ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: อุปกรณ์แบดมินตันอื่นๆ
/  (CR) ความรู้สึกเมื่อใช้กริ๊ป Karakal X-DRI ซักนิด
Page 1 of 2[1]2»
(CR) ความรู้สึกเมื่อใช้กริ๊ป Karakal X-DRI ซักนิด                 

jiljiljiljil

ขาโจ๋ประจำเวบ
เขียนเมื่อ:  17/7/2015 23:01:16
  (CR) ความรู้สึกเมื่อใช้กริ๊ป Karakal X-DRI ซักนิด

เลขที่สมาชิก: 42260

ได้กริ๊ปมาจากกระทู้นี้คับ
http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=107690&post_id=5176707#5176707
เครดิต คุณ Shi

สัมผัสแรก ตอนที่จับกริ๊ปรู้สึกลื่นๆ แปลกๆ นึกถึงยางขึ้นมาเลยคับ นิ่มๆ 
พันง่ายมาก ไม้ผมจะโมท้ายด้ามไม้ให้ใหญ่ เวลาพันกริ๊ปอื่นจะย่นคับ ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม กริ๊ปนี้ไม่ย่นเลยคับ ให้ตัวดีมากๆ

ความรู้สึกตอนตี นุ่มกว่ากริ๊ปยางแบบบาง ของคาราเคลทุกตัวที่เคยใช้เลยคับ 
แต่ลื่นมากคับ ไม้แทบหลุดมือ เหมือนกริ๊ปอมเหงื่อเลย ผมนี่ใช้นำ้ยากริ๊ปเลย!!
น้ำยาซึมลงกริ๊ปแบบหยดน้ำลงผ้าคับ 

ข้อมูลส่วนตัว

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/7/2015 23:16:16
  Re: (CR) ความรู้สึกเมื่อใช้กริ๊ป Karakal X-DRI ซักนิด

เลขที่สมาชิก: 60068

ขอบคุณครับ อิอิ
เท่าที่อ่านๆมา ตระกูลกริปแห้งๆ

ให้ความรู้สึกนิ่ม แห้ง อมน้ำให้ผิวนอกแห้ง พออมน้ำเต็มกริปลื่น
มันให้ความรู้สึกแบบแห้งๆ ไม่ใช่กริปประเภทหนึม (tacky)

ไม่ได้ลองเหมือนกัน เห็นคนอยากลองเยอะเลยขายให้ไปกับให้เพื่อนใช้

คุณ jiljiljiljil ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ ลองก็ได้ไม่ลองก็ได้ ถ้าชอบประเภทหนึมๆผมแนะนำ
ลองไปซื้อ Toalson ที่ SuperSport อันที่เป็นแนะนำรุ่นนี้ (ดูวันนำเข้าด้วยนะ)

[ แก้ไขโดย Shi เมื่อ 18/7/2015 9:36 ]

เขียนเมื่อ:  17/7/2015 23:23:12
  Re: (CR) ความรู้สึกเมื่อใช้กริ๊ป Karakal X-DRI ซักนิด

ยกคำพูด:
เขียนโดย Shi:

ขอบคุณครับ อิอิ
เท่าที่อ่านๆมา ตระกูลกริปแห้งๆ

ให้ความรู้สึกนิ่ม แห้ง อมแห้งให้ผิวนอกแห้ง พออมน้ำเต็มกริปลื่น
มันให้ความรู้สึกแบบแห้งๆ ไม่ใช่กริปประเภทหนึม (sticky)

ไม่ได้ลองเหมือนกัน เห็นคนอยากลองเยอะเลยขายให้ไปกับให้เพื่อนใช้

คุณ jiljiljiljil ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้ ลองก็ได้ไม่ลองก็ได้ ถ้าชอบประเภทหนึมๆผมแนะนำ
ลองไปซื้อ Toalson ที่ SuperSport อันที่เป็นแนะนำรุ่นนี้ (ดูวันนำเข้าด้วยนะ)

มีรุ่น angle อยุ่อันยังไม่ได้ลองเลยคับ คล้ายกันไหม

พัด B.N.S.(Thailand)

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  17/7/2015 23:39:27

เลขที่สมาชิก: 11486

ยกคำพูด:
เขียนโดย jiljiljiljil:

ได้กริ๊ปมาจากกระทู้นี้คับ
http://www.thaibadminton.com/main/modules/newbb_plus/viewtopic.php?topic_id=107690&post_id=5176707#5176707
เครดิต คุณ Shi

สัมผัสแรก ตอนที่จับกริ๊ปรู้สึกลื่นๆ แปลกๆ นึกถึงยางขึ้นมาเลยคับ นิ่มๆ 
พันง่ายมาก ไม้ผมจะโมท้ายด้ามไม้ให้ใหญ่ เวลาพันกริ๊ปอื่นจะย่นคับ ไม่รู้คนอื่นเป็นไหม กริ๊ปนี้ไม่ย่นเลยคับ ให้ตัวดีมากๆ

ความรู้สึกตอนตี นุ่มกว่ากริ๊ปยางแบบบาง ของคาราเคลทุกตัวที่เคยใช้เลยคับ 
แต่ลื่นมากคับ ไม้แทบหลุดมือ เหมือนกริ๊ปอมเหงื่อเลย ผมนี่ใช้นำ้ยากริ๊ปเลย!!
น้ำยาซึมลงกริ๊ปแบบหยดน้ำลงผ้าคับ 

ผมก็ยังไม่ได้ลองนะครับผม คาดว่าเป็นกริปสำหรับคนที่เหงื่อน้อยหน่อยนะครับผม ประมาณอารมณ์เดียวกับ Point 4 นะครับผม เพราะพัฒนาต่อเนื่องกันมา 
 เรียกได้ว่าเป็นกริแบบ Dry นะครับ คือมีปริมาณการซับเหงื่อได้น้อย กว่า พวก Point 75 Air, Nano60, X-TAK(ฑัฒนาจาก Nano60)

เดี๋ยวพอของเข้าแล้วได้ลองก็จะแจ้งได้เหมือนกันนะครับผม  เรียกได้ว่าเป็นกริแบบ Dry นะครับ

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  17/7/2015 23:47:42

ไม่คล้ายครับ Angel แพงนะ ชิ้นเดียว 160 บาท (ราคาโหดมาก)
Angel จะไปคล้าย Ultra Grip แต่ใช้วัสดุทำให้จับนุ่มกว่า แต่ ultra grip หนึมกว่า

คนเล่น Toalson นิยมเล่นกันอยู่ 2 ตัว ตัว Neo Quick กับ Ultra Grip (Angel แพง ยอม)

เขียนเมื่อ:  18/7/2015 0:19:50

ยกคำพูด:
เขียนโดย Shi:

ไม่คล้ายครับ Angel แพงนะ ชิ้นเดียว 160 บาท (ราคาโหดมาก)
Angel จะไปคล้าย Ultra Grip แต่ใช้วัสดุทำให้จับนุ่มกว่า แต่ ultra grip หนึมกว่า

คนเล่น Toalson นิยมเล่นกันอยู่ 2 ตัว ตัว Neo Quick กับ Ultra Grip (Angel แพง ยอม)

Neo Quick ไม่เคยเห็นคับ  เมกะบางนา
มียี่ห้อ Leipai (น่าจะสะกดอย่างนี้นะ) น่าลองคับ จับแล้วคล้ายpoint 60อยุ่

[ แก้ไขโดย jiljiljiljil เมื่อ 18/7/2015 0:22 ]

Shi

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  18/7/2015 9:49:42

ไม่รู้จักยี้ห้อ Leipai แฮะ อิอิ
SuperSport ที่ผมไปประจำมีทุกที่นะ CTW พระราม9 ลาดพร้าว

อ๋อ Toalson มีขาย แต่ไม่มีรุ่น Neo Quick รุ่นนี้น่าจะเหนียวสุดแล้วของ Toalson
ถ้าจะเอาเหนียวเหมือนแบบกาวๆ ก็ kimony (ล๊อตใหม่ๆ ล๊อตเก่าต่างมาก), yonex AC143-3EX
เหนียวจนกัดผิว แต่พอสารเหนียวๆละลายกับเหงื่อหมดก็ลื่น
แต่มันก็แล้วแต่คนชอบ

zodaxa

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  18/7/2015 11:42:39

เลขที่สมาชิก: 68756

ขอสอบถามด้วยครับ กริปของ karakal มีแบบมีแกน หรือ wave บ้างไหมครับ

แล้วมันหนึบไหมครับ มีรุ่นไหนบ้าง

พอดีชอบแบบมีแกนครับ แล้วเหงื่อออกมือง่ายด้วยครับ แนะนำที

sidk

พี่ใหญ่
เขียนเมื่อ:  18/7/2015 12:32:43

เลขที่สมาชิก: 62509

ลองมาหลายยี่ห่อและหลายรุ่นมาจบที่ Kimony แบบบางและ Gosen ac26l
แนะนำเลยครับ Kimony มีแบบแกนนะครับแต่ผมไม่เคยลอง

พัด B.N.S.(Thailand)

สุดยอดแฟนพันธ์แท้
เขียนเมื่อ:  18/7/2015 12:47:00

เลขที่สมาชิก: 11486

ยกคำพูด:
เขียนโดย zodaxa:

ขอสอบถามด้วยครับ กริปของ karakal มีแบบมีแกน หรือ wave บ้างไหมครับ

แล้วมันหนึบไหมครับ มีรุ่นไหนบ้าง

พอดีชอบแบบมีแกนครับ แล้วเหงื่อออกมือง่ายด้วยครับ แนะนำที

แบบแกนจะมีรุ่น XR กับ X-Tra ครับผม 
อยากให้ลองครับผม เพราะแต่ละคนถนัดไม่เหมือนกัน เป็นไปได้คือลองทั้ง 2 รุ่นนะครับ
Page 1 of 2[1]2»

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต