ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  งบผมน้อยระหว่างเก็บเงินเรียนแบดกับซื้อไม้แบด แบบไหนดีกว่ากัน
Page 2 of 2«1[2]
งบผมน้อยระหว่างเก็บเงินเรียนแบดกับซื้อไม้แบด แบบไหนดีกว่ากัน                 

E22SZ

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  27/11/2015 17:01:06
  Re: งบผมน้อยระหว่างเก็บเงินเรียนแบดกับซื้อไม้แบด แบบไหนดีกว่

เลขที่สมาชิก: 11683

พวกพี่ๆ เค้าตอบ, แนะนำไปกันเยอะแล้ว ผมก็ตามนั้นถ้าจะต้องเสียเงินซักก้อนนึง ก็เอาไปเรียนดีกว่าครับเพราะเห็นว่าช่วงนี้มีเวลาว่างเยอะอยู่ อายุก็ยังน้อยเดี๋ยวพอเรียนจบมีงานประจำ เรื่องเวลาก็จะมาเป็นอุปสรรคเอาซะอีก ไม้ที่มีอยู่ก็ใช้ได้แล้ว กลับกันถ้าเอาเงินเก็บที่มีอยู่ไปหาซื้อไม้ที่อยากได้หามือสองสภาพดีก็คงพอหาได้ แต่อยากให้ลองนึกดูนะว่ามีไม้ดีแล้วตีไม่เป็น (เล่นคู่ ยืน, วิ่ง, วนไม่ถูก) แล้วเกิดพลาดไม้บวกกันหักไปซะ ซึ่งมันเกิดขึ้นได้สำหรับทุกคนในแบดคู่แม้แต่ผู้ที่ตีเก่งแล้ว คุณจะเสียดายมันขนาดไหน
ข้อมูลส่วนตัว

Iampouy29

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  27/11/2015 20:20:33
  Re: งบผมน้อยระหว่างเก็บเงินเรียดแบดกับซื้อไม้แบด แบบไหนดีกว่

เลขที่สมาชิก: 48327

ยกคำพูด:
เขียนโดย birdthanu:

อยากเทพก็เรียนแบด แต่ถ้าอยากดูเทพก็ Duora10

แต่ถ้าเรียน ผมว่าต้องอย่างน้อย สัปดาห์ละ 2-3 ครั้ง ต่อเนื่องซัก 3 เดือนขึ้นไปถึงจะเห็นผล
(และต้องฝึกน็อค+ตีเกมทุกวันต่างหากนะครับ)

ถ้างบไม่พอ เรียนไม่ต่อเนื่อง ผมว่าสนอง need เอาไม้ดีกว่า แล้วเรียนรู้จากการตีเกมเองก็ได้ครับ

ชอบประโยคแรกแฮะ

IT.MAN

Webmaster
เขียนเมื่อ:  27/11/2015 20:38:53
  Re: งบผมน้อยระหว่างเก็บเงินเรียดแบดกับซื้อไม้แบด แบบไหนดีกว่

เลขที่สมาชิก: 1

เงินเก็บ 3000 แค่กินอยู่ก็ลำบากแล้วนะ
เรียนให้จบแล้วหางานทำดีกว่าครับ มีงานแล้วก็มีเงินเดือน ค่อยเก็บเงินไปเรียนแบด

ส่วนไม้แพงๆนี่มันเป็นแค่กิเลส ผมเห็นคนตีเก่งๆหลายคนใช้ไม้อันละพันกว่าบาทกันเยอะแยะ แค่เลือกที่มันน้ำหนักและความแข็งของก้านไม้เหมาะกับเรา แค่นี้ก็ตีได้แล้ว

ฝีมือเปลี่ยน ไม้ที่เหมาะกับเราก็เปลี่ยนไปเช่นกัน
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

infernox1

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/11/2015 20:47:30

เลขที่สมาชิก: 66849

ตอบตามที่น้องจขกท.ถาม ผมให้เลือกเก้บเงินเรียนแบดดีกว่าซื้อไม้ครับ^^ ส่วนระหว่างทางหรือเรื่องอื่นที่ยกมาน้องจขกท.ต้องลองบวกลบคูณหารดูครับคิดว่าตัวเองน่าจะรู้ตัวเองที่สุดเอาเป็นสบายๆนะไม่ฝืนไม่บีบตัวเองเกินไปน่าจะดีกว่าครับว่างๆกะฝึกเองบางส่วนก่อนก้ได้ครับไปวิ่งบ้างเอากำลัง วิ่งคอร์ทบ้าง น็อคลูกกับกำแพงบ้างอายุยังไม่เยอะยังมีเวลาครับไม่เหมือนแบบผมนีปาจะเข้า40ละ(อายุเยอะแต่ฝีมือกากอยุ่เลย)555 ^^

TroRuwA

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  27/11/2015 21:22:52
  Re: งบผมน้อยระหว่างเก็บเงินเรียนแบดกับซื้อไม้แบด แบบไหนดีกว่

เลขที่สมาชิก: 8767

ไม้แบด พันกว่าบาทก็ดีมากละครับ
เรียนครับ เชียร์

Vanpersie

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/11/2015 0:36:06

เลขที่สมาชิก: 62063

ยกคำพูด:
เขียนโดย IT.MAN:

เงินเก็บ 3000 แค่กินอยู่ก็ลำบากแล้วนะ
เรียนให้จบแล้วหางานทำดีกว่าครับ มีงานแล้วก็มีเงินเดือน ค่อยเก็บเงินไปเรียนแบด

ส่วนไม้แพงๆนี่มันเป็นแค่กิเลส ผมเห็นคนตีเก่งๆหลายคนใช้ไม้อันละพันกว่าบาทกันเยอะแยะ แค่เลือกที่มันน้ำหนักและความแข็งของก้านไม้เหมาะกับเรา แค่นี้ก็ตีได้แล้ว

ฝีมือเปลี่ยน ไม้ที่เหมาะกับเราก็เปลี่ยนไปเช่นกัน
ขอบคุณแอดมินเว็บมากๆครับ ผมตั้งใจเรียห้จบ จะพยายามเลิกขี้เกียจให้ได้ละครับ แล้วหางานทำประจำ ค่อยเก็บเงินมาเรียดแบดครับ

Mr.Dee

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  28/11/2015 8:27:49

เลขที่สมาชิก: 48751

ยกคำพูด:
เขียนโดย Vanpersie:

ขอบคุณความเห็นทุกๆท่านนะครับ สรุปผมตั้งใจเรียนให้จบ ทำงานประจำก่อน แล้วเก็บเงินเรียนแบด ล่ะครับ ผมอยากตีให้เก่งกว่าเพื่อนในคอร์ดประจำของผม ให้ทุกคนยอมรับ และชื่นชม อยากเล่นกับผมด้วยครับ

นับถือในความตั้งใจครับ สู้ๆ นะเป็นกำลังใจให้ เมื่อก่อนผมก็ตีไม่เก่ง แต่ก็ไม่เคยเรียนครับ อาศัยตีบ่อยๆ ดูยูทูป เพื่อนๆ พี่ๆ ที่คอร์ดสอนบ้าง ปัจจุบันผมก็ตีได้ประมาณ p+ ถึง c ครับ (อันนี้คิดเอง 555 หาเครื่องวัดฝีมือไม่ได้สักที อิอิ) 

bigpong

แฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  29/11/2015 4:35:42

เลขที่สมาชิก: 2018

ยกคำพูด:
เขียนโดย Vanpersie:

ยกคำพูด:
เขียนโดย IT.MAN:

ขอบคุณแอดมินเว็บมากๆครับ ผมตั้งใจเรียห้จบ จะพยายามเลิกขี้เกียจให้ได้ละครับ แล้วหางานทำประจำ ค่อยเก็บเงินมาเรียดแบดครับ

เวปมาสเตอร์พูดถูกต้องน่ะ กองทัพต้องเดินด้วยท้อง หางานประจำทำให้ได้ก่อน ทุกสิ่งทุกอย่างก็จะมาเองน่ะ...

Lining0000

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  29/11/2015 6:01:40

เลขที่สมาชิก: 75670

สู้ๆครับ

Ranee23

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  21/2/2020 6:06:32

เลขที่สมาชิก: 83305

เรื่องไม้แบตนั้นไม่ว่าฝีมือระดับไหน ๆ (ไม่ว่าห่วยหรือเก่ง) ใช้ไม้แบตไหน ๆ ได้ทั้งนั้น ฝีมือห่วยแต่มีตังค์ก็ใช้ไม้เทพได้ ฝีมือดีถึงจะใช้ไม้ห่วยก็เอาชนะได้ แนะนำให้ เรียนดีกว่าแน่นอนค่ะ แบดมินตันถ้าคุณเริ่มต้นถูกต้อง อาจใช้เวลาช่วงแรกนานหน่อย แต่ระยะยาวพัฒนาฝีมือได้รวดเร็วมาก
ถ้าคนสองคนศักยภาพพอกัน คนเรียนชนะคนไม่เรียนขาดลอยสู้กันไม่ได้เลยค่ะ ดิฉันเคยเรียนเดือนละ 2000 เรียนแค่อาทิตย์ละวัน ถ้าไปเรียนในสโมสรที่มีปลายทางไปสู่อาชีพได้นั้น ค่าใช้จ่ายมีหมื่นสองหมื่นต่อเดือนเลยค่ะ ถ้าจะเอาดีทางนี้จริงๆยอมลงทุนเรียนเถอะค่ะ หาหยิบยืมเงินลงเรียนไปก่อน พอคุณเรียนจบก็มีรายได้มากขึ้นกว่าทุกวันนี้อยู่แล้ว ถ้ายังไม่มีทุนลองหาข้อมูลยืมเงินออนไลน์ดูก็ไม่เสียหาย เพราะคุณมีรายได้ประจำแม้จะไม่มาก ลองดูข้อมูลที่นี่ก็ได้ค่ะ
https://www.sabaikrapao.com
Page 2 of 2«1[2]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต