ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  รีวิวเต็มสูบ ไม้ Victor Onigiri กระบี่มรกตปราบอสูรทมิฬ
Page 1 of 15[1]234...15»
รีวิวเต็มสูบ ไม้ Victor Onigiri กระบี่มรกตปราบอสูรทมิฬ                 

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 9:36:05  [มีการแก้ไข: 14/9/2015 9:21:38]
  รีวิวเต็มสูบ ไม้ Victor Onigiri กระบี่มรกตปราบอสูรทมิฬ

เลขที่สมาชิก: 20791

กลับมาพบกันอีกครั้งแล้วครับกับไม้แบดมินตัน ไม้ล่าสุด จาก  VICTOR

จัดไปแบบย่อๆ ก่อน นะครับ ของจิงเด่วตามมา 55555 //////

จากข้อมูลตามเว็บไซต์อย่างเป็นทางการของวิคเตอร์ ไม้แบดมินตัน TK ตัวใหม่ ซึ่งมีรายละเอียดของแร็กเกตแบดมินตัน
เป็นการลงลวดลายเป็นสีเขียวเข้มเคลือบให้คู่ต่อสู้นั้น ดูด้วยความหวาดกลัวอย่างโหดร้าย ถึงแม้ว่าจะเป็นการออกแบบก้านไม้มี
ขนาดแค่ 6.4mm ไม้นี้เรียว เล็ก แต่ทาง Victor จึงต้องมาพึ่งพาเทคโนโลยี M46J อันโด่งดัง สั่นสะเทือนวงการผลิตไม้แบดมินตัน อิอิ.....Serie TK จะผลิตด้วยเทคโนโลยีขั้นสูงคือ คาร์บอนไฟเบอร์และ CSR 5 5 5 และมีการรับประกันการขึ้นเอ็นด้วยแรงดึงที่สูง ของไม้ที่มี น้ำหนักประมาณ 4U ที่ดึงความตึง 28ปอนด์ อัพ ๆ ๆ ๆ จนถึง สูงสุดสามารถทนแรงดึงสูง มันช่างเป็นข่าวดีของแฟนๆแบดมินตัน 555 !!!!! เอาล่ะ ทีนี้มาเข้าเรื่องราวแล้ว อิอิ  ไม่ใช่นิยายกำลังภายในนะครับ เป็นการรีวิวไม้แบดมินตันแบบบ้านๆ สไตล์คนหัวเหน่ง ที่บ้าการเล่นแบดมินตัน และบ้าสินค้าและอุปกรณ์แบดมินตัน ขั้นรุนแรงถึงแรงสุดๆ 55555 ตามฟอร์มเดิมเกริ่นความเป็นมาของกระบี่มรกต ตัวนี้ก่อน ซึ่งขอย้อนความไปถึงกระทู้ของพี่ชิ ที่เอาภาพไม้ Onigiriโชว์ ใน กระทู้คุยกันฉันเพื่อน ทีนี้ก้อไม่รู้ว่า ทาง มร.จาง จะนำเข้ามาอ่ะป่ะ ????? ตอนแรกที่ตั้งใจรอ ก้อคือไม้ TK9900 ซึ่งมีข่าวว่าเตรียมเข้ามาแล้ว อยากลองทดสอบไม้ที่ก้านเล็กแค่ 6.4 mm. ว่ามันจะเด็ดดวงขนาดไหน 555 ที่ไหนได้สายตรงจากเจ้าเดิม หัวหน้าเซล รูปหล่อ พ่อรวย ค่อดๆ พี่เต๋า ครับพ้มมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม “พี่ปน. ๆ ๆ ๆ ครับ ขอรีวิว ไม้รุ่นใหม่ด่วนนะครับไม่ใช่ JS YYS หรือ TK9900 นะครับ ไม้ Onigiri นะครับ” อ้าวทำไมทำกับน้องโป๊งเหน่ง อย่างนี้ครับบบบบบบบบบบบบบ พี่เต๋า อิอิ ..... เอาเถอะ ได้มาก่อนตัวในฝัน ก็ยังดี มันจะเหมือน TK15 โกเมนพิฆาต อ่ะป่ะนะ งั้นลองดู คำพูดจากโฆษณาใน ทีวี อิอิ ??????????? พี่ๆ ลองตามติดเทคโนโลยีที่อัดมาในไม้นี้ก่อนนะครับ

FLASH ShAFT
     เป็นเทคโนโลยีที่ขั้นสูงที่ผสมผสานวัสดุคาร์บอนไฟเบอร์ชนิด M40J และ M46J เข้าด้วยกัน ซึ่งทำให้กลายเป็นวัสดุที่แข็งแกร่ง ในขณะที่มีขนาดเล็กลงมากๆ แต่มีการยืดหยุ่น ให้ตัวสูงมากๆ ซึ่งจะทำให้ก้านของไม้แบดมีการสปริงตัวสุดๆ เรียกแบบบ้านๆว่า เล็กแถมเด้งดี 555 ? ??? ?

ตาไก่จุดที่ 5/7
     ตาไก่จุดที่ 5/7 มีการออกแบบให้ร้อยเอ็นแบบใหม่ซึ่งสามารถช่วยปรับปรุงการควบคุมของไม้ที่จะเราจะตีเพื่อส่งลูกขนไก่
ให้มีความแม่นยำในขณะที่เรามีเวลาไม่มากนักในช่วงนั้นๆและตาไก่ชุดนี้ได้ออกแบบมาเพื่อให้มีผิวเรียบเสมอเฟรมไม้ด้านนอก
ของไม้แบดมินตัน ทำให้ ลดความต้านทานในจังหวะการสวิงตี เพิ่มความเร็วในการตีขึ้นมาประมาณ 6% สามารถช่วยให้การเล่น
แบดมินตันให้เป็นไปด้วยความรวดเร็ว อันนี้ก็ลองดูนะครับ ว่าจริงมั๊ย

T-Joint
     เป็นการรวมจุดเชื่อมต่อของข้อต่อที่สมบูรณ์ เพิ่มความมั่นคง มั่นใจ ในการตี สวิงไม้ออกไป ทำให้จุดกระทบลูกแบดแม่นยำ
รวมกับเทคโนโลยี 76 รูตาไก่ ที่มีจุดเด่นในการกระจายแรงดึงของเอ็นให้เพิ่มมากขึ้น ลดการเสียดสีในจุดร่วมของรูตาไก่ร้อย
เอ็นแบบเดิมๆ มิน่าล่ะ HX800 แน่นเปรี๊ยะทุกอนูขุมขนเลย อิอิ

GTX
     เป็นเทคโนโลยีล่าสุดๆ ของไม้แบดมินตัน Victor ที่มีการผสมผสานโครงไม้กับวัสดุชนิดใหม่ เพื่อเพิ่มความรุนแรงในการตี
อีก 8% โหหหหหหหหหหหหหห ขนาดเดิมๆยังเอาไม่อยู่แล้วเพิ่มมาอีก 8% สงสัยจะซัดหาย ๆ นะ  ? ? ? ? ?

CSR ( Core shell rubber )
     เป็นเทคโนโลยีใหม่ที่มีใน TK15 พี่ชายคนโต อิอิ..... ที่มีเข้ามาในไม้ตระกูล TK ไม้เบาๆ โดยเริ่มจากเป็นการเคลือบอีพอกซีเรซิ่นชั้นนอกทำให้เพิ่มกันความเหนียวขึ้นมาและการเพิ่มคาร์บอนไฟเบอร์และแกนโฟมในเฟรม ขึ้นนั้นเพื่อให้คาร์บอนไฟเบอร์มีความสามารถทนต่อการรับแรงดึงสูง   ส่วนความเหนียวเรซิโฟมมีความสามารถที่ดีกว่าการดูดซึมแรงสะเทือน

Power Box
     เป็นการออกแบบหน้าไม้รูปกล่องทำให้ไม้ที่มีรูปแบบนี้ทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพเพิ่มความมั่นคงและป้องกันแรงบิดสามารถยืดความตึงเครียด ของเฟรมได้สูงขึ้น... ของชอบเลย 555

คาร์บอนไฟเบอร์ Toray M40J& M46J
     ถ้าจะกล่าวเรซินที่เราๆต่างรู้จักในฐานะแร็กเกตจะเป็นเลือดแล้วส่วนเส้นด้ายคาร์บอนนั้นจะเป็นกระดูกแร็กเกตเลยก้อได้
เส้นด้ายคาร์บอน ในไม้กระบี่มรกตปราบอสูรทมิฬนั้น จะใช้ เส้นใยคาร์บอน M40J& M46Jผสานในสัดส่วนที่สมบูรณ์แบบมากที่สุดผลที่ได้คือวัสดุมีความแข็งแรง , เบา และความทนทานได้รับการยกย่องว่าเป็น ๑ ในตองอูของไม้คาร์บอนไฟเบอร์ที่ดีและเหมาะสมที่สุด

SEVEN-SIX76
     รูปแบบตาไก่ 76 รูซึ่งสร้างแรงเสียดทานน้อยกว่าระหว่างเอ็นในรูนี้ทำให้ได้มีประสิทธิภาพที่ช่วยลดการสูญเสียความตึงเครียดในรูตาไก่ขณะที่การขยายอายุการใช้งานของเส้นเอ็น โดยเทคโนโลยีนี้จะรวมผสานกับ T-Joint

หลังจากที่รับไม้มาจากพี่หนุ่มแล้ว จัดการไปที่เดิมครับ มอลล์งาม หาพี่ต่าย โยเน็ก ตอนนี้เข้าไปใน God Of String ของน้องโป๊งเหน่งเรียบร้อยแล้ว อิอิ // /// //  จัดการสอย BG80P สีฟ้ามา เนื่องจากสีขาวหมด ความตึงเท่าเดิมครับ 29 -31 ปอนด์ เสียงดังแก้วใสบางๆสุดดดดดดดดดดดดดดดดยอดดดดดดดดดดดดดดดดด ครับพี่ต่าย อิอิ  (ลืมบอก 4 ปม นะครับ อิอิ) ถ้ามีท่านใดถามว่า ทำไมต้อง 4 ปม
ก้อไม่ทราบเหมือนกัน แต่ชอบเป็นการส่วนตัว ท่านใดทราบว่า 4 ปม ดียังงัย ช่วยวานบอกด้วยนะครับ น้องปน.รู้อย่างเดียว มันหย่อนช้าอ่ะไม่เชื่อลองดูดิ 55555

สัมผัสแรกที่คนที่ได้ลองครั้งแรก คือพี่วัด แห่งนัดดา Freestye ความรู้สึกตามนี้นะครับ " มาเล่าให้ฟังนะครับหลังจากที่ได้ลอง แบมบ้าพญางูเขียว4u เอ็น bg80power 30p. หัวหนัก เมื่อวานลองแล้วยกไม้ไม่ทันเพราะเล่น JS10 มาชั่วโมงครึ่งแล้วท่านปน.เอามาให้ลองเลยทำให้ยกไม้ไม่ทัน(สังขารตามวัยเกษียร) วันนี้ได้ลองน็อคทำความคุ้นเคยกับไม้ 30p ไม่สะท้านมือ ก้านดีดดี ตบลูกจิกลงไม่เหิน วันนี้แดนหน้ายกไม้ได้เร็วขึ้นพลิกเลี้ยวซ้ายขวาได้ดี หยอดพลิกเน็ตไปหลายลูก แยบติดเน็ตก็หลายลูก ถ้าคนเล่นไม้หัวหนักอยู่แล้วจะปรับตัวได้เร็วกว่า ส่วนแดนหลังให้คุณเอ็มมาว่าต่อครับ "

จากนั้นตามด้วย พี่เอ็ม สายบุกตัวพ่อครับ " แบดบ้าพลัง..จากที่ได้ลองน็อค นน.ถ่วงที่หัว ถ้าคนที่ตีใช้ข้อมือช่วยสบัดนิดเดียวถึงหลังสบายลูกดาดผมว่ายังสู้ JS10 ไม่ได้ อาจจะตัวเฟรมด้วย กลมๆมนๆไม่ตัดอากาศเหมือนJS10 ลูกเซฟอย่างที่บอกครับถ้าคนที่เล่นใช้ข้อมือช่วยถึงหลังได้สบาย ยังงงว่านี่ขนาดเอ็น30lbsยังถึงหลังสบายๆ ถ้าลดปอนด์ลงซัก24-25lbs   คงทะลุคอร์ทแน่ๆ ลูกตบ..ชอบนะครับ สปีดลูกออกจากหน้าไม้ วิถีของลูกพุ่งกดลงพื้นเร็วมากและถ้าใครโดดตบด้วยยิ่งทำให้ลูกตกสั้นมาก ก้านเล็กตอนแรกกังวลว่าเวลาตบหนักๆเฟรมคงสั่นบิด แต่ที่ไหนได้ควบคุมการสั่นตัวของเฟรมเวลาไม้อิมแพ็คลูกแรงๆได้ดีดีกว่า JS10 ด้วยนะ ทำให้การควบคุมลูกตกถึงพื้นทำได้ดีนะ สั่งได้ง่ายเลย ตบตรง ตบครอส อีกอย่างที่ชอบ..สีมันสวยดีแท้ " นั่นคือ Feel ของผู้ที่ได้ทดสอบ กระบี่มรกต ชุดแรกของน้องโปีงเหน่งอ่ะ และมีไม้ปริศนาอีกไม้นะ ที่ชุดนี้ได้ทดสอบเป็นชุดแรกในประเทศไทยครับ ขออุบไว้ก่อน รับรองโหดตัวโคตรพ่อเลยครับ

ทีนี้มาถึงทีน้องโป๊งเหน่งมาเล่าบ้างแล้ว หลังจากได้ไม้มาจากพี่วัด ก็มาจัดการทดสอบที่เดิมครับ สนามแบดมินตัน กฟผ. อิอิ รังรักเดิม จัดการประกบคู่กันตอน 16.00 น.
ได้เล่นกับคนใช้มือซ้ายเล่นอ่ะ เอาล่ะดิ มันต้องมี ++++++++ กันบ้างมั๊ยเอ่ย อิอิ แต่อาศัยเล่นด้วยกันมาบ่อยพอควรทำให้รู้ทางวิ่งกันดีนิดดดดดดดดดดดดดดลองน็อคกันก่อนเพื่อทำความรู้จักกันให้มากกว่าเดิมนะไอ้น้องงงงงงงงงงงงงงงงงงง 55555 +++++ ดาดครั้งแรก ติดเน็ต ในช่วงแรก ดาด 10 ครั้ง ติดเน็ต 4 ครั้งถือว่าไม่ประสบความสำเร็จมากนักครับ เลยนึกถึงคำพูดของพี่วัด หัวมันหนักจริงๆ อย่าตีวงเดิมนะ มีติดบ่อยอ่ะ ก็เลยจับไม้ใหม่เปลี่ยนมาจับเกือบถึงกรวย ยกไม้ให้สูงกว่าเดิมนิดใช้จังหวะชนตรง ๆ ฉิกหายยยยยยยยยยยยยยยย ลูกพุ่งออกไปเร็วมากๆ ยัง ยัง ยัง ยัง ยังไม่ได้ใช้ข้อมือส่งไปนะ แค่กระแทกด้วยช่วงท่อนแขนตั้งแต่ข้อศอกไปจนถึงมืออ่ะ กระแทกให้เป็นเสมือนส่วนหนึ่งของร่างกายมันจะเนียน ๆ เลยอ่ะ ขอร้อง อย่าเกร็งนะครับ รับรองมีปวด 55555 มีเผลอตัว ลองดีด BH มันโด่งไปหลังสุด ๆเลยอ่ะ โด่งแบบ
ลอยขึ้นสูงสุด ลูกตกแนวดิ่ง 90 องศาเลยอ่ะ โอ้ววววววววววววววววววววววววววว พระเจ้ามันดีกว่า 800 ไม้ประจำเลยหรา น่าจะเป็นเพราะน้ำหนักของไม้มาที่หัวเลยอ่ะ แล้วช่วงนี้ฝึกการรับแบบยกดาเรียดเน็ต ลูกที่ออกไปมันมีสปีดต้นที่เร็วจริงๆ ถ้าข้ามไปมีหงายเงิบเลยครับ แต่ส่วนมาจะติดเน้ต 555 ก็ลองฝึกกันต่อไปครับ ถ้าท่านใดทำแนวนี้ได้รับรอง เกาหลี ชัวร์ๆ ครับ ขอบอกนิดอ่ะ กระบี่มรกต ส่วนมากจะไม่เห็นโดดเด่นในวงการ การแข่งขันมากมาย เนื่องจากผลิตออกมา ในแนวตลาดทั่วๆไป ที่เน้นไม้ น้ำหนักไม่มากจนถึงเบาครับผลิต 4U & 5U มาครับ และทางวิคเตอร์ก้อนำเข้ามาทั้ง 2 น้ำหนัก เพื่อให้สมาชิกแบดมินตัน เลือกใช้ครับ มาเข้าเรื่องต่อครับ มาถึงในจังหวะตีเซฟ สัมผัสครั้งแรก มันส่งลูกไปไกลเลยครับ แถมมีออกเป็นบางครั้งครับ เลยเปลี่ยนมาตีเซฟเปิดหน้าไม้ให้มากกว่าเดิมเพื่อให้ลูกโด่ง แต่ไม่ออกหลัง ก็ทำได้ดี ตี BH เซฟ ก็ทำได้ดี แต่บางท่านอาจจะทำได้ดีกว่านี้คือ ตีลูก BH Smash ไปเลย รับรองกดลูกลงได้เร็วและตกสั้นมากๆ  ตีเซฟแบบสบายๆเลยครับ ส่งถึงเป้าหมายทุกดอก สงสัยสิ่งที่ใส่เข้ามามันใช้ได้ผลอ่ะ ขนาดก้านเล็กแต่แข็งแรง นะเนี่ยไม่ขอลองในจังหวะ Smash นะ เด่วแรงออกหมด ตามประสา คนอายุมาก อิอิ ไปใช้ในเกมแข่งเลย 55555

มาในช่วงเวลาบรรยากาศแห่งมาคุ แล้ว เหมือนมีไอปีศาจ ออกร่างน้องโป๊งเหน่งเลย ถือไม้สีเขียวๆ เขย่านิดรอแย๊บลูกที่ส่งมาอีกฝั่ง อิอิ สีเขียวแบบนี้ทำลายความเชื่อมั่นได้พอควร ก็ท่านพี่ส่งติดเน็ตเลยอ่ะ 55555 บอกอย่าเขย่าไม้ได้ป่ะ แสบตาครับ อิอิ ทีนี้รอรับลูกที่ถูก รีเทรินมาจากการส่งของบัดดี้ นึกในใจยัด BH น้องโป๊ง แน่นอน อัยย่ะ มาจริงๆด้วยครับใช้การกระโดด ออกไปตี Overhead ไล่เส้นตรงเป็นแต้มเลยซิครับ จากนั้นเป็นการดวลลูกดาดครับ สลับการตัดหยอด สุดท้ายกับจังหวะ Smash FH เข้ากลาง เป้นแต้มทุกครั้งครับ เนื่องด้วยเป็นไม้หัวหนัก ทำให้มีอาการแป๊คบางครั้งเนื่องจากติดมาจากไม้ 800 แอบบอกนิดยิ่งมีโปรเสริมข้อมือด้วยนะ ซัดหาย ซัดหาย ไปเลยครับ การพลิกไม้ดวลดาด มันเร็วเหมือนกันเพราะเหตุอะไร ก็น้องโป๊ง มาจับเกือบสุดกรวยนี่ครับ ทำให้โอกาศรุกไปอีกฝั่งทำได้เร็วกว่า ยิ่งจังหวะที่ตามมาบุก กระแทกชนเข้าหาตัว ตักรอตบหน้าเน็ตได้ตลอด ในจังหวะที่เป้นฝ่ายรับก้อยังแก้ด้วย BH งัดโด่งไปจนสุดเส้น มีออกหลังไปบ่อยเหมือนกัน แต่ดูเหมือนจะไม่ออก ก็มีบ้างครับ แต่เราให้เกียรติฝั่งโน้นที่เห็นใกล้กว่าครับ  แต่ถ้าแนวด้านข้างไม่ยอมแน่ครับ เนื่องจากเราเห็นชัดเจนกว่าในแนวที่ลูกลงอ่ะ การส่งลูกในจังหวะตบ นั้นถ้าเข้าจุดโฟกัสเมื่อไหร่ มันจะมีสปีดต้นจริงๆ ออกลูกไปเท่าที่แรงของน้องปน.ส่งไป มันหายไปอยู่ตรงเส้นส่ง
หรือสั้นกว่าถ้ามีการกระโดดตบอ่ะ เหมือนกับ ที่พี่ชิ บอกไว้ ไม้โอริ มันตบได้จิกกว่า เร็วกว่า ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับบุคคลนั้นด้วยนะครับ ก้านที่เล็กแต่แข็งแรง ผลิตด้วยวัสดุชั้นเลิศ มันซับแรงได้ดีทีเดียว ขนาดขึ้นตึงๆแบบนี้  ถ้าจะเทียบกับ TK9900 ที่ได้มาทดสอบด้วย ไม้โอนิ จะขยับได้เร็วกว่ามาก ส่วน 9900 ออกไปแต่ละที หนักแน่น หวังได้ทุกดอก แต่ต้องแลกกับกำลัง ที่ต้องฟิต มากๆ ช่วงเวลา ที่ยืนคุมหลัง ขอบอกว่าไว้ใจได้เลย ไม่ตายดาบแรก ก้อติดเน้ต อิอิ 5555555 กะจังหวะผิดอยู่เรื่อยเลย คริคริ ก้อเล่นไม้บาลานซ์มานาน
จับหัวไม้ที่หนักล่าสุดก้อ TK15 ไม่ใช่ 800 นะครับ เพราะ 800 เล่นๆไปดันออกแนวบาลานซ์ มาอ่ะ หรือว่าชินกับ นน.ของ 800 มาจนนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน วงสวิงการตี BH ดาด เราตีใช้การกระแทกข้อมือ มันทำแต้ม หรือ เป็นจังหวะการรับแลกกับมาเป็นรุกได้ถ้ายิงไปถึงหลังอ่ะ พอมาเป็นการตั้งรับ ไม้โอนิ มันสามารถ สบัดลูกที่ส่งมาขึ้นโด่งลอยละลิ่ว ไปถึงทางเส้นหลัง หรือเลยจนออกอ่ะครับ ก้านที่เล็ก และมีความแข็งแรงมากๆ แต่มีพลังดีดแบบสาวๆแรกรุ่นสุดๆครับ น่าทึ่ง อึ้ง เสียว จริงๆครับผม ถ้าท่านใดที่ชอบ
เน้นยืนคุมหลังไม้นี้น่าจับตา น่าสอยมาประจำกายครับ ถ้าชอบชนแบบกดลูกลงเร้ว ชนเข้าหาตัว มันก้อทำได้ดีไม่แพ้ 800 เลยครับ ด้วยราคาที่เบากว่า ปรับตัวได้เร็วกว่ามากๆไม้ที่ทดสอบนี้ มี นน. 4U นะครับ ส่วน นน. 5U นั้น น่าจะมี Feel ที่คล้ายๆกัน แต่อาจจะไม่หนักแน่นเท่า แต่จะได้ความคล่องตัว ความเร็วในการเคลื่อนที่ตี เพราะมันแทบไม่ต้องเอามือลงเลยอ่ะครับ ก้อเบาซะขนาดน้านนนนนนนนนนนนนนนนนนน 5 5 5 5 5 / / / / / ชนอย่างเดียว ก้อแต้มเห็นๆ  ถ้ามีท่านใดประสบการณ์ใช้ไม้ 5U บุกจากหลัง รบกวนเข้ามาเพิ่มเติมในกระทู้ให้น้องปน. ด้วยนะครับ จะได้มีพี่ๆ บางท่านตัดสินใจ ได้ถูก อิอิ

หลังจากที่นำไปทดสอบทางใต้มาที่หาดใหญ่อ่ะครับ สีสวยแปลกๆตา จนน่าเข้ามาสัมผัส ก้อมีหลายท่านถึงกับ สอบถามกันมากมาย แต่พอลงเกมเท่านั้นแระ เป็นเรื่องครับ การบุกโดดเด่นมาก ๆอาจจะเพราะใช้ลูก RSL สีทอง ซึ่งมาจากไหน สมาชิกคงทราบกันแร้ววววววววววววววววว 5 5 5 5 5 ลูกมันมี นน. ที่จัดจ้าด เอาลูกลงได้เร็ว เรื่อดีดาดแจ่มสุด ตีเซฟไม่ต้องพูดถึง ออกหลังตลอด 5 5 5 5 5

แอบมาบอกนิดอ่ะ เผื่อพี่ๆที่สอยไปอาจจะรู้สึกแปลกๆเวลาเล่นนะครับ 1.จังหวะที่เข้าแย๊บหน้าเน้ตในซีรี่ส์ไม้หัวหนักของวิคเตอร์หรือเกือบจะเป็นทุกรุ่น ถ้ากดลูกในจังหวะที่ลูกลอยข้ามมาเกือบถึงไม้ อาจจะมีติดเน็ตเป็นส่วนใหญ่ ซึ่งน้องปน.เป็นมาตั้งแต่ HX800 แล้วครับ ทางแก้ของน้องปน.โดยส่วนตัวเองนะครับ จะใช้วิธีคือ จะไม่กดลูกลงโดยคว่ำหน้าไม้เหมือนเดิม(ซึ่งปกติจะใช้ BRS12) จะเข้าแย๊บโดยตั้งหน้าไม้ชนเข้าไปตรงๆ ตั้งฉาก เมื่อแย๊บไปแล้วจะสังเกตโดยธรรมชาติว่าไม้หัวหนักมันจะกดหน้าไม้ลงไปเองอ่ะ
แม้มันจะมันลงตรงคนส่งลูกหรือก่อนเส้นส่ง แต่มันจะวิ่งเข้าหาคนส่งอ่ะครับ อิอิ ไม่รุพี่ๆนึกออกป่ะครับ 5 5 5 5 5 / / / / /  ? ? ? ? ?   2.ในจังหวะที่ถือไม้ที่บอกๆกันว่าไม้หัวหนักจะยกไม่ทัน พลิกไม้ไม่ทัน วิธีแก้ของน้องปน.คือ จับมาที่บริเวณกรวยด้านบน ให้สั้นกว่าเดิม ซึ่งโดยปกติน้องจะจับเล่นที่ด้านจับปกติ แต่พอเวลามาอยู่ด้านหน้า รู้สึกจะโดนโมเมนตัมของโลกมันดึงลงทุกครั้ง อิอิ พอมาแก้แบบนี้ทำให้แทบไม่ต้องยกไม้ขึ้นอีกครั้งเลย ถือโดยไม่เอาไม้ลงได้ตลอดครับ ยิ่งลูกมาบริเวณหน้าเน็ตสามารถเข้าหาลูกได้ทันที พอเวลาไปหลังก้อจับที่ด้ามปกติ ฟาดฟันกันต่อไปครับ ถ้าพี่ๆมีวิธีอื่นก้อบอกด้วยนะครับ จะนำไปลองดู เผื่อเข้าท่ากว่าครับผม.....

สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด ไม้โอนิ นี้ ก้อได้จบการทดสอบ แบบหนักหน่วง โหดๆ แต่ไม่สุดๆ เพราะระดับมือน้องปน.คงได้เท่านี้อ่ะ มิกล้าขึ้นไปเทียบมือที่สูงกว่า 5 5 5 5 5 เด่วเล่นด้วยจะมีเคืองกัน อิอิ เพราะลูกมันจะมาหาคนที่ติดแถบแม่เหล็กอย่างน้องโป๊งเหน่งอ่ะ ถ้าเล่นแบบเอาแต้มเร็วๆ ไม่ได้ออกลูกอื่นๆ มันก้อคงไม่สนุกอ่ะ แต่ก็แล้วแต่ความคิด ท่านอื่นๆนะห้ามกันไม่ได้ คริคริ ส่วนเรื่องก้านที่มันเล็กมาก ๆ ต้องดูกันระยะยาวๆ ครับ แต่ถึงขนาดได้รับการผลิตออกมาแล้ว คิดว่าทางวิคเตอร์คงทดสอบมาเป็นอย่างดีแล้วอ่ะครับ
แต่ถ้าเฟรมออกแบบ มีสันมาซักนิด รับรอง ยกชนกระจาย  5 5 5 5 5

ขอขอบคุณพี่เต๋า พี่ชิ ที่บอกข้อมูลในการแปลภาษาจีนเป็นไทยด้วยครับ
cr: google , bbshop.com.cn , ctsport.com.cn , e1981.com

ราคาเต็ม 6,480 บาท
ราคาขายตามร้าน 4,400 บาท

*** การบ่นแนวรีวิวสินค้า แต่ละตัว เป็น ความรู้สึกส่วนตัวของน้องโป๊งเหน่ง ที่ได้สัมผัสมาจริงๆ การตัดสินใจสอยสินค้ามาใช้ ก้อเป็นการตัดสินใจ ของพี่ๆ ครับ น้องโป๊งเหน่ง ขอเป็นแค่แนวทาง ทางการสินใจ ของพี่ๆครับผม ***

<strong> </strong>
<strong><strong> <strong> </strong></strong></strong>
<strong><strong><strong><strong> <strong>  </strong></strong></strong></strong> </strong>

ข้อมูลส่วนตัว

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 9:40:58
  Re: Victor Onigiri กระบี่มรกตปราบอสูรทมิฬ

เลขที่สมาชิก: 60068

รีบเม้น ให้กำลังใจท่านประธาน เด๋วอ่าน

Edit 

ิอ่านจบแล้ว เพราะเทคโนอ่านมาแต่แรกแล้ว
ไม้ตบน้ำหนักเบา ก้านเล็กมากๆ ถ่วงหัว น่าจะเหมาะกับมือตบสายความเร็ว ตบได้ทุกท่วงท่า

เป็นห่วงแค่ ขนาดหน้าไม้ ถ้าขนาดหน้าไม้ปกติ ไม้จะมั่นคงไหม เพราะก้านเล็กมาก

เชียร์ !!!

[ แก้ไขโดย Shi เมื่อ 19/8/2015 9:49 ]

Nismo JP

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 9:47:42
  Re: Victor Onigiri กระบี่มรกตปราบอสูรทมิฬ

เลขที่สมาชิก: 20791

ยกคำพูด:
เขียนโดย Shi:

รีบเม้น ให้กำลังใจท่านประธาน เด๋วอ่าน

ขอบคุณครับ พี่ชิ อิอิ

ช่วงนี้เทสแต่ไม้เบาๆก่อนอ่ะ หัวไหล่ยังไม่ดีเท่าไหร่ครับ

krisna

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 9:51:42

เลขที่สมาชิก: 59819

อยากลองเลยอิอิ

Livio

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 9:54:19

เลขที่สมาชิก: 4282

สีสันบาดตาครับพี่ปน..

Livio

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 9:55:53

เลขที่สมาชิก: 4282

ยกคำพูด:
เขียนโดย krisna:

อยากลองเลยอิอิ

น่าน..น่าน เอาอีกแระ

อยากลองด้วยยยยยยครับพี่

163cm

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 10:00:16

เลขที่สมาชิก: 64870

ผมน่าจะต้อง ใช้สามไม้หรือเปล่าครับ เหมือนโซโล เหอๆๆๆ ผมล้อเล่นนะครับพี่ ปน อิอิ ไม้สวยดีครับ

[ แก้ไขโดย jirush163 เมื่อ 19/8/2015 10:01 ]

krisna

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 10:12:55

เลขที่สมาชิก: 59819

ยกคำพูด:
เขียนโดย 163cm:

ผมน่าจะต้อง ใช้สามไม้หรือเปล่าครับ เหมือนโซโล เหอๆๆๆ ผมล้อเล่นนะครับพี่ ปน อิอิ ไม้สวยดีครับ

[ แก้ไขโดย jirush163 เมื่อ 19/8/2015 10:01 ]

ดาบเดียวพอครับ แต่ต้องได้แผลที่หน้าอกก่อน 555

Tpat

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 10:13:08

เลขที่สมาชิก: 60187

ก้านสลิมมากๆ

thunder178

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  19/8/2015 10:30:48

เลขที่สมาชิก: 39298

รอทั้ง รีวิว ครับ
ไม้ มีในบ้านเรายังครับ
Page 1 of 15[1]234...15»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 3 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 3 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
3 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต