ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/   Review แผ่นหยก สยบมาร
Page 1 of 4[1]234»
Review แผ่นหยก สยบมาร                 

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 10:26:41
  Review แผ่นหยก สยบมาร

เลขที่สมาชิก: 20791

แผ่นหยก สยบมาร
     สวัสดีครับ กลับมาอีกครั้งสำหรับการรีวิวฉบับบ้านๆ อาจจะบ้านนอกๆ เลย อิอิ ก้อน้องโป๊งเหน่งเด็กจาก ตจว. นี่หว่า 555 เด็กเมืองชาละวัน นี่เองงงงงงงงงงงงงงงงง / / / / / / / /สินค้าที่จะมาบอกเล่านี้อาจจะแปลกๆไปสำหรับ แฟนคลับน้องโป๊ง นะครับ ไม่ใช่ไม้แบด อ่ะ แต่เป็นส่วนหนึ่งของอุปกรณ์เสริมการเล่นแบดมินตัน ครับผม นั่นก้อคือ Insoles รองเท้า(พื้นรอง รองเท้า)ครับสินค้าตัวนี้ได้รับมาจาก พี่ ที่มีบุญคุณมากๆ คนหนึ่งในวงการแบด ได้ขอให้ทดสอบแบบโหดๆ ดิบๆ เพื่อที่จะนำสินค้ามาจำหน่าย (แต่กว่าน้องจะลงรีวิว พี่เค้าคงนำเข้ามาขายแล้วอ่ะ เพราะได้พูดคุยทางทอสับนานแระ) กว่าน้องโป๊งเหน่งจะลงอาจจะใช้เวลานานมาก เพราะเนื่องจากติดภารกิจประจำ และบาดเจ็บเข่า แถวๆเส้นเอ็นหัวเข่า อิอิ  แต่ไม่ได้บาดเจ็บจากการเล่นแบด นะครับ เกิดจากการทำงานอ่ะ สงสัยคงเกิดมานาน แระ 55555

ทีนี้มาเข้าเรื่องกันดีก่า เท้าเป็นอวัยวะที่ต้องรับน้ำหนักของส่วนต่างๆของร่างกาย ตามหลักแรงโน้มถ่วงของโลก แรงกระแทกต่างๆที่กระทำต่อเท้านั้นจะไม่เท้ากัน เช่นการเดิน น้ำหนักตัวจะกระทำลงอย่างละครึ่งลงบนเท้าทั้ง 2 ข้าง แต่การวิ่งนั้น แรงที่กระทำลงบนเท้าแต่ละข้างนั้นจะมากกว่าถึง 4 -5 เท่า เลยทีเดียว สำหรับการใช้แผ่นรอง รองเท้าที่ดีนั้นจะช่วยลดแรงกระแทกที่ฝ่าเท้ากระทำกับเข่ากับพื้นรองเท้าได้ ถามว่าทำไมของเดิมที่ติดรองเท้ามาไม่ดีหรือเปล่า ถึงต้องหาแบบนี้มาใช้ จากความคิดส่วนตัวน้องเองนะครับ รองเท้าโดยส่วนมาก จะให้และผลิตพื้นรอง มาดีในระดับ ราคานั้นๆ รุ่นนั้นๆ ซึ่งพื้นรองที่ดีมากๆ จะมีราคาที่สูง ซึ่งอาจจะทำให้ต้นทุนรองเท้า มีราคาที่สูงขึ้นไปอีก และถ้าผลิตออกมาดีสุดๆ แฟนๆคงไม่หารุ่นใหม่ๆมาใส่แน่ อิอิ ใช่ป่ะ สำหรับตัวน้องโป๊งเหน่ง ก็หามาใส่เหมือนกันเนื่องจาก...... ไม่พูดนะ อิอิ ใส่มาหลายยี่ห้อ หลายราคา หลายออฟชั่น ก็ว่ากันไป 555

สำหรับตัวนี้จากที่เห็นๆครั้งแรก ดูแล้วมันจะออกนุ่มแน่ๆ เนื่องจากสังเกตจากวัสดุที่ทำมา แต่เอ๊ะมันมีคล้ายๆแผ่นเจลติดตรงส้นเท้าและฝ่าเท้ามาให้ คงจะรับแรงกระแทกดีแน่ อิอิ จัดการยัดใส่เข้าไปในรองเท้าคู่ที่เทพที่สุดของวิคเตอร์ 9000 สีเหลือง อิอิ พอใส่ดูแล้ว เอ๊ยมันมีดันที่อุ้งเท้าด้วย แจ่มอ่ะ แถมมีปุ่ม เหมือนจะนวดฝ่าเท้าด้วยอ่ะ น่าจะเครนะ ขอบอกนิดนะ ช่วงทดสอบมาทำงานที่ราชบุรี สนามที่นี่จะเป็นพื้นปูนครับ . . . . . ขนาดที่ได้มาพอดีกับรองเท้าเลย ไม่ต้องตัด แรกๆใส่แล้วเหมือนมันจะแน่นๆ หน่อยอาจจะของใหม่
ฟิต แน่น ซึ่งเข้าทางน้องเลย แบบนี้ 5 5 5 5 5 วิ่งวอร์มก่อนลงเล่น รู้สึกเห้นๆเลยคือช่วงอุ้งเท้า มันมีดันสะท้อนกลับมา ทำให้สบายเท้ามากๆ ช่วงลงกระแทกส้นก้อรู้สึกนุ่ม จริงๆ คงเพราะพื้นรองเท้า + แผ่นเจลรองพื้น แน่ๆ ครับ วิ่งไปสลับกับการสไลค์ออกข้าง รู้สึกว่าเท้ามีความมั่นคงจริงๆ ไม่มีขยับลื่นออกนอกแผ่นรองเลย มันแน่โว๊ยยยยยยยยยยยยยยย . . . . . จากนั้นก็เริ่มของจริงในการเล่นแบดแล้ว มันคงรองรับการวิ่งโหดๆ สนามแบบนี้ได้นะ อันนี้คิดในใจนะ ดังไปป่ะ อิอิ การเล่นเล่นแบบ XD นะครับ ทดสอบระดับโหดไปโลดดดดดดดดดด ถ้าเอาอยู่การเล่น แบบ MD สบายแน่ ผลการทดสอบสนามปูน คิดว่าพื้นรองตัวนี้ผ่านครับ การลงส้นเหมือนมีตัวรองนุ่มๆมารับไว้ ทำให้การสะท้อนไปถึงเข่า แทบจะบอกได้ว่าน้อยครับ แต่ถ้าไปใช้กับกับปาเก้ คงแจ่มสุดๆ แต่กับพื้นยางคงต้องคิดก่อนอ่ะ ว่าสไตล์แบบน้องมันจะออกตัวช้าไปป่ะ เพราะมันนุ่ม หนึบ แต่ถ้าเป็นพี่ๆ คงสบายๆ เพราะไม่ได้วิ่งบ้าคลั่งแบบน้องโป๊งเหน่ง แน่ๆ 5 5 5 ถึงจะ ..... แก่ยังมีไฟลุกโชนตลอด อิอิ เด่วจะลองไปหาพื้นปาเก้เล่น อิอิ

พอดีมีโอกาศกลับมาส่วนกลาง 3 4 วัน เลยจัดการทดสอบกับสนามไม้ดูบ้าง สังเกตได้จากการวิ่งปกติ ภายในสนาม รู้สึกว่ามันสบายกว่าสนามพื้นปูนมาก ๆ ความนุ่ม เพิ่มมากเยอะเลย คิดว่าไม่ใช่อุปทานแน่ๆ ขนาดวิ่งยังแบบนี้ ขอเล่นในเกมล่ะกัน MD เหมือนเดิม เพราะหาเล่นผสม ไม่มี 5 5 5 ต้องยอมรับ
การใส่แผ่นเจลที่ส้นมาเลยครับ มันนุ่ม จนแทบไม่รุ้สึกการสะเทือนมาที่เข่าเลยไอ้เจ้าจุดที่ดันอุ้งเท้า ก้อตอบสนองดีมากๆ ส่วนจุดปุ่มเล็กมันเหมือนจะนวดฝ่าเท้าตลอดเลย และที่สำคัญที่สุด หลังจากเล่นมากหลายๆครั้งแล้ว กลิ่นที่แผ่นรองแทบจะไม่มีกลิ่นเหม็นอับเลยครับ อาจจะเพราะเหงื่อออกน้อยไปป่ะ
ก้อไม่รุนะ แต่ก็ไม่น่าใช่ เพราะเล่นตั้งแต่ 16.00 -18.00 น. อาการช่วง 16.00 น.มันร้อนพอควรนะ หรือเป็นเพราะตัวเนื้อที่ผลิตมานะ อิอิ ส่วนพื้นยางนั้นคงไม่ต้องลองแล้ว เพราะขนาดพื้นปูนและพื้นปาเก้ ยังแจ่มขนาดนี้ หุหุ กลัวจะนุ่มจนออกตัวช้าไปอ่ะโธ่ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ถุยยยยยยยยยยยย ไอ้ปน.เอ๊ยยยยยยยยยยยย 5 5 5 5 5
     ผลการรีวิวนี้เป็น ครสต. นะครับ ท่านอื่นใช้อาจจะแตกต่างจากนี้ แต่ก็ไม่น่าจะผิดเพี้ยนไปมากอ่ะ ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องขอขอบพระคุณ พี่ใหญ่แห่งไทยแบดมินตัน
คนหนึ่งที่ไว้วางใจให้ น้องปน. ทดสอบสินค้าชิ้นนี้ครับผม......

ส่วนสมาชิกท่านใดสนใจก้อสอบถามที่หน้าเว๊บ สินค้าใหม่เลยครับ.....

ข้อมูลส่วนตัว

เ ก รี ย น อ ว บ . . ! !

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 10:36:21
  Re: Review แผ่นหยก สยบมาร

เลขที่สมาชิก: 52703

น่าสนใจๆ ^^

Tpat

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 11:23:03

เลขที่สมาชิก: 60187

แจ่มครับ

เพื่อนกัน

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 11:35:33

เลขที่สมาชิก: 59963

พี่ที่คอร์ดใช้อยู่อาจจะต้องปรับตัวกับความสูง
ของเจ้าตัวนี้สักนิดแต่เรื่องความนุ่มคอนเฟริมครับ

yacoolsa9

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 11:58:10

เลขที่สมาชิก: 6179

สั่งได้ที่ไหนครับ

T&N

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 13:01:19

เลขที่สมาชิก: 69360

กำลังใช้อยู่เลย

edp1414

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 13:04:52

เลขที่สมาชิก: 3966

รอรีวิวจากพี่อยู่เลยครับ
รอจนรอไม่ไหว ต้องไปซื้อมาลองก่อนเลย 555
เพิ่งถอยมา 4-5วันนี่เอง ยังไม่ได้ประกอบร่างกับรองเท้าเลย ได้อ่านรีวิวอย่างนี้ค่อยมั่นใจขึ้นอีกหน่อย
เพราะเนื้อโฟมดูนุ้มนุ่ม ผมหล่ะกลัวว่าเอาไปลงคอร์ท วัน-สองวัน จะกระจุยกระจายเหลือเกิน
เด๋ววันนี้ต้องกลับไปประกอบร่าง แล้วจับลงคอร์ทบ้างซะแล้ว

Health insoles

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  3/11/2015 23:30:10  [มีการแก้ไข: 10/2/2016 14:03:03]

เลขที่สมาชิก: 74993

ขอขอบคุณ คุณปน.มากๆนะคะที่ไว้วางใจให้ทางhealth insolesได้ดูแลสุขภาพเท้าให้ค่ะ

สอบถามรายละเอียดสินค้า ได้ที่
1. Inbox : https://www.facebook.com/messages/healthinsoles
2.📱086-594-5649
3. Line Id : jp_kukkik
4. ✉ ThaiBadminton.com spam-mail protection system
5. Facebook : www.facebook.com/healthinsoles

หรือสามารถดูสินค้าจริงได้ที่ร้าน OVERALL BADMINTON ถ.เจริญราษฎร์ พระราม3 ค่ะ

ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

VICTORHEART

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  4/11/2015 1:47:21

เลขที่สมาชิก: 72141

น่าสนใจคับ คุณปน ลงรูปให้หน่อยได้ไหม?

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  4/11/2015 8:28:29

เลขที่สมาชิก: 20791

ยกคำพูด:
เขียนโดย VICTORHEART:

น่าสนใจคับ คุณปน ลงรูปให้หน่อยได้ไหม?

รูปอารายครับผม
Page 1 of 4[1]234»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 1 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 1 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
1 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต