ThaiBadminton
หน้าแรก สนามแบด เวบบอร์ด รีวิวไม้แบด รวมลิงก์ ช่วยเหลือ ติดต่อ เข้าระบบ สมัครสมาชิก

โปรดอ่าน
การปิดกระทู้
กฎการใช้ ลายเซ็นต์ ในเว็บ
กฎการใช้งานเว็บบอร์ด กรุณาอ่านให้เข้าใจก่อนโพสต์

/  หน้าแรกเวบบอร์ด
   /  Review :: ไม้แบดมินตัน
/  รบกวนช่วยเปรียบเทียบ I-Force กับ BN65 ทีครับ
รบกวนช่วยเปรียบเทียบ I-Force กับ BN65 ทีครับ                 

ShiNeMa

น้องใหม่
เขียนเมื่อ:  6/7/2015 15:18:33
  รบกวนช่วยเปรียบเทียบ I-Force กับ BN65 ทีครับ

เลขที่สมาชิก: 73928

ผมตีมาได้ประมาณ2ปีแล้ว แต่แแค่อาทิตย์ละวัน 
เนื่องจากมีพี่คอยบอกวิธีการตี เลยเล่นได้พอประมาณครับ
ปัจจุบันใช้ YY Muscle Power 22 ขึ้นเอ็น22lb
อยากลองไปใช้ไม้หัวหนัก แต่เคยลองBiomimetic tourแล้วรู้สึกแขนล้ามาก
เลยอยากลองหัวหนักที่ นน.เบาลงดูครับ

มีท่านใดเคยใช้ทั้ง2รุ่น พอจะให้ทำแนะนำได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ   
ข้อมูลส่วนตัว

tatam21

น้องเล็ก
เขียนเมื่อ:  8/7/2015 0:31:57
  Re: รบกวนช่วยเปรียบเทียบ I-Force กับ BN65 ทีครับ

เลขที่สมาชิก: 65932

เคยใช้แต่ bn60 ไม่น่าต่างกันมาก

ไม้จะเบามาก หน้าไวมากถ้าขึ้นเยอะมาก ต้องใช้แรงส่งเยอะ. อัดข้อมือเยอะมาก

แต่ถือทั้งเกมเล่นติดๆกัน. ไม่เหนื่อยมากเท่าพวกหัวหนักก๊านแข็ง 3u ครับ

ส่วน i force ไม่เคยใช้ ใช้แต่ z force 2 แนะนำ bn65 ครับตีง่ายถือสบายครับผม
ข้อมูลส่วนตัว

ผู้ใช้งาน

ผู้ใช้งาน: 2 คนกำลังอ่านกระดานนี้
ขณะนี้มีสมาชิกออนไลน์ 2 คน [ แอดมิน ] [ ผู้ดูแล ]
2 ผู้มาเยือน
0 สมาชิก:

ค้นหา

กำหนดสิทธิ

คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขข้อความ
คุณ ไม่สามารถ เพิ่มแบบสอบถาม
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้
คุณ ไม่สามารถ ลบข้อความ
คุณ ไม่สามารถ โหวต