมทช์ผมไป เพราะ คู่แข่งคนนึง กำลังลงแข่งมือ P อยู่ (รู้ว่าเค้าลง S&P ก็ตอนนั้นแหละ ผู้จัดปล่อยให้มีมือ P มาลง มือ S ได้อย่างไร? แต่ก็โอเคนะ รู้สึกเป็นเกียรติที่มีโอกาสแข่งกับ P และก็แอบมั่นใจเล็กๆว่า จะยังสามารถชนะได้ เพราะเวลาเล่นที่ก๊วน ก็ชอบรุมคนที่อ่อนกว่า งานนี้ไม่น่ามีปัญหา ผลออกมา เอาไม่อยู่นะจ้ะ เพราะ (มือ P) รายการนี้ ไม่ธรรมดาจริงๆจ้า นี่ขนาดเค้ายังไม่ออกอาวุธร้ายแรงอะไรเท่าไหร่นะ)

(ต่อเรื่องเรียกข้ามนะ) ผมก็รอฟังต่อไปว่าเมื่อไหร่จะเรียก ก็ไม่เรียกสักที ข้ามยาวเลย จนเป็นลำดับการแข่งปกติ ผมก็ไปแข่ง ระหว่างผมแข่ง (แข่งไปไม่เกิน 5 แต้ม) คู่แข่งผม (ที่ได้พักหลังแข่งมือ P น๊านนาน) ก็เดินมาคอร์ทข้างๆ เพื่อจะแข่งกับผม (อะไรนะ กรรมการ/ผู้จัดหลบให้คู่แข่งผมที่แข่ง P อยู่ ผมว่าแย่แล้ว แต่นี่เรียกผมไปแข่ง (S) ระหว่างที่ผมแข่ง S อยู่ ผมนี่ไม่รู้จะเรียกอะไรเลย นี่ถ้าไม่ได้มาแข่งคอร์ทข้างๆ ผมคงโดนบายไปแล้วสินะ)

แอบไปเห็นผลการแข่งจาก Fanpage นึง ไม่แน่ใจว่าเป็นรายการนี้รึเปล่า (คิดว่าใช่แหละนะ) คนที่ได้รางวัล มือ S ลำดับ 1 2 3 4 เป็นคนที่สมัครวันท้ายๆ (อยู่ลำดับท้ายๆของตารางมือ S) มันมีนัยยะบางอย่างนะครับ

สุดท้ายฝากถึงผู้จัดท่านอื่นๆ
- (ถ้าจะปล่อยขนาดนี้) กรุณาเติม "Super Series" ท้ายชื่อรายการให้เป็นที่เข้าใจกับโดยทั่วไปด้วย ว่ารายการที่ท่านๆจัด หนักมากๆ เช่น Shogun Badminton Cup (Super Series) ต่อไปผู้สมัครอาจจะต้องถาม รายการนี้ super series รึเปล่าครับ
- ถ้าจัดแข่งสลับมือ (เช่น สลับกันระหว่าง S และ P) กรุณาบริหารเวลาให้ดี อย่าให้การแข่งซ้อนกัน
- จัดหาให้มี กรรมการสักคน รับเรื่อง ไม่ใช่โยนไปโยนมา
- สนามนี้ อยู่ในห้องน้ำ ได้ยินเสียงเรียกชัดกว่าอยู่ในสนาม มันคืออะไร? (เกือบถูกบายเพราะไม่ได้ยินเสียง ขนาดนั่งดูคู่แข่งอยู่กลางสนาม ยังไม่ได้ยินเลย)

Pentester

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  23/2/2016 1:12:28

เลขที่สมาชิก: 67317

ยกคำพูด:
เขียนโดย O_ring:

ผมขอแนะนำผู้จัดรายการนี้หน่อยนะครับที่ควรปรับปรุง คือ
- การประเมิณมือควรมีมาตราฐานหน่อย มั่วมากๆๆ ประวัติคนเคยลงมือ P, C พอมารายการนี้ลง S ได้ คือ อะไรครับ
- การประกาศแจ้งแม็ทข้ามไปข้ามมา โดยไม่แจ้ง ผู้แข่งขัน
- เสียงประกาศก้องมากๆๆ ฟังไม่รู้เรื่อง
- สถานที่ดีครับ อันนี้ขอชม
- การแก้ไขปัญหาหน้างานทำได้ไม่ดีเลย โยนไปโยนมา ไม่มีคนที่ควบคุมหลักๆๆ

เห็นด้วยครับ ข้ามจน งง เดินไปถามหลายรอบ เพราะพอข้ามแล้ว ก็ต้องตั้งใจฟังเป็นอย่างมากว่าชื่อเรายัง มีชื่อเราไหม ซึ่งลำโพงส่งเสียงออกมา ฟังยากเหลือเกิน

Aj Aodjung

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  22/2/2016 23:02:17

เลขที่สมาชิก: 54604

เข้ามารอผลการแข่งขัน ^^

naytong

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/2/2016 17:15:31  [มีการแก้ไข: 22/2/2016 18:27:48]

เลขที่สมาชิก: 72611

เพื่อนๆ เคยสงสัยกันไหม ตรงนาฬิกา รอบนี้ สนามเขี้ยวลากดิน ไม่ยอมโชว์ อุณหภูมิเหมือนแต่ก่อน รอบนี้จะโชว์แต่เวลา  สงสัยกลัวดรามา เรื่อง สนามร้อน เลยไม่ยอมโชว์... และแอร์ในห้องน้ำกว่าจะเปิดก็บ่ายแล้ว ..... ประหยัดไปไหม  ทึ่งๆ ที่ สนามก็ร้อนแทบตับแตก 55555

น้ำหนึ่ง

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  22/2/2016 15:31:59

เลขที่สมาชิก: 69985

เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะคะ ทั้งนักกีฬาและผู้จัดค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

O_ring

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  22/2/2016 10:43:45

เลขที่สมาชิก: 76384

ผมขอแนะนำผู้จัดรายการนี้หน่อยนะครับที่ควรปรับปรุง คือ
- การประเมิณมือควรมีมาตราฐานหน่อย มั่วมากๆๆ ประวัติคนเคยลงมือ P, C พอมารายการนี้ลง S ได้ คือ อะไรครับ
- การประกาศแจ้งแม็ทข้ามไปข้ามมา โดยไม่แจ้ง ผู้แข่งขัน
- เสียงประกาศก้องมากๆๆ ฟังไม่รู้เรื่อง
- สถานที่ดีครับ อันนี้ขอชม
- การแก้ไขปัญหาหน้างานทำได้ไม่ดีเลย โยนไปโยนมา ไม่มีคนที่ควบคุมหลักๆๆ

น้ำหนึ่ง

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  22/2/2016 10:01:59  [มีการแก้ไข: 22/2/2016 10:03:17]

เลขที่สมาชิก: 69985

ขอบคุณทีมผู้จัดการแข่งขันมากค่ะ
เมื่อวานสนุกมากๆค่ะ แม้ว่าทีม The Angel ตกรอบกันหมดเลย
(ซึ่งแสดงให้เห็นว่า ทีมเราไม่เคยส่งนักกีฬาไป ไม่หนักกว่าทีมอื่นเลย และเดิมทีมเราก็ส่งไปตามมือปกติ แต่เมื่อ เกณฑ์พิจารณาระดับมือเปลี่ยนไป ทีมเราจึงต้องเปลี่ยนตามค่ะ) เราเจอมือหนักแค่ไหน เราไม่เคยกลัว ทีมเรา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย การลงแข่งทุกครั้ง เรา เคารพการตัดสินใจของผู้จัด และเพื่อน ๆๆ นักกีฬาทุกคน เพราะเราคือพี่น้องกัน หาก ทีม the angle ได้ล่วงเกินใคร หรือมีอะไรผิดพลาดไปบ้างต้องกราบขออภัยด้วยนะค่ะ
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

A-HOY

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  22/2/2016 7:07:13

ยกคำพูด:
เขียนโดย Mx:

กำลังใจล้นหลามเลย ผู้จัดรายการนี้
ดูคนรับรางวัลแต่ละคน แหม๋ ... ไม่มีคำบรรยาย ตัวท๊อปๆทั้งนั้น 555+

อยากเห็นหน้าคนรับรางวัลแต่ละมือจังเลย  ไม่รู้ว่าผู้จัดจะกล้าเปิดเผยให้สังคมรับรู้หรือเปล่า

Mx

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  22/2/2016 1:18:40

เลขที่สมาชิก: 30665

กำลังใจล้นหลามเลย ผู้จัดรายการนี้
ดูคนรับรางวัลแต่ละคน แหม๋ ... ไม่มีคำบรรยาย ตัวท๊อปๆทั้งนั้น 555+

naytong

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/2/2016 22:17:45  [มีการแก้ไข: 21/2/2016 22:20:10]

เลขที่สมาชิก: 72611

คนจัดได้ตังครบหมดละ เขาจะสนใจอะไร เงียบๆ ไปเด่วเรื่องก็หายไปเอง พวกนักแข่งแบดชอบแข่ง จะจัดยังไง เด่วกะมีคนสมัครเต็มเองหละ... เหยื่อ ช่อม เป็นเหยื่อ วันยันค่ำ คนโง่ เป็นเหยื่อ คนฉลาด.... อิอิอิ

Pentester

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  21/2/2016 20:58:42

เลขที่สมาชิก: 67317

ยกคำพูด:
เขียนโดย A-HOY:

ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนๆนักแบดหลายๆคนด้วยนะครับ
ที่พลาดโอกาศในการลงแข่งขัน รายการ Thailand super series รายการนี้
เพราะท่านได้พลาดโอกาศได้ตีกับมือระดับเทพ
ผมลงมือเอส ยังได้รับเกียรติจากมือซีมาตีด้วยเลยครับ
ขอบคุณผู้จัดมากที่ทำให้ผมได้รับเกียรติอันสูงส่งนี้
(เรื่องแพ้ชนะไม่ว่ากันนะครับ. เพราะหลวมตัวลงแข่งไปแล้ว
ก็ต้องยอมรับผล)
จัดคราวหน้าบอกแต่เนิ่นๆ หน่อยนะครับ. ผมคงต้องยอมทุ่มทุนจ้าง
ลียองแด มาลงคู่มือเอสด้วยถึงจะเอาอยู่ครับ

เสียดายแทนเพื่อนๆนักแบดหลายๆคนจริงๆนะครับที่พลาดโอกาส
ได้สัมผัสรายการระดับ super series อย่างนี้

55555555555555

ไม่ต่างกัน มือ s เหมือนกัน 
ไม่อยากจะบอกว่า โดนไป 21 - 4 ( นี่เขาอ่อนให้คู่ผมแล้วนะเนี่ย ) 555+
หรือว่าผมอ่อนหละเนี่ย ไม่จริ๊งงง 555+

A-HOY

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/2/2016 20:29:41

ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนๆนักแบดหลายๆคนด้วยนะครับ
ที่พลาดโอกาศในการลงแข่งขัน รายการ Thailand super series รายการนี้
เพราะท่านได้พลาดโอกาศได้ตีกับมือระดับเทพ
ผมลงมือเอส ยังได้รับเกียรติจากมือซีมาตีด้วยเลยครับ
ขอบคุณผู้จัดมากที่ทำให้ผมได้รับเกียรติอันสูงส่งนี้
(เรื่องแพ้ชนะไม่ว่ากันนะครับ. เพราะหลวมตัวลงแข่งไปแล้ว
ก็ต้องยอมรับผล)
จัดคราวหน้าบอกแต่เนิ่นๆ หน่อยนะครับ. ผมคงต้องยอมทุ่มทุนจ้าง
ลียองแด มาลงคู่มือเอสด้วยถึงจะเอาอยู่ครับ

เสียดายแทนเพื่อนๆนักแบดหลายๆคนจริงๆนะครับที่พลาดโอกาส
ได้สัมผัสรายการระดับ super series อย่างนี้

55555555555555

marangtub

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/2/2016 4:34:43

เลขที่สมาชิก: 35377

มันคือธุรกิจการจัดการแข่งขันไปแล้วครับ คือไม่สนใจอะไรเลย "คำตัดสินของกรรมถือว่าเป็นที่สิ้นสุด" เหลือแต่คนที่แข่งคงต้องเลืกรายการที่ผู้จัดเขาตั้งใจจัดและทำตามข้อกำหนดที่ตัวผู้จัดเขากำหนดใว้ ยังมีผู้จัดที่เขาตั้งใจจัดจริงๆอยู่ครับแล้วค่อยไปลงแข่ง ส่วนรายการผู้จัดปล่อยมือและไม่ทำตามกฎที่ตัวเองตั้งใว้เราก็ไม่ต้องลงครับ เสียความรู้สึกนึกว่าจ้างเทพมาแข่งด้วย555 เพื่อหาประสปการณ์ แต่ถ้าลงแข่งแล้วก็สู้ๆครับ เจอหมกเทพมากแนะนำเอาธูปไปด้วยจุดใว้ข้างสนาม แช่งใวเลยชนะกูขอให้ขี้ไหลไม่หยุด5555 ขำๆนะครับ

giigiiez

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  21/2/2016 0:03:31

เลขที่สมาชิก: 61015

เข้าใจนะคะว่ารายการมาตรฐานสูงมากกกกกกกก แต่ถ้าจะต้องถึงขนาดมีมือB ลงมาตีมือ P หรือ P+C เราว่าผู้จัดควรพิจารณาความสามารถตัวเองละค่ะ

สิ่งที่ท้วงติงคุณไปมันไม่เกิดผลอะไรเลย ขอให้คุณจัดครั้งนี้ครั้งเดียวละเลิกนะคะ ทุเรศค่ะ

Memee Memee

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  20/2/2016 19:58:16

เลขที่สมาชิก: 42338

อยู่วงการนี้มา 7 ปี เพิ่งเจอรายการนี้รายการแรก

1.สายแข่งขันออกมาแล้ว มาเพิ่มรายชื่อทีหลีงเพื่อ....???
2.กลุ่มละ4ทีม คุณ(ผู้จัด)บอกไม่รับเพิ่มแน่นอน แต่วันนี้ยังมีเพิ่ม เป็นบางกลุ่ม 5 ทีม ทำเพื่อ...????
3.เวลาแข่งไท่ควรเปลี่ยนไปมา คนอยู่ตจว.จะลำบากเรื่องการเดินทาง
4.หวังเป็นอย่างยิ่งว่าพรุ่งนี้คงจะรันแมตซ์ให้ดี ไม่ใช่เลทเสียเวลานะจ๊ะ
5.ตอนผู้จัดมาชวนลงแข่งรายการคุณ พูดซะดิบดีว่าประเมินมือดี ขอชมนะคะ โคตรดีเลย คงจัดได้ครั้งเดียวมั้งคะ หรือไม่ก็เปลี่ยนชื่อผู้จัดไปเรื่อยๆ...
ปล.หวังว่าเที่ยงคืนวันนี้คงไม่มีเพิ่มหรือเปลี่ยนแปลงอะไรอีกนะคะ...เพลียจิตมาก

TOONTEN

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  20/2/2016 17:41:17

เลขที่สมาชิก: 64404

ยกคำพูด:
เขียนโดย Jumping Sky Badminton:

คิดอะไรมากมายครับ...... ชายคู่ทีมชาติไทย เอ อาร์ท ยังเคยแข่งกับ ชายคู่เกาหลี สุดหล่อ ลี คู่กับ โค ซัง ฮุน มาแล้ว ไม่เห็นเขาจะบ่นนี่เนอะ

ถ้าเปรียบกับพวกเรา เอาแบบมือต่ำสุดเทียบกัน คงประมาณ S เจอกับ P+ อะไรทำนองนี้

เราคิดบวกดีกว่า ได้เจอมือเหนือกว่าเรา แล้วตีได้ไม่ห่างกันมาก ถือว่าเราใช้ได้
สู้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ถ้ารายการยังยึดแบบเดิม ก็คงเคารพผู้จัดแหล่ะครับ แต่ที่เสนอความคิดเห็นไป เผื่อจะมีไรที่มันเป็นประโยชน์กับทุกฝ่ายครับ เพื่อตอบสนองต่อวัตถุประสงค์ของการแข่งขันนี่หน่า เนาะๆๆ

Dr.หมา(ตลอด)^_^

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  20/2/2016 17:34:33

เลขที่สมาชิก: 4561

คิดอะไรมากมายครับ...... ชายคู่ทีมชาติไทย เอ อาร์ท ยังเคยแข่งกับ ชายคู่เกาหลี สุดหล่อ ลี คู่กับ โค ซัง ฮุน มาแล้ว ไม่เห็นเขาจะบ่นนี่เนอะ

ถ้าเปรียบกับพวกเรา เอาแบบมือต่ำสุดเทียบกัน คงประมาณ S เจอกับ P+ อะไรทำนองนี้

เราคิดบวกดีกว่า ได้เจอมือเหนือกว่าเรา แล้วตีได้ไม่ห่างกันมาก ถือว่าเราใช้ได้
สู้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
Page 1 of 4[1]234»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 10 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 10 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
10 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต