ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  คุยกันฉันเพื่อน
/  เกี่ยวกับการสกรีนเอ็น
เกี่ยวกับการสกรีนเอ็น                 

Dreaming

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  6/10/2015 9:09:47
  เกี่ยวกับการสกรีนเอ็น

เลขที่สมาชิก: 73271

ขอความรู้เกี่ยวกับบล็อคสกรีนเอ็น และสีที่ใช้สกรีนเอ็นด้วยฮะ

1. บล็อคสำหรับใช้สกรีนเอ็น ถ้าทำเป็นแผ่นเหล็กแบบบาง หรือแผ่นอาคีริคแบบบาง จะดีมั๊ย หรือเพื่อน ๆ สมาชิกคิดว่าควรทำเป็นแบบไหนดี

2. ถ้าขึ้นบล็อคแบบที่ใช้สกรีนเสื้อกีฬาจะดีมั๊ย

3. สีที่ใช้สกรีนเอ็นนอกจากจะซื้อตามร้านขายอุปกรณ์กีฬาแล้ว สามารถใช้สีแบบไหนได้อีกเช่น สีสเปร์ยกระป๋อง ปากกาเคมี สีที่ใช้สกรีนเสื้อ ฯลฯ

ขอบคุณล่วงหน้าฮะ

--
ข้อมูลส่วนตัว

AUD000

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/10/2015 9:28:28
  Re: เกี่ยวกับการสกรีนเอ็น

เลขที่สมาชิก: 69775

ส่วนตัวคิดว่า บล๊อคสกรีน ใช้กระดาษแข็ง ดีแล้วครับ ถึงจะทนทานไม่เท่าเหล็กแผ่น หรืออะครีลิคแผ่น

แต่ไม่ส่งผลกระทบกับเอ็นหรือขอบไม้เท่าเหล็กกับอะครีลิค

ส่วนสีทาเอ็น คิดว่าต้องใช้สีเฉพาะนะครับ เพราะอาจเกิดปฏิกริยาทางเคมี กับเอ็นได้

--
มิตรภาพและไมตรี มีศักดิ์ศรี มากกว่าชัยชนะ

KuniOZA

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/10/2015 9:43:25

เลขที่สมาชิก: 60546

ผมว่าสีทาเอ็นมีผลกับเอ็นเหมือนกันนะครับ เท่าที่ผมลองดูถ้าใช้สีทาเอ็นที่ไม่ใช่ของมันจริงๆ

หรือใช้ที่มันเก่า นานแล้ว มันส่งผลให้เอ็นขาดเร็วมากครับ

Tonnnn

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  6/10/2015 9:44:11

เลขที่สมาชิก: 73656

ถ้าใช้แผ่นเหล็กระวังจะไปทำให้ไม้เป็นรอยครับ ผมใช้กระดาษแข็งทำ แล้วก็ใช้ปากกาเคมีแบบลบไม่ออกทาครับ เวลาตีรุ้สึกกระด้างนิดๆ แต่ไม่มีผลอะไรครับ ไม่ทำให้เอ็นขาดเร็ว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 10 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 10 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
10 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต