ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  การแข่งขันแบดมินตัน
/  Aeroplane 26-12-2015 สนามศิริกาญจนา ผลรางวัล มาแล้วครับ
Page 1 of 7[1]234...7»
Aeroplane 26-12-2015 สนามศิริกาญจนา ผลรางวัล มาแล้วครับ                 

grooveriders

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 21:03:56  [มีการแก้ไข: 28/12/2015 21:17:48]
  Re: Aeroplane cup ครั้งที่ 1 26-12-2015 สนามศิริกาญจนา 25 ค

เลขที่สมาชิก: 45153

เดี๋ยวนี้ผมสงเกตว่ามีคนจัดแข่งเยอะมากๆ ครับ ในหนึ่งเดือน
บางรายการหลังแข่งก็มี feedback ดีมาก บางรายการก็มี feedback ไม่ดี
ถ้ารายการไหนที่เคยจัดแข่งแล้วและ feedback ดี มาจัดแข่งครั้งต่อไปก็จะมีเพื่อนๆ ให้ความสนใจกันเยอะและจะเต็มเร็ว
(ลองสังเกตุจากชื่อ หรือ ID ผู้จัด)
ส่วนรายการที่ feedback ไม่ดี คนสนใจก็จะค่อนข้างน้อย บางรายการก็ไม่เต็มจำนวนที่รับ
เพื่อนๆ ลองสังเกตุเอานะครับ  (อันนี้เป็นการคัดกรองด้วยตัวเองในเบื้องต้น 555 )
ข้อมูลส่วนตัว

Sun Sport

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 18:09:04
  Re: Aeroplane cup ครั้งที่ 1 26-12-2015 สนามศิริกาญจนา 25 ค

เลขที่สมาชิก: 1591

ผมเคยแข่งแบดในสมาคมแบดมินตันในประเทศไทย
ใช้อายุเป็นตัวตั้ง หน้างานมีการประท้วง โดยโค้ช ทั้ง 2 ฝ่ายเรื่อง พ.ศ.เกิด มีการนำหลักฐาน มาชี้แจ้งหน้างาน มีเหตุและผล ใครเสียผล ใครได้ผล ออกมาจับมือเป็นเพื่อนกัน มันเป็นเกมส์

เสริฟยิง เด็กโดนยิง โค้ชเข้ามาว่ากรรมการ กดดัน เทคติดต่าง ๆ มันเป็นเกมส์ ออกมา โอบกอดกัน แสดงถึงไหวพริบแก้สถานการณ์

ว่างๆ ไปนั้งชมกันนะครับ

!!! ผมกรองมือ ในระดับ 1 ไปอ่านหน้าแรกมีกติกา แต่ อยากจะเปลี่ยนกติกา เพราะ เคยทำมา เป็นเรื่องปกติ

## การประท้วงลับ หลังบางท่าน ไปทำกับรายการอื่น ๆ จนชิน
โทรมาบ้าง ลายมาบ้าง face sms มาบ้าง เอาคนนี้ออก เอาคนนู้นออก

ผมบอก ว่า คุณ ประท้วงหน้างานเลยครับ ถ้า เค้าหมกจริง ๆ
บอกไม่กล้า เธอทำสิ จัดอะไร ให้คนประท้วงกันเอง วกไปอ่านกติกานะครับ
อยากให้วงการดี รักวงการ ต้องทำแบบนี้เป่าครับ

สมมุติ วัฝฝนดีคืนดี มีคนมาบุก บ้านคุณ บอกคุณมียาบ้า คุณยังบอกเลย มีหมายศาล เป่า ใครแจ้ง ถ้าทำแบบพวกคุณคิด บ้านเมือง คงวิบัติ อยากทำอะไรก็ทำ

แล้ว พวกที่กลัว คนนู้นนี้นั้นกระท้วงกระจาย ผมว่า ไปเรียนแบดก่อนนะครับจะได้ไม่ทำอันตรายต่อวงการ

แล้วพวก ที่สมัครมา มาก ๆ คิดว่าแล้ว จะมามีอิทธิพลต่อผู้จัดไปทำกับคนอื่นบ่อยๆ จนปกติ มาทำกับผมไม่ได้ ก็อย่า มาก่อ หวอด นะครับ เช้าบ้านเค้ารู้กันหมดแล้ว

สายออก ให้แก้ใหม่ สายออก ขอเพิ่มคนได้ไหม ผมย้อนถา ว่า ถ้าพี่ล่ะยอมไหม คนเหล่านี้ บอกว่ายอมได้ พี่ก็ทำนะ แบบนี้หรอ รักวงการ

เรื่องกำไร ขาดทุน ผมรับผิดชอบเอง ไม่ได้ขอเงินเพิ่ม ไม่ได้ลดรางวัล

เอาเป็นว่าผมผิดผมขอโทษจบ ผม win win

แต่พวก อ่านแล้ว ตามน้ำชอบเสพ ข่าวคาว ๆ เน่าๆ
ผมว่า ออกมาแข่งบ้างนะครับ มาเดิน ๆ ดูตามงานก็ได้ครับ

ถ้าผมจัดแบบ หลอกเอาเงิน เอาหมูไปให้ หมาป่าเชือด
นักกีฬาไม่ประท้วงกันเอง หรอกครับ ประท้วงผมแทนมาขอเงินคืน แน่ๆ

งานนี้ 131 คู่ คน 200 กว่าคน จะมีจุดสังเกตง่ายๆ นะครับ จะมีคนไม่กี่คนเท่านั่นที่ได้อะไร เสียอะไร เป็นกลางให้กำลังใจ ดูง่ายๆ มากเลยคับ

ผมจะไม่พิมพ์ต่อแล้ว ครับ อยากจะติชมอะไร เชิญครับ

ตอนนี้ผม ทำ เปิดสมัครสมาชิก แบดมินตันเวป เพื่อสังคมที่ดีขึ้น ยังไงก็เรียนเชิญนะครับ ทั้งผู้แข่งและผู้จัดทุกท่าน
ข้อมูลส่วนตัว เยี่ยมชมเวบเพจ

Older8830

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 18:00:47

เลขที่สมาชิก: 72973

นักกีฬาที่ลงแข่งแต่ละคนรู้ระดับมือตัวเองมั้ยครับ ยิ่งลงบ่อย หลายรายการจะบอกว่าไม่รู้ก็กระไรอยู่

ไม่ประเมินมือ แต่ให้พิจารณาลงตามระดับมือ ใครจะลงมือต่ำ โดนประท้วง ก็โดนปรับแพ้ จ่ายเงินฟรีๆ ผมว่าแบบนี้ก็ดีนะครับ

ครั้งต่อไปจะลงมือต่ำอีกก็ปรับแพ้อีก
ไม่รู้ระดับมือ หรือตั้งใจจะลงมือต่ำกว่าเพื่อหวังเอาถ้วย เงินรางวัลกันแน่

Fakfah

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 17:36:22

เลขที่สมาชิก: 45389

เห็นด้วยและสนับสนุนความคิดค่ะ เอาไป พันไลค์ 
ยกคำพูด:
เขียนโดย พื้นที่ชีวิต:

งานนี้ เป็นงานเปิด หน้าตา มือ เกิน มือเวท ทั้งหลาย
ทำให้ งานต่อ ๆ ไป บุคคล เหล่านี้
ไม่สามารถ ลง ในรายการผมได้เลย ไม่มี เวทคุม เด็ดขาด

โอโหคนจัดบอกมาได้ไงกันครับเป็นงานเปิดหน้าเปิดตามือเกินแล้วทำไมคนจัดไม่ถึงพิจารณามือแต่ต้นครับ
ให้นักกีฬาท้วงกันเองเพื่ออะไรกันเช่นนี้เป็นการปัดความรับผิดชอบหรือป่าวครับหรือว่าไม่ใช่หน้าที่ผู้จัด
- หน้าที่ผู้จัดคือรับสมัครนักกีฬาอย่างเดียวแล้วมือเกินมือหนักให้คนแข่งท้วงกันเองหรอคับ
สปิริตนักกีฬาไม่มีใครอยากจะทำกันหรอกครับแต่สิ่งที่ควรกระทำการแต่ต้นคือการคัดกรองมือของผู้จัดตะหากมือเกินระดับมีทุกรายการครับเพียงแต่มากน้อยแค่ไหนเท่านั้นแต่นี่มันอะไรกันไม่มีการคัดกรองแต่แรกปล่อยให้ท้วงกันเอง

จัดแล้วขาดทุนเรื่องนี้ไม่ต้องโพสในกระทู้หรอกครับมันเป็นเรื่องส่วนตัวของผู้จัดแต่เรื่องส่วนรวมของนักกีฬาที่สมควรรับผิดชอบแต่ไม่ได้จัดการถ้าหากว่าจัดการคงไม่ได้ถึงขนาดนี้
สุดท้ายคือ " เป็นงานเปิด หน้าตา มือ เกิน มือเวท ทั้งหลาย "

พื้นที่ชีวิต

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 17:22:44  [มีการแก้ไข: 28/12/2015 17:34:20]

เลขที่สมาชิก: 14204

เรื่องของตัวนักกีฬาก็เกี่ยวข้องสูงมากนะครับ IQUSANG หลายๆรายการก็มีปัญหาเรื่องมือครับ
ท่าเป็นผู็จัดที่ดีเห็นชื่อที่มีระดับมือเกินก็คงต้องคัดกรองกันแล้วไม่ใช่ปล่อยผ่านกันหมดแบบนี้
รายการอื่นมีการคัดกรองมือโดยผู้จัดครับอย่างน้อยคัดกรองมาก - น้อยก็ยังมีความรับผิดชอบกันไป

แต่สำหรับรายการนี้คงไม่ใช่ครับก็คนจัดเล่นโพสหน้าเว็บให้จ้องประท้วงกันเองซะแบบนี้แล้วจะมีการจัดประเภทการแข่งขันไปทำไมกันครับถ้าหากไม่คัดมือ
หนักยิ่งกว่าการที่ไม่คัดมือก็คือหลังการแข่งขันเสร็จสิ้นดันเป็นการประกาศเปิดตัวนักกีฬาให้รับรู้ว่าใครมือหมก มือเกิน ซะงั้น
ต้นเหตุคือไม่คัดกรองมือของผู้จัดแต่ผู้จัดดันบ่ายเบี่ยงปัญหาใส่ที่ปลายเหตุที่ตัวนักกีฬามันไม่ถูกต้องครับด้วยความเคารพคุณ IQUSANG

IQUSANG

น้องรอง
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 16:40:27

เลขที่สมาชิก: 17097

ผมเห็นใจผู้จัด ทุกๆ รายการ คำชมแทบไม่มี คำด่าเยอะมาก ผมว่าอยู่ที่ตัวนักกีฬาด้วย ถ้ามีสปิริตรู้ว่าตัวเองอยู่ในระดับไหนเหตุการณ์คงไม่เกิด ถ้าจะเอาแต่แชมป์หรือถ้วย ผมว่าไม่น่าภูมิใจเท่าไร เหตุการณ์ก็เหมือนเดิม ประท้วง ด่า ผมถามนิดนึง ตอนมาให้ผู้จัดดู ตีแทบไม่เป็น พอเข้ารอบลึกตีอย่างเทพ ผมก็คนนึ่งชอบลงแข่ง แพ้ชนะ ผมว่าเป็นเกมส์กีฬา รู้จักให้อภัยกัน แต่ผมก็รู้ว่าตัวเองอยู่ในระดับไหน แพ้วันนี้ เพื่อชนะในวันข้างหน้า ผมขอเป็นกำลังให้ผู้จัดคับ

gallant

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 13:31:23

เลขที่สมาชิก: 10585

สวัสดีครับ ขอเหล่าให้ฟังในฐานะคนที่เข้าร่วมแข่งรายการนี้ครับ ผมลงมือ S ครับ

การแข่งขัน
ผมขอแยกเป็นประเภทที่ผมได้ไปนั่งดูมานะครับ ได้แก่ S , P- , P+ (มือ P ไม่ได้ดูครับ)
มือ S มีตั้งแต่เพิ่งหัดเล่นไปถึงหนักมากครับ(ตามความคิดผมนะครับ) เท่าที่ผมดูรวมกับที่ผมได้เล่นด้วยนั้น ก็จะแบ่งได้เป็น 3 ประเภทครับ คือ หัดเล่น ตีคุม พอดีได้ไม่หนัก สายที่ผมเจอก็มีทุกประเภทเลยครับ แต่คู่ตีคุมตีไม่หนักเท่าไร แต่พอผมไปดูคู่อื่น ปัญหาคือพวกตีคุมครับ มือคุมนี่ผมว่ามี P ถึง P+ เลยครับดูฝีมือแล้ว บ้างคู่คนตีคุมนี่หนักจริง ออกไม้ได้น่าเกลียดมากครับ ผมเห็นแล้วก็อึ้งครับ แต่น่าแปลกใจมากคือถ้าดูคะแนนโดยรวมแล้วทั้งหมดแล้วด้วยสายตาค่อยข้างสู่สีนะครับไม่ต่างกันมากเท่าไร เช่น 17-21 18-21 เป็นต้นครับ ก็คิดได้ 2 อย่างคือหนึ่ง ฝีมือใกล้เคียงกัน กับ ตีอ่อยๆจะได้ไม่โดนจับได้ครับ
มือ P- เท่าที่ได้ไปดูมาเมื่อเทียบกับคลิปขอบอกว่า หนักจริงๆครับ แต่ละคู่ ผมว่าไปมือ P ได้เลยครับคู่อื่นอาจจะเบาหรือพอดีก็ได้นะครับ ที่ผมเอามาแชร์คือคู่ที่ผมได้ไปดูมานะครับ
มือ P+ อันนี้ไม่น่าจะมีปัญหาเท่าไรครับ ดูสนุกมากที่ของรายการแข่งขันครับ สุ่สีดุเดือด มันส์มากครับ จนผมรู้สึกได้เลยครับ อันนีหละการแข่งขันมันต้องอย่างนีเลย ผมนั่งดูแล้วบอกกับตัวเองเลยครับว่าอยากลงไปตีด้วยเลยครับถึงแม้ฝีมือผมจะปลายแถวครับ

เวลา
ก็น่าแปลกใจที่เวลาไม่ค่อยกับแผนเท่าไร ส่วนใหญ่จะเกินไปเยอะ ยิ่งรอบ 32 16 นี่รอกันเหงื่อแห้งเลยครับ ทั้งๆๆที่คอร์ดเยอะมากครับ แต่การบริหารเวลาก็ยังไม่ดีเท่าที่ควรครับ ไม่ว่าจะตรวจสอบคะแนน รอการประท้วง ออกสายอีก ส่วนตัวผมว่ารอนานไปหน่อยครับ

สุดท้ายครับ
จากที่เคยลงแข่งขันมาหลายครั้งพอสมควร ผมคิดว่าครั้งแรกมักจะเป็นแบบนี้เสมอครับ แต่ผมอยากให้ดูครั้งต่อไปมากกว่าครับ อะไรต่างๆ ส่วนตัวผมคิดว่ามันจะดีขึ้นครับไม่มากก็น้อยครับ ผมอยากให้ทุกคนที่รักการแบดพยายามมองข้ามเรื่อง ถ้วย ของรางวัล บ้างครับ ถ้าการที่คุณได้รางวัลจากการแข่งโดยที่ไม่ได้ใช่ฝีมือคุณจริงๆผมว่ามันก็ไม่มีความหมายอะไร คนตกรอบที่ไม่ได้รางวัลยังดูดีกว่าพวกคุณอีกครับ

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการเล่นแบดครับ

พื้นที่ชีวิต

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 12:23:39

เลขที่สมาชิก: 14204

งานนี้ เป็นงานเปิด หน้าตา มือ เกิน มือเวท ทั้งหลาย
ทำให้ งานต่อ ๆ ไป บุคคล เหล่านี้
ไม่สามารถ ลง ในรายการผมได้เลย ไม่มี เวทคุม เด็ดขาด

โอโหคนจัดบอกมาได้ไงกันครับเป็นงานเปิดหน้าเปิดตามือเกินแล้วทำไมคนจัดไม่ถึงพิจารณามือแต่ต้นครับ
ให้นักกีฬาท้วงกันเองเพื่ออะไรกันเช่นนี้เป็นการปัดความรับผิดชอบหรือป่าวครับหรือว่าไม่ใช่หน้าที่ผู้จัด
- หน้าที่ผู้จัดคือรับสมัครนักกีฬาอย่างเดียวแล้วมือเกินมือหนักให้คนแข่งท้วงกันเองหรอคับ
สปิริตนักกีฬาไม่มีใครอยากจะทำกันหรอกครับแต่สิ่งที่ควรกระทำการแต่ต้นคือการคัดกรองมือของผู้จัดตะหากมือเกินระดับมีทุกรายการครับเพียงแต่มากน้อยแค่ไหนเท่านั้นแต่นี่มันอะไรกันไม่มีการคัดกรองแต่แรกปล่อยให้ท้วงกันเอง

จัดแล้วขาดทุนเรื่องนี้ไม่ต้องโพสในกระทู้หรอกครับมันเป็นเรื่องส่วนตัวของผู้จัดแต่เรื่องส่วนรวมของนักกีฬาที่สมควรรับผิดชอบแต่ไม่ได้จัดการถ้าหากว่าจัดการคงไม่ได้ถึงขนาดนี้
สุดท้ายคือ " เป็นงานเปิด หน้าตา มือ เกิน มือเวท ทั้งหลาย "

Fakfah

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 11:11:39

พี่นนท์ ฟ้าประชดค่ะ  นักก๊ฬาแบบเราไม่เคยปอดอยู่แล้ว แต่มีคนพูดว่า ยิ่งไม่แข่งยิ่งแพ้
เราอ่ะแพ้มาไม่รู้เท่าไหร่แล้ว ถ้าแพ้มือเท่ากัน ไม่เคยเสียใจ

ยกคำพูด:
เขียนโดย arnon2509:

ยกคำพูด:
เขียนโดย Fakfah:

หุหุ ปอดแหกเหรอ ไม่กล้าแข่งอ่ะ ยิ่งไม่แข่งยิ่งแพ้นะจ๊ะ

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ):

ผมอ่านแล้วถ้าผมเป็น ผู้แข่งรายการคุณ มีความรู้สึก เป็น คนผิดยังไงไม่รู้ ครับ
ที่บอกว่างานนี้เป็นงานเปิดหน้าเปิดตามือหมก ทั้งหลาย คืออยากบอกว่า ไม่ต้องเปิด เขาเห็นรายชื่อก็ รู้กันหมดแล้วครับ บอกแค่นั้นละครับไม่ได้ว่า เพราะไม่ได้ไปแข่ง แต่แค่รู้สึกเฉยๆ

ใหญ่คงไม่ปอดหรอก แต่มือปัจจุบัน ตกไปเยอะ(มีเพิ่มอย่างเดียวพุง...555) ตีก๊วนยังแพ้พนันน้ำเด็กๆมือ P เลย แล้วจะเอาอะไรไปสู้เขา

arnon2509

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 10:52:45

เลขที่สมาชิก: 45884

ยกคำพูด:
เขียนโดย Fakfah:

หุหุ ปอดแหกเหรอ ไม่กล้าแข่งอ่ะ ยิ่งไม่แข่งยิ่งแพ้นะจ๊ะ

ยกคำพูด:
เขียนโดย ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ):

ผมอ่านแล้วถ้าผมเป็น ผู้แข่งรายการคุณ มีความรู้สึก เป็น คนผิดยังไงไม่รู้ ครับ
ที่บอกว่างานนี้เป็นงานเปิดหน้าเปิดตามือหมก ทั้งหลาย คืออยากบอกว่า ไม่ต้องเปิด เขาเห็นรายชื่อก็ รู้กันหมดแล้วครับ บอกแค่นั้นละครับไม่ได้ว่า เพราะไม่ได้ไปแข่ง แต่แค่รู้สึกเฉยๆ

ใหญ่คงไม่ปอดหรอก แต่มือปัจจุบัน ตกไปเยอะ(มีเพิ่มอย่างเดียวพุง...555) ตีก๊วนยังแพ้พนันน้ำเด็กๆมือ P เลย แล้วจะเอาอะไรไปสู้เขา

Fakfah

พี่รอง
เขียนเมื่อ:  28/12/2015 10:30:27

ยกคำพูด:

ใหญ่ สำนักโฟร(พฤกษชาติ)

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/12/2015 22:45:19

เลขที่สมาชิก: 12065

คู่น้องเบริดเขาไม่ไป แล้ว เขาให้ผมไปแทน ผมก็ถามว่ามืออะไร น้องบอกว่า มือ P ซึ่งทางคุณบอกว่า ผมตีP ไม่ได้ ให้ไปตีP+  ผมก็บอกว่าไม่ไป ขอยืนยันว่าคุณยังให้ลงได้แต่ผมไม่ไปมีหลักฐานคือลายน่ะครับ 
ยกคำพูด:
เขียนโดย Sun Sport:

ยกคำพูด:

ผมต้องขอโทษ ด้วยครับ เพิ่งสังเกตุ ว่านี่คือ พี่ใหญ่ my way หรือเป่า ถ้าใช่ต้องขอโทษ ที่ไม่ได้ ให้แข่งขันครับ

ผมขี้ลืม  ไม่รู้ ว่า สายออกแล้วมาขอลง  หรือเป่าจำไม่ได้  ให้ผู้จัดน้ำดี โทรมาขอสมัคร แต่สายออกแล้วเลย ไม่รับครับ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/12/2015 21:47:39

Sun Sport

เขียนเมื่อ:  27/12/2015 20:06:31

ยกคำพูด:

ผมต้องขอโทษ ด้วยครับ เพิ่งสังเกตุ ว่านี่คือ พี่ใหญ่ my way หรือเป่า ถ้าใช่ต้องขอโทษ ที่ไม่ได้ ให้แข่งขันครับ

ผมขี้ลืม  ไม่รู้ ว่า สายออกแล้วมาขอลง  หรือเป่าจำไม่ได้  ให้ผู้จัดน้ำดี โทรมาขอสมัคร แต่สายออกแล้วเลย ไม่รับครับ

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/12/2015 18:20:32

Sun Sport

เขียนเมื่อ:  27/12/2015 15:01:12

ลูก ผมใช้ Aeroplane สีดำ ครับ

หงษ์แดง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/12/2015 14:55:24

เลขที่สมาชิก: 2952

จัด 295 แมต ใช้ 40 หลอด ลูกน่าจะทนมาก ใช้ลูกอะไรครับ ราคาเท่าไหร่ เทียบกับ RSL สีอะไรครับ
เรื่องมือหมก ให้ว่าไปตามความเห็นคนมาลงแข่ง ในฐานะผู้จัด ต้องสกรีนให้เหลือน้อยที่สุด แต่หมกมากน่าจะให้ตีครบ3เซท
แล้วให้แพ้บายไปดีกว่า ปล่อยไป ก็จะโดนพวกมือธรรมดา มาว่าเอานะครับ ผมไม่ได้ว่าผู้จัด เพราะเคยเห็นเพื่อนจัด
ก็โดนว่าเรื่องมือหมก เลยขอมาดูรายการอื่นดูบ้าง ว่ามีหมกกันมั๊ย และแก้ปัณหากันยังไงครับ
ยังไงผมขอ เป็นกำลังใจให้ผู้จัดแข่งนะครับ เพราะคงเหนื่อยน่าดู

Sun Sport

เขียนเมื่อ:  27/12/2015 14:32:11

ผมไม่ชอบแก้ ตัว ผมชอบแก้ไข ครับ

ในปีหน้า ผมจะจัด อีกครับ จะแก้ไข ให้ win win มากที่สุดครับ
ที่แนะนำติ ชม ผมจะแก้ไข ในครั้ง ต่อไปครับ

ท่านที่เคย มาแล้ว ผิดหวัง ผมต้องขอโทษด้วย จะแต่ไขให้ครับ
ท่านที่ มาแล้ว ชอบ สมหวัง อย่าลืม มาเจอกัน ในครั้งต่อ ๆ ไปนะครับ
ท่านที่ ไม่เคย ไปที่ไหนเลย ต้องไปลองครับ...

Sun Sport

เขียนเมื่อ:  27/12/2015 14:25:56

พี่หงส์คงยังไม่ได้เข้าลิงค์ สาย หรือมาสนามแข่ง
ต้องอ่านกติกา ในลิงค์ ครับ
บางท่าน ไม่ได้ อ่านเลย วางแผนผิด พอสายน๊อคเอ้าออก มาประท้วง เอากระดาษให้ อ่าน มีเงิบ แต่เราแฟร์ เรียกทุกคู่มาคุย ว่าชอบแบบไหน ทำตามใจให้ครับ
ให้มีประท้วง
มีต่อแต้ม

ถามว่ามีหมก มากครับ แต่ ตีกัน 3 set ตรางงาน จบ 22.20 น. 3 set กันแทบทุกคู่ จบ 1.30 น ของอีกวัน
คิดง่ายๆ ถ้า หมก มาตีกับหมู แต้มขาด ๆ 23.00 ผมกับกรรมการกลับบ้านแน่นอน

มี เคส 1 คู่ พี่เค้า ตีไม่ได้เลย กระทั่ง เสริฟ น้องกรรมการ บอกว่า พี่เค้าประท้วง มือ s ว่า หมก ทุกคนเลยเนี่ย ผมบอก ไหน ตีให้ดูหน่อย
ผม คิดในใจ คือ พี่เล่นแบบนี้ ไม่ s ครับ คือ s-- แน่นอน คนอื่น ๆ ในสายตา พี่มองว่า เอา p มาลงแน่นอน ผมให้กรรมการต่อแต้มเดี๋ยวนั้นเลย 7 แต้ม

งานผม ไม่ได้หลอก เอาตังนะครับขาดทุนด้วยซ้ำ เฉลี่ยแล้ว ใช้ลูก Aeroplane สีดำ แข่งขันกัน 1 set 1 ลูก รอบชิง ที่หมก ๆ ตี 3 set หนัก ๆ ใช้ 2 ลูก

จัด 295 แมต ใช้ลูก 40 หลอด

งานอื่นๆ ที่ดี ๆ ใช้ 10 กว่าลูก ในราคาต่อลูกเท่า กัน ที่ว่ากันเคยไป ชำระเงินกันบ้างไหมครับ

หงษ์แดง

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  27/12/2015 14:06:44

เลขที่สมาชิก: 2952

ยกคำพูด:
เขียนโดย decemberzz:

ยกคำพูด:
เขียนโดย หงษ์แดง:

รายการนี้ไม่ได้ไปดูครับ ใครไปลงแข่งช่วยพิมบอกหน่อย ที่ว่ามือหมก มีหมกประมานกี่คู่ครับ
ขอบคุณครับ

ผมไปดูมาครับอยากบอกว่าหมกทุกมือ มือs รอบ 4 ตีอย่างกับพวกมือ p- ถึง p ส่วนมืออื่นๆคงไม่ต้องพูดถึงครับ แต่มือ s ผมนี่ตกใจเลยนี่หรอมือ s เอา p มาคุม p- แต่ลงมือ s แต่ก้อยังได้แข่งต่อจนจบ เห็นแล้วรู้สึกเศร้าใจครับ 
ผู้จัดต้องให้ใบแดง นะครับ

Page 1 of 7[1]234...7»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 5 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 5 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
5 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต