ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  Dinasaurs Problems Cup#2 12032016 ประกาศรายชื่อผู้ได้รางวัล
Page 4 of 4«123[4]
Dinasaurs Problems Cup#2 12032016 ประกาศรายชื่อผู้ได้รางวัล                 

OaT.Bmm

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  11/3/2016 10:10:11
  Re: Dinasaurs Problems Cup#2 12 มีนาคม 2559 @KN COMPLEX

เลขที่สมาชิก: 51931

ตารางแข่งขัน (Draft)
มือ S เริ่ม 10 น.
มือ P เริ่ม 10 น.
มือ Wp- เริ่ม 10 น.
มือ MXP- เริ่ม 10.30 น.
มือ P- เริ่ม 11 น.
ใช่ไหมครับ
ข้อมูลส่วนตัว

Fakfah

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  11/3/2016 10:40:06
  Re: Dinasaurs Problems Cup#2 12 มีนาคม 2559 @KN COMPLEX

เลขที่สมาชิก: 45389

สู้ ๆ นะคร้า เป็นกำลังใจให้ 
ในวงการการแข่งขันแบดเวป ยังต้องเจออะไรอีกมากมายเลยคร้า
จากเมื่อก่อน ฟ้าตีไม่เป็น จนต้องไปเรียน เพื่อพัฒนาทักษะตัวเอง ไม่ได้เพื่อเอาชนะเพียงอย่างเดียวนะค่ะ 
แต่เพื่อตีให้สนุกด้วย เข้าใจเลย ตรงจุดที่ว่า เก่งคนเดียวก็สู้เก่งทั้งสองคนไม่ได้ค่ะ
เค้าจะหมกลงกัน ก็ช่างเค้าเหอะค่ะ คนบางคน ทำแล้วก็ภูมิใจ แต่ถ้าเราแพ้เค้า เราก็ไม่เสียใจค่ะ เพราะว่าเราลงตามมือ
ตีให้สนุก ไปหาประสบการณ์กันค่ะ เอาไว้ฟ้าจัดรายการเอง แล้วมาลงนะค่ะ รับรองว่า มือมาตรฐานแน่นอนค่ะ

ยกคำพูด:
เขียนโดย hiroshi:

ขอเสนอความคิดเห็นบ้างนะครับ การประเมินมือผมคิดว่าน่าจะประมือทั้งสองคนครับ ไม่ใช่มองแต่มือที่สูงคนเดียว เพราะถ้าเก่งคนเดียวยังงัยก็สู้เก่งสองคนไม่ได้หรอกครับ ถ้ามั่วแต่คิดว่ามือคนอื่นสูงกว่า แล้วเมื่อไหร่จะเก่งครับ ถ้าคิดแต่จะชนะมือที่ต่ำกว่า จะมีความภูมิใจตรงไหนครับ ถ้าชนะมือที่สูงกว่าจะมีแต่คนชมเชยครับ

ขอบคุณครับ

auouauou

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  11/3/2016 11:25:47

เลขที่สมาชิก: 69942

รอๆๆๆ

บาร์นนี่

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  11/3/2016 13:49:26

เลขที่สมาชิก: 72318

ยกคำพูด:
เขียนโดย Fakfah:

ในวงการการแข่งขันแบดเวป ยังต้องเจออะไรอีกมากมายเลยคร้า
จากเมื่อก่อน ฟ้าตีไม่เป็น จนต้องไปเรียน เพื่อพัฒนาทักษะตัวเอง ไม่ได้เพื่อเอาชนะเพียงอย่างเดียวนะค่ะ 
แต่เพื่อตีให้สนุกด้วย เข้าใจเลย ตรงจุดที่ว่า เก่งคนเดียวก็สู้เก่งทั้งสองคนไม่ได้ค่ะ
เค้าจะหมกลงกัน ก็ช่างเค้าเหอะค่ะ คนบางคน ทำแล้วก็ภูมิใจ แต่ถ้าเราแพ้เค้า เราก็ไม่เสียใจค่ะ เพราะว่าเราลงตามมือ
ตีให้สนุก ไปหาประสบการณ์กันค่ะ เอาไว้ฟ้าจัดรายการเอง แล้วมาลงนะค่ะ รับรองว่า มือมาตรฐานแน่นอนค่ะ

ยกคำพูด:

ขอเสนอความคิดเห็นบ้างนะครับ การประเมินมือผมคิดว่าน่าจะประมือทั้งสองคนครับ ไม่ใช่มองแต่มือที่สูงคนเดียว เพราะถ้าเก่งคนเดียวยังงัยก็สู้เก่งสองคนไม่ได้หรอกครับ ถ้ามั่วแต่คิดว่ามือคนอื่นสูงกว่า แล้วเมื่อไหร่จะเก่งครับ ถ้าคิดแต่จะชนะมือที่ต่ำกว่า จะมีความภูมิใจตรงไหนครับ ถ้าชนะมือที่สูงกว่าจะมีแต่คนชมเชยครับ

ขอบคุณครับ

จัดเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับน้องพี่จองงง

SalapaoOo

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  11/3/2016 18:06:25

เลขที่สมาชิก: 66273

สามารถตรวจสอบรายละเอียดตารางการแข่งขันและการแบ่งกลุ่มได้ตามlinkที่แนบ:

https://docs.google.com/spreadsheets/d/19O_tK2oPHhwdIedPQo2hCO5mc-6rdUCcGz6E0EQLpzE/edit#gid=1373391741

popkub

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  12/3/2016 20:27:34

เลขที่สมาชิก: 69415

ครั้งที่ 1 ก็แล้ว ครั้งที่ 2 บอกซะดิบดีไม่หนักแน่นอนครั้งนี้มีทีมงานประเมินทุกคู่ ละอยู่ๆ ปล่อยซะงั้น ทรงนี้ไม่ต้องประเมินก็ได้นะครับ
เชคๆๆ อย่างเดียวก็พอ ทีมที่โดนทีมงานไปประเมินนี่บอกเรย เสียเปรียบมาก ทีมงานบอกคนนู้นมือนี่ คนนี้มือนั้น ทีมที่โดนมาประเมินส่งตามที่ทีมงานบอกเป๊ะๆ พอลงไปทำการแข่งจิง....เอิ่ม คือระ... ครั้งหน้าไม่ต้องมีทีมงานประเมินละนะครับ ทีมลงรายการนี้ 2 ครั้ง คือแบบ................ไม่รู้จะเอื้อนเอ่ยไงกันเรยทีเดียว
#ทีมผมโดนมาประเมินถึงที่ พอไปแข่งนี่เพลินกันเรยทีเดียว จอบอ
#ต่อไปควรทำไงดี ส่งหนักไว้เรย ,ส่งหมกไว้ก่อน ต้องเรียนรู้ในโลกของแบดเวป ตามน้ำเค้าไปเนอะ รึไปเกาะคนที่พูดมีน้ำหนักกับคนจัดแต่ละรายการเอาจะได้ลงลงกันได้เนอะๆ ไม่ได้พาดพิงใครน้าาาา

บาร์นนี่

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  13/3/2016 0:14:29

ยกคำพูด:
เขียนโดย popkub:

ครั้งที่ 1 ก็แล้ว ครั้งที่ 2 บอกซะดิบดีไม่หนักแน่นอนครั้งนี้มีทีมงานประเมินทุกคู่ ละอยู่ๆ ปล่อยซะงั้น ทรงนี้ไม่ต้องประเมินก็ได้นะครับ
เชคๆๆ อย่างเดียวก็พอ ทีมที่โดนทีมงานไปประเมินนี่บอกเรย เสียเปรียบมาก ทีมงานบอกคนนู้นมือนี่ คนนี้มือนั้น ทีมที่โดนมาประเมินส่งตามที่ทีมงานบอกเป๊ะๆ พอลงไปทำการแข่งจิง....เอิ่ม คือระ... ครั้งหน้าไม่ต้องมีทีมงานประเมินละนะครับ ทีมลงรายการนี้ 2 ครั้ง คือแบบ................ไม่รู้จะเอื้อนเอ่ยไงกันเรยทีเดียว
#ทีมผมโดนมาประเมินถึงที่ พอไปแข่งนี่เพลินกันเรยทีเดียว จอบอ
#ต่อไปควรทำไงดี ส่งหนักไว้เรย ,ส่งหมกไว้ก่อน ต้องเรียนรู้ในโลกของแบดเวป ตามน้ำเค้าไปเนอะ รึไปเกาะคนที่พูดมีน้ำหนักกับคนจัดแต่ละรายการเอาจะได้ลงลงกันได้เนอะๆ ไม่ได้พาดพิงใครน้าาาา

+ 1ล้าน แถม กระทืบไลค์ให้อีกรัววววววว ถั่วต้วมน่ะคร้าบบบบบ ตามนั้นเลย

บาร์นนี่

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  13/3/2016 0:15:57

ยกคำพูด:
เขียนโดย popkub:

+ 1ล้าน แถม กระทืบไลค์ให้อีกรัววววววว ถั่วต้วมน่ะคร้าบบบบบ ตามนั้นเลย

ช่างไฟ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  13/3/2016 11:48:07

เลขที่สมาชิก: 4138

ก็ดูจัดได้มาตรฐานดีนะครับ พอเข้ารอบแล้ว ทุกรุ่นก็ดูมือใกล้เคียงกันหมด
ขอบคุณทีมงาน ครั้งหน้าจะเข้าร่วมด้วยครับ
ลบให้ 1,000,001 ไลค์

nongnueng

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  13/3/2016 13:10:56

เลขที่สมาชิก: 69025

โดยรวมก้อโอเคครับจะให้ถูกใจทุกคนคงยากนะ เป็นกำลังใจผู้จัดครับ

Mx

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  13/3/2016 17:56:29  [มีการแก้ไข: 13/3/2016 18:37:33]

เลขที่สมาชิก: 30665

ผมขอตำหนิในฐานะที่ผมได้เข้าร่วมทำการลงแข่งขันนะคับ
ผมได้รับผลกระทบโดยตรงจากการจัดสรรเวลาที่ไม่ดีพอ
ผมลงแข่งมือพีลบ พอแข่งจบสองแมทรอบคัดเลือก สายยังไม่ทันจะออก
ก็คิดว่าน่าจะมีเวลาได้พักอย่างน้อยๆ 30 นาที จึงได้ไปที่ร้านอาหาร
และรับประทานเพราะตอนเช้ายังไม่ได้ทานอะไรเลย ทานไปจะหมดจานแล้ว
เพื่อนรีบวิ่งมาบอกว่ากรรมการประกาศชื่อให้ลงแข่งแล้ว เพราะผมดันถูกจัดไปเป็นแมทแรกๆ
โดยที่ยังไม่มีประกาศออกมาเลยเพื่อนบอกว่าถ้าอีก 5 นาที หากไม่มาแข่งอาจจะต้องแพ้บาย 
ผมรีบวิ่งเข้าแข่งขันโดยที่ไม่ได้เตรียมตัว วิ่งไปหยิบรองเท้าและไม้อย่างฉุกระหุก 
และที่สำคัญผมต้องลงแข่งขันด้วยอาการจุกเนื่องจากตอนวิ่งมาผมยังเคี้ยวอาหารอยู่เลย 
จึงทำให้เล่นได้ต่ำกว่ามาตรฐานเพราะข้าวมันจ่ออยู่ที่คอหอยพร้อมจะอาเจียรออกมาได้ตลอดเวลา
ผมจึงต้องแพ้ไปเพราะเล่นไปอยากอาเจียรไป จริงอยู่ผมอาจจะไม่เก่ง แต่คิดว่าคงไม่แพ้แบบสู้ไม่ได้แน่นอน

ส่วนเรื่องประเมิณมือก็อย่างที่คนอื่นแจ้งไป มือพีลบมีมือเกินเข้ามาร่วมเล่นมากมาย
ทั้งคนที่ผมรู้จักและไม่รู้จัก ตามรายการทั่วไปเดี๋ยวนี้การมีมือพีเข้ามาคุมมือพีลบถือว่า
เป็นเรื่องปกติและรับได้ แต่การที่มีมือพีบนๆสองคนหรือแม้กระทั่งนักกีฬาตัว กทม. เข้าร่วม
แข่งขันในมือพีลบนั้น ถือว่าเป็นเรื่องที่รับไม่ได้ครับ

Synkronize

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  13/3/2016 18:11:35

เลขที่สมาชิก: 71866

นี่คือมาตรฐานแล้ว? ผมว่าจัดครั้งที่3เดี๋ยวคงมีคนเอามือบีมาคุมแหละครับ รอสมัครท้ายๆผู้จัดปล่อยละค่อยลงทีเดียวสบายใจพวกที่ส่งก่อนโดนประเมินก่อนก็คงไม่ฉลาดเอง จะไปว่านักกีฬาส่งหมกก็ไม่ได้เพราะผู้จัดไม่คัดกรองเองทั้งนั้น รายการดีๆเดี๋ยวนี้มีน้อยลงทุกวัน

Just Started

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  14/3/2016 9:37:18  [มีการแก้ไข: 21/4/2016 13:25:17]

เลขที่สมาชิก: 664

-

Fakfah

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  14/3/2016 17:41:46

เลขที่สมาชิก: 45389

ยินดีเลยคร้า 
ยกคำพูด:
เขียนโดย บาร์นนี่:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Fakfah:

ยกคำพูด:

ขอบคุณครับ

จัดเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับน้องพี่จองงง

Page 4 of 4«123[4]

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 6 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 6 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
6 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต