ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  ถามปัญหาแบดมินตัน
/  ขอคำแนะนำหาไม้แบดมาแทนตัวเก่า Victor super nano
ขอคำแนะนำหาไม้แบดมาแทนตัวเก่า Victor super nano                 

WitchayaAwa

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  27/7/2015 22:28:31
  ขอคำแนะนำหาไม้แบดมาแทนตัวเก่า Victor super nano

เลขที่สมาชิก: 73751

ผมมีไม้แบดที่ใช้ประจำตัวอยู่ คือ Victor Super Nano Maximum Power ครับ
เป็นไม้ที่ใช้แล้วเข้ามือมากๆ ขึ้นเอ็น BG68 25ปอนด์ครับ
แต่ไม้นี้ผมใช้มา8ปีแล้ว สภาพตอนนี้ยับเยินมาก
อยากจะหาไม้ประจำตัวอีกอันเอาไว้ทดแทนเผื่ออันเก่าอำลาโลก

ขอคำแนะนำว่าไม้ไหนที่พอจะตีแล้วฟีลเหมือนกับตัวเก่าที่ผมใช้อยู่บ้างครับ

ขอบคุณมากครับ

[ แก้ไขโดย WitchayaAwa เมื่อ 27/7/2015 23:00 ]

[ แก้ไขโดย WitchayaAwa เมื่อ 28/7/2015 8:33 ]
ข้อมูลส่วนตัว

เพื่อนกัน

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  28/7/2015 10:47:08
  Re: ขอคำแนะนำหาไม้แบดมาแทนตัวเก่า Victor super nano

เลขที่สมาชิก: 59963

ถ้าหาไม้เก่าในตลาดไม่ได้ผมแนะนำลอง
ยืมๆไม้เพื่อนๆในก๊วนน๊อคดูก่อนเลือกซื้อ
ดีกว่ามั้ยครับของงี้ต้องลองก่อนดีสุดครับ
ยิ่งไม่เคยเปลี่ยนและชอบมากๆคงต้องปรับ
ตัวเรื่องฟิวไม้แนะนอนครับ
ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 7 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 7 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
7 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต